TIN TÀI TRỢ.

Bế tắc khi 2 vợ chồng xa nhau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.29K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuc sự em đang bế tắc rất nhiều
    Em sih ra và lớn lên ở Hà nội. cuộc sống từ trước đến nay đều yên bình, học thức công việc đều ổn. Chồng em ở 1 tinh gần Hn, hiện đang làm công chức
    Khi lấy chồng, chồng cam kết sẽ ra Hà nội làm và ở nên em mới đồng ý cưới.
    Sau khi lấy nhau, em vẫn ở Hà nội làm và ở với bme đẻ, chồng thì ở quê và bảo cố gắng phấn đấu để chuyển ngang ra ngoài này.
    Với niềm tin ấy nên dù khó khăn thế nào em cũng vượt qua, thương chồng và nghĩ cho chồng vì chông vast vả vì mình.
    Sau 1 thời gian thì chồng cũng đăng ký mua chung cư trên hn và đang chờ hoàn thiện. nói chung về kinh tế là không vấn đề gì
    Tuy nhiên cách đây 2 tháng thì gd chồng va chong bỗng nhiên qd chồng em sẽ tập trung ở tỉnh để phát triển chính trị và muốn em về đó sống và làm việc. Thực sự em rất shock và buồn vì những gì mình tin tưởng để cố gắng vượt qua hoá ra chẳng đe làm gì.
    Cs dưới đó em thấy ko hợp vì mẹ chồng suốt ngày nói vợ là phải hi sinh cho gd chồng; bà luôn chiều nên chồng em ở quê chẳng giúp em cái gì và chỉ luôn đòi hỏi em phải cố gắng hơn nữa. Thực ra em ko ngại làm nhung những gì mình cố gắng họ ko ghi nhận và coi đó là bt
    Trên HN nhà chồng cũng có quan hệ nhưng gd chồng mưu cầu danh vọng nên bảo vợ nên hi sinh cho sự nghiệp của chồng.
    Chồng em thì lúc bt với nhau nc tinh cảm lắm nhưng khi vào hoàn cảnh cần thực hiện thì chẳng ra sao. và nói kế hoạch thì kế hoạch nhưng có thể thay đổi. Em cũng chấp nhận để chồng phát triển thêm rồi ra Hn nhưng chồng không thích; em bảo chờ chug cư xây xong thì ở đay va trong tuần chồng về khoảnh 3,4 ngày nhưng chồng bảo đi thế mệt vì phải đi oto
    Nhiều luvs nghĩ cuối cung những gì chồng nói vì minh mà cố gắng mua nhà phat triển cv để ra đây hoá ra là vô nghĩa sao
    Chính vì vậy nghĩ rằng bỏ Hà nội, bỏ lại mọi thứ mình có để ở quê chồng thực sự em thấy không thể. em buồn quá bnh hôm ko ngủ được, cứ nghĩ đến chuyện này là khóc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

phát triển chính trị nghe ghê =)) ! chính trị là cái gì sao lại lôi vào đây =)) !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người đi qua chia sẻ với em vơi. thực sự em mệt mỏi quá
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì là muốn làm quan chức ấy bạn. vì nhà chồng ở tỉnh có quan hệ nên muốn chồng ở đó để cố gắng làm lãnh đạo. Chồng thì cũng muốn chức quyền.
    NHưng mình thấy càng làm cao thì càng ko có thời gian bên vợ con. minhfko cần những điều đấy
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người giúp em với
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lấy chồng thì phải theo chồng thôi bạn, bạn đừng nghĩ nhiều quá về quê thôi chứ có phải đi đâu đâu bạn. Phụ nữ mình là thế đó. Nhưng khi về bạn cũng cbi tình thần sống với gđình chồng nha. Vì xưa giờ hình như bạn cũng chưa làm dâu ( vì khi cưới bạn vẫn ở nhà bạn). Vậy bạn đặt trường hợp xấu nhất nếu 2 ng xa vậy lâu ngày thì chuyện gì nó sẽ xãy ra. .......... bạn cứ từ từ vạch ra những cái được khi đi và được khi ở lại Hà Nội. Sau đó lựa chọn.
    Chúc bạn luôn hạnh phúc nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thuyên theo lái, gái theo chồng. Về quê có thể là bước đệm sau này ra HN thì sao. Giả sử anh ta ở nước ngoài, hai người lấy nhau bạn phải qua Mỹ sống bạn có còn kêu nữa không? Còn trẻ tuổi hãy vì sự nghiệp mà lấy ngắn nuôi dài. Có điều, làm công chức nhưng đừng nên tham của hối lộ hoặc làm việc xấu...sẽ ảnh hưởng đến tương lai sau này.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bản thân mình không ngại khổ. nếu chồng chuyển đến 1 nơi thứ 3 mình sẵn sàng đi theo chồng. Nhưng chồng quyết định ở lại quê chồng và sẽ không ra Hà nội. Nếu bạn nào đã sinh ra và lớn lên ở Hn thì chắc chắn khi về quê sẽ ko thể quen với cách sống và quan điem sống ở đó;
    Ở HN con cái sẽ có nhiều đièu kiện để phát triển, học hành tốt hơn rất nhiều.
    Mình chỉ hỏi 1 câu chân thật có bạn gái nào ở Hn cs ổn mà dám bỏ hết gd, bạn bè, cs để về quê chồng hay ko? Chồng mình ở Hn ko fai ko co cơ hội chỉ là ko bằng ở quê mà thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo e. Nếu chồng c yêu c thì c ở đâu cũng tốt. Hn c quen thì chắc j chồng c đã quen. Biết là hn sẽ tốt hơn ở quê. Nhưng thuyền theo lái gái theo chồng. Nếu c cứ khăng khăng giữ ý kiến của riêng c như vậy. Hôn nhân của c chắc chắn sẽ có vấn đề. E nghĩ c nên suy nghĩ lại. Nếu k thay đổi để hợp vs hoàn cảnh thì làm sao mà tiến bộ và trưởng thành dc hả c.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính xác bạn ạ. Nếu chồng cho mình được điều đó là tốt nhất.
    Nhưng vì chồng nhiều lần lên kế hoạch bảo rằng vì mình xong rồi khi thưc hiện thì đều không như vậy, và khi về quê đều theo kiểu gia trưởng nên thực sự mình cảm thấy không tự tin để bỏ hết và đánh cược cuộc đời ở đấy.
    Vì thực sự mình là người hay nghĩ. Ngxua khi sinh con , về nhà chông mà ngày nào cũng khóc vì chồng vô tâm mà mẹ chồng lại nuông chiều và bảo vệ.
    • 3,096 Bài viết

• 9,731 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quan trọng là bạn thấy chồng bạn thế nào? Ý anh ta ra sao, nếu không dính đến ý bố mẹ anh ta thì anh ta muốn gì.
    Mình thấy trong trường hợp của bạn bạn ngại không phải vì theo chồng về quê mà vì hệ lụy sau đó. Bạn ngại sống với bố mẹ chồng, nhất là mình đoán bạn từ bé cũng được bố mẹ yêu thương chiều chuộng, mọi thứ bình yên đến giờ, cũng là con gái nhà thành phố ít nhiều tâm lí sợ lối sống ở quê. Chưa kể về quê là coi như bạn thân cô thế cô, chả biết chồng có là đồng minh không hay hùa vào với bố mẹ chồng bắt nạt. Cái này bạn phải xem xét kĩ vì nó là va chạm hàng ngày, nếu không giải quyết đc thì cuộc sống rất khó chịu.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính xác đấy bạn Baodemmua ơi;
    Mình quen cuộc sống trên HN yên bình và không va chạm; Mình không ngại chăm soc gd chồng nhưng mình cảm thấy nếu ở quê, họ vẫn giư quan điểm lạc hậu và mình không bao giờ có tiếng nói ở đó.
    Thực sự bạn nói đúng những gì mình cảm thấy. Mình là người hay chịu nhịn và không biết cách nói lại nên như thế mình thấy khổ tâm lắm
    • 51 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Từ đầu trước khi cưới anh ý đã hứa là sẽ lên HN làm, nhưng giờ lại bảo là muốn phát triển nên mới ở lại quê? Ngay từ đầu nếu anh ý bảo làm dưới quê thôi ko lên đâu thì chắc gì chị đã đồng ý cưới anh ý? Em cảm giác như chị đã bị lừa gạt vậy. Vì muốn lấy chị nên cái gì cũng oke, lấy chị về rồi thì vì chị là vợ nên phải hy sinh cho anh ý? Sao lại có cái lý gì kỳ cục như vậy? Hơn nữa quê chồng là gần HN và nhà chồng cũng có quen biết trên HN chứ không phải không có. Không nhất thiết phải về quê mới thăng tiến được. Em cảm giác đây là chồng chị muốn ở gần bố mẹ và bố mẹ chồng cũng muốn sau này anh chị có con cái thì được ở gần cháu, chứ cũng không phải hoàn toàn là vì sự nghiệp của chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Nói chung là bị lừa, để xem : đất không chịu trời thì trời phải chịu đất thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng hiểu tâm lý của bạn. Bây giờ làm căng chả giải quyết được gì. Đừng nói câu trời ko chịu đất đất chịu trời trong khi mình đang ở thế yếu hơn. Đàn ông khi đã tham vọng về sự nghiệp mà phụ nữ không hy sinh thì nó dứt mình luôn chứ ko lụy tình gì đâu.
    Cuộc sống có những điều muốn mà không được, có lẽ đến lúc bạn phải vật lộn với cuộc sống này rồi, chuẩn bị tinh thần thôi. Tất cả phụ thuộc vào độ khôn khéo của bạn để giữ hạnh phúc gia đình, gái có công chồng không phụ mà. Mình thấy phu nhân của các sếp chỗ mình toàn những người phụ nữ khéo léo, hết ý. Bạn cố gắng lên, chuyện bạn không thích về quê mà để nhà chồng biết được nói ra nói vào còn khó sống hơn, rồi thì vợ chồng căng thẳng. Nhiều người phụ nữ còn khổ hơn mình mà...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lúc trước ko đợi chuyển ra HN rồi hãy cưới. H bị lừa cưới rồi thì chỉ có cách về quê chồng hoặc bỏ chồng thôi.
    • 266 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ko nói rõ gia đình chồng em có mấy anh em? Chồng em là con thứ mấy, nếu là con trai 1 thì lý do sự nghiệp chỉ là phụ thôi em và chắc chắn bố mẹ chồng và chồng sẽ quyết ở quê rồi. Với lại ở 1 tỉnh gần HN là ở đâu? Ở đó hạ tầng và môi trường thế nào? Thật ra ko thể kết luận ngay là ở HN cái gì cũng tốt, ở quê cái gì cũng thua, với con cái cũng vậy, chị thấy con cái học ở quê cũng tốt, nó thực chất, ở HN dễ hư hỏng hơn ấy. Điều căn bản ở đây chẳng qua là ngại sống cùng bmc, ngại làm dâu đúng ko em. Cái này chẳng phải nói giảm nói tránh vì con gái lấy chồng ai cũng ngại khoản này, chẳng phải bất hiếu hay gì gì mà xa thương gần thường thôi, bản thân chị cũng vậy. Tình hình như em kể thì 90% em phải thuận theo chồng, em bảo chồng xây nhà ra riêng, sắp xếp công việc của em ở quê cho ổn rồi về nhé. Về ở chung rồi ngồi nhà chờ việc thì ôi thôi nhiều vấn đề lắm em ơi!
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có vẻ hôn nhân của bạn do mai mối chứ không trải qua thời gian yêu nhau và tìm hiểu lâu dài nên mới xảy ra cảnh tréo ngoe như vậy. mình nghĩ nếu 2 bạn không hy sinh cho nhau được thì tạm thời cứ ly thân một thời gian vậy. Thời gian sẽ giúp chúng ta sáng suốt và giải quyết được hết tất cả mọi vấn đề
    Có ai trả lời cho tôi biết mình sinh ra trên đời này để làm gì không?
    • 2,151 Bài viết

• 1,072 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Xác định xấu nhất sẽ là ly hôn. Nhưng nên thử thách xem có giải pháp tốt hơn ko trước khi ly hôn.
    1- Quê ck ở đâu? Thanh Hóa Nghệ An, Hải Phòng, hay trên Hà Giang Cao Bằng?
    2- Về ở cũng bmc và ace. Nghe chừng ck gia trưởng và nghe lời bmc, như vậy ko khéo sẽ là cơm chan nước mắt.
    Ck lên làm quan to ở tỉnh cũng kiếm được nhiều tiền rồi lại mua nhà Hanoi gửi con ra du học thôi.
    Giờ đã trót cưới ck nhà quê thì phải rời Hanoi về quê nếu ko thì mỗi người một nơi.
    Trót dại rồi thì phải trả giá thôi. Nàng tiểu thư thơ mộng, người thủ đô lại ôm chàng nhà quê, giờ về đó đi làm ruộng sẽ khỏe ra :-)
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với chị Moonmoon,

Hoàn cảnh nhà em cũng gần giống nhà chị. Chồng ở quê, ra HN học rồi làm việc ở đây. Từ ngày yêu nhau đã xác định sẽ sinh sồng ở HN, k về quê nữa, anh cũng nói rất nhiều về những kế hoạch, công việc, nhà cửa blah blah... Em tuyệt đối tin tưởng 2 đứa sẽ chỉ ở HN thôi, vì chính anh cũng nói về quê k có điều kiện phát triển công việc, công việc của anh cần môi trường ở thành phố lớn, đông đúc, năng động. Bản thân em cũng k thể xa HN được (đúng hơn là không MUỐN). Sinh xong phải về quê chồng 2 tháng mà em thấy thời gian dài đằng đẵng, không chồng, khôgn bạn bè, không người thân, quan điểm sống mỗi người khác nhau, thói quen mỗi vùng miền khác nhau. Em còn sợ bị trầm cảm trong thời gian ấy, may mà cũng qua đc.

Giờ con em gần 12m, chồng bỗng dưng đề xuất ý kiến hay 2 vợ chồng về quê ở. Đc cả bm chồng hùa vào nữa. 1 tỷ lý do đc đưa ra: ngoài HN thực phẩm bẩn, ăn vào dễ ung thư @@, ở quê rộng rãi, con cái tha hồ chạy nhảy, rồi ở quê nhà cửa ô tô có sẵn đấy rồi, k phải lo gì, tha hồ sướng.

Em chỉ thấy mình như bị lừa í, haizz. Nhất định em k chịu về đâu. Bao người muốn ra ngoài này còn không được, rồi sau con cái học hành, ốm đau lại vẫn phải ra HN thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2