Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bế tắc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 746 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Tôi thực sự đang rất bế tắc. Đêm nay tôi không thể ngủ được, trong đầu tôi sự thù hận quá lớn, nhưng lương tâm lại dằn vặt tôi, bế tắc và bế tắc, tôi sắp chịu không nổi rồi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chuyện kể ra rất dài, nhưng tôi cũng không biết mình phải làm gì nữa. Chuyện của tôi là chuyện mẹ chồng nàng dâu, bi kịch bắt đầu từ khi tôi về làm dâu nhà họ, đã ngần đó năm, hận thù chồng chất lên, giờ đây tôi cũng không biết phải làm gì nữa. Ông bố, bà mẹ chồng tôi thì liên tục nói xấu, kích bẩy a e chồng để họ cô lập đè ép tôi, tôi biết là họ ko ưa tôi, cố tình cho tôi vào bẫy nhưng sao tôi lại có cái tính bảo thủ thế này, ai nói sai cho mình thì tôi lại chỉ im lặng rồi tránh và giờ thì tôi như một quả bom sắp nổ, hic
    • 421 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tichua Xem bài viết
    Chuyện kể ra rất dài, nhưng tôi cũng không biết mình phải làm gì nữa. Chuyện của tôi là chuyện mẹ chồng nàng dâu, bi kịch bắt đầu từ khi tôi về làm dâu nhà họ, đã ngần đó năm, hận thù chồng chất lên, giờ đây tôi cũng không biết phải làm gì nữa. Ông bố, bà mẹ chồng tôi thì liên tục nói xấu, kích bẩy a e chồng để họ cô lập đè ép tôi, tôi biết là họ ko ưa tôi, cố tình cho tôi vào bẫy nhưng sao tôi lại có cái tính bảo thủ thế này, ai nói sai cho mình thì tôi lại chỉ im lặng rồi tránh và giờ thì tôi như một quả bom sắp nổ, hic
    Trước tiên bạn hãy tự trách bản thân mình là tại vì bạn vô tình "cho phép "nhà chồng được lấn lướt coi thường bạn lâu ngày dài tháng thành thói quen của họ rồi.CÁI TÔI của mỗi người tuy phải thu nhỏ lại bớt khi phải sống chung nhà với người khác thì ko có nghĩa là vứt bỏ CÁI TÔI của mình để mà chịu đựng CÁI TÔI của người khác muốn nói gì,làm gì mình để rồi tự thiệt thòi bản thân mình mà thôi.Hãy tự thương lấy chính bản thân mình và cố gắng vượt qua những phiền toái ko đáng để cho bạn phải mệt mỏi ảnh hưởng tinh thần,sức khỏe nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các bạn đã bao giờ thấy 1 cảnh nào mà: bố mẹ chồng giấu hóa đơn chi trả tiền điện, điện thoại, tiền nước đi, con dâu hỏi thì bảo chưa chưa có, dăm lần bẩy lượt đều chưa có rồi họ đi rêu rao với mọi người là hóa đơn họ chi trả hết, mình ăn bám, ko chi trả gì. Một chuyện nhỏ đó các bạn đã bao giờ thấy chưa? Họ than với con gái và con trai họ để tất cả mọi người nhìn mình bằng con mắt khinh bỉ, một chuyện nhỏ trong số hàng ngàn chuyện
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Uhm, mình đã sai, đã sai. Trước đây vì có quá nhiều quá nhiều người mắng mình vì cái tôi, mình đã tự sửa đổi. Mình chỉ nghĩ, im lặng ko nói, tránh xa thì họ tự hiểu, nhưng 1 năm, 2 năm rồi 3 năm, họ càng ngày càng lấn lướt. Mình cắt toàn bộ mọi viện trợ nhưng cũng đồng nghĩa với việc mình và cu con ko sinh hoạt ở nhà nữa, nhưng thế rồi mà cũng vẫn mang một cái tiếng trời ơi đất hỡi. Mình đã từng suy nghĩ nói thẳng với mấy người đó nhưng rồi cân đo đong đếm mình nghĩ rằng: có nói thì mấy người đó cũng ko hiểu. Đã hợp thì có làm 10 điều xấu mà chỉ cần 1 điều tốt thì vẫn rất tốt, còn ko thích thì có làm cả 10 điều tốt mà chỉ cần sai một chút thì cũng thành vô nghĩa...