TIN TÀI TRỢ.

Bí mật bị bật mí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh là mem mới. Trước giờ hay vô wtt xem nhưng giờ co việc cần lời khuyen của các bạn nên mình dăng ký luon. Mình không biết phải băst đầu từ đâu vì bây giờ đang bối rối lắm. Nhung đại khái vc mình lấy nhau hơn 10 năm rồi, con cũng gần 10 tuổi. Trước giờ tình cảm vc mình không hề thay đổi từ khi yêu đen bây giờ. Chồng mình thuộc tip đạo mạo, đứng đắn. Nói chuyện bậy bạ hoặc bạn gái nói với nhau về vấn đề sex là ảnh khó chịu rồi. Chuyện vc mình thì bình thường 1 tuần 1 lần, có thể là hơi ít với mình nhưng chồng mình hơi nguyên tắc, chỉ ngày cuối tuần thôi nên có khều ổng cũng than mệt này nọ riết mình cũng quen chịu được. Mình cứ tưởng sức chồng mình chỉ vậy thôi cho đên gần đây vô tình mình đọc được 1 số email của chồng gửi cho gái hạng sang hẹn hò. Mỗi lần 1 cô khác nhau hẹn đi ks buổi trưa hoặc những đợt công tác cũng hẹn 1 cô bay ra đo. Mình đọc được khoảng 5 email trung bình 1 tháng 1 lần. Nói thiệt là mình shock nặng đến nỗi làm bếp cũng đứt tay, chạy xe cũng xém đụng người ta. Vừa muón gào lên với chồng vừa im lặng quan sát. Mình cũng nói bóng gió chuyện chồng người bạn gái gú này nọ nhưng chồng mình nghĩ mình chưa biết nên lên án anh đo dư lắm. Mình thiệt ko hiểu sao chồng mình lại sống 2 mặt đuoc như vậy. Suy nghĩ lại mình tự bào chữa cho ảnh là có thể ảnh chỉ tò mò, muón có kinh nghệm thêm thôi chứ không phải bồ bịch ngoại tình gì. Vì mỗi lần hẹn 1 cô và yêu cầu style khác nhau, trong đó có cả sở thích cô nào kinh nghiệm về bạo lực nữa....Vậy theo các anh chị và canc bạn, mình có nên nói với chồng là mình đã biết và yêu cầu chấm dứt ( dù mình biết chắc ăn cướp sẽ quen tay...mình bị mất lòng tin rồi) hay mình chọn giải pháp im lặng và đe ý hơn đen chông? Mình chưa bao giờ từ chối have sex với ảnh hết, thạnm chí mình còn nhịn đói thì không hiểu sao chồng mình lại tìm gai như vậy dù ảnh vẫn còn mê mình lắm. Mình cũng thuộc dạng xinh, biết chăm chút, sạch sẽ, gái 1 con nên cũng không xồ xề lỏng lẻo gì...hix. Mình phải làm sao đây. Chuyện này lúc nào cũng ong ong trong đầu mình khó chịu quá...Cho mình lời khuyên với...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

......... Bạn in hết tất cả những Email đấy thành tài liệu. Nói chuyện thẳng thắn với chồng ! Nhưng quan trọng là bạn có bỏ qua cho chồng đc ko ??? .....
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrLonely2k15 Xem bài viết
    ......... Bạn in hết tất cả những Email đấy thành tài liệu. Nói chuyện thẳng thắn với chồng ! Nhưng quan trọng là bạn có bỏ qua cho chồng đc ko ??? .....
    Vì một lần chồng hớ hênh không sign out nên mình mới đọc được....và chỉ đọc đen cái thứ 5. Lúc đo không nghĩ ( và không có time) chụp lại, giờ thì chắc khó vì dễ gì chồng quên lần nữa. Mình chỉ sợ sau khi nói chuyện chồng sẽ quê, vc khó có thể trở lại như xưa. Và một khi đa nói ra thì mình không tha thứ ddược nữa. Mình không thể nói với chồng kiểu như em biết anh lén em đi vơi gái nhưng thôi kệ, em tha ....Mình im lặng vì nghĩ chuyện chưa đến mức to tát như ngoại tình ( mình quan niệm ngoại tình kiểu yêu nhau or đam mê sex với nhau thì không thể tha thứ, còn kiểu chơi gái thì có thể muốn tìm cảm giác lạ ngoài vợ thôi). Mà im lặng thì khó chịu muốn chết được, chuyện đó lúc nào cũng lẫn quẫn trong đầu hết....
    • 1,681 Bài viết

• 5,029 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên đi khám tổng thể phụ khoa nữa em gái ạ, chồng như vậy cũng vào nhóm nguy cơ cao rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thường mấy tên đạo mạo hay lên án này nọ laị là những người thix đi check hàng nhất =.=
    Giờ thì 1 là e thuê thám tử điều tra
    2 là canh cơ hội anh ta quên sig out thì in lại hết bằng chứng rồi lấy ra đối chất.

