TIN TÀI TRỢ.

bị chlamydia sau khi sinh con liệu có phải chồng lăng nhăng không các mẹ, em buồn và hoang mang quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Từ lúc em có bầu tháng thứ 7 vc e không quan hệ. Chồng em nhịn cũng đến nửa năm trời. Sau sinh vc em mới quan hệ 1 lần. Em thấy đau nên đi khám lại xem chỉ khâu đã lành chưa thì nhận được kết quả là bị chlamydia. Em hoang mang qua, từ hôm qua tới giờ em như người mất hồn, còn không khóc nổi.

Em rất yêu chồng em và em nghĩ chồng em cũng vậy. Bọn em bên nhau đã bước sang năm thứ 4. Trước giờ chồng em rất chiều chuộng quan tâm chăm sóc em. Sau khi em sinh bé đầu lòng cách đây 3 tháng, em đau vết khâu tsm hơn 1 tháng không đi đứng được, chồng em cơm nước, rửa vết khâu, mang chậu tận giường gội đầu cho em. Con quấy khóc anh ấy bế đến tận sáng cho em nghỉ. Mọi người xung quanh ai cũng bảo em có phúc mới lấy được anh chồng như vậy. Em cũng tự nhủ mình may mắn và yêu chồng nhiều hơn.

Bây giờ em rất buồn và hoang mang, em vẫn chưa nói chuyện gì với anh ấy. Bs nói bệnh này lây qua đường tình dục. E có hỏi bác sĩ liệu bệnh này có tự phát được không, tự em mắc bệnh được không vì cơ địa em vẫn hay bị nấm trước em có bị lộ tuyến nữa nhưng đã chữa khỏi thì bác sĩ bảo phải có nguồn lây. Không biết có phải em đang cố tìm lý do để không tin vào sự thật chồng em đi lăng nhăng bên ngoài. Mẹ nào có kinh nghiệm về bệnh này thì chia sẻ với em nhé. Em cảm ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,265 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem lại bài viết
    Re: bị chlamydia sau khi sinh con liệu có phải chồng lăng nhăng không các mẹ, em buồn và hoang mang quá

Em vừa mới sinh đừng nghĩ ngợi nhiều quá mà ảnh hưởng đến sữa nuôi con. Bác sỹ nói thế là chưa chuẩn đâu em ạ. Đúng là chlamydia thường lây qua đường tình dục nhưng tất cả đều có phải có "gốc" bị mới lây lên "ngọn" được chứ. Chưa hẳn là chồng em có QHTD bên ngoài rồi mắc bệnh đâu. Chlamydia là vi sinh vật trung gian giữa vi khuẩn và virus có thể phát triển từ lậu hay tạp khuẩn kết hợp với một số vi sinh khuẩn khác tạo thành nên nếu em đã từng bị tạp khuẩn hay nấm lâu năm, ko biết thực sự đã chữa khỏi hay chưa nhưng chlamydia đa phần không có dấu hiệu cụ thể nên khó phát hiện.
    Chữa bệnh này phải chữa cả hai vợ chồng nên khuyên chồng em đi khám và uống thuốc nếu không em chữa 1 mình cũng bằng thừa thôi.
    Em cũng nên dọa chồng cho dù anh ta không làm thì cũng để chồng sợ mà đừng hám của lạ nhé.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chlammydia là gì thế hả các mẹ. Nó có nguy hiểm không vậy
    • 1,265 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_s2 Xem bài viết
    Chlammydia là gì thế hả các mẹ. Nó có nguy hiểm không vậy
    Khá nguy hiểm vì nó hầu như không có triệu chứng rõ rệt ở nữ. Nó dễ lây lan qua QHTD và từ mẹ sang con. Nó dễ gây viêm vùng châu, tắc vòi trứng, dính tử cung, gây cho thai nhi bị dị tật.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Không phải nói hay nhưng chính xác là chồng em đã lăng nhăng ở ngoài trong tg em có bầu và sinh con. Ở người đàn ông sức đề kháng của họ tốt hơn còn em vì mới sinh xong kháng thể yếu khi bị nhiễm thì sẽ tác phát tức khắc. Hãy nói cho chồng biết và cùng nhau chữa trị và một phải có một cuộc nói chuyện thẳng thắn với chồng dù biết rằng đàn ông thì khó tránh khỏi nhưng phải biết bảo vệ vợ con mình nếu anh ta không biết giữ gìn ho vợ con thì đừng trách.
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

That ra thi chua chac la thoi Gian chi Mang bau Chong chi Lang nhang, tai ben nay an^?nap^'trong co* the^?rat lau ma Minh ko phat hien duoc. Nhung Quan trong la truoc Khi sinh thuong bac si phai kiem tra ki~ Luong~ chu" vi ko kheo"lai Anh hương toi Em be. Muon Biet nguyen nhan thi cu truc tiep hoi chong. Nhung hoi?de Biet, Biet de? Dan vat ban than chu ko bo?dc vay thi tim hieu lam gi? Cu" xem Nhu la benh viem binh thuong thoi. Nhung nhac kheo Chong di chua~ chung de^?sau nay ko an vung nua~. Qua roi thi thoi. Danh ke chay di, ai danh nguoi chay lai.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh