TIN TÀI TRỢ.

Bị vợ phản bội phải làm gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.3K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 821 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi năm nay 32 tuổi, vợ tôi 30. Mãi tới tối qua tôi mới biết được bị vợ phản bội (cặp bồ với 1 người 31 tuổi, đã có gia đình rồi, 2 người bọn họ ăn vụng sau lưng chúng tôi)
    Đã tham gia webtretho đã lâu, hiện giờ tôi đang rơi vào hoàn cảnh nói trên. Giờ tôi phải làm sao, mong các bạn cho những lời khuyên hữu ích nhất. Hiện tôi không còn tâm trí nào để làm việc.
    Thông tin ra quyết định: 2 vợ chồng tôi đều là quản lý sơ cấp (có 5 - 7 nhân viên), thu nhập đủ tiêu dùng, có 1 con gái hơn 2 tuổi, đang nhờ bà ngoại trong cháu. Giờ tôi cảm thấy trống rỗng, tôi chẳng còn yêu nữa, nhưng tôi thương con gái tôi sẽ khổ (tôi tát vợ 1 cái, sau đó cho cô ấy tự do, nhưng cô ấy không muốn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cũng ngày hm qua hả anh?
    hm qua là ngày ..."lờ" gì ko biết nữa.
    giống em, nhưng e phản ứng khác anh.
    giờ e cho nó ra đường rồi còn em đang ngồi online nghe câu chuyện của anh đây.
    từ hm qua đến giờ em còn chả thiết ăn uống gì nữa là làm việc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đã phản bội đc 1 lần ách sẽ có lần 2,3,4,n....
    chỉ tội đứa bé....
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 821 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, hôm qua là mới phát hiện được (tầm 2 tháng nay rồi, mình nhạy cảm lắm, thấy dấu hiệu là biết ngay,...)
    Còn phải kiếm tiền nuôi con nữa em à!
    Nhưng anh như người mất hồn mất rồi, chẳng còn tha thiết gì nữa, giống như con diều đứt dây.
    Mình trẻ và còn sức khỏe nó còn phản bội mình, còn nếu mình già yếu bệnh tật thì có khi tự tử sớm để được yên thân em ạ!
    Chúc 1 ngày tốt lành
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrtran2602 Xem bài viết
    cũng ngày hm qua hả anh?
    hm qua là ngày ..."lờ" gì ko biết nữa.
    giống em, nhưng e phản ứng khác anh.
    giờ e cho nó ra đường rồi còn em đang ngồi online nghe câu chuyện của anh đây.
    từ hm qua đến giờ em còn chả thiết ăn uống gì nữa là làm việc.
    • 143 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Anh hãy nói chuyện với vợ anh, anh sẽ nuôi con để vợ anh tự do với người tình, còn không thì anh gọi phụ huynh của cô ta tới bàn giao lại là xong. Đau thì đau một thể, có lần một sẽ có n lần, đây là bạn còn làm ra tiền chứ không nó dẫn trai về nhà ngủ trên giường của bạn rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 125 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng nghĩ là giải quyết đi anh. Gia đình đang yên ấm chẳng có vấn đề j mà vợ đi ngoại tình, thì sẽ chẳng thể thay đổi được đâu. thương con gái anh còn nhỏ thôi.
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là ai bị cắm sừng đều đau cả đàn bà lẫn đàn ông. em thấy gia đình người khác có vợ/ chồng ngoại tình em đều sợ. Sợ mình sẽ rơi vào hoàn cảnh đấy.
    Chúc các anh giải quyết mọi chuyện tốt đẹp. hix
    • 2,008 Bài viết

• 23,502 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho đi luôn chứ còn gì, có lần đầu tất có lần sau, chưa kể anh có chịu đựng được cảm giác đầu mọc sừng không?
    Vì một xã hội văn minh, tẩy chay người đại diện sp có đời sống riêng không tốt.
    • 4,323 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Biet ADZ nhiều ở f26, ko vui khi gia đình bạn xảy ra chuyện thế này
    Vợ chồng bạn thẳng thắng giải quyết luôn đi ạ, chắc khó yêu thương dc như cũ nếu tiếp tục sống với nhau, ....đau lắm
    Hãy dành tình thương cho con
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • 70 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Biết thì lo giải quyết ạ. Đàn ông cũng cần được tha thứ thì phụ nữ cũng cần có đc sự tha thứ, nếu mà vẫn ko được gì thì hãy tính tiếp.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chia buồn với a, e cũng bị chồng phản bội, đau đớn nhiều, mất niềm tin nhiều ...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngochuy3031
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Biết nói gì đây, có gan ăn vụng thì có gan chịu đòn. Thà đau một lần rồi thôi ADZ ạ.
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 821 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đau lắm, nghĩ thương con, nên lại thôi.
    Nghe giải thích, xin lỗi, nhưng tất cả đã là vô nghĩa,...
    Mình chỉ mong con lớn hiểu rằng bố yêu con đến mức nào!
    Cảm ơn những lời động viên an ủi của các anh, chị, em.
    Tự bản thân mình cũng nghĩ phải sớm vượt qua thôi
    Chúc 1 ngày tốt lành
    • 75 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cũng đừng nên như thế ADZ ạ, anh hiểu rằng chú đã khép lòng mình và chỉ còn yêu con, phải không? Đừng nên đẩy gia đình vào cuộc sống như vậy.. Cuộc sống gia đình như thế sẽ rất ngột ngạt và cảm giác không có lối thoát. Bỏ cái tôi của mình, để cuộc sống gia đình ấm áp, đứa bé lớn lên trong sự ấm áp của gia đình nó sẽ hạnh phúc, cười tươi và cách nghĩ của nó sẽ sáng sủa hơn nhiều..
    Nếu chỉ là say nắng, hãy rộng lòng bỏ qua, mở cho vợ 1 cánh cửa cho họ về.. Phụ nữ nhiều người nghĩ dại lắm, nên hiểu, chia sẻ và tha thứ cho họ trong một phút sai lầm. Chắc cũng chỉ một lần thôi.
    Chỉ sợ nhất, họ lại đồng minh với người kia để tìm mọi cách lừa gạt mình nữa thì cuộc sống trở lên quá mệt mỏi.. Nếu nói chuyện và thẳng thắn được với nhau, người vợ coi đó là lỗi lầm của mình và chia sẻ mọi chuyện với chồng thì đơn giản hơn rất nhiều.
    Trong đời ai cũng có lần lầm lỗi, người ta nhìn nhận và sửa chữa thế nào mà thôi.
    Chúc gia đình chú nhanh chóng tìm lại hạnh phúc.
    • 143 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trời ơi sao anh phải chôn vùi cuộc đời của mình với một người vợ lăng loàn như vậy, con lớn lên nó sẽ hiểu cho anh. Chú của em cũng bị vợ phản bội giống như anh. Chú ấy mời bố mẹ vợ tới bàn giao lại, lúc đó đứa nhỏ có chưa đầy 2tuổi, chú ấy nhận nuôi hết, cô ta theo người tình, giờ mấy đứa nhỏ lớn rùi, đứa nào cũng thương bố và cố gắng học hành thành tài. Xã hội sẽ tự đào thải những người sống ko giống người như vợ anh. Lấy đĩ về làm vợ chứ ai lấy vợ về đi làm đĩ, anh mà như vậy cô tạ mang người tình về ngủ trên giường của anh đấy, cái loại đàn bà ngoại tình được là ở trong máu, hoặc nhà nó có gien di truyền đấy
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 821 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn lời khuyên chân thành của anh (anh từng trải nên nói mới có thể nói được những điều này). Hi vọng em có thể làm được như anh nói, thời gian sẽ xóa lành vết thương thôi anh ạ! Hôm nay em đã trở lại bình thường và đã tiếp tục công việc 1 cách tốt nhất có thể (hôm qua em chẳng còn sức lực nào cả, đắng cay lắm)

Trích dẫn Nguyên văn bởi trandanh77 Xem bài viết
    Cũng đừng nên như thế ADZ ạ, anh hiểu rằng chú đã khép lòng mình và chỉ còn yêu con, phải không? Đừng nên đẩy gia đình vào cuộc sống như vậy.. Cuộc sống gia đình như thế sẽ rất ngột ngạt và cảm giác không có lối thoát. Bỏ cái tôi của mình, để cuộc sống gia đình ấm áp, đứa bé lớn lên trong sự ấm áp của gia đình nó sẽ hạnh phúc, cười tươi và cách nghĩ của nó sẽ sáng sủa hơn nhiều..
    Nếu chỉ là say nắng, hãy rộng lòng bỏ qua, mở cho vợ 1 cánh cửa cho họ về.. Phụ nữ nhiều người nghĩ dại lắm, nên hiểu, chia sẻ và tha thứ cho họ trong một phút sai lầm. Chắc cũng chỉ một lần thôi.
    Chỉ sợ nhất, họ lại đồng minh với người kia để tìm mọi cách lừa gạt mình nữa thì cuộc sống trở lên quá mệt mỏi.. Nếu nói chuyện và thẳng thắn được với nhau, người vợ coi đó là lỗi lầm của mình và chia sẻ mọi chuyện với chồng thì đơn giản hơn rất nhiều.
    Trong đời ai cũng có lần lầm lỗi, người ta nhìn nhận và sửa chữa thế nào mà thôi.
    Chúc gia đình chú nhanh chóng tìm lại hạnh phúc.
    Cảm ơn bạn về lời khuyên, mình hiểu hết mà!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cattrang220882 Xem bài viết
    Trời ơi sao anh phải chôn vùi cuộc đời của mình với một người vợ lăng loàn như vậy, con lớn lên nó sẽ hiểu cho anh. Chú của em cũng bị vợ phản bội giống như anh. Chú ấy mời bố mẹ vợ tới bàn giao lại, lúc đó đứa nhỏ có chưa đầy 2tuổi, chú ấy nhận nuôi hết, cô ta theo người tình, giờ mấy đứa nhỏ lớn rùi, đứa nào cũng thương bố và cố gắng học hành thành tài. Xã hội sẽ tự đào thải những người sống ko giống người như vợ anh. Lấy đĩ về làm vợ chứ ai lấy vợ về đi làm đĩ, anh mà như vậy cô tạ mang người tình về ngủ trên giường của anh đấy, cái loại đàn bà ngoại tình được là ở trong máu, hoặc nhà nó có gien di truyền đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình chỉ hay ghé qua đọc từng trường hợp của mọi người và tự suy ngẫm, rút ra bài học cho bản thân. Đọc comment của bạn mình xin phép nói vài câu.
    Trc tiên, mình thiết nghĩ chủ top phải lắng lại, xem thực tế lí do vợ mình ngoại tình là do đâu (tất nhiên vì lí do gì thì người nt cũng đáng trách - cả nam và nữ). Mình xin lỗi, nhưng thực tế có phải 1 phần lí do là do bạn nữa k bạn ơi? 1 ng phụ nữ viên mãn, họ sẽ ko vì một chút tình ái phiêu lưu mà đánh đổi đâu bạn ơi. Mình là đàn bà, cũng bằng tuổi vợ bạn, mình nghĩ mình hiểu phụ nữ. Bạn nên xem xét vợ có hối cải thực sự ko? Cho cô ấy một cơ hội. Mình tin cô ấy sợ rồi, không đánh đổi nữa đâu. Thật tâm mình mong gđ bạn sẽ bình yên!
    Tiếp đến bạn cattrang : tha thứ cho ng cũng là tha thứ cho mình bạn ạ. Còn đổ do gen là bạn đang xúc phạm những ng ko liên quan đấy bạn ạ. Giữ phong độ đàn ông, đừng cá mè 1 lứa như vậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cattrang220882 Xem bài viết
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 3 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

như em đã nói với a mrtran2602 :
    Rất đồng cảm với anh,em nay 27 tuổi chưa có gia đình nhưng cảm giác của a đôi lần em cũng đã nếm dc,mặc dù nó ko thể = anh được.

em cũng có vài dòng chia sẻ với a như thế này nhé : trước mắt a cũng đừng nên đối xử tệ bạc với chị ấy , cũng đừng xiên xỏ móc khỏe j hết,cứ đối xử 1 cách bình thường,là đàn ông trước tiên phải để nguòi ta nể mình,nhất là người mà sẽ cũng ta đi đến cưới đoạn đường..vì neu a cư xử không khéo mặc cảm tội lỗi có thể làm cho chị ấy nghỉ uẩn rồi có chiện ko hay nữa.và a cũng ko nên thông báo j hết cho gia đình a và gdinh vo anh,chiên 2 vc đóng cửa bảo nhau..vì nói ra chẳng ai xấu hổ ngoài anh cả.
    --về phía anh,a nên cho mình 1 khoảng thời gian suy nghỉ lại hết tất cả, từ khi mới yêu nhau lấy nhau về chi ấy đã đối xử vơi a như thế nào, chi ấy là 1 con người ra sao, ngta nói đánh kẻ chạy đi chứ ai nỡ đánh người chạy lại, xem thái độ của chị ấy có hối hận hay ko.bik đâu chị ấy nói thật là chỉ là những tnhan trêu ghẹo thì sao.a nên xem xét cho chị ấy 1 cơ hội cũng là cho a 1 cơ hội và hơn hết là cho con a 1 cơ hội để có thể có đủ cha và mẹ.vì em bik 1 đứa bé dù nhỏ dù lớn thế nào thì thiếu hụt 1 trong 2 tcam đó cũng rất thiệt thòi.em mong anh hãy nghỉ cho con mình hơn.
    nếu snghi thông suốt hãy cho chi ấy cơ hội làm lại bik đâu sẽ tốt đẹp hơn trước nhiều..trong cuộc sống ai lại ko mắc sai lầm,cái quan trọng là cách mà họ nhìn nhận và sửa đổi cái sai lầm đó của mình.Dù giờ a có làm j đi nữa thì chiện cũng đã xảy ra rồi.hãy học cách tha thứ và chấp nhận a sẽ thấy mình thanh thản và thoải mái hơn nhiều.
    --và cuối cùng e cũng xin nói với a 1 câu như thế này : hình phạt cao nhất đối với 1 người mang tội là sự tha thứ và khoang dung..Chúc anh sẽ có những suy nghỉ sáng suốt,chúc anh sẽ luôn vững tâm.
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 821 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    penguin32: cảm ơn em vì lời khuyên.
    Giờ anh vô cảm, chẳng còn tý cảm xúc tình yêu gì cả, nếu không vì trách nhiệm của người cha, có lẽ anh sẽ bỏ đi thật xa cho khuây khỏa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

A co nghj la a da o Yeu Thuong va chia se hay la lam co ay bi ton Thuong gi o.Chu nue duoc chong Yeu Thuong va Cham soc thi ai Lai di Ngoai tinh lam gi.Nguoi phu nu khi lac loi ho van Yeu Thuong chong va Gia dinh,a hay tha thu va Yeu Thuong thi co ay se toan tam toan y voi Anh.a co nghi la co ay khi Ngoai tinh co ay cung Kho tam Nhung co Nhung chuyen Buon o Gia dinh o biet to cung ai,khi co Nguoi dong cam,chia se nen co ay moi Mac sai lam.Hay cho vo minh 1 co hoi de 2 vo chong cung lo cho con cai.Bo qua tac ca moi chuyen .Ai cung co cai sai cua minh,Anh hay hoi co ay Anh da sai o cho nao de ma khac phuc va toi nghj vo a cung rat Thuong a va o muon danh doi Gia dinh cua Minh Dau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nhocdeghet8x
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2