Gì thì gì chứ ở chung với 1ng hai mặt thấy rờn rợn gì đâu.
    Body check xong ko có vấn đề gì thì nhớ mang áo mưa mỗi khi hành sự nhé e ...
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Ck chị mắc bệnh ham của lạ và muốn tìm những cảm giác mới mẻ. Bệnh này khó chữa lắm. Cũng có thể do kỹ năng sex của bạn ko làm ck bạn thoả mãn. Vấn đề này rất nhạy cảm nên bạn cần phải khéo, ko lại tan cửa nát nhà.
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc anh chồng này muốn tìm cảm giác mới mẻ. Nhưng mà mẹ nó tìm hiểu xem ngoài chuyện này ảnh còn có mối quan hệ ngoài luồng nào nữa không?
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dhtran080868 Xem bài viết
    Nên đi khám tổng thể phụ khoa nữa em gái ạ, chồng như vậy cũng vào nhóm nguy cơ cao rồi.
    Dạ em cám ơn chị, sẽ đi khám ạ. Tụi em cũng không xài bcs nhưng mấy tháng nay em thấy không có vấn đề gì nên chắc ảnh cũng biết phfng ngừa....
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Thường mấy tên đạo mạo hay lên án này nọ laị là những người thix đi check hàng nhất =.=
    Giờ thì 1 là e thuê thám tử điều tra
    2 là canh cơ hội anh ta quên sig out thì in lại hết bằng chứng rồi lấy ra đối chất.

Gì thì gì chứ ở chung với 1ng hai mặt thấy rờn rợn gì đâu.
    Body check xong ko có vấn đề gì thì nhớ mang áo mưa mỗi khi hành sự nhé e ...
    Bởi....đến giờ vẫn còn hay tỏ vẻ coi khinh những chuyện ngoại tình ngoài luồng này nọ. Giờ mỗi lần nghe ảnh nói em khinh!
    Em không có khả năng thuê thám tử tư, vì đojc email thấy trung bình 1 lần/ tháng chả lẽ ngày nào cũng rình, mà bữa giờ em bóng gió miết chắc ổng cũng biết em nghi nên chưa dám liền đâu....Giờ chỉ canh cơ hội rình email ảnh lần nữa thôi. Nhưng lấy để c. st đos chứ em đang phân vân đối chất gì đây. Một khi đã nói ra thì tình cảm sẽ sức mẻ, vc không thể như xưa nữa.Chồng nào giờ luôn là thần tượng của em giờ bỗng chốc sụp đổ....Thà em im lặng đeef phòng, khi nào xảy ra nhiều lần như 1 thói quen thì em sẽ bỏ luôn. Chứ giờ em vẫn phân vân chồng vì tò mò thôi...
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongthidieulinh Xem bài viết
    Ck chị mắc bệnh ham của lạ và muốn tìm những cảm giác mới mẻ. Bệnh này khó chữa lắm. Cũng có thể do kỹ năng sex của bạn ko làm ck bạn thoả mãn. Vấn đề này rất nhạy cảm nên bạn cần phải khéo, ko lại tan cửa nát nhà.
    Ck em nào giờ thấy đứng đắn lắm, không phải kiểu gặp gái là suýt xoa huýt sáo như mấy ông bạn tụi em. Có lần mấy cặp bạn tụi em đi Thailand chơi, tụi em vô bảr sexy kiểu strip club. Mấy ông chồng kia thì đưa tiền để mấy cô nude rờ mó kích thích, em cũng cho p hép và xúi chồng kêu 1 em đi nhưng ổng lắc đầu nói ớn. Làm em cứ nghĩ ảnh chỉ mê vợ và có vẻ coi thường mấy cô này. Giờ dính vô rồi chắc khó cai đây.....
    Em cũng chịu khó xem phim học hỏi lắm, làm đủ trò với ảnh. Em nghĩ ảnh cũng thoả mãn với em nhưng ham của lạ thì vẫn đi tìm thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chị ơi, ông này thuộc dạng bị bệnh rồi á.
    Kiểu ham của lạ, muốn check hàng, nhiều cô khác nhau, từ nhẹ nhàng đến bạo dâm...
    Kiểu này là thói quen rồi còn lăn tăn gì nữa. Hic.
    Bạn thử search google email của ổng xem, có thấy để lại thông tin trên các 4rum xxx ko? Hẹn hò các ẻm bằng mail thì thử search mail xem.

