TIN TÀI TRỢ.

Bản Lĩnh Cô Bồ Trẻ

• 69.4K Lượt chia sẻ
  • 496K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Gửi chủ top,

Trước hết cảm ơn chủ top đã cho bà con một trải nghiệm mới

Tuy là hư cấu nhưng cũng có một phần quan điểm thật và một số sự thật tuy hơi "phũ"

Tiếc là những người đàn ông trong hoàn cảnh này họ không đọc được và cũng không tự hiểu được.

Vì vậy, toàn đàn bà tự nêu vấn đề, xong tự phân tích, rồi tự an ủi mình.

Nếu đàn ông họ nhận ra những điều này chắc không có nhiều cảnh tan cửa nát nhà.

Nhưng mình đồng tình và thích quan điểm của chủ top.

Chỉ thương đàn bà lấy phải người chồng trăng hoa là bất hạnh một đời...
    Cuộc sống ngắn ngủi - Hãy yêu thương nhau cho lòng bớt đau!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ut82 Xem bài viết
    Hoàn cảnh mình giống bạn nè, vk cũ giờ đã có con với người khác (con ngoài giá thú vì cũng vụng trộm với nhau) nhưng luôn quậy phá vk ck mình, 2 đứa con ck thì rất là thương mình nhất là bé gái, coi mình hơn mẹ nó nữa. Cuộc đời trớ trêu lắm, cứ xô đẩy mãi thôi, cứ như cái duyên cái nợ vậy. Trước đây chả bao giờ nghĩ rằng mình lại làm tập hai bao giờ
    Thấy c ut82 và MeTrucLinhHg nói chuyện em nhảy vàonc cùng ạ.
    Chuyện là em cũng lấy ck được 4 tháng, nhưng rồi ck em đánh đập em mấy lần vì ghen dù em chỉ là một cái like ảnh của cậu bạn trước thích e. Và những lần khác nữa.em k chấp nhận được nên cũng đang muốn ly hôn.
    Và có một bạn nam, bằng tuổi em(91) cũng lấy vk đươck 3 tháng xong rồi cũng bỏ vk vì người vk của bạn ấy sống chỉ quan trọng đồng tiền, thích ăn ngon mặc đẹp và sống nhàn hạ. Gia đình bạn nam này thì cũng ở mức rất bình thường thôi ạ. Và k thể đáp ứng đủ nhu cầu của bạn vk đó. Và cuối cùng là ra toà ly hôn.
    Bạn nam ấy biết chuyện của em, rất thương em và muốn chăm sóc cho em. Nhưng em k đồng ý, bởi em cũng chẳng đur tự tin để tin tưởng 1 người đàn ông nào cả. Bạn bè em thì gặp bạn nam này rồi, và đều khen là tốt với em. Nhưng em lại sợ, ngta cũng qua lần đò rồi, liệu ngta có dố xử tệ bạc với mình hay k?! Và em c thấy bế tắc k biết có nên để cho bgta cơ hội hay k ạ,?
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Câu truyện rất hay
    • 133 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hay lắm, nhưng đời ít đc con bồ nào tử tế thế lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mebebaolinh
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

1- Chuyện hư cấu và ngoài đời có điểm trùng hợp có chỗ khác. Nếu các bạn đã ly hôn hay ly thân thậm chí đang sống ko vui vẻ gì, xxx cũng ko còn mùi vị gì với nhau, nhiều ng sống như cái hình cái bóng ko nc đc với nhau thì các bạn nói sao?

Ko phải cô bồ nào cũng chỉ đến vì tiền. Họ đến vì cần tình cảm, vì cần đc ôm ấp yêu thương, cái mà tập 1 hay cuộc sống hiện tại của họ ko có. Ai đến vì tiền thì xxx sặc mùi trao đổi mua bán và chẳng còn mùi vị gì hấp dẫn.

Và thực tế cũng có những cô vk chỉ nghĩ tới tiền của ck và chẳng có chút tình thương.

Vậy ng ck đó chắc cũng là đồ bỏ đi vì a ta bị vk đào thải?

Nếu ko kiếm đc tiền có cô bồ nào chấp nhận a ta ko nhỉ?

Nhiều khả năng là ko?

2- Câu hỏi ngược lại là mấy mẹ ly hôn ko đủ khả năng kiếm tiền nuôi con.

Các cô nhìn họ thế nào? Họ muốn có chỗ dựa tài chính?

Điều đó tôi nghĩ hoàn toàn là bình thường.

Họ mưu cầu cuộc sống tốt hơn cho bản thân và con của họ.

Họ phải làm gì hả các cô?

Ko chấp nhận mấy anh đã ly hôn vợ???
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    • 57 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vậy thì bác phải đặt câu hỏi ngược lại:

1. Khi bác lấy vợ, vợ bác có vì tiền mà lấy bác không? Lúc đó bác có cái gì và khi ly hôn bác có cái gì?

2. Bác nói không phải cô bồ nào cũng vì tiền, có thể đúng. Nhưng xin lỗi, bác biết cô bồ được bao lâu mà dám khẳng định điều đó? Bác có ở với bồ 24/24h không mà biết cô ta suy nghĩ ra sao hay chỉ quan hệ với mỗi mình bác?

3. Người phụ nữ dám ly hôn nghĩa là họ đã xác định khả năng tài chính của mình hoặc vì quá khổ khiến họ nghĩ ly hôn còn tốt hơn sống tiếp tục với người chồng chẳng ra gì.

4. Đàn ông ly hôn có thể dễ dàng tiếp tục tập 2, tập 3... suy cho cùng cũng chỉ vì nhu cầu tình dục. Còn đàn bà nếu có tiếp tục họ sẽ phải cân nhắc rất kỹ vì để tìm được người đàn ông sẵn sàng cưu mang mẹ con họ, cả đời còn lại của họ không phải dễ dàng. Còn thực sự vẫn còn người đàn ông tốt như vậy thì đến với nhau cũng là điều bình thường.

Mà người lúc nào cũng chỉ tính toán thiệt hơn như bác, lo người khác lấy mất tiền của bác như vậy thì tốt nhất bác nên ở một mình thôi. Đàn ông chân chính họ chỉ mong làm ra tiền cho vợ cho con hưởng, còn bác thì lại lo họ lấy mất rồi tin vào người tình đến với mình không vì tiền... thật nực cười.

Đúng là đàn ông Việt Nam.

Cuộc sống ngắn ngủi - Hãy yêu thương nhau cho lòng bớt đau!
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Cô Bóng Tối sô 5 ơi.

Tôi tranh luận ko có chữ tôi ở trong đó, nhưng hình như cô cứ phải gọi tên tôi ra là sao?

Đó là ly do tôi tặng cô cái tên ở trên, tôi nghĩ gần cô ng ck cũ của cô chắc thấy một màu đen tối.

Cô có vẻ rất hằn học và thích chỉ mặt chỉ tên gọi đủ những gì hay ho nhất mới thỏa mãn.

Tôi ko muốn tranh luận thêm với cô nữa, xin cô tránh ra xa vì tôi cho cô nếm mùi thế nào là "personal attack".

Ko biết cô có hiểu tiếng Anh ko?

Tôi còn suy diễn thêm về cô nữa nhưng tạm dừng ở đây.

Cô chẳng biết gì về tôi, đưng phán kiểu đó nữa. Tôi đánh giá cô xoàng thôi, chắc chắn ko muốn nghe gì về bàn loạn của cô nữa.

Đường cô cô đi nhé, tránh xa tôi ra vì sau Bóng tối hy vọng là bình minh.
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Người như vậy đáng bị như thế à. Cô bồ trẻ thật sự rất bản lĩnh đấy à. Vậy cho anh ta biết hối hận chứ không anh ta lại không biết tội lỗi của mình gây ra nữa à.
    • 693 Bài viết

