TIN TÀI TRỢ.

Bên ngoại, bên nội?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.08K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 672 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Có mẹ nào có cảnh đi lấy chồng lúc nào cũng phải nghĩ về nhà chồng................v.v phải trọng bên nội hơn bên ngoại thì vào đây chia sẻ với em nhé.
    Em thì em nghĩ bên nào mình cũng phải quan tâm và coi trọng như nhau, nhưng cả nhà chồng em (có thể nói luôn là ở quê chồng) họ luôn trọng nam khinh nữ, luôn trọng bên nội hơn, em thấy mệt mỏi quá. Các chị có cao kiến gì chia sẻ với em nhé.
    VD: Con em ở HN gần nhà bà ngoại, em đẻ xong về nhà ngoại 10 tháng vì em còn vừa đi học vừa đi làm mà trường học cách nhà ngoại 1km. BMC em ko đồng ý bắt em phải về nhà thuê ở cùng chồng cách nhà ngoại 13km cách trường học 14km ngày em đi về xấp xỉ khoảng 30-40km :Crying::Crying::Crying:. Em phải 'đấu tranh' mãi mới được ở nhà mẹ đến 10 tháng đấy.
    Còn nữa tết về con em lên nhà ngoại chơi ở được khoảng vài ngày thì cháu bị sốt mọc răng lẫn sốt vi rút phải nhập viện, thế là BC em nhắn tin cho cả hai VC "Con anh chị nhưng cháu nội tôi, kể từ bây giờ tôi quyết định anh chị chỉ được cho cháu tôi về ngoại tối đa 12h/ lần ko ở qua đêm". MC em vừa từ quê lên chăm cháu thấy em cho cháu về nhà ngoại chơi và ở đó thế là BC em gọi điện nói BM em lấn sân nhà nội.............v.v
    Cũng xin nói thêm là hiện giờ em đang làm tốt nghiệp nên khá bận, mà con em thì yếu hay ốm lại lười ăn nữa, tóm lại là rất khó chăm mà nhà ngoại thì gần chợ tiện thay đổi thức ăn cho cháu, còn chỗ em ở thì xa chợ em lại bận ít có điều kiện chăm cháu tốt, mẹ em thì lại có kinh nghiệm chăm trẻ em (bà là cô nuôi dạy trẻ mà). BC em cứ gọi điện cho chồng em ko cho bé ở bên ngoại cứ bắt cháu phải về ở nhà thuê..............em đang sìchét nặng các mẹ giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 438 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà em thì gần gũi bên ngoại hơn,vì chàu toàn do ông bà ngoại chăm mà. Chứ ông bà nội già rồi,lại ở quê nên ko chăm được. Với lại bố mẹ chồng em quen sống tự do tự tại,ko phải lo cho ai rồi,các cụ chỉ thích chùa chiền,thể thao thôi,nên có ông bà ngoại trông giúp cháu nội,các cụ chả mừng húm,thỉnh thoảng lại gọi điện nhờ OBN
    Em có may mắn là bên nhà nội bố mẹ anh em đều khá giả,OX em là út ít,còn nghèo nên mọi người đều thương. Còn bên ngoại thì bố mẹ em còn đang phải nuôi 2 đứa em ăn học,nên còn khó khăn. OX em hiểu điều này nên thỉnh thoảng lại nhắc em biếu ông bà ngoại,hoặc cho 2 đứa em vài trăm :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 747 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Nhà mình cũng thế. Đẻ cháu đích tôn xong, đem về ngoại để tiện đi làm, BMC nói thẳng là không cho, vì đó là nhà ngoại :Laughing: Lúc ở nhà chồng, ông bà ngoại tới thăm cháu còn bị MC sợ vía xấu, nói ra nói vào.

Mình thì bơ, giao ước luôn từ trước là đẻ xong thì ở nhà chồng, nhưng khi đi làm thì về ngoại. Lý do là mình không muốn cực khổ đi làm xa, mình không muốn con mình chỉ biết có nội. Con mình đẻ ra, người có quyền lực tối thượng với nó là mình, bố nó là số 2. Ông bà nội ngoại là số ba xếp ngang nhau. :Laughing:

Mình nói thẳng với BC như thế. Bạn nên nói chuyện riêng với BC, đàn ông có điên tiết mấy vì đàn bà thì cũng cư xử biết điều hơn cơn điên của MC :Laughing: MC sau đó tuyên bố từ mình. Nhưng kệ, sau đó nhớ cháu quá, cũng phải niềm nở đón tiếp mình khi về chơi thôi. Mình cũng nói (với CC và chồng) là về chơi, nghĩa là khách, chứ kg phải về nhà. Anh xã có giỏi thì mua nhà, chấp nhận phương án thuê, chứ đừng có dở bài trọng nội khinh ngoại ra, mình dứt khoát không chấp nhận.

Nói đi là vậy, nói lại, bạn phải biết câu "mạnh vì gạo, bạo vì tiền".

Muốn thay đổi, bạn phải có đủ ba điều kiện: một là tự chủ kinh tế, tự nuôi được bản thân và em bé, hai là BMĐ của bạn cũng có đủ lực à đủ tâm để nuôi con hộ bạn. Cuối cùng, anh xã có thực lòng yêu vợ đến mức dám làm "cách mạng" không?

BMĐ của mình yếu rồi, hôm nào cô giúp việc ốm (mà thường xuyên ốm) thì ông bà không chăm nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 747 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Chăm trẻ con cũng khó nhọc lắm, nếu bạn thấy nhà ngoại đủ lực thì hãy cương.

Không thì cứ học tập các chị trong topic cháu theo bà nội không theo mẹ ấy, cũng là một giải pháp.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 598 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Tớ đang tự hỏi chồng cậu đâu mà để ông bà nội cư xử với ông bà ngoại như vậy.
    Nữa là, vẫn là thuê nhà thì sao bạn k tìm thuê nhà nào gần nhà ngoại để tiện cả đôi đường. Chăm con và chăm chồng, rồi cũng tiện thăm nom ông bà. Thực ra cũng k nên để chồng tự thân vận động như vậy. Nhìn chung, k fài là tất cả nhưng bà nào chẳng xót con và ích kỉ chỉ muốn cháu là của nhà minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,063 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh :Silly: Mình thì từ lúc sinh HP đến giờ ở lỳ nhà ngoại vì ông bà ngoại chăm cháu rất tốt :Battin ey: Ông bà nội cũng yêu và nhớ cháu lắm nhưng không đòi mang cháu về :Angel: Đang lo không biết đứa thứ 2 thì ông bà nội có giữ không đây :Thinking:

Trường hợp của bạn, gia đình chồng trọng nam khinh nữ và phân biệt nội ngoại như vậy nên bạn sẽ rất khó nói với bố mẹ chồng. Tốt hơn hết là bạn nhờ chồng về nói chuyện và phân giải mọi chuyện nên - không nên với BMC :Smiling:
    g7ePFY3DAJzGp7
    sHsap7
    HP031008_xinh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 894 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Vấn đề này để chồng bạn nói chuyện với BM. Ở đâu tiện cho con và tiện cho mình chăm sóc con là hơn hết, không cứ là nội hay ngoại. Không thể chỉ vì cái lệ làng mà khổ mình khổ con, nên trình bày cụ thể với ông bà. Kể cho bạn nghe chyện nhà mình. Con trai mình là cháu đầu tiên của cả 2 bên nội ngoại. Mẹ mình xin BMC đón mình về chăm tháng thứ 2 thì MC trả nhời là để đến khi cô nó đẻ (kém mình 3 tháng) thì bà cho đón 2 mẹ con mình về chăm 1 năm :Smug:. Mình cứ cho con sang ngoại chơi về (cách nhà nội 500m chứ không xa như nhà chủ tóp) là OB mặt nặng mặt nhẹ, thậm chí còn chì chiết ra vào. Có hôm còn gọi cả 2 vợ chồng lên phòng mắng là chỉ biết nhà ngoại không biết đến nhà nội. Rồi bảo mỗi lần sang bà ngoại về là thằng bé ốm :cool:. Tớ nghe thì cứ nghe, nhưng tớ cho con sang bà ngoại tớ vẫn làm. OB bây giờ bảo, giận, không thèm nói nữa rồi đấy. Cứ đấu tranh cho mình cho con, vụ nào ra vụ đấy. Đừng nhượng bộ rồi sẽ có tiếp cái nhượng bộ khác khiến mình bực bội hơn đấy mẹ nó ạ.
    • 3,475 Bài viết

• 7,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chưa có ai như tớ, ở nhà ngoại nhưng nhờ bà nội xuống ở nhà ngoại trông con từ T2-T6. Các cụ bao giờ cũng thương con cháu, bạn cứ để chồng nói hoàn cảnh cụ thể với bên nội và phải kiên quyết bảo vệ quyền lợi của mình thôi. Như các mẹ ở đây nói rồi, chồng là quan trọng nhất ạ.
    Nếu các cụ không nghe, bạn cứ cho con về nhà thuê rồi mời mẹ chồng lên trông cháu hộ. Thấy con dâu đi về mệt không chăm cháu là biết tay nhau ngay thôi mà. :Laughing: Mình thì chưa có vấn đề gì với nhà nội cả vì BMC mình hiền và tốt lắm. Nhưng mình luôn nghĩ phải đối xử tốt với các cô em dâu ( em họ thôi) kẻo nếu không chỉ khổ chú thím mình, vừa mất con, lại mất cháu. Các cụ đăng chồng bạn không biết có hiểu việc này không nhỉ? :Thinking:
    Em ghét tk.
    • 3,475 Bài viết

• 7,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiore Xem bài viết
    Nhà mình cũng thế. Đẻ cháu đích tôn xong, đem về ngoại để tiện đi làm, BMC nói thẳng là không cho, vì đó là nhà ngoại :Laughing: Lúc ở nhà chồng, ông bà ngoại tới thăm cháu còn bị MC sợ vía xấu, nói ra nói vào.

Mình thì bơ, giao ước luôn từ trước là đẻ xong thì ở nhà chồng, nhưng khi đi làm thì về ngoại. Lý do là mình không muốn cực khổ đi làm xa, mình không muốn con mình chỉ biết có nội. Con mình đẻ ra, người có quyền lực tối thượng với nó là mình, bố nó là số 2. Ông bà nội ngoại là số ba xếp ngang nhau. :Laughing:

Mình nói thẳng với BC như thế. Bạn nên nói chuyện riêng với BC, đàn ông có điên tiết mấy vì đàn bà thì cũng cư xử biết điều hơn cơn điên của MC :Laughing: MC sau đó tuyên bố từ mình. Nhưng kệ, sau đó nhớ cháu quá, cũng phải niềm nở đón tiếp mình khi về chơi thôi. Mình cũng nói (với CC và chồng) là về chơi, nghĩa là khách, chứ kg phải về nhà. Anh xã có giỏi thì mua nhà, chấp nhận phương án thuê, chứ đừng có dở bài trọng nội khinh ngoại ra, mình dứt khoát không chấp nhận.

Muốn thay đổi, bạn phải có đủ ba điều kiện: một là tự chủ kinh tế, tự nuôi được bản thân và em bé, hai là BMĐ của bạn cũng có đủ lực à đủ tâm để nuôi con hộ bạn. Cuối cùng, anh xã có thực lòng yêu vợ đến mức dám làm "cách mạng" không?

BMĐ của mình yếu rồi, hôm nào cô giúp việc ốm (mà thường xuyên ốm) thì ông bà không chăm nổi.
    Quá đúng . Còn câu nữa “ Độc lập-Tự do- Hạnh phúc ”. Cứ độc lập thì vấn đề nội ngoại chỉ là trong tư tưởng, cứ mạnh tay cách mạng là thành công hết .
    Em ghét tk.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,124 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiautrang Xem bài viết
    Có mẹ nào có cảnh đi lấy chồng lúc nào cũng phải nghĩ về nhà chồng................v.v phải trọng bên nội hơn bên ngoại thì vào đây chia sẻ với em nhé.
    Em thì em nghĩ bên nào mình cũng phải quan tâm và coi trọng như nhau, nhưng cả nhà chồng em (có thể nói luôn là ở quê chồng) họ luôn trọng nam khinh nữ, luôn trọng bên nội hơn, em thấy mệt mỏi quá. Các chị có cao kiến gì chia sẻ với em nhé.
    VD: Con em ở HN gần nhà bà ngoại, em đẻ xong về nhà ngoại 10 tháng vì em còn vừa đi học vừa đi làm mà trường học cách nhà ngoại 1km. BMC em ko đồng ý bắt em phải về nhà thuê ở cùng chồng cách nhà ngoại 13km cách trường học 14km ngày em đi về xấp xỉ khoảng 30-40km :Crying::Crying::Crying:. Em phải 'đấu tranh' mãi mới được ở nhà mẹ đến 10 tháng đấy.
    Còn nữa tết về con em lên nhà ngoại chơi ở được khoảng vài ngày thì cháu bị sốt mọc răng lẫn sốt vi rút phải nhập viện, thế là BC em nhắn tin cho cả hai VC "Con anh chị nhưng cháu nội tôi, kể từ bây giờ tôi quyết định anh chị chỉ được cho cháu tôi về ngoại tối đa 12h/ lần ko ở qua đêm". MC em vừa từ quê lên chăm cháu thấy em cho cháu về nhà ngoại chơi và ở đó thế là BC em gọi điện nói BM em lấn sân nhà nội.............v.v
    Cũng xin nói thêm là hiện giờ em đang làm tốt nghiệp nên khá bận, mà con em thì yếu hay ốm lại lười ăn nữa, tóm lại là rất khó chăm mà nhà ngoại thì gần chợ tiện thay đổi thức ăn cho cháu, còn chỗ em ở thì xa chợ em lại bận ít có điều kiện chăm cháu tốt, mẹ em thì lại có kinh nghiệm chăm trẻ em (bà là cô nuôi dạy trẻ mà). BC em cứ gọi điện cho chồng em ko cho bé ở bên ngoại cứ bắt cháu phải về ở nhà thuê..............em đang sìchét nặng các mẹ giúp em với.
    Giống y sỳ nhà chồng tớ! Chán! Chẳng muốn kể ra nữa, lại mang tiếng nói xấu.
    Hai cái tết rồi tớ không được ăn tết bên nhà ngoại, huhu!
    wBrq9YH8p7
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiautrang Xem bài viết
    Thuê nhà ở cạnh nhà bà ngoại là xong
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconlongvang Xem bài viết
    Quá đúng . Còn câu nữa “ Độc lập-Tự do- Hạnh phúc ”. Cứ độc lập thì vấn đề nội ngoại chỉ là trong tư tưởng, cứ mạnh tay cách mạng là thành công hết .
    :Applause:
    2hj6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,775 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Khổ thân bạn quá nhỉ!!! :Sad::Sad::Sad:

NHư tớ đây này, về nhà nội ở dưới quê đc 1 tuần, chán và bức xúc, tớ đòi lên Hà Nội. Ông bà nội ra sức không cho lên (mà nói nhiều lắm ý..) tớ đành dở mưu hèn kế bẩn là bỏ ăn, thế là phải nhượng bộ cho tớ và con lên Hà Nội :Laughing::Laughing:
    Gaulienhoanchuong
    Gấu béo có con chim xinh
    Mai này tha hồ mà "linh tinh" :Laughing::Laughing::Laughing:

Blog của mẹ và Gấu: ....

th_01
    • 366 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Con là con mình . OB ngoại là BM đẻ của mình . Dù cho nhà nội là họ có quyền vì từ xưa XH vẫn nói nội quyền hơn ngoại nhưng là con mình thì phải dạy nó biết có OBn OBngoai chứ ko phải bắt phải ở nhà nội , ko đc về nhà ngoại . Mình cũng từng bị nhà chồng tỏ ý là suốt ngày về ngoại ( dù là 1 tuần về 1 ngày CN ). Nhưng mình nói rõ ràng là phải về . Dù nói hay cấm mình vẫn đưa con về chơi . Chẳng nhẽ chỉ có nội mà ngoại chết hết à ( nói hơi thô ) Mà nhà mình lại thế này : trên nhà nội nhiều ng`, rồi hàng xóm trông Con mà lại kêu Mệt, Con gầy gò , ốm đau? . Sao dưới Ngoại mình bà trông mà Con ăn ngon , lên cân , ko ốm đau mà bà ko kêu Mệt ?
    Mình nên làm j` nhỉ ? He he , Mặc kệ, nói rõ ràng quan điểm ra ,tốt cho con tốt cho mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 470 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Muốn thay đổi, bạn phải có đủ ba điều kiện: một là tự chủ kinh tế, tự nuôi được bản thân và em bé, hai là BMĐ của bạn cũng có đủ lực à đủ tâm để nuôi con hộ bạn. Cuối cùng, anh xã có thực lòng yêu vợ đến mức dám làm "cách mạng" không?[/quote]
    Quá đúng. Mình chưa có em bé nhưng cũng từng chứng kiến cảnh mc dặn anh chồng cho cháu về nhà ngoại 1 tẹo thôi, đừng cho cháu ăn dưới nhà ngoại để về đây cháu ăn với bà nội. Không hiểu năm sau mình có con đến lượt mình thì sao đây:Sad:
    • 451 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hồi xưa ko ghét nhà chồng giờ thì mỗi ngày 1 ghét thêm, ghét cả chồng luôn. Cho dù người ta có tỏ thiện chí với mình thì giờ cũng ko thích nữa rồi. Người dưng với nhau chỉ cần có ức chế ác cảm vài lần tự khắc sẽ có khoảng cách. Không giống như ruột thịt máu mủ, là thứ tình cảm vô đk. Cho dù cả đời chẳng mấy khi nói quan tâm nói yêu thương và cũng có bất đồng với người thân, nhưng tận đáy lòng thì người dưng ko thể so sánh được với người thân của mình được. Dù đàn ông hay đàn bà cũng thế cả thôi.Có chăng khi xử sự ra bên ngoài phải sống khác với lòng mình đi 1 tí vì truyền thống người Á Đông, vì trách nhiệm vì đủ thứ abc trên đời.Mình ko thích sống dồn nén nên quan niệm sao thì cũng công khai rõ ràng ngay từ đầu, tránh mua cái dây mệt mỏi buộc mình.Có tình cảm thì sẽ ứng xử theo kiểu có tình cảm. Còn ko trách nhiệm và quyền hạn mỗi người đến đâu thì làm đến đó rồi chấm hết.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 598 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlyeuanh3000 Xem bài viết
    Hồi xưa ko ghét nhà chồng giờ thì mỗi ngày 1 ghét thêm, ghét cả chồng luôn. Cho dù người ta có tỏ thiện chí với mình thì giờ cũng ko thích nữa rồi. Người dưng với nhau chỉ cần có ức chế ác cảm vài lần tự khắc sẽ có khoảng cách. Không giống như ruột thịt máu mủ, là thứ tình cảm vô đk. Cho dù cả đời chẳng mấy khi nói quan tâm nói yêu thương và cũng có bất đồng với người thân, nhưng tận đáy lòng thì người dưng ko thể so sánh được với người thân của mình được. Dù đàn ông hay đàn bà cũng thế cả thôi.Có chăng khi xử sự ra bên ngoài phải sống khác với lòng mình đi 1 tí vì truyền thống người Á Đông, vì trách nhiệm vì đủ thứ abc trên đời.Mình ko thích sống dồn nén nên quan niệm sao thì cũng công khai rõ ràng ngay từ đầu, tránh mua cái dây mệt mỏi buộc mình.Có tình cảm thì sẽ ứng xử theo kiểu có tình cảm. Còn ko trách nhiệm và quyền hạn mỗi người đến đâu thì làm đến đó rồi chấm hết.
    Chuẩn cực kì luôn.

Nhưng mà tớ thấy nó khong di vao trong tam cua top em gai yeu oi. keke
    • 451 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

À ý em là em trọng bên nhà em hơn ý mà.
    Cái trọng ở đây ko phải là trọng vật chất trọng quà cáp hơn đâu.Những cái đó đối với em chỉ là phù phiếm. Đôi khi vì phép lịch sự vì văn hóa ứng xử người nhận được món quà đắt tiền hơn ko phải là người mà em yêu thương nhất.Cái trọng ở đây em luôn giữ đó là niềm tự tôn về gia đình ,sự sẵn sàng hi sinh vì người thân của mình. Cái này khi có biến cố xảy ra mọi người sẽ nhận ra ngay.Mà quan trọng nhất là mình trọng bản thân minh trước thì tự khắc mình sẽ biết mình cần trọng những chuyện gì, cần trọng những ai.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 182 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic, về cái "tình hình" của bạn chủ topic, mình chỉ ngạc nhiên và "hơi cay cú" với cách hành xử của BC bạn. Đàn ông gì mà...!!!! Thế nên, có lẽ vì vậy mà kéo theo hình ảnh chồng bạn mờ nhạt luôn (mà thiệt là k thấy bạn đề cập). Sao vậy cà?? mình hả, xài quyền trợ giúp trước đã, đó là tỉ tê giải thích rõ ràng cho chồng nghe và tỏ ra mình hiểu biết hết "lòng thòng" của mọi người. NHƯNG, tất cả nên vì bébi iu dấu, thì sẽ... vầy vầy... hợp lý chăng???
    nếu chồng bạn 1 giuộc như BC bạn thì tùy sức lực và quyền hạn của bạn (như 1 bạn có nói câu "mạnh vì gạo, bạo vì tiền" đó) mà bạn sẽ "dừng cuộc chơi" (là theo ý ai "mạnh bạo" í) hoặc bạn sẽ "chơi đến cùng" miễn k bất tiện và khổ sở cho 2 mẹ con thôi.

huhu, nghe tình huống bạn mà mình bùn cho mình. Mình thì chỉ mong bên nội thương và lo cho cháu tốt để mình yên tâm. Vì bé nhà mình thiếu sự chăm sóc của bên ngoại rồi. Vậy mà nội bé thì lại toàn nặng tình với cháu ngoại hơn. Thế mình mới bùn!! Mà mình thì dù ở riêng nhưng vì để an toàn cho con, mình vẫn đành nhờ vả sự giúp đỡ hời hợt của MC. Chán thế đấy!!! Mình thì cũng "mạnh bạo" chẳng thua, nhưng, nghĩ đi nghĩ lại thì... có tiền chưa chắc đã mua được tất cả bạn à. Cụ thể nhất, trời đang nóng bức gần chít, tiền điện thì tăng mà mình có than vãn gì đâu, chỉ mong cái máy lạnh được hoạt động cho con bớt nóng mà ngủ ngon. Vậy mà ông nhà đèn chơi cúp điện, thiệt, có cầm mớ tiền trong tay ngay lúc đó cũng k đỡ nổi. potay!

chúc bạn bớt xìtrét khi biết bao người đang share với bạn. đó đã là niềm an ủi rất lớn đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 746 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Nhà chồng mình cũng y hệt. Lần nào đưa con về nhà ngoại MC cũng không thích, nói ra nói vô, mà bà ngoại vào chăm thằng bé tháng đầu tiên thì nó từ 3 kg lên 5 kg, cao lên 7 cm nhé, vậy mà có bữa đi làm về bước lên cầu thang mình nghe MC nói với ông xã "Mẹ nó có biết chăm đâu, không hợp với thằng cu", mình bước luôn vào phòng nói ngay "Mẹ nói gì mẹ con thế? Mẹ con chăm nó lên 2 kg một tháng mà sao mẹ nói không hợp?" Thế là bà nói lảng qua chuyện khác. Ghét thế.

Có lần, một mình mình bế con về thăm ngoại. Lúc ở sân bay chờ bay, chồng điện thoại, bảo mẹ nói ngày mai là giỗ ông ngoại mà em đem con đi thì sau này ba mẹ em mất mẹ không cho anh lạy bàn thờ đâu. :Laughing: Giỗ ông ngoại là giỗ ở nhà cậu của chồng mình, con mình là chắt, mà mình đã đưa 500 nghìn cho MC để mua trái cây qua cúng nhà cậu rồi. Mình nói luôn: "Anh nghĩ xem, nếu mà anh thấy mẹ nói đúng thì tùy anh, không lạy cũng được.". Một lát, chồng lại gọi điện nữa (mình biết ở nhà chiến sự đang nổ ra ác liệt, cả xóm chắc cũng nghe thấy), mình vừa tức, vừa thấy buồn cười nói với chồng "Anh lạy mà ba mẹ em sống lại được thì em mới đi về, hehe".

Theo mình, chủ top nếu kinh tế khá giả thì thuê nhà gần nhà ngoại, cái được là chồng sẽ giúp mình chăm con, gắn bó với con hơn mà mấy cái loa bên nhà chồng cũng bớt toe toét, còn không thì cứ ở nhà ba mẹ đẻ. Đừng 1 giây nào lăn tăn nghĩ ngợi cho nó mệt, khổ thân. Mình mà đã biết cái gì tốt cho con, cho mình thì nhà chồng có nằm thẳng cẳng mình cũng cứ làm, nhằm nhò gì ba cái la mắng, chủ top nghĩ gì cho nó phí sức thế không biết!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2