Sống 2 mặt vậy cũng siêu qúa.
    May là ổng chỉ have sex thôi chứ ko phải ngoại tình đúng ko? Thế lại càng sợ.
    Tốt nhất là bạn đi khám đi, và mỗi lần xxx thì đeo bcs vào.
    Mà như bạn bây giờ khéo chồng đụng vào còn thấy ghê chứ còn hứng thú gì.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham-dieu Xem bài viết
    Chắc anh chồng này muốn tìm cảm giác mới mẻ. Nhưng mà mẹ nó tìm hiểu xem ngoài chuyện này ảnh còn có mối quan hệ ngoài luồng nào nữa không?
    Thì mình cũng nghĩ nào giờ không ăn chơi, lại quen chỉ mình mình từ trẻ đến giờ nên có đieefu kiện chút muốn thử cảm giác lạ đây. Cũng hên là chưa thấy có tình cảm với riêng cô nào vì mỗi email là 1 cô khác. Nói chung ngoài giờ đi làm ra thì tụi mình đi đâu cũng có nhau nên nếu có chỉ là tình công sở. Nhiều khi mình ước gì có cây thước thần để đo đuwowjc lòng ảnh or có phép thần thông chui vô não ổng coi ổng nghĩ gì nữa....
    Nếu chỉ là tò mò muốn học kinh nghiệm thì mình còn tha thứ, chứ mà lậm vô như thói quen chắc mình bye bye lẹ thôi. Mà mấy nay mình bóng gió dữ lắm, chắc ổng cũng nghi nghi mình biết....Từ giờ ăn vụng chắc chùi mép kỹ đây
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ildivo Xem bài viết
    Chị ơi, ông này thuộc dạng bị bệnh rồi á.
    Kiểu ham của lạ, muốn check hàng, nhiều cô khác nhau, từ nhẹ nhàng đến bạo dâm...
    Kiểu này là thói quen rồi còn lăn tăn gì nữa. Hic.
    Bạn thử search google email của ổng xem, có thấy để lại thông tin trên các 4rum xxx ko? Hẹn hò các ẻm bằng mail thì thử search mail xem.

Sống 2 mặt vậy cũng siêu qúa.
    May là ổng chỉ have sex thôi chứ ko phải ngoại tình đúng ko? Thế lại càng sợ.
    Tốt nhất là bạn đi khám đi, và mỗi lần xxx thì đeo bcs vào.
    Mà như bạn bây giờ khéo chồng đụng vào còn thấy ghê chứ còn hứng thú gì.
    Ừm, từ bữa giờ mình không dám gần. Mà sợ không gần thì ổng càng bữc xúc kiếm gái nhiều hơn. Mà mấy cô này thuộc dạng cao cấp, cũng chả có nhiều tiền để vung vít đâu....Lâu lâu 1 lần thôi. Nhiều khi muốn tìm hiểu thêm về những góc khuất của chồng, nhiều khi mình cũn ước gì đuwfng biết những chuyện này để còn có niềm tin ở chồng, để còn thấy hp khi nghĩ chồng bao năm chỉ ham muốn vợ....Nào giờ cứ tưởng bở....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn, tôi nghĩ nếu bạn vẫn muốn vun đắp cho mái ấm gia đình đang có, thì tôi mong bạn nên nói rõ mọi chuyện với chồng bạn. Những gì bạn nghi ngờ hay những điều mà bạn cảm thấy không hài lòng với chồng trong chuyện này. Chẳng hạn như bạn không muốn chồng lén lút bóc bánh trả tiền như vậy. Tìm hiểu xem tại sao chồng bạn lại làm vậy. Tôi nghĩ cả hai vợ chồng bạn đều có tư tưởng thoải mái trong vấn đề này thì sẽ không khó khăn gì để chia sẻ với nhau.

Ngược lại, nếu bạn cứ dấu kín, và tự tìm hiểu, chắc chắn cũng sẽ tìm được chứng cứ rõ ràng. Nhưng đấy có phải mục đích để bạn giải quyết vấn đề hay không? Theo tôi, vợ chồng đã chấp nhận lấy nhau là đã có thời gian tìm hiểu và thông cảm cho nhau những thiếu xót. Vậy tại sao không mạnh dạn đối diện với những điều khiến mình phải suy nghĩ, băn khoăn, để cả hai cùng giải quyết vướng mắc đó.

Biết đâu sau khi vợ chồng bạn nói rõ mọi chuyện, chồng bạn sẽ cảm thấy thì ra đang làm vợ đau khổ, chứ không phải là vợ mình thông cảm mà bỏ qua cho chồng. Rồi khi hiểu rõ hơn, biết đâu hai bạn lại khăng khít hơn. Còn nếu như chồng bạn vẫn tiếp tục có những quan hệ lén lút như vậy, thì lúc đó bạn đưa ra những quyết định cứng rắn hơn cũng chưa muộn và sẽ không cảm thấy hối tiếc vì vội vàng.