• 2,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy má không tin có bồ xịn cũng đúng thoai, của hiếm mà. Tui lè, thời trẻ trâu, trong giai đoạn tìm hiểu, thế quái lào mất thời gian với một thằng cha có vợ mà không hay biết, may mà mình tỉnh táo. Phải nói mấy cha đi ngoại tình, tìm bồ trẻ rất là khéo mồm, ngọt ngào lãng mợn dã man, hứa hẹn yêu đương như đúng rồi, nếu không tỉnh táo mà lậm sâu vào thì lúc rứt ra đau phết đấy. Bằng "nghiệp vụ" non nớt là linh cảm, tui đã phát hiện ra hắn vợ con đuề huề, làm tui nghĩ dững lúc đi cà phê cà pháo với thằng cha đó là tui lấy cắp thời gian lẽ ra là của bọn trẻ, tự thấy xót xa cho lũ trẻ và vợ anh ta. Tui bỏ đánh xoạch một cái, mà cha đó vẫn đeo bám, thề thốt bỏ vợ cơ, cái giống đàn ông lạ thế nhở!!! Chài ai, thời đó mà tui cứ lậm vào cái gọi là tềnh yêu thì nát một gia đình rồi đó, qua sóng gió đầu đời tui tự thấy mình trưởng thành quá nhiều, không việc gì phải yêu đương mù quáng làm gì, đời còn dài giai tơ còn nhiều, và không bao giờ nhẫn tâm góp bão đánh sập gia đình người ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi hay quá, mấy ông đàn ông nên đọc mà học hỏi nè hihi, chị ấy cũng thật lanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 99 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi2O13 Xem bài viết
    ... Đọc bài viết của chủ tốp xong cũng muốn chia sẻ chút về nhà em ....
    Câu chuyện chia sẻ này hay và bổ ích kg kém chuyện của chị chủ topic. Chủ top xây dựng
    tình huống, tạo đ/k cho cô gái bàn bên trình bày ý kiến của mình. Nó giống 1 bài giảng đạo đức.
    Chuyện của chị Bi2013 là chuyện đời, nghe rất thực. Ai cũng tự rút ra được vài điều gì đó. Thanks.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không ai muốn mình làm bồ mà chẳng phải vợ, chỉ là do duyên phận, bản lĩnh mổi ng một khác, mình cũng đang gần giống như cô bồ đó, mình cũng ko bít nên làm thế nào cho đúng, vướng thì tội, buông thì khổ..!!! haizzza
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à bạn nhầm rồi ý chủ top là khi người vợ vứt người chồng đi, còn như hoàn cảnh của bạn là người chồng bỏ vợ rồi còn gì
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng giống hoàn cảnh #MeTrucLinhHg, nhưng luc đó ck mình chỉ ở với nhỏ đó thôi, k cưới xin vì lý do đặc biệt, mình hiểu đc, Nó cũng bỏ ck, bỏ 2 đứa con còn nhỏ lấy ck khác giàu có hơn, nhưng khi biết mình quen và có y định làm đám cưới với ck mình thì nó quay về chửi bới tùm lum, nói nó k cho ck mình lấy mình, bla..bla.... nó còn maặt dày tới nỗi nt cho mình là hình như đang có thai lần 3 zí ck nữa chuk. nó hơn mình 1t thôi, nhưng cư xử k ra người lớn tý nào. sau này có ck, có con với ng khác zậy mà còn quay lại xin tiền ck mình nữa mới ghê chuk, k phài 1 lần mà 3-4 lần, mỗi lần hơn chụ triệu mới chịu llấy. hỏi trên đời này có ng phụ nữ nào mặt dày hơn nó k chuk. trong khi đó mình là ng nuôi con nó đó, vậy mà k 1 lần hỏi thăm con coi nó sao cả, mỗi lần dt chỉ có xin tiền, với tiền. Nếu không cho thì nó dọa bắt con đi biệt xứ, rùi nói cho mọi ng biết về ck mình hồi đó ở với nó ra làm sao,....bla..bla luôn ak, lúc xin tiền trị bệnh, lúc lại học nghề, lúc lại than k xe xin tiền mua xe, vk ck mình cày như trâu mới tiền chuk có phải nhà máy in tiền đâu mà 3-4 xin 1 lần, mỗi lần mấy chục triệu. đúng là đàn bà cũng nhiều loại lắm, loại này thì đúng là trơ trẽn nhất mình từng gặp ak. k biết có mẹ nào gặp giống mình hok.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3