Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bỏ BCS vào vali của chồng, nên hay không nên?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Theo trailang thì không nên, thế này khác gì tuyên chiến với chồng

trailang

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nên

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 928 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Chả việc gì phải bỏ, nếu đã ko thích thì họ cũng chả tìm của lạ, mà họ đã thích thì bỏ để nhắc nhở í ạ, chả có ích gì cả,thích thì họ sẽ tìm mà dùng.:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thì đã từng bỏ vào ví của chồng. Chồng em cũng phản khán y như anh Đòan tuy nhiên em bảo "em tin anh nhưng cứ để đấy, phòng khi anh cần..."em kg nghĩ mình thóang hay không, cái em cần là sức khỏe của chồng, của mình và tương lai của con. Thử nghĩ lỡ .... mà kg có bảo hộ thì chồng nhiễm, vợ bệnh, con để lại cho ai ???
    Bé ăn nhanh - uống sữa giỏi - ngủ ngoan - không khóc nhè... là lá la... la là lá la...
    OByGp73tAep7

<a href=
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 138 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thì ko thể chấp nhận nổi chồng mình làm chuyện đó với người khác, ngay cả có dùng BCS hay ko, chỉ cần tưởng tượng đến cảnh đó thôi là mình đã muốn bỏ chồng rồi chứ đừng nói đến việc nhét BCS vào ví cho chồng. :Nottalkin:
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Vấn đề là ở chỗ bỏ vào đi chăng nữa mà chồng có cần dùng đến cũng chắc gì đã dám lấy cái đó ra dùng :Laughing:

Những ông có ý thức dùng một chút thì chẳng bỏ vào ông đó cũng có cái dùng :Silly: Còn lấy lý do là say quá không biết gì nữa thì có bỏ vào cũng có dùng đâu. keke

Nói chung là biện pháp này dọa ma thôi, ai yếu bóng vía thì có tác dụng, còn nếu mà gặp ma to thì có khi lần nào về cũng vẫn y nguyên, lâu lâu phải nhắc vợ thay đi không nó hết hạn cũng nên

trailang
    • 338 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cop bài này trên báo Dân trí nè
    Ám ảnh... bao cao su trong vali công tác

Chỉ còn vài ngày nữa anh lại lên đường đi công tác. Mỗi chuyến đi xa, nghĩ đến em và con, lòng anh không nguôi nỗi nhớ. Anh quả là người đàn ông hạnh phúc khi cưới được em.
    Do tính chất công việc, anh hay có những chuyến tập huấn hay đi thực tế dài ngày. Trong những khoảng thời gian ấy, em thay anh thăm viếng hai bên nội ngoại chu toàn, chăm sóc các con cẩn thận. Có em, anh thật sự yên lòng và chuyên tâm cho công việc.
    Trong số hành lý anh mang theo, đâu đâu anh cũng thấy hiện diện đôi bàn tay em. Các vật dụng đều được em sắp xếp gọn gàng, ngăn nào ra ngăn đó, từ trang phục, tài liệu đến những món đồ nhỏ nhất như cây kim, ống chỉ, mấy chiếc nút áo, móc quần "sơ-cua". Dù có đi xa nửa vòng trái đất, khi mở vali, anh cũng cảm nhận được tình cảm của em qua mùi nước hoa thoảng nhẹ trên những bộ quần áo đã được ủi thẳng thớm, xếp ngay ngắn.

Duy có một điều em làm anh rất buồn, đó là ngoài những vật dụng thân thiết ấy, em còn "sắm" sẵn cho anh những chiếc bao cao su. Không hiểu em nghĩ về anh thế nào mà lại hành xử như vậy? Anh tự an ủi rằng, em vốn là người cẩn thận và có quan niệm khá "tân thời" nên chỉ "phòng hờ" cho anh. Nhưng sự hiện diện một cách vô duyên của những chiếc bao cao su đó cứ làm lòng anh nhói đau.

