TIN TÀI TRỢ.

Bản Lĩnh Cô Bồ Trẻ

• 69.4K Lượt chia sẻ
  • 496K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Khi nào b có bé thì còn nhìu chuyện xảy ra lắm nè. Bao nhiêu lần vc cãi nhau vì con chung con riêng r. M nghĩ khó có thể tránh lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mualuaxanh oi sao bạn ko nghĩ cô gái này Thông minh khi đã lựa chọn đúng .có ai dám yêu một người vo tình vô trách nhiệm vậy chứ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Conenmuaxuan
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh! Các mẹ tự yêu và chăm sóc bản thâm mình ý, rảnh qua Vietlinspa nhé! Tra google vietlinkspa.com!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vietlinkspa
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hay nhi . Em cung muon co the tinh tao va ban linh nhu cac chi. Nhung tinh em de noi dien lam
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có mấy ai như cô bồ kia đâu, đa phần họ đều muốn giành giật cho được người mình yêu, muốn được chiếm hữu, muốn được là người chiến thắng nên nhiều người trơ trẽn không từ một thủ đoạn nào. Nếu cô bồ là người tốt thì khi biết đã quen người có vợ là cắt đứt ngay và nói chuyện rõ ràng với người vợ rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Với trường hợp của bạn này thì bạn này đến vói ck khi anh ta đã li dị vợ trước rồi, chứ k phải anh ta có nhân tình rồi vì nhân tình mà bỏ vk. Như vậy thì đâu thể nói anh ta giống trường hợp ở topic này. Vợ ck anh ta chia tay trước đó có thể do nhiều lý do khác nhau, và trường hợp của bạn là người đàn ông tốt, còn người vk kia quá ghê góm, nên bạn đã nhặt dc 1 cục kim cương( người ta thường ví đàn ông đã 1 lần đò là kim cương mà!!!)

Người đàn ông mà đang có vợ, lại có nhân tình, khi vk phát hiện rồi bỏ, lại quay ra nói sẽ cưới nhân tình. Đó là người đàn ông mà k người phụ nữ nào muôn tiền tới nữa. Vì anh ta có thể bỏ vợ đến với nhân tình thì 1 ngày nào đó anh ta cũng bỏ nhân tình(lúc này đã là vk) và đến với một nhân tình khác!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTrucLinhHg Xem bài viết
    Mình là tập 2 của ck m bây giờ. M k tự nhận bản thân thông minh hay ngu ngốc nhưng m thấy m lựa chọn đúng. Cho dù k lấy a ấy m có thể lấy 1 ng ck có thể hon a ấy về mọi mặt vì 1 cô gái 20 tuổi trẻ trung có rất nhiều sự lựa chọn. Có thể là do số phận đã gán ghép m và a 1 ng đàn ông hơn m 10t đã qua 1 lần đò và có 1 đứa con gái. Trk khi lấy nhau cô vợ cũ nhắn tin fb chửi m là dùng đồ phế thải của nó( nó hơn m 6t cơ mà m k thể tôn trọng đc 1 con đàn bà lăng loàn và thích gây sự cho dù đã chia tay nhau như nó) nó chửi m nv r bh nó lại đi giựt ck ng khác đến nỗi vk ng ta đến tận cơ quan đánh ghen nó còn doạ là có thai. Đúng thật là kb xấu hổ. Rồi hôm sau nó đã cặp vs thằng khác đc ngay. Ns nv để các mẹ hiểu rằng kp thằng đàn ông nào bỏ vợ cũng giống nhau. Và kp ng đàn bà nào cũng muốn gìn giữ hp gd. Có gì không phải mong các mẹ bỏ quá cho m. Hihi tuổi đời còn trẻ rất mong có sự chia sẻ,góp ý của các bậc tiền bối.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

- Đọc bài viết của chủ tốp xong cũng muốn chia sẻ chút về nhà em. Chuyện cũng đã đi theo hướng tích cực, nay em xin kể lại.
    Em lấy chồng được 3 năm, và có con 2 tuổi. Người em cao 1m61, da trắng mịn, gương mặt biết cười, thời con gái em cũng khổ vì phải trốn các anh theo đuổi đó ạ , em nói vậy để so sánh với mình khi có con mình xuống cấp thế nào.
    Thời gian đầu vợ chồng sống hạnh phúc, chỉ khi em có bầu to và sinh bé thì cộc sống mới thay đổi.
