Bế tắc trong hôn nhân - mọi người mình nên làm gì ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình là nam giới, khác với mọi người ở đây thường là nữ. Mình đang gặp vấn đề trong hôn nhân , mình cần một lời khuyên nên làm gì. Cách đây 2 ngày, mình và vợ cãi vã và đi đến thống nhất là đường ai nấy đi.

Vợ mình có cty riêng, nhà riêng, xe oto riêng. Lấy nhau thì mình về cty vợ để phụ, hiện tại mình đang ở nhà đứng tên vợ, thu nhập hàng tháng của mình thì vợ trả theo lương của nhân viên . Vợ chồng làm chung nên cũng hay xảy ra lới qua tiếng lại trong công việc.

Đỉnh điểm, gần đây nhất đang đi xe oto , thì cô ấy quát mình xuống xe , mình cảm thấy bị thiếu tôn trọng kinh khủng. Có những lần vợ mình nói với mình "tôi không hiểu sao tại sao tôi lại yêu anh, lấy a được". , đôi khi có những lời lẽ ko hay .Lấy nhau dc 1 năm, chưa có con cái, nhưng cãi vã liên tục vì những chuyện nhỏ nhặt, thường hay đòi chia tay , yên ấm lâu nhất dc 3 tháng.

Mình hiểu là cuộc sống công việc áp lực, vợ là trụ cột gia đình nữa tức giận ko kiểm soát được lời nói. Nhưng hôm đuổi mình xuống xe thì mình chịu hết nổi.

Hai ngày trước, mình và vợ ngồi lại với nhau; và mình nói với vợ
    1. Cuộc sống vợ chồng, em cần tôn trọng anh.
    2. Hiện tại, mình ko hòa thuận trong công việc, a sẽ ra ngoài làm riêng khi kiếm được nhân viên mới.

Vợ mình nói vài bà câu, rồi kêu chia tay. Và mình đồng ý.
    Thật sự vợ chồng mình vẫn còn yêu nhau rất nhiều. Mình đã thử lựa chọn giải pháp là chờ lúc hết nóng giận, rồi gọi nhau ra nói chuyện nhỏ nhẹ, có điều gì không hài lòng về nhau thay đổi. . Nhưng nói xong vợ mình đều muốn hơn thua với mình. Mình đã hết cách và đến thống nhất là chia tay.

