Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bắt gặp chồng nhắn tin cho gái bia ôm. Các mẹ thông thái giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.97K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Tối qua chồng em đi đánh bi-a cùng bạn. Tối về thấy vào phòng đóng cửa hí hoáy nhắn tin. Linh cảm mách bảo em có điều gì đó chẳng lành. Vừa nãy em kiểm tra đthoại, bắt gặp tin chàng nhắn đi "Vừa đi đánh bi - a về, nhớ em quá". Trước tin đó là "Em dễ thương quá". Em vừa dựng dậy hỏi cái gì đây? Im lặng, ko một lời giải thích.
    Em cần ai đó để nói chuyện quá, mà đêm hôm thế này, bạn bè chả ai online. Em ở HN, vào SG lấy chồng, giờ muốn kiếm 1 người để chia sẻ mà sao khó quá. Ước gì em có thể khóc được.
    Chả biết phải nên làm gì lúc này, nhìn 2 đứa con ngủ ngây thơ, thánh thiện như 2 thiên thần mà đứt từng khúc ruột. Các mẹ cho em lời khuyên với.
    Cách đây 5 năm, em cũng từng bắt gặp một vụ như thế này. Mới gần đây NGV nhà em cũng tố cáo bị chồng em sàm sỡ. Giờ lại chuyện này. Em có nên chia tay ko các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 224 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Tội nghiệp bạn quá, thời nay cuộc sống đi lên đồng thời với ăn chơi sa đoạ, suy đồi đạo đức ngày một tăng. Bạn hãy suy nghĩ cẩn trọng trước khi quyết định vấn đề nhé. Tuy nhiên theo cách kể chuyện của bạn thì chồng bạn là người thiếu suy nghĩ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 454 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chả biết nói gì. Bó tay. Không phải chuyện của em mà em thấy tức ghẹt cả thở.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Cách đây 5 năm, khi phát hiện ra chuyện đó lần đầu tiên, em từng ôm bé lớn đi thuê nhà ở. Con mới có 10 tháng tuổi đã phải lang thang theo mẹ đi tìm nhà. 5 năm qua, em đã làm việc cật lực, giờ thì mẹ con em có nhà của riêng mình rồi, nếu có chia tay, em cũng ko phải đi thuê nhà ở nữa. Nhưng khoảng trống tình cảm của một người cha, ko biết lấy gì để lấp đầy.
    • 422 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Anh nhà chị chắc có tính trăng hoa ong bướm rồi, cái tính này khó sửa lắm, có lẽ chị lên tiếp tục sống cùng chông vì hai bé thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Khổ cái tính ong bướm của đàn ông quá ...gái gú thì chả thương , vợ cũng chả màng ....chẳng beit61 mún gì ..gd hạnh phúc ko đủ cho họ sao ?

Chủ top ah ... sống cho con cho mình trước em ah ....cha như thế , thì mẹ phải khổ gấp đôi vì con rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, có lẽ giờ mình cũng chưa hình dung ra cái "khổ gấp đôi" như thế nào. Nhưng có khổ gấp 5, gấp 10 chắc mình cũng cố được. Giờ mình cũng chỉ còn 2 đứa bé để mang lại niềm vui. Những lúc này sao mà mình sợ ban đêm thế. Thời gian cứ dài dằng dặc, mong đến sáng biết chừng nào. Thà đi làm cho khuất mắt, để đầu óc đỡ phải nghĩ miên man như thế này.
    • 514 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metoo Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, có lẽ giờ mình cũng chưa hình dung ra cái "khổ gấp đôi" như thế nào. Nhưng có khổ gấp 5, gấp 10 chắc mình cũng cố được. Giờ mình cũng chỉ còn 2 đứa bé để mang lại niềm vui. Những lúc này sao mà mình sợ ban đêm thế. Thời gian cứ dài dằng dặc, mong đến sáng biết chừng nào. Thà đi làm cho khuất mắt, để đầu óc đỡ phải nghĩ miên man như thế này.
    Bạn có thể ly hôn và giữ được 2 bé?
    Nếu câu trả lời là "có", vậy thì bạn đã có lời khuyên của tôi.
    Quân tử đứng không đổi họ , ngồi không đổi tên , lâu lâu đổi nick.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Được bạn ạ. Người trăng hoa thì cũng chả muốn giữ con bên mình làm gì, cản trở việc ong bướm của anh ta. Chồng mình vốn dĩ không thích trẻ con, lúc mình sinh thêm đứa thứ 2 này là trách móc mình dữ dội lắm.
    Điều mình băn khoăn một chút là nếu sống với mình, 2 bé sẽ ko có được cuộc sống vật chất sung túc như bình thường. Có thể con sẽ ko được học trường tốt nhất.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

