TIN TÀI TRỢ.

Bố chồng lớn tuổi mà lại không thích ở nhà dưỡng già! Các mẹ thông thái chỉ với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 950 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 699 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nói thật, bí quá nên lên đây hỏi có mẹ nào thông thái bày cách cho em với. Chẳng là, bố chồng em, đã lớn tuổi rồi, lại ốm nhom ốm nhách, thế mà lại đi làm cho bà Như Lan, đi làm bắt đầu từ 4h sáng đến tận 6h chiều, vậy mà vì cưng cháu, đi làm về lại đến nhà vc em để thăm cháu đến tận 9h tối mới về nhà (nhà em nhé, phải gửi xe cách đó 100m, lại leo lên tận 3 lầu). Nhìn thấy ông đang chơi với cháu mà nhiều lúc gục lên gục xuống (chắc mệt), mà chẳng biết nên làm gì đây. Các mẹ thấy đó, làm việc từ 4h sáng đến 6h chiều là đến 14 tiếng các mẹ nhé, người trẻ còn không chịu nổi huống hồ gì người lớn tuổi thế này.

Trong khi 2 đứa con trai lương làm hơn 20 triệu, bảo ông ở nhà dưỡng già, ông bảo: "Không, bố thích làm việc"... Quả là bà chủ của bố chồng em có phước quá trời, vì ông là Phật tử, nên rất hiền, không bao giờ tham cái je, lại làm gắn bó lâu năm như vậy ... mẹ chồng em bảo 1 phần ông ko nỡ bỏ chỗ vì sợ mấy đứa nhân viên khác phải làm thêm phần của ông (gr gr, chết mất). Ngày trước, em chưa sinh con SU, ông còn đi tập thái cực quyền cho khỏe mạnh, giờ ông bỏ học luôn, vì vậy thấyông yếu hẳn.

Bây giờ các mẹ tư vấn cho em làm sao để tìm được việc khác cho ông, vì ông không thích ngồi ở nhà, ông thích làm việc. Em đang muốn tìm công việc nào thật nhẹ nhàng cho ông, mà chỉ 8 tiếng đồng hồ thôi, mà không biết tìm việc gì vì bố em lớn tuổi, khoảng 60 tuổi rồi. Hoặc làm cách nào buộc ông phải nghỉ làm đi thôi. Em rầu quá, các mẹ góp ý cho em với nhé. Cám ơn các mẹ dễ thương

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình người già đi làm ko phải vì tiền mà là thú vui, và có khi là nhu cầu thực sự chứ ngồi ko kiểu gì cũng ra bệnh. Muốn kiếm việc gì cho cụ bạn cần phải biết khả năng, nhu cầu và quan trọng cụ có thích ko ? Nên khuyên cụ đi làm nhưng cũng chú ý tập luyện để đảm bảo sức khỏe. Hiện nay tuổi 60 mà vẫn đi làm là bình thường (trừ các cụ có bệnh tật)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)