Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bạn làm gì khi thấy chồng nhắn tin qua lại với nhiều người con gái khác.

• 3 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cứ suy nghĩ mãi không biết phải làm gì để tâm mình ko phải suy nghĩ đến những mỗi quan hệ của chồng khi nt qua lại với các cô gái. Theo mình biết là quen lâu rồi, mức độ tình cảm mình ko biết đi đến đâu mà tháng nào mình xem bill thanh toán tiền đt cứ thấy mấy số đt đó cứ nt qua lại hoài. (Công việc ox làm xa nhà cuối tuần mới về nhà lần). Từ lúc quen nhau đã có vậy rùi, lâu lâu thấy mấy số đt nt, Tính mình thì thấy ko làm ầm liên lên được khi mình biết mình chỉ âm thầm theo dõi xem những cuộc nt đó ntn nếu cứ kéo dài thời gian vẫn thế mình mới lên tiếng. Hồi mới quen thì mình còn làm ầm ầm lên nói chung rồi thì giận hờn năm ngày mười bửa rùi nhận được những lời hứa sẽ bỏ ko có chuyện đó xãy ra nữa, rồi cũng cho qua. Và.... rồi sau đó anh hay để chế độ im lặng khi gặp mình...đt lúc nào cũng kè kè bên mình. ( Anh thuộc típ ng chịu khó, siêng năng, biết lấy lòng mọi người, không thích mất lòng ai..đi đâu ai cũng mến). Những lần mình lên tiếng mình nói ko muôn thấy tình trạng này hoài là anh từ bỏ ko liên lạc những ng đó nữa " ko còn thấy liên lạc nữa... Thật sự từ ngày quen mình cho đến khi cưới giận hờn có cũng vượt qua nhiều khó khăn, nói chung lễ tết luôn bên cạnh mình. Và những gì anh đối với mình và gia đình mình đã tạo được lòng tin trong mình với anh. Mình tin anh iu mình rồi mình đi đến kết hôn. Anh cũng lo cho mình đầy đủ chu toàn trong đám cưới, mình cũng thấy hãnh diện về chồng mình,( Anh sống tự lập từ nhỏ nên những gì anh làm được để lo cho mình thì đó đối mình là điều hãnh hiện về anh). Nhưng gần đây mình lại thấy những số đt khác nt qua lại thường xuyên mình lại âm thầm theo dõi xem nó kéo dài được đến lúc nào. Giờ thì mình và anh đã cưới nên mình tự nhủ với lòng ko làm ầm ầm lên được bây giờ ko như lúc còn iu nhau, phải tìm cách nói cho anh biết những suy nghĩ của mình. Các bạn cũng biết cái gì dồn nén trong lòng nó mệt mõi lắm trong khoảng thời gian đó mình lúc nào cũng suy nghĩ phải nói làm sao cho chồng mình hiểu lòng mình. Vì cưới rồi chẳng lẽ cãi nhau ầm ầm rùi bỏ nhau, giận rồi cũng huề nên mình phải tìm cách nói sao cho anh ấy hiêu lòng mình mà ko phải lớn chuyện vì mới cưới có mấy tháng thôi mà. Rồi cũng được 2 tháng từ ngày mình để ý những tn lạ mình quyết định nói ra lòng mình. Vì lúc đó mình đã có đủ những thứ mình cần để nói mà chồng ko chối cãi được ( Tính chồng mình ko thể nói khơi khơi được, phải có bằng chứng) Trong khi suy nghĩ ko biết nói gì thì vô tình số máy lạ đó nt cho chồng mình, số máy ko có tên mình đã "me" số đó lâu rùi liếc sơ là biết liền. Chồng mình thấy tn xem sơ xóa ngay, mình thuộc lòng số đó mà. Mình hỏi số đó là ai ox ko nói, tự nhủ là đủ cơ sở để nói ra mọi thứ dồn nén bấy lâu rùi nhưng tự nhiên lúc đó mình ko nói được mình im lặng. ox mình chắc biết mình bùn nên cứ hỏi: -có gì thì nói ra nha đừng im lặng. Chẳng hiểu sao mình vẫn cứ im lặng đi lấy nước vào phòng(vì tối đi ngủ ox mình hay uống nước). Lấy nước xong vào mình nói: -Thôi ngủ nha anh.
    Và vẫn câu nói đó: - Có gì nói đừng im lặng mà.
    Mình trả lời: Vậy anh có gì để nói với em ko?
    - Anh ko có gì để nói hết
    - Uhm, vậy thôi ngủ nhé
    - Quay qua anh nói cho nghe nè. Muốn biết gì anh nói em nghe.
    Thế là quay qua mình hỏi và nói hết những suy nghĩ của mình. Anh im lặng đúng như mình nghĩ ko hề chối cãi và hứa sẽ ko bao giờ nt liên lạc nữa. ui đủ thứ hứa hẹn thề thốt. "Nói chung mục đích mình là nói để hiểu chứ ko muốn làm lớn chuyện nên mình cho qua và nói một câu: "Nhà là anh xây, nếu anh muốn đốt nhà thì lúc đó đừng hối hận nhé. Em ko muốn là ng vợ nói nhiều lèm bèm mãi. Nói ít hiểu nhiều nhé!"
    Thế là hứa hẹn rùi huề. Đúng như những lời hứa thế là những số đt và tin nhắn biến mất ko còn xuất hiện nữa cũng được 1 tháng mấy rùi. Giờ thì lại một phát hiện mới có vài số khác lại nt qua lại. Theo mình biết thì chắc cũng quen biết lâu rùi những vẫn qua lại,có người khi biết ox mình có vợ vẫn nt níu kéo, mà ox mình thì cứ lằn nhằn dường như sợ mất lòng ng ta hay sao ấy chẳng hiểu nổi. Theo như hiện tại tình cảm vc mình vẫn bình thường mình ko có gì ảnh hưởng hết. Thật sự mình cảm thấy anh vẫn tốt với mình như ngày nào đối với ba mẹ mình thì luôn kính trọng hiếu thuận. Thực ra cuộc sống vc mình chỉ bùn anh mỗi việc đấy thôi, mình thì ở nhà chồng ở xa mà cứ thấy tình trạng này hoài mệt mõi thật. Bây giờ mình cứ lẫn quẩn cái vòng suy nghĩ nên bỏ qua ko quan tâm tới những nt đó nữa hay lại cứ âm thầm rồi đợi lúc nào đó nói tiếp. Ở xa nhau nên khó nói chuyện lắm. Mình cũng ko muốn mỗi lần ox về nhà lại có không khí ko vui. Nhiều lúc những điều đó làm mình giảm bớt lòng tin ở chồng. Mình sợ lâu ngày lòng tin mình sẽ giảm rồi đâm ra chán chồng. Mình tự nhủ nếu ng ra đi ko níu kéo nhưng liệu mình chịu đựng được bao lâu đây. Nhiều lúc mình cứ nghĩ cho qua là chắc bạn bè nt qua lại hỏi thăm nhau thôi nhưng cứ 3,4 bửa lại thấy nt qua lại đt cứ vậy sao chấp nhận được. Mà mình nghĩ làm căn quá thì ng ta càng tự vệ nhiều hơn. Thiệt là nan giải,,,ai có kinh nghiệm giúp mình thoát khỏi cái vòng lẫn quẩn này với. Hay là vờ như " ko biết, ko nghe, không thấy" để giữ vững lòng tin với chồng đây.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Haizz mỗi chồng có điểm xấu khác nhau...
    Để ổng thoải mái đi, mình cũng nhắn tin như ông ý... Càng nhắn trước mặt thì càng tốt. Nếu ông ý không ưng thì cả hai ngồi lại nói chuyện.
    Chứ nói mấy ông ý thì 10 năm cũng không thay đổi đâu, lại dễ vỡ tan hạnh phúc gia đình thôi.
    Hãy thoải mái trong suy nghĩ, nhưng đừng lơ là nếu phát hiện có chuyện gì đó đi quá xa...
    Hộp sơ cứu Johnson & Johnson từ USA cho cả nhà an toàn!
    https://zaodich.com/forum/f2490/bo-so.../#post25568212
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

hazzzz.chung quy là chồng lăng nhăng.bỏ qua đc mà vui vẻ lên mà sống thì mới thanh thản đc bạn à! Chú bạn đủ nghị lực nhé.hiii
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đàn ông nó vậy đấy các mẹ ơi, chục người thì hết 9 người lăng nhăng trăng gió. Chấp nhận để sống tiếp, nếu quá đáng, cho lên đường lun, việc j cứ phải chịu đựng
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

phải làm manh bạo vào chị ơi không là nguy hiểm đấy.tôi là đàn ông nên tôi biết mà.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẽ với mình. Mình nghĩ chắc " nhẫn " thêm thời gian xem sao. Nói chung iu thì iu lắm cơ. Nhưng mà cứ tình trạng này hoài chắc sẽ phải nc cho ra ngô ra khoai một lần vào một ngày trời u ám nào đó chứ mình mà "lơ huyền" hoài có khi lại nghĩ mình ko biết gì mà đôi khi sa ngã cũng nên....haizzz khổ ải vô biên....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,548 Bài viết

• 862 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đàn bà đến là khổ , suốt ngày phải lo giữ chồng, thế còn các ông chồng sao ko lo giữ vợ nhỉ? ông nào cũng muốn thêm, chả muốn bớt, cứ thả câu...được e nào thì được..ko được cũng chả mất gì....Ôi cuộc đời...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 331 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh1212207 Xem bài viết
    Mình cứ suy nghĩ mãi không biết phải làm gì để tâm mình ko phải suy nghĩ đến những mỗi quan hệ của chồng khi nt qua lại với các cô gái. Theo mình biết là quen lâu rồi, mức độ tình cảm mình ko biết đi đến đâu mà tháng nào mình xem bill thanh toán tiền đt cứ thấy mấy số đt đó cứ nt qua lại hoài. (Công việc ox làm xa nhà cuối tuần mới về nhà lần). Từ lúc quen nhau đã có vậy rùi, lâu lâu thấy mấy số đt nt, Tính mình thì thấy ko làm ầm liên lên được khi mình biết mình chỉ âm thầm theo dõi xem những cuộc nt đó ntn nếu cứ kéo dài thời gian vẫn thế mình mới lên tiếng. Hồi mới quen thì mình còn làm ầm ầm lên nói chung rồi thì giận hờn năm ngày mười bửa rùi nhận được những lời hứa sẽ bỏ ko có chuyện đó xãy ra nữa, rồi cũng cho qua. Và.... rồi sau đó anh hay để chế độ im lặng khi gặp mình...đt lúc nào cũng kè kè bên mình. ( Anh thuộc típ ng chịu khó, siêng năng, biết lấy lòng mọi người, không thích mất lòng ai..đi đâu ai cũng mến). Những lần mình lên tiếng mình nói ko muôn thấy tình trạng này hoài là anh từ bỏ ko liên lạc những ng đó nữa " ko còn thấy liên lạc nữa... Thật sự từ ngày quen mình cho đến khi cưới giận hờn có cũng vượt qua nhiều khó khăn, nói chung lễ tết luôn bên cạnh mình. Và những gì anh đối với mình và gia đình mình đã tạo được lòng tin trong mình với anh. Mình tin anh iu mình rồi mình đi đến kết hôn. Anh cũng lo cho mình đầy đủ chu toàn trong đám cưới, mình cũng thấy hãnh diện về chồng mình,( Anh sống tự lập từ nhỏ nên những gì anh làm được để lo cho mình thì đó đối mình là điều hãnh hiện về anh). Nhưng gần đây mình lại thấy những số đt khác nt qua lại thường xuyên mình lại âm thầm theo dõi xem nó kéo dài được đến lúc nào. Giờ thì mình và anh đã cưới nên mình tự nhủ với lòng ko làm ầm ầm lên được bây giờ ko như lúc còn iu nhau, phải tìm cách nói cho anh biết những suy nghĩ của mình. Các bạn cũng biết cái gì dồn nén trong lòng nó mệt mõi lắm trong khoảng thời gian đó mình lúc nào cũng suy nghĩ phải nói làm sao cho chồng mình hiểu lòng mình. Vì cưới rồi chẳng lẽ cãi nhau ầm ầm rùi bỏ nhau, giận rồi cũng huề nên mình phải tìm cách nói sao cho anh ấy hiêu lòng mình mà ko phải lớn chuyện vì mới cưới có mấy tháng thôi mà. Rồi cũng được 2 tháng từ ngày mình để ý những tn lạ mình quyết định nói ra lòng mình. Vì lúc đó mình đã có đủ những thứ mình cần để nói mà chồng ko chối cãi được ( Tính chồng mình ko thể nói khơi khơi được, phải có bằng chứng) Trong khi suy nghĩ ko biết nói gì thì vô tình số máy lạ đó nt cho chồng mình, số máy ko có tên mình đã "me" số đó lâu rùi liếc sơ là biết liền. Chồng mình thấy tn xem sơ xóa ngay, mình thuộc lòng số đó mà. Mình hỏi số đó là ai ox ko nói, tự nhủ là đủ cơ sở để nói ra mọi thứ dồn nén bấy lâu rùi nhưng tự nhiên lúc đó mình ko nói được mình im lặng. ox mình chắc biết mình bùn nên cứ hỏi: -có gì thì nói ra nha đừng im lặng. Chẳng hiểu sao mình vẫn cứ im lặng đi lấy nước vào phòng(vì tối đi ngủ ox mình hay uống nước). Lấy nước xong vào mình nói: -Thôi ngủ nha anh.
    Và vẫn câu nói đó: - Có gì nói đừng im lặng mà.
    Mình trả lời: Vậy anh có gì để nói với em ko?
    - Anh ko có gì để nói hết
    - Uhm, vậy thôi ngủ nhé
    - Quay qua anh nói cho nghe nè. Muốn biết gì anh nói em nghe.
    Thế là quay qua mình hỏi và nói hết những suy nghĩ của mình. Anh im lặng đúng như mình nghĩ ko hề chối cãi và hứa sẽ ko bao giờ nt liên lạc nữa. ui đủ thứ hứa hẹn thề thốt. "Nói chung mục đích mình là nói để hiểu chứ ko muốn làm lớn chuyện nên mình cho qua và nói một câu: "Nhà là anh xây, nếu anh muốn đốt nhà thì lúc đó đừng hối hận nhé. Em ko muốn là ng vợ nói nhiều lèm bèm mãi. Nói ít hiểu nhiều nhé!"
    Thế là hứa hẹn rùi huề. Đúng như những lời hứa thế là những số đt và tin nhắn biến mất ko còn xuất hiện nữa cũng được 1 tháng mấy rùi. Giờ thì lại một phát hiện mới có vài số khác lại nt qua lại. Theo mình biết thì chắc cũng quen biết lâu rùi những vẫn qua lại,có người khi biết ox mình có vợ vẫn nt níu kéo, mà ox mình thì cứ lằn nhằn dường như sợ mất lòng ng ta hay sao ấy chẳng hiểu nổi. Theo như hiện tại tình cảm vc mình vẫn bình thường mình ko có gì ảnh hưởng hết. Thật sự mình cảm thấy anh vẫn tốt với mình như ngày nào đối với ba mẹ mình thì luôn kính trọng hiếu thuận. Thực ra cuộc sống vc mình chỉ bùn anh mỗi việc đấy thôi, mình thì ở nhà chồng ở xa mà cứ thấy tình trạng này hoài mệt mõi thật. Bây giờ mình cứ lẫn quẩn cái vòng suy nghĩ nên bỏ qua ko quan tâm tới những nt đó nữa hay lại cứ âm thầm rồi đợi lúc nào đó nói tiếp. Ở xa nhau nên khó nói chuyện lắm. Mình cũng ko muốn mỗi lần ox về nhà lại có không khí ko vui. Nhiều lúc những điều đó làm mình giảm bớt lòng tin ở chồng. Mình sợ lâu ngày lòng tin mình sẽ giảm rồi đâm ra chán chồng. Mình tự nhủ nếu ng ra đi ko níu kéo nhưng liệu mình chịu đựng được bao lâu đây. Nhiều lúc mình cứ nghĩ cho qua là chắc bạn bè nt qua lại hỏi thăm nhau thôi nhưng cứ 3,4 bửa lại thấy nt qua lại đt cứ vậy sao chấp nhận được. Mà mình nghĩ làm căn quá thì ng ta càng tự vệ nhiều hơn. Thiệt là nan giải,,,ai có kinh nghiệm giúp mình thoát khỏi cái vòng lẫn quẩn này với. Hay là vờ như " ko biết, ko nghe, không thấy" để giữ vững lòng tin với chồng đây.

Chuyện nhỏ, vụ tin nhắn hay quản lý cái điện thoại, là chuyên môn của lão, mợ sài thì ới lão qua yahoo: newland888, giá cả phải chăng
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gần đây lòng tin của mình với chồng dường như mình cảm thấy có lung lay rùi. Mình hay để ý những hành động cử chỉ của chồng. Những lúc mình đt hay nt ko trả lời mình thường ghi chú lại để có khi cần kiểm chứng thì xem. Chẳng phải tự nhiên mình thế đâu. Vì tình cờ có một phát hiện mới. Mình vô tình đọc được tin nhắn của chồng gửi cho một ng con gái.
    - Rảnh ko uống cafe.
    - Không rồi, em đang ở ct t4 mới về.
    - Vậy xuống ct uống há,
    ....
    - Nói vậy thôi chứ tối về mệt lắm, vậy thứ 3 về đi ở đây đêm rùi về.
    - Bao giờ em rảnh em alo.
    Đọc xong tự nhiên lòng nó sao sao ấy, bùn bùn chẳng biết phải làm thế nào. Thầm nghĩ chắc có lẽ bạn bè lâu ngày nên muốn mời cafe nhưng nghĩ là nghĩ vậy chứ lòng vẫn bất an. Nhưng chẳng lẽ lôi chồng ra hạch hỏi cho ra lẽ.... Trả lời thì chắc có câu trả lời đó nhưng làm sao biết đo là sự thật hay ko đây. Thế là lại quyết định âm thầm và lặng lẽ ...(lại tự làm khổ mình vì ko muốn bức dây động rừng).... điệu này đau não thật....Tin vẫn tin mà ngờ vẫn ngờ ... Cảnh giác vẫn hơn...khổ ải vô biên...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hoàn cảnh của em và chị giống nhau thật, ở xa lâu lâu về lần lại phát hiện những tn như thế, hỏi thì chồng trả lời vòng vo, thế là em im lặng. A cũng nhận ra sự khác thường ở e, rồi cũng hỏi rồi giải thích rồi tha thứ, nhưng lòng tin thì dần mất đi, đã có con với nhau rồi giờ hi vọng vì trách nhiệm mà có thể sống với nhau tiếp. A hứa sẽ thay đổi, ko nt nữa, a nói e lấy hết tiền lương đi, để lại a vài tr tiêu thôi, a nói đừng chán a nhé, a nói chỉ vì xa vợ con về nhà 4 bức tường buồn quá, nt chọc gái cho đỡ buồn... Nhưng cứ nghĩ đến chuyện a nt với người đó đến 1-2 h sáng thì tôi ko thể tin a đc. Có lẽ cứ tiếp tục xem thái độ a một thời gian xem sao rồi quyết đinh thôi
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kinh thật đấy, cần phải cảnh giác cao độ
    • KLN
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị chủ topic phải cẩn thận đấy chị. Theo em nếu chị nghi ngờ, mà hỏi chồng không ăn thua thì thử thuê thám tử điều tra, hoặc chị thử bất ngờ lên thăm chỗ anh ở và làm việc xem sao. Nhìn tận mắt "hiện trường" sẽ cảm nhận được nhiều thứ hơn là ngồi nhà đoán già đoán non. Có đau thà đau một lần còn hơn.

Chồng chị N.Diem tối về nhìn 4 bức tường, buồn quá nhắn tin với gái đến 1-2 giờ là cũng đang lo đấy chị. Chứ vợ để làm gì mà không gọi về tâm sự nói chyện? Lại đi tâm sự với ai?
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chồng mình cũng có thói quen nhắn tin với con gái, vợ bắt được thì chuyển sang cô khác, cứ như thế đến cho đến bây giờ chưa dừng lại. điện thoại anh cài đặt mấy lớp mật khẩu để phòng lúc nhắn xong quên xóa.
    Cảm giác đau đớn lắm các chị ạ, Mình mong các bạn chưa có gia đình trước khi cắm đầu nhắn tin với trai thì hãy bỏ chút thời gian ra tìm hiểu nhé, chứ đừng làm tổn thương người vợ. và đổ tội cho vợ ng ta ko biết giữ chồng, ai đã từng đi qua nỗi đau này mới thấu hiểu cho nhau.
    Lúc mình biết đọc được tin nhắn mà anh với cô ta nhắn tin với nhau, mình đã suy sụp và gục ngã vì mình không tin đó là chồng mình, hơn 5 năm lấy nhau anh chưa từng nhắn tin ngọt ngào như thế, anh chưa từng lắng nghe và chia sẻ mọi buồn vui với mình, anh chưa từng quan tâm mình, anh là một người chồng vô cùng lười nhác,
    anh chưa từng chụp hình cho mình bằng chiếc điện thoại của anh, anh chưa từng nắm tay mình, anh chưa từng động viên mình. Thế những với người ta anh lại ah ơi, anh lạng mạn đủ điều. Em đã kịp nhìn kỹ khuôn mặt cô gái chen gang hạnh phúc của em, em bỏ làm lần tìm cô ấy trong 600 ng bạn của anh, em xem kết bạn với cô ấy, anh hỏi tuổi, em hỏi mọi điều về cô ấy. cô ấy là nghề cắm và bán hoa đám tang. Em đã nói cho cô ấy biết những nỗi đau mà em đã chịu đựng, cô ấy đã hứa và xin lỗi đã làm tổn thương em. Em mừng vì cô ấy đã hiểu.
    Một thời gian sau: Anh đi làm về tới nhà, ah thấy con gái xinh quá, anh lấy đt ra chụp hình thì vô tình em đứng bên cạnh thấy có hình một cô gái , anh mới chụp lúc 15h 30, giờ này anh đang làm việc mà sau cô ấy lại ngồi ở quán cafe được, Em ghen tỵ quá, ít ra cô ấy được anh chụp hình. Dù mọi lời anh thanh mình nhưng trong em đã thêm một lần tổn thương.
    Một thời gian sau, Hôm đó anh nghỉ làm ở nhà, buổi trưa em về đột xuất, và em kêu thợ về sinh máy lạnh thì điện thoại em để quên ở cty, em lấy đt của anh thì đột nhiên có cuộc gọi đến, anh giật mình giật cái đt, anh bấm nút tắt, bên kia lại gọi lại anh lại giật mình, anh bấm tắt, anh ko dám nghe và ko dám cho em cầm đt của anh nữa, nhưng em đã thuộc được sdt đó, em lên cty em lưu vào đt của em thì có zalo của cô ấy, có lẽ cô ấy đã hiểu là anh đã có vợ nên em nhắn tin, cô ấy ko trả lời, em gọi rất nhieuf lần cô ấy ko dám nghe đt.
    Một thời gian sau: anh lại bận rộn với đt và lạnh lùng với em, anh đi trực nguyên cả tuần, lúc ở bện ẹ con em anh cả cầm đt mắt anh đảo đảo xem em ở đâu, em đủ hiểu, em tìm mọi cách mở mật khẩu ra, em lấy thông tin cô gái đó, em đã dành thời gian chát với cô ấy, cô ấy đã nói với em là anh nói là anh chưa có gia đình, anh mới chia tay bạn gái, anh hẹn hò với cô ta tại, anh đi chơi, hôm qua thôi anh báo trực thực ra anh ở lại để đi chơi cùng cô ấy, những gì cô ấy thú nhận mà em đã gục ngã, đúng ko được, em đau lắm, em nói cho cô ấy nghe những tổn thương của em, cô ấy đã đồng cảm và hứa ko liên lạc với anh.
    Một thời gian sau, hai vợ chồng đang xem hài trên đt của anh thì con khác lại nhắn tin:" anh đang làm gì vậy? em điề tra thì ra cô ấy ở ngay công ty em, anh đã từng đến nhưng anh chưa từng nhớ tên đường và địa chỉ của cty em.
    Ngày hôm sau gia đình anh gọi video, hai vợ chồng đang nói chuyện con khác lại nhắn tin cho anh.
    Lỗi tại em hay tại anh, và em luôn sẵn sàng để ly hôn anh rồi, nhưng nghĩ