Chúng mình yêu nhau gần chục năm trời mới cưới, rồi có với nhau hai mặt con. Trải qua bao nhiêu sóng gió, gia đình ta vẫn hạnh phúc bên nhau, sao đến bây giờ em vẫn không đặt niềm tin trọn vẹn nơi anh? Còn nhớ, chuyến công tác đầu tiên, khi anh thấy những "món" quà của em trong hành lý, anh đã không khỏi "choáng". Anh đã giải thích với em rằng, anh không thuộc dạng người bồng bột, khó kiềm chế nên xin em đừng làm như vậy. Nhưng những lần sau, lần sau nữa, anh vẫn thấy nó "hiện diện" trong hành lý của mình.

Em ạ!

Tình dục là một sinh hoạt thuộc về bản năng, nhưng con người luôn có lý trí. Em có biết rằng, anh càng "sốc" hơn khi có lần vô tình anh nghe em "truyền lại kinh nghiệm" cho những bạn nữ mới lập gia đình với niềm tự hào không giấu diếm?

Những biểu hiện tốt đẹp em dành cho anh bỗng trở nên vô nghĩa. Lẽ nào em vừa thiếu niềm tin vừa coi thường anh đến vậy? Em lo cho anh thật hay muốn bày tỏ quyền lực khi ngấm ngầm "cấp phép" cho anh? Chẳng lẽ ngay cả trong những điều riêng tư nhất của bản thân, anh cũng không có quyền tự quyết?

Góp ý, em biện minh là muốn anh được an toàn. Nhưng em có biết chăng, điều đó với anh không phải là niềm hạnh phúc mà là sự xúc phạm nặng nề. Nếu muốn bày tỏ sự cảm thông hay chia sẻ với anh thì đừng làm như thế nữa, em nhé! Niềm vui và hạnh phúc của anh sẽ trọn vẹn hơn khi được em tôn trọng và tin tưởng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trời ơi sao lại có những người vợ dại thế? làm thế khác gì đồng ý cho chồng linh tinh, đến chịu:Nottalkin:
    • 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng ko thể làm thế đc, nghĩ thôi cũng đã thấy đau lòng rồi!
    Mà có bỏ vào thì các ông ấy cũng chẳng dùng cái đó đâu:Nottalkin:
    • 652 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Bà vợ nào ngu thì mới làm cái này.
    Ông chồng nào điên thì mới chịu để vợ làm trò này.
    • 297 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

---->Dù ông xã rất hiền lành, đứng đắn, nhưng mỗi lần anh đi công tác, chị Hòa đều đặt vài chiếc bao cao su vào ví chồng. Rồi mỗi lần anh về, chị lại lén xem ví và thở phào khi "áo mưa" vẫn nằm yên chỗ cũ.<---

Mình cũng đọc cái tin này cho ax nghe, ax cươi haha tức thì, bảo cái bà này "hâm"! (sorry, đấy là ngôn ngữ của ax thôi, nghĩa là "vớ vẩn" í mà, mẹ nào đó đừng ném đá vợ chồng tớ nhé! :RaisedEye), vì chẳng thằng nào đi dùng bcs vợ nhét vào ví!