Mọi người có thể cho mình lời khuyên như vậy có đúng không

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 227 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là men. Và nếu mình được ơ địa vị bạn mình không do dự chia tay dù mình còn rất yêu. Vì sao ak. Đơn giản thôi, vì mình cần khoảng trời riêng trong công việc lẫn gia đinh. Mình cần 1 công việc của riêng mình, không lệ thuộc. Mình cần mỗi ngày 1 khoảng thời gian ngoài cô ấy để cho bạn bè đồng nghiệp. Và điều quan trọng nhất với mình là mình đúng nghĩa là 1 men khi ơn bên người ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trước tiên, bạn nên dứt khoát ra ngoài làm riêng, còn việc tìm nhân viên thay thế bạn là việc của vợ bạn, hay bạn không thể tìm được công việc để có mức lương như hiện tại?
    Sau khi bạn ra ngoài làm việc, xem cuộc sống của 2vc có thay đổi không? vợ bạn có thay đổi ntn với bạn, lúc đó quyết định chia tay cũng không muộn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 448 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên tìm sự nghiệp riêng cho mình, k liên quan gì đến vợ nữa. Nói gì nói những gì mà bạn nói vợ bạn đang có nên là của bạn mới đúng, ý mình là 2 bạn nên đổi vị trí cho nhau - nếu bạn muốn nhận được sự tôn trọng của vợ bạn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình bạn nên tìm cho mình 1 công việc riêng, có thể thu nhập thấp nhưng có như vậy thì thoải mái hơn, mình đọc bài của bạn viết , Có 1 người Vợ mà không biết tôn trọng chồng thì không thể chấp nhận được dù làm ra tiền nhiều
    Nên bạn có thể tìm cho mình 1công việc riêng mà làm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình bạn nên tìm cho mình 1 công việc riêng, có thể thu nhập thấp nhưng có như vậy thì thoải mái hơn, mình đọc bài của bạn viết , Có 1 người Vợ mà không biết tôn trọng chồng thì không thể chấp nhận được dù làm ra tiền nhiều
    Nên bạn có thể tìm cho mình 1công việc riêng mà làm ,
    • 2,107 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Nếu chấp nhận là nhân viên của vk thì bạn nên xem mấy quy tắc sau đây: 1- Boss luôn luôn đúng và 2- Nếu Boss sai thì xem lại điều 1. Đàn ông nên có chỗ đứng và tiếng nói riêng, phụ thuộc vaò vk thì bị coi thường. Điều này đúng với tất cả mọi người kể cả bản thân mình nên bạn đừng cảm thấy bị mình chê trách. Nếu ở vào địa vị bạn thì mình ra ngoài làm riêng và sống tự lập tới cuối đời.
    Life is short, enjoy while it lasts!..........
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mỗi người đều có cái tôi và lòng tự trọng tương đối lớn. mình tin nếu bạn chủ động chia sẻ với phong thái nhẹ nhàng, ko phải mấy kiểu nói 2 điều như kia. Mình tin là sẽ lại nồng ấm thôi bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhoainam90 Xem bài viết
    Chào mọi người, mình là nam giới, khác với mọi người ở đây thường là nữ. Mình đang gặp vấn đề trong hôn nhân , mình cần một lời khuyên nên làm gì. Cách đây 2 ngày, mình và vợ cãi vã và đi đến thống nhất là đường ai nấy đi.

Vợ mình có cty riêng, nhà riêng, xe oto riêng. Lấy nhau thì mình về cty vợ để phụ, hiện tại mình đang ở nhà đứng tên vợ, thu nhập hàng tháng của mình thì vợ trả theo lương của nhân viên . Vợ chồng làm chung nên cũng hay xảy ra lới qua tiếng lại trong công việc.

Đỉnh điểm, gần đây nhất đang đi xe oto , thì cô ấy quát mình xuống xe , mình cảm thấy bị thiếu tôn trọng kinh khủng. Có những lần vợ mình nói với mình "tôi không hiểu sao tại sao tôi lại yêu anh, lấy a được". , đôi khi có những lời lẽ ko hay .Lấy nhau dc 1 năm, chưa có con cái, nhưng cãi vã liên tục vì những chuyện nhỏ nhặt, thường hay đòi chia tay , yên ấm lâu nhất dc 3 tháng.

Mình hiểu là cuộc sống công việc áp lực, vợ là trụ cột gia đình nữa tức giận ko kiểm soát được lời nói. Nhưng hôm đuổi mình xuống xe thì mình chịu hết nổi.

Hai ngày trước, mình và vợ ngồi lại với nhau; và mình nói với vợ
    1. Cuộc sống vợ chồng, em cần tôn trọng anh.
    2. Hiện tại, mình ko hòa thuận trong công việc, a sẽ ra ngoài làm riêng khi kiếm được nhân viên mới.

Vợ mình nói vài bà câu, rồi kêu chia tay. Và mình đồng ý.
    Thật sự vợ chồng mình vẫn còn yêu nhau rất nhiều. Mình đã thử lựa chọn giải pháp là chờ lúc hết nóng giận, rồi gọi nhau ra nói chuyện nhỏ nhẹ, có điều gì không hài lòng về nhau thay đổi. . Nhưng nói xong vợ mình đều muốn hơn thua với mình. Mình đã hết cách và đến thống nhất là chia tay.

Mọi người có thể cho mình lời khuyên như vậy có đúng không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)