TIN TÀI TRỢ.

Bị vợ phản bội phải làm gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.3K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn thấy vợ bạn mà ăn năn,hối hận thực sự thì hãy mở cho cô ấy 1 con đường,ai cũng có lúc mắc sai lầm,miễn sao chị ấy hiểu được lỗi lầm mà sửa đỏi la dc,còn nếu k thì nên buông tay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 327 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hiếm thấy các ông chồng đau khổ vì vợ ngoại tình. Vậy là vẫn tin còn đàn ông chung thủy. Tạm thời hãy ly thân vc, đợi nguôi ngoai xem vợ anh có thực sự hối cải ko. Nếu đc hãy bao dung rộng lượng cho cô ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn thế này, quan điểm của mình thôi ( vì là đàn ông cả mà)
    Cuộc sống gia đình vốn phức tạp nay lại càng phức tạp hơn với sự phát triển của công nghệ, cách nghĩ trong xã hội cũng đã có phần cởi mở hơn - đó cũng là con dao 2 lưỡi đưa đẩy cho hạnh phúc vợ chồng đến bờ vực chia ly. Nhưng chúng ta cũng phải nhìn nhận một cách thực tế thế này: Dù là chồng hay vợ có kẻ thứ 2 thì đều có nguyên nhân của nó. và phải nhìn nhận thẳng thắn vào sự việc để có cách hành xử cho chuẩn mực.
    Thường thì khi vợ ngoại tình thì đàn ông khó chấp nhận hơn là việc một ng vợ có chồng ngoại tình, bởi vì sao: Vì đàn ông ngoại tình thường chỉ là sự đi tìm cảm giác lạ, sự thỏa mãn về dục vọng hơn là cái gì đó mơ mộng, họ sẵn sàng lên giường với một ng phụ nữ k có tình cảm hay tình yêu và họ sẽ k có ý định hay suy nghĩ sẽ từ bỏ gia đình của họ để đến với ng mình đang lên giường.
    Còn đàn ông khó chấp nhận khi vợ ngoại tình bởi: Phụ nữ chỉ lên giường và qh với ng mà họ có tình cảm và họ tìm sự chia sẻ hay quan tâm hơn là về dục vọng, vì thế họ sẵn sàng rời bỏ gia đình để đi theo cái gọi là tiếng gọi của trái tim.
    Đó là sự khác nhau của phụ nữ và đàn ông ( chỉ là đa số thôi nhé), còn một số ng mạnh mẽ về sl mà tìm ng để giải quyết khi mà chồng k đáp ứng được lại là chuyện khác.
    Vậy thì khi một ng vợ ngoại tình thì điều đầu tiên là đàn ông chúng ta phải khẳng định mình là ng có lỗi trong vấn đề này, mình k đáp ứng được những mong muốn của cô ấy. và ng ta cảm thấy k hạnh phúc trong cs với mình nữa nên họ mới đi tìm ng khác, và điều tất yếu là sự chia tay. nói thật là bản thân tôi cũng như đa số các bạn, khó thằng đàn ông nào mà có thể sống với một ng vợ đã từng ngoại tình.
    Nhưng: hãy cư xử đúng mực và cố gắng kìm chế cảm xúc và sự tức giận.
    nếu tôi là bạn, tôi sẽ làm một bữa cơm, mời bố mẹ 2 bên, và vợ chồng bạn ăn bữa cơm, và sau khi ăn uống xong hãy dẫn vợ ngồi trước mặt bố mẹ 2 bên và tuyên bố mọi chuyện. để ông bà thấy và hiểu được mình là ng xử sự thế nào. Hãy tự mình nuôi con và tôi tin chắc rằng mọi ng sẽ hiểu và thông cảm cho bạn.
    Bạn hãy lấy cái Tâm và cái đầu lạnh để xử lý nhé. Chúc bạn tìm ra phương án tốt nhất
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Color_summer Xem bài viết
    Hiếm thấy các ông chồng đau khổ vì vợ ngoại tình. Vậy là vẫn tin còn đàn ông chung thủy. Tạm thời hãy ly thân vc, đợi nguôi ngoai xem vợ anh có thực sự hối cải ko. Nếu đc hãy bao dung rộng lượng cho cô ấy.