    Chồng ít quan tâm vợ, ít nói chuyện và giảm sinh hoạt vợ chồng. 2 vợ chồng ở riêng, 1 mình chăm con, không đêm nào em được ngủ thẳng giấc vì con quấy đêm, em mệt nên em cũng ít quan tâm tới chồng hơn. Thỉnh thoảng có hỏi chồng về sự thay đổi đó, anh viện cớ đi làm mệt + việc học cao học nữa nên ít quan tâm vợ con, em lại thương và tin anh. Thời gian ấy em như mẹ mướp ấy ạ, quần áo luộm thuộm, có khi cả ngày đầu không chải , em gầy 1 cách nhanh chóng, em cao 1m61 mà lúc đó em có 45kg thôi, nhìn mình trong gương em cũng thấy tủi thân. 27 tuổi mà như mẹ 30 ấy.
    - Em ở nhà chăm con cho tới 18 tháng, cai sữa cho con và em cho con đi lớp gần nhà ông bà nội. Từ đó thời gian trôi nhanh và em đỡ vất vả hơn. Nhưng đi làm thì vẫn để mặt mộc, quần âu áo sơ mi, lúc đó trong suy nghĩ của em: thời gian của mình là làm nhanh về với con, chồng không quan tâm tới mình thì mình vì con mà sống thôi.
    - Đi làm được 1 năm thì em được 1 cô nhân viên chỗ chồng làm gọi điện về tin đồn của chồng có bồ trong cơ quan. Ko biết sao em ko rơi được nước mắt, tay em run như trong mùa đông lạnh, mà khi đó mùa hè oi nóng.
    - Thời gian ở nhà, lúc rảnh đã đọc nhiều tâm sự của các mẹ trên webtretho có chồng ngoại tình, tâm trạng các mẹ khi đó và cách các mẹ giải quyết vấn đề, nhưng em không nghĩ mình sẽ rơi vào hoàn cảnh đó.
    * 1 vài nét cơ bản tính cách 2 vợ chồng.
    - chồng: tốt tính, hay giúp đỡ người khác ( em yêu tính này), ham chơi, thích tụ tập bạn bè, khi nóng lên thì rất bất cần đời ( vợ chồng hay chiến tranh lạnh cũng vì tính này)
    - vợ: tính thật thà, dễ tin người lắm( đã được người thân nhắc nhở nhiều, nhưng vẫn chưa sửa được), hay suy nghĩ kiểu như: ôn hòa thì thiệt cho mình chút có sao đâu, khi cãi nhau với chồng: chồng nóng thì im lặng, rồi bỏ qua ( tính này sau này em đã sửa và có kết quả khả quan hơn), thích lãng mạn và thích phân tích tâm lý người khác( chắc do đọc nhiều tiểu thuyết bị ngấm)
    * Cách em xử lý vấn đề nhà em như sau:
    - Nói chuyện rõ ràng với chồng về vấn đề này, anh đã xin lỗi vợ vì thời gian vợ vất vả chăm con lại đi tâm sự chuyện gia đình với người khác ( gia đình bên chồng em có chuyện hơi phúc tạp, sau em mới biết), lúc đó chuyện công việc, chuyện gia đình anh ko muốn tâm sự với em vì nghĩ em vất vả nhiều rồi,...bala... bala...
    Anh khẳng định là anh vẫn rất yêu vợ, yêu con, 2 người chỉ dừng ở mức đó thôi, anh không làm gì phải hổ thẹn với vợ con đâu,... ( còn lời người cùng cơ quan chồng thì nói nghe có vẻ tình hình đã nghiêm trọng lắm rồi ấy ạ)
    Em để im cho chồng em nói xong, em ko chảy nước mắt đâu ạ, ngồi im nghe, nhưng tay thì run lên, tim thắt lại, nghĩ nỗi đau da thịt thì gặp bác sĩ sẽ lành, còn nỗi đau này thì tự mình phải tự chữa.
    Em đã nói chuyện với chị kia, trước khi nói chuyện với chồng khoảng 1 tiếng, làm như vậy để xem 2 người nói có giống nhau không.
    Thì quả thực, 2 người nói giống nhau, họ chỉ dừng ở mức như vậy thôi.
    Nhưng các chị trong cơ quan thì thổi lên trời.
    - Quy định của nhà em là: khi bên nào có lỗi, sau khi nhận lỗi và xin lỗi thì sẽ không nói lại lỗi đó nữa, nếu gặp lại lỗi đó thì quyền xử thế nào sẽ do người kia phán xét. Điều này em nghĩ là rất đúng, nó thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau, lỗi lầm có thể sử theo thời gian, nhưng phải có sự vụ đắp, giúp đỡ của đối phương, nhiều nhà đay nghiến nhau mỗi đêm về lỗi lầm đã là quá khứ thì mệt mỏi cả 2 người. Nên khi xảy ra chuyện em nghĩ cũng làm như vậy.
    * Hiện tại: có người bảo em xử lý thế là ngu, là nhu nhược, người khác bảo em là tin chồng thế, còn người hiểu em, thân em thì bảo chắc chồng nể phục em lắm.
    - Em không quan tâm người khác nghĩ thế nào, điều em thấy sau chuyện này là trong tư tưởng của em đã thay đổi, em sống cho mình 1 cách tự nhiên chứ ko như trước, nghĩ mình " phải" sống ....., em cất 1 loạt quần âu, áo sơ mi vào tủ, các kiểu vay được em treo lên, bộ mỹ phẩm cũng đã được em dùng, giày cao gót đi thành thạo, người quen gặp em cũng phải nhìn lại lần thứ 2 mới nhận ra chăng? ( ôi sao trước kia mình vùi dập bản thân qua vậy??), em chú trọng tới bữa ăn của mình hơn, từ 45kg em đã lên 48,5 kg, mục tiêu của em là 50kg cơ ạ. Em thay đổi không phải vì ai khác mà vì chính bản thân em.
    Qua chuyện này, thực lòng em lại sợ mất chồng ( nhưng miệng thì bảo nếu chồng ko còn yêu em thì em không níu kéo chồng đâu), em yêu chồng em hơn trước, khi cảm giác mất nhau thì em mới nhận ra chồng quan trọng với em thế nào.
    - Còn chồng em: trưa nào cũng về ăn cơm với vợ ( trước thì ko thế đâu ạ) trưa nào chồng về sớm hơn thì nấu 1 cơm bầy sẵn trước, em làm cty gần nhà nên tranh thủ nấu cơm trưa. Chiều 2 vợ chồng cùng đón con về ông bà nội.
    Hôm nào trực đêm ( chồng em làm trong bệnh viện) đều rủ vợ đi cùng cho vui ( trước ko thế đậu ạ)
    Thỉnh thoảng chồng rủ vợ đi xem phim, ăn uống ( trước cũng có, nhưng vợ bảo bận con nên ko đi, giờ em gửi con cho ông bà, nghĩ nên đi ra ngoài thay đổi không khí )
    Vợ đi ký hợp đồng, hỏi chồng có rảnh ko, chồng bảo để chồng đưa vợ đi, chồng ra ngoài 1 lát ko sao cả. hii có xe ôm miễn phí tội gì không vâng nhỉ? ( cái này thì thi thoảng em hỏi thôi, sợ cv chồng bận)
    Khoản ....vợ chồng thì thay đổi rõ rệt, chồng tuyên bố là 3 lần/ tuần ( trước 1 lần/ tháng ạ)
    Thỉnh thoảng đi ăn cùng đồng nghiệp của chồng, được đồng nghiệp khen trước mặt, chồng được đà vui lắm.
    - Em vẫn bảo chồng là anh đi cùng bạn hay đi đá bóng cứ bình thường, làm gì theo ý mình thích chứ đừng ngượng ép bản thân.
    - Chồng bảo vợ là anh sống trong hạnh phúc mà không biết hưởng, giờ biết rồi nên phải nắm giữ thôi.
    *** Vậy đó, cuộc sống hiện tại của vợ chồng em đang như vậy, em không biết sau này sẽ thế nào, nhưng em đang rất hạnh phúc.
    p/s: Thời gian người vợ ở nhà chăm con thực sự rất rất cần ông chồng quan tâm, chia sẻ
    Những ông chồng đừng thấy vợ hay cáu gắt, nói nhiều hay xấu xí mà lại dần lánh xa vợ, lúc này các ông nên cùng giúp vợ chăm sóc gia đình, đó là nghĩa vụ làm bố, làm chồng lúc này đó.
    1 vài dòng chia sẻ của em.
    " Mẹ yêu con - Con trai của mẹ."

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ba đồng một mớ đàn ông
    Mua về trộn cám cho gà nó ăn.
    Ai ngờ gà chết nhăng răng.
    Vừa đi vừa chửi đàn ông tốn tiền
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 4,158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Truyện hư cấu vớ vẩn quá, tự dưng lãng phí mất 5ph để đọc
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát
    • 16 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Câu chuyện ngắn nhưng rất ý nghĩa đó. Cho những thằng đàn ông mê muội tỉnh cái đầu ra.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn gái rất bản lĩnh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đã chịu làm bồ thì cũng đã là liêm sỉ đặt ở đống phân rồi. Thằng chồng khốn nạn thì mới cặp bồ, bỏ vợ bở con. Thực ra nói cho có giá chứ cái loại chồng này vợ con thoát được đã là may mắn, tất cả đều là sự ích kỷ và bản năng không hơn cả loài vật.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghĩ tuy câu chuyện có chút hư cấu, nhưng không phải là không làm được. Mình từng có người đã có gia đình thích, nhưng mình luôn khuyên anh ta về với gia đình và chăm sóc con cái. Mình luôn muốn anh ta trân trọng những gì đang có. Còn về phần mình, bạn trai mình mới mất, mình đã rất đau khổ, nhưng hiểu ra rằng bạn trai mình khi sống hoặc lúc mất cũng muốn mình được hạnh phúc thôi, nên mình sẽ cố. Cuộc sống đôi khi là sống thành thật và yêu thương và hiểu chuyện. Mình nghĩ cuộc sống này vẫn sẽ có những người con gái biết khuyên những ông chồng muốn ruồng bỏ vợ về với vợ. Vì đơn giản, những người đó đã hiểu được điều gì cần cho họ, và tình yêu là như thế nào.
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ut82 Xem bài viết
    Hoàn cảnh mình giống bạn nè, vk cũ giờ đã có con với người khác (con ngoài giá thú vì cũng vụng trộm với nhau) nhưng luôn quậy phá vk ck mình, 2 đứa con ck thì rất là thương mình nhất là bé gái, coi mình hơn mẹ nó nữa. Cuộc đời trớ trêu lắm, cứ xô đẩy mãi thôi, cứ như cái duyên cái nợ vậy. Trước đây chả bao giờ nghĩ rằng mình lại làm tập hai bao giờ
    Rồi sẽ có chuyện, con anh và con chúng ta, lúc đó bạn có còn đủ bãn lĩnh nói câu trên là mình nễ bạn thật lòng dù mình lớn tuổi hơn... Khi bạn có con rồi, khổ cách mấy, cực cách mấy cũng ráng đối xử tốt với hai đứa nhỏ nhé, cơm có thể không cho chúng ăn no, học hành có thể là như học dạng phổ cập, nhưng đừng hành hạ tinh thần bọn nó nhé. Nhất là chửi mẹ bọn nó nhá, hay là than thân trách phận vì mẹ bọn mày thế này thế kia mà tao phải khổ. Trẻ con vô tội mà.
    • 41 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình chưa có gia đình nên ko dám bình luận gì nhiều sợ nói lại sai nhiều ng vẫn nghĩ yêu là ko có lỗi nhưng yêu mà làm ai đó tổn thương phá nát hạnh phúc của người khác làm cho con ko có cha có mẹ là 1 điều vô cùng cấm kị, riêng bản thân mình ko dám nói trước nhưng nhất định nhất định là mình sẽ ko làm cái tội phá nát hạnh phúc gia trang của người khác giành giật về làm của riêng mình đâu, theo mình đó là 1 tình yêu đầy tội lỗi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nói rất chuẩn
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Câu chuyện này về một Con bồ dởm đời. Phá nát một gia đình. Ngoại tình với chồng nhà ng ta còn thích giảng đạo lý.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đồ đàn ông đều như vậy chỉ có mỗi đàn bà biết an phận,còn đàn ông hình như không biết hai từ đấy.
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy mà ba tôi từ lúc ly hôn mẹ tôi tới giờ đã gần 5 năm mà chưa 1 lần về thăm con .... đám cưới con mình cũng chẳng đoái hoài đến...
    P/s: có vẽ như khó tin những lời mình nói nhưng đó là sự thật.....
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng từng nói tương tự điều này với 1 thằng có vợ (mình cũng từng là bồ của đàn ông có vợ) => "vợ có thể thay như thay áo nhưng con cái luôn là quan trọng nhất. Và để nuôi dậy các con anh không người đàn bà nào tốt hơn mẹ của chúng."
    nó còn đòi quyền nuôi con của chị ấy nữa chứ. HÃM