hic, làm thế hại đủ đường!:Sad:
    • 830 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình nt cho OX thế này "Anh nhớ mang BCS theo nhé!". OX luận mãi không hiểu. Đến khi hiểu ra thì cáu um lên, về nói vợ là " E nói như vậy là xúc phạm anh ". Hi...Hi, cũng thấy vui trong lòng nhưng độ tin tưởng thì cũng không vì thế mà thêm được % nào, vẫn dừng ở 99% thôi :Laughing:
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY
    • 1,307 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Em nghĩ khác một chút so với các mẹ ở đây. Tất nhiên là không một bà vợ nào muốn chồng mình abc với người khác cả, nhất là cave lại càng không. Nhưng trên đời chẳng có việc gì là không thể xảy ra (có lẽ em hơi bi quan chăng?). Không tin các chị cứ qua topic " Tâm sự" sẽ rõ. Chắc chắn chẳng ông nào dám dùng cái BCS mà vợ bỏ vào vali rồi. Nhưng khi thấy nó, như một lời nhắc nhở các ông ấy khi làm việc gì cũng phải nghĩ tới vợ thôi. Có ông chồng nào mà chẳng băn khoăn khi nhìn thấy "cái kia" vợ sắm cho mình không? Vợ quan tâm đến chồng thế mà chồng nỡ nào....Chẳng có gì là "hâm" cả...Người chồng yêu vợ sẽ biết kiềm chế bản thân mình
    .............Dù là “Believe” thì ở giữa vẫn có “lie”.Dù là “Friend” thì đến cuối vẫn là “end”.Dù là “Lover” thì sau cùng cũng “over”.Dù đã có “Wife”thì trong lòng vẫn có “if” .Dù là “Husband” thì ở giữa vẫn có “ban"............
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đối với mình thì chắc chắn là không
    mà cũng chẳng ông chồng nào "khờ" đến mức đi sử dụng BCS của vợ đưa nếu không muốn tan nhà nát cửa :rolleyes:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20,411 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy981 Xem bài viết
    đối với mình thì chắc chắn là không
    mà cũng chẳng ông chồng nào "khờ" đến mức đi sử dụng BCS của vợ đưa nếu không muốn tan nhà nát cửa :rolleyes:
    đúng đấy.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ đàn ông mà có thói trăng hoa thì chẳng dại gì dùng BCS của vợ để cho. Quá bằng lạy ông tôi ở bụi này!
    • 633 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là không bao giờ nên để vào, nhiều khi các ông chồng chẳng có tư tưởng gì về chuyện đấy cả tự dưng mở valy ra lại thấy cái đấy lại liên tưởng rồi tự nhiên lại nổi cảm hứng lên thì chết. Chẳng dại gì, mình cứ bày tỏ rõ ràng quan điểm của mình không là không chứ làm như thế ông ý lại cho rằng vợ cũng đồng tình việc đấy.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

topic buồn cười nhỉ:Smiling:
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aitam Xem bài viết
    Em thì đã từng bỏ vào ví của chồng. Chồng em cũng phản khán y như anh Đòan tuy nhiên em bảo "em tin anh nhưng cứ để đấy, phòng khi anh cần..."em kg nghĩ mình thóang hay không, cái em cần là sức khỏe của chồng, của mình và tương lai của con. Thử nghĩ lỡ .... mà kg có bảo hộ thì chồng nhiễm, vợ bệnh, con để lại cho ai ???
    sao lại có chị thoáng thế nhỉ? chẳng lẽ chị không cảm thấy gì khi tưởng tượng ra cảnh chồng mình....????:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 205 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình thấy trong nhà tắm của khách sạn họ đều trang bị đầy đủ hết các mẹ ơi! khách sạn còn bổ sung mỗi ngày như các vật dụng khác, có bỏ vào cũng thừa thôi.
    em nói chuyện ngoài chút nha: em được biết có những nhà máy, xí nghiệp lớn . công nhân ăn ở sinh hoạt bên trong khu vực nhà máy.họ còn để máy thùng BCS nơi công cộng cho công nhân dùng đấy. ai cần là đến nó lấy một mớ về mà dùng. hàng tuần đội vệ sinh ra bải biển gắp hàng ngàn BCS dùng rồi đấy.(vì nhà máy gần biển).
    nên em nghĩ cái đó bay giờ có mọi nơi, mọi lúc. không nên dở theo BCS cho chồng, mất công lại mang tiếng không tin tưởng chồng!
    :cool: Đừng hỏi tại sao Nghèo mà vẫn Giỏi, mà hãy hỏi tại sao Giỏi mà vẫn Nghèo!:Nottalkin:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2