Hãy là người vợ biết chia sẻ và là người phụ nữ có bản lĩnh, chắc chắn bạn sẽ làm chủ được cuộc sống.
    Chúc vợ chồng bạn có được sự bình yên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudaukho Xem bài viết
    Ck em nào giờ thấy đứng đắn lắm, không phải kiểu gặp gái là suýt xoa huýt sáo như mấy ông bạn tụi em. Có lần mấy cặp bạn tụi em đi Thailand chơi, tụi em vô bảr sexy kiểu strip club. Mấy ông chồng kia thì đưa tiền để mấy cô nude rờ mó kích thích, em cũng cho p hép và xúi chồng kêu 1 em đi nhưng ổng lắc đầu nói ớn. Làm em cứ nghĩ ảnh chỉ mê vợ và có vẻ coi thường mấy cô này. Giờ dính vô rồi chắc khó cai đây.....
    Em cũng chịu khó xem phim học hỏi lắm, làm đủ trò với ảnh. Em nghĩ ảnh cũng thoả mãn với em nhưng ham của lạ thì vẫn đi tìm thôi
    Ck bạn có thể thuộc diện là thích của lạ , nhưng lại muốn giữ hình ảnh nghiêm túc đứng đắn. Những người như ck bạn sẽ ko bao giờ đeer người ngoài thấy được những việc bậy bạ ko đuwngs đắn của mình đâu. Nên mí có câu tẩm ngẩm tầm ngầm mà ghê. Mình khuyên bạn nên giải quyết chuyện này nội bộ hai vk ck thui, chứ đừng làm toáng lên khiến ck bạn mất mặt. Và muốn đi chơi gái thì phải có tiền. Nên bạn phải tự có hướng kiểm soát ck mình thui. Nhưng bạn càng phải yêu ck, chiều ck và khéo léo với ck. Chúc bạn hp
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoviba Xem bài viết

Biết đâu sau khi vợ chồng bạn nói rõ mọi chuyện, chồng bạn sẽ cảm thấy thì ra đang làm vợ đau khổ, chứ không phải là vợ mình thông cảm mà bỏ qua cho chồng. Rồi khi hiểu rõ hơn, biết đâu hai bạn lại khăng khít hơn. Còn nếu như chồng bạn vẫn tiếp tục có những quan hệ lén lút như vậy, thì lúc đó bạn đưa ra những quyết định cứng rắn hơn cũng chưa muộn và sẽ không cảm thấy hối tiếc vì vội vàng.

Hãy là người vợ biết chia sẻ và là người phụ nữ có bản lĩnh, chắc chắn bạn sẽ làm chủ được cuộc sống.
    Chúc vợ chồng bạn có được sự bình yên.
    Đa số các bạn khuyên mình nên nói thật với chồng. Đọc thêm đoạn này của bạn mình càng quyết tâm hơn phải đối diện với sự thật. Mà mình biết chắc sau khi nói, vc sẽ có một khoảng cách nhất định nào đó. Và mỗi lần gần gũi chồng, chắc hình ảnh của chồng với gái sẽ lẩn quẫn trong đầu mình suốt thôi. Biết hỏi thì chồng một là sẽ chối hẹn hò vậy thôi chứ có đến gặp đâu, hoặc có thú nhận thì cũng sẽ nói anh tò mò muốn thử cho biết....Lúc đó không biết mình sẽ nói thế nào đây....Chia sẻ chuyện gì cũng được, nhưng chuyện này sao không thể chia sẽ và thông cảm được :'(
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongthidieulinh Xem bài viết
    . Mình khuyên bạn nên giải quyết chuyện này nội bộ hai vk ck thui, chứ đừng làm toáng lên khiến ck bạn mất mặt. Và muốn đi chơi gái thì phải có tiền. Nên bạn phải tự có hướng kiểm soát ck mình thui. Nhưng bạn càng phải yêu ck, chiều ck và khéo léo với ck. Chúc bạn hp
    Chuyện này xấu hổ đến mức mình còn tính giữ cho riêng mình biết nữa là toáng lên với ai. Mình có nhiều bạn bè, nhưng chỉ để vui chơi thôi. Còn bạn để tâm sự những chuyện này sao ngại quá....Nên mình chỉ biết chia sẻ trên này, hy vọng có sự tư vấn của các bạn mình sẽ giải quyết êm đẹp hơn.
    Bây giờ
    mình vẫn phải đang đóng kịch với chồng đây, không biết câu chuyện sẽ bắt đầu từ đâu....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Chồng bạn thèm của lạ, thik trải nghiệm ấy mà. Nói chung bạn cần thẳng thắn với chồng rằng bạn đã biết hết rồi, yêu cầu anh ta chấm dứt mấy trò đó, nói thẳng tái phạm sẽ li dị. Nếu a ta thật sự tái phạm thì li thân, li thân ko sửa đổi li dị. Bạn nên dứt khoát như vậy thì mới đỡ đau khổ.