    Thực sự nói với bạn thế này: Nỗi buồn và cảm thấy nhục nhất của một ng đàn ông là bị vợ lừa dối và cắm sừng ( thà rằng k ở được với nhau thi nói với nhau để ly thân, li dị rồi làm gì thì làm). có tha thứ hay rộng lượng thì cs vợ chồng cũng khó tìm được sự thăng hoa hay nồng ấm, vì sao: Nói thật là những khi vợ chồng ân ái ai dám khẳng định là những suy nghĩ về cảnh vợ mình đang rên rỉ hay điên cuồng với thằng kia, không hiện lên trong đầu và khi đó thì bạn hiểu điều gì xảy ra đấy...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehuyenan Xem bài viết
    Thực sự nói với bạn thế này: Nỗi buồn và cảm thấy nhục nhất của một ng đàn ông là bị vợ lừa dối và cắm sừng ( thà rằng k ở được với nhau thi nói với nhau để ly thân, li dị rồi làm gì thì làm). có tha thứ hay rộng lượng thì cs vợ chồng cũng khó tìm được sự thăng hoa hay nồng ấm, vì sao: Nói thật là những khi vợ chồng ân ái ai dám khẳng định là những suy nghĩ về cảnh vợ mình đang rên rỉ hay điên cuồng với thằng kia, không hiện lên trong đầu và khi đó thì bạn hiểu điều gì xảy ra đấy...
    Vậy bạn có nghĩ ngược lại ko????? Vợ bạn chắc là thánh chắc???? Mà khi sex với chồng ko nghi đến cảnh chồng mình chung đụng với đàn bà khác? Phàm là con người thì đều biết yêu biết ghét, biết đau đớn khi bị tổn thuơng. Quan trọng là sau mọi sai lầm, bíêt rộng lượng vị tha mở một con đường sống cho người phạm lỗi nếu họ thật sư ăn năn.Chứ ngồi đấy mà thù hận thì chỉ là tiểu nhân
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehiendai Xem bài viết
    Vậy bạn có nghĩ ngược lại ko????? Vợ bạn chắc là thánh chắc???? Mà khi sex với chồng ko nghi đến cảnh chồng mình chung đụng với đàn bà khác? Phàm là con người thì đều biết yêu biết ghét, biết đau đớn khi bị tổn thuơng. Quan trọng là sau mọi sai lầm, bíêt rộng lượng vị tha mở một con đường sống cho người phạm lỗi nếu họ thật sư ăn năn.Chứ ngồi đấy mà thù hận thì chỉ là tiểu nhân
    Là con người khi đã làm việc gì thì phải nghĩ tới hậu quả và phải chấp nhận hậu quả. Có những sai lầm có thể tha thứ được và có những sai lầm không còn cho sự tha thứ bạn ah. và một trong các điều k thể tha thứ là một ng đàn bà đi vụng trộm ăn ngủ, đê mê, lăn lộn và hân hoan rên rỉ với một thằng đàn ông khác trong khi một ng chồng đang cố gắng xây dựng một tổ ấm.
    Bạn nên đọc lời chia sẻ của tôi ở trên nhé. Tôi đang nói chung thôi, còn thưa với bạn, tôi là thằng chồng và một thằng cha biết làm gì để có một gia đình mình muốn nên vợ tôi không phải chịu cảnh đó nhé, con tôi lớn lên cảm thấy hp vì cha nó không làm những điều mà nó phải hổ thẹn. Còn bạn? bạn nghĩ rằng một đứa con lớn lên nó cảm thấy hạnh phúc, cảm thấy tự hào khi mẹ của nó đã từng lén lút, lừa dối cha nó để đi lăng loàn với một thằng khác???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn rơi vào trường hợp mình rồi! Mình còn nhớ cô ấy đã một lần lúc chưa cưới, lúc đó tự lừa dối mình là cô ấy còn nhỏ tuổi trẻ nông nổi. Mới đây thôi mình lại phát hiện ra một lần nữa bây giờ thì 02 người có con rồi. Nghỉ đi nghỉ lai không thể tha thứ được. Mình chẳng phải là một người chồng vô trách nhiệm, vì vợ vì con... Thôi thì chia tay tốt hơn. Tội nghiệp đưa nhỏ thôi. Chứ giờ nhìn mặt bả cũng ko còn tình yêu, chỉ toàn là sự nghi ngờ. Chúc bạn có quyết định đúng
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    làm ngơ 1 lần và nói thẳng tha thứ 1 lần đó cũng là vì thương con . nếu ngựa quen đường cũ thì sút
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 985 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Za
    Là con người khi đã làm việc gì thì phải nghĩ tới hậu quả và phải chấp nhận hậu quả. Có những sai lầm có thể tha thứ được và có những sai lầm không còn cho sự tha thứ bạn ah. và một trong các điều k thể tha thứ là một ng đàn bà đi vụng trộm ăn ngủ, đê mê, lăn lộn và hân hoan rên rỉ với một thằng đàn ông khác trong khi một ng chồng đang cố gắng xây dựng một tổ ấm.
    Bạn nên đọc lời chia sẻ của tôi ở trên nhé. Tôi đang nói chung thôi, còn thưa với bạn, tôi là thằng chồng và một thằng cha biết làm gì để có một gia đình mình muốn nên vợ tôi không phải chịu cảnh đó nhé, con tôi lớn lên cảm thấy hp vì cha nó không làm những điều mà nó phải hổ thẹn. Còn bạn? bạn nghĩ rằng một đứa con lớn lên nó cảm thấy hạnh phúc, cảm thấy tự hào khi mẹ của nó đã từng lén lút, lừa dối cha nó để đi lăng loàn với một thằng khác???
    Đàn ông nghĩ đến sex nhiều hơn phụ nữ. Và ngay ca việc sex với một người đàn bà khác ngoài vợ chưa chắc đã là vì yêu mà vì nhu cầu, vì ham muốn chinh phục, vì bản năng hay đôi khi vì say... Còn đàn bà để sex với người đàn ông khác ngoài chồng mình không phải dễ dàng đâu bạn. Nếu người chồng hết lòng vì gia đình, yêu thương vợ con... Tôi tin chẳng đàn bà nào muốn " vượt rào" cả ( trừ nhu cầu sinh lý cao nhưng cái này hiếm vì đa phần phụ nữ chúng tôi nhu cầu yêu thương, chăm sóc còn cần hơn cả sex ấy) vì thế tôi mới nói, khi vợ ngoại tình cần phải bình tĩnh tìm hiểu nguyên nhân. Ngoài chồng ngoài vợ cả đàn ông hay đàn bà đều sai cả. Nhưng cuộc đời còn dài lắm, cs vẫn nhiều thử thách lòng người, chẳng ai nắm tay từ tối đến sáng...sự vị tha trong đời sống vợ chồng cũng là một cách để người phạm sai lầm hiểu được giá trị của hôn nhân.
    Còn với bạn, chúc mừng sự bản lĩnh vững vàng người đàn ông trong bạn Hy vọng bạn mãi là người thuyền trưởng vững tay lái trên con thuyền hôn nhân của mình. Nhưng tôi muốn nói với bạn, đời không bao giờ học được chữ ngờ. Nhiều khi đến lúc nhắm mắt xuôi tay khi ấy hãy vỗ ngực xem mình là đúng hay sai
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ko nghiêm từ giờ với vợ là mình tin sau này cái sừng bạn ngày càng lớn và dài
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 126 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bạn nói có gen di truyền thì anh này phải nuôi con gái thật cẩn thận và đừng cho nó lấy ck.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 126 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Vậy 1 ng vì cứu vãn hôn nhân mà phải ngoại tình như em liệu có nhận đc sự tha thứ k???
    • 123 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Một khi đã gọi là phản bội thì không có sự tha thứ.
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vợ ngoại tình trước hết bạn xem lại mình , xem lại mối quan hệ vợ chồng

bỏ vợ thì tôi con , lỗi là cha mẹ nhưng tội là con nhận . không nhất thiết phải bỏ nhưng nhẫn nhục tha thứ 1 lần
    đàn ông mình ai cũng sĩ diện không muốn ai đó nói sau lưng vợ mình ngoại tình với người khác . không ai muốn bị vợ cắm sừng và biến mình thành tê giác .

bạn là người trong cuộc nên có quyết định sáng suốt
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ADZ Xem bài viết
    Tôi năm nay 32 tuổi, vợ tôi 30. Mãi tới tối qua tôi mới biết được bị vợ phản bội (cặp bồ với 1 người 31 tuổi, đã có gia đình rồi, 2 người bọn họ ăn vụng sau lưng chúng tôi)
    Đã tham gia webtretho đã lâu, hiện giờ tôi đang rơi vào hoàn cảnh nói trên. Giờ tôi phải làm sao, mong các bạn cho những lời khuyên hữu ích nhất. Hiện tôi không còn tâm trí nào để làm việc.
    Thông tin ra quyết định: 2 vợ chồng tôi đều là quản lý sơ cấp (có 5 - 7 nhân viên), thu nhập đủ tiêu dùng, có 1 con gái hơn 2 tuổi, đang nhờ bà ngoại trong cháu. Giờ tôi cảm thấy trống rỗng, tôi chẳng còn yêu nữa, nhưng tôi thương con gái tôi sẽ khổ (tôi tát vợ 1 cái, sau đó cho cô ấy tự do, nhưng cô ấy không muốn)
    Theo tớ thì nên bình tĩnh. Quan trọng là phải lo cho đứa con. Nó không có tội tình gì. Nên họp gia đình, anh em , hai bên lại và bàn bạc thống nhất. Thực sự mình thương con lắm, Để nó không có mẹ cũng là lỗi của mình. Còn cái loại đàn bà lăng loàn thế thì bị cả xã hội người ta nhổ nước bọt vào mặt. Cần thông báo lên cơ quan và bạn bè cho nó nhục nhã cái mặt nó đi bạn à.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn thế này, quan điểm của mình thôi ( vì là đàn ông cả mà)
    Cuộc sống gia đình vốn phức tạp nay lại càng phức tạp hơn với sự phát triển của công nghệ, cách nghĩ trong xã hội cũng đã có phần cởi mở hơn - đó cũng là con dao 2 lưỡi đưa đẩy cho hạnh phúc vợ chồng đến bờ vực chia ly. Nhưng chúng ta cũng phải nhìn nhận một cách thực tế thế này: Dù là chồng hay vợ có kẻ thứ 2 thì đều có nguyên nhân của nó. và phải nhìn nhận thẳng thắn vào sự việc để có cách hành xử cho chuẩn mực.
    Thường thì khi vợ ngoại tình thì đàn ông khó chấp nhận hơn là việc một ng vợ có chồng ngoại tình, bởi vì sao: Vì đàn ông ngoại tình thường chỉ là sự đi tìm cảm giác lạ, sự thỏa mãn về dục vọng hơn là cái gì đó mơ mộng, họ sẵn sàng lên giường với một ng phụ nữ k có tình cảm hay tình yêu và họ sẽ k có ý định hay suy nghĩ sẽ từ bỏ gia đình của họ để đến với ng mình đang lên giường.
    Còn đàn ông khó chấp nhận khi vợ ngoại tình bởi: Phụ nữ chỉ lên giường và qh với ng mà họ có tình cảm và họ tìm sự chia sẻ hay quan tâm hơn là về dục vọng, vì thế họ sẵn sàng rời bỏ gia đình để đi theo cái gọi là tiếng gọi của trái tim.
    Đó là sự khác nhau của phụ nữ và đàn ông ( chỉ là đa số thôi nhé), còn một số ng mạnh mẽ về sl mà tìm ng để giải quyết khi mà chồng k đáp ứng được lại là chuyện khác.
    Vậy thì khi một ng vợ ngoại tình thì điều đầu tiên là đàn ông chúng ta phải khẳng định mình là ng có lỗi trong vấn đề này, mình k đáp ứng được những mong muốn của cô ấy. và ng ta cảm thấy k hạnh phúc trong cs với mình nữa nên họ mới đi tìm ng khác, và điều tất yếu là sự chia tay. nói thật là bản thân tôi cũng như đa số các bạn, khó thằng đàn ông nào mà có thể sống với một ng vợ đã từng ngoại tình.
    Nhưng: hãy cư xử đúng mực và cố gắng kìm chế cảm xúc và sự tức giận.
    nếu tôi là bạn, tôi sẽ làm một bữa cơm, mời bố mẹ 2 bên, và vợ chồng bạn ăn bữa cơm, và sau khi ăn uống xong hãy dẫn vợ ngồi trước mặt bố mẹ 2 bên và tuyên bố mọi chuyện. để ông bà thấy và hiểu được mình là ng xử sự thế nào. Hãy tự mình nuôi con và tôi tin chắc rằng mọi ng sẽ hiểu và thông cảm cho bạn.
    Bạn hãy lấy cái Tâm và cái đầu lạnh để xử lý nhé. Chúc bạn tìm ra phương án tốt nhất

Tôi ủng hộ ý kiến của anh, thật chí tình chí lý.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong a sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này
    • 46 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu cô ấy chịu quay lại là bờ thì nên tha thứ cho cô ấy nhé. Vì trong tình yêu, hôn nhân luôn tồn tại sự tha thứ của nhau à. Mong bạn có cách giải quyết tốt à.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2