metoo oi, nguyen anh05 đây ! cuối cùng đàn ông là vậy sao, cuộc sống này kiếm một người đàn ông chung thủy khó quá bạn nhỉ, chồng mình bước đầu là vậy, có thể bước tiếp theo sẽ giống chồng bạn,có thể lắm, .. tại sao làm phụ nữ khó quá, người đàn ông có thể yêu đương quan hệ lung tung thì được tha thứ, được cho là bản tính, còn phụ nữ chúng mình nếu làm vậy thì bị xem đàn bà thối tha,.. chán quá bạn nhỉ.. mình giờ cũng chẳng biết thế nào,..cùng nắm chặt tay với bạn để chia sẽ nỗi đau như nhau.
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Chị ơi phải thật buồn để nói rằng chồng chị có thói trăng hoa thì không thể thay đổi, chị trừ khi chấp nhận sống thế cả đời mà thôi. Người cô họ em cũng có chồng như vậy, nhưng vì con cái, cô ấy chấp nhận, chỉ mong sao về già thì chú thay đổi mà sống với nhau vì tình nghĩa người già. Nhưng bây giờ cô em nói, biết thế lúc còn trẻ phẫu thuật cái ung nhọt này đi để về già đỡ phải buồn. Vì giờ chú vẫn vậy.
    2hj6p7
    • 559 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Ức lòi mắt! Vào trường hợp của ấy thì với tớ, sáng ra thể nào lão ta cũng sờ thấy 2 hòn bi của mình trên cổ - cạnh yết hầu. Ko chấp nhận dc, bực mình quá!
    Everything becomes easy when you think the simple way!
    • 102 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Metoo ah, đàn ông trên đời này ai cũng như ai thôi, đàn ông nó như cái gậy ấy mà, quờ quạng, xiên xỏ, dò dẫm bất cứ chỗ nào họ muốn. Chẳng qua là chồng mẹ nó ăn vụng mà không biết chùi mép, chứ ông ấy mà khôn ngoan biết che dấu thì mẹ nó chẳng thể biết được. Mình nghĩ nó chỉ ở mức độ nhắn tin thôi, mẹ nó cứ cho nhắn thoải mái đi, thậm chí có thể là ăn bánh trả tiền miễn là về nhà đối xử tốt với vợ con là ok. Nếu đã là tính thì không có con này sẽ có con khác hơn nữa mẹ cháu yêu chồng quá nên mới bị sốc như vậy. Hãy coi đó là chuyện nhỏ đi vì trong cuộc sống này còn rất nhiều điều có ý nghĩa đáng để cho mình quan tâm mẹ nó ah. Khi nào chồng bạn không còn quan tâm tới con, tới gia đình mà công khai đi bồ bịch thì lúc đó bỏ cũng chưa muôn.
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp yêu của mẹ Xem bài viết
    Ức lòi mắt! Vào trường hợp của ấy thì với tớ, sáng ra thể nào lão ta cũng sờ thấy 2 hòn bi của mình trên cổ - cạnh yết hầu. Ko chấp nhận dc, bực mình quá!
    Ặc… Ặc… làm gì thì cũng không nên dùng đòn bạo lực của mẹ này nha :RollingEy:
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp yêu của mẹ Xem bài viết
    Nhà này mới có 1 con tí hĩm mà mạnh mồm quá!
    Biết khuyên chủ topic như thế nào nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Sáng nay, chồng nhắn tin xin lỗi, như những lần trước. Mình hình dung ra chuỗi ngày tiếp theo nếu mình nhận lời xin lỗi này. Một lời xin lỗi không phải tự đáy lòng nên phải nhờ đthoại làm giúp, mình đã nhanh chóng delete nó. Giá như tình cảm của con người cũng có thể nhấn phím cancel để delete dễ dàng như thế thì tốt biết mấy.
    Có mẹ khuyên mình sống chung với lũ. Thực ra, cuộc sống của mình bây giờ ko quan trọng bằng các con mình. Điều mình lo lắng là sẽ dạy con thế nào đây? Một ngày kia nó phát hiện ra ba nói dối, đạo đức giả như thế liệu chúng có còn niềm tin trong cuộc sống? Một gia đình cố duy trì chỉ vì mối ràng cuộc là con cái liệu có vững bền? Vết thương 5 năm trước của mình, tưởng đã lành sẹo, hóa ra vẫn âm ỉ đầy mủ trong đó. Mình đang cố gắng tìm can đảm để cắt bỏ nó. Thà đau 1 lần mà thanh thản trong quãng đời còn lại, còn hơn là né tránh để rồi phải mang trong mình nỗi đau suốt đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái tính khó sửa lắm metoo ơi, thôi bạn hãy cố gắng sống vì 2 con đến khi nào có thể thôi chứ biết sao bây giờ, manh động tội nghiệp 2 cháu còn nhỏ quá. Bây giờ bạn đừng thèm quan tâm đến anh 1 thời gian xem sao, thường người ta chỉ biết quý những cái gì người ta mất thôi. Gái bia ôm chỉ là quan hệ qua đường thôi, ai lại tính chuyện bỏ vợ con vì những hạng người như thế bao giờ. Cố gắng nhé mẹ metoo.
    Mong con hay ăn chóng lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 287 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Trước khi xảy ra chuyện hôm qua, chồng em có kể cho em nghe chuyện người đàn bà bị ném đá. Đại khái là: có 1 người đàn bà ngoại tình, theo lệ làng là bị ném đá. Nhưng già làng muốn cho bà ta 1 con đường sống nên nói với dân làng: ai không gây ra tội lỗi gì thì được quyền ném đá bà ta. Kết quả mọi người bỏ về hết.
    Chồng em rút ra kết luận là: như vậy ai cũng có tội, dù ít dù nhiều đều có tội lỗi ở trên đời này, nên trả ai có quyền bình luận, phán xét ai.
    Đến giờ, em mới hiểu đó là "cơ sở lý luận" cho những chuyện tái diễn suốt 5 năm qua.
    Thật nực cười!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 304 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganhtinhtu Xem bài viết
    Metoo ah, đàn ông trên đời này ai cũng như ai thôi, đàn ông nó như cái gậy ấy mà, quờ quạng, xiên xỏ, dò dẫm bất cứ chỗ nào họ muốn. Chẳng qua là chồng mẹ nó ăn vụng mà không biết chùi mép, chứ ông ấy mà khôn ngoan biết che dấu thì mẹ nó chẳng thể biết được. Mình nghĩ nó chỉ ở mức độ nhắn tin thôi, mẹ nó cứ cho nhắn thoải mái đi, thậm chí có thể là ăn bánh trả tiền miễn là về nhà đối xử tốt với vợ con là ok. Nếu đã là tính thì không có con này sẽ có con khác hơn nữa mẹ cháu yêu chồng quá nên mới bị sốc như vậy. Hãy coi đó là chuyện nhỏ đi vì trong cuộc sống này còn rất nhiều điều có ý nghĩa đáng để cho mình quan tâm mẹ nó ah. Khi nào chồng bạn không còn quan tâm tới con, tới gia đình mà công khai đi bồ bịch thì lúc đó bỏ cũng chưa muôn.
    Xanh thứ nhất: Bạn đừng vơ đũa cả nắm,không phải đàn ông nào trên đời cũng thế,mình đã biết rất nhiều người quanh mình không có cái chuyện trăng hoa đó.:Smiling:

Xanh thứ 2: Chuyện chồng trăng hoa không thể coi là chuyện nhỏ vì nó liên quan to lớn đến hạnh phúc gia đình,nếu bạn bảo chồng trăng hoa nên coi là chuyện nhỏ,có chăng chỉ có những người phụ nữ không yêu chồng làm được điều đó, vậy không yêu thì sống với nhau làm gì?:Thinking::Thinking:

Xanh cuối cùng: Nếu như chồng bạn metoo đến tận già mới ko còn quan tâm gia đình,thì bạn ấy bỏ chồng lúc đó để chết già à?:Sick::Sick:

Mình cũng là phụ nữ như metoo nhưng mình chưa bao giờ gặp cảnh đó,mình rất thương bạn, bạn hãy nói chuyện thẳng thắn với anh ta,nếu cần thiết bạn hãy làm căng vào,đến nước đó mà không giải quyết được thì bạn nên tính cách riêng cho mình,thà sống một cuộc sống nghèo mà hạnh phúc còn hơn ở bên lão chồng trăng hoa bạn ạ. Bây giờ là lúc bạn phải nghĩ cho mình.Hãy cố lên đi bạn.hạnh phúc rồi lại sẽ trở về với bạn.
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Đạo đức xã hội ngày càng tồi tệ..
    Chồng nhắn tin cợt nhả với người khác mà người vợ được dạy là phải học cách chấp nhận vì ai cũng xem đó là chuyện bình thường trong khi người vợ lại bị tổn thương vì cảm thấy nó không bình thường...Ai cũng nói miễn chồng còn biết lo cho vợ con là tốt lắm rồi...Phải học cách làm ngơ đi...Chả nhẽ..phải đợi đến khi chồng ngoại tình thật sự và bỏ đi thì người vợ mới được quyền hờn ghen hay sao...Buồn thay cái phận đàn bà....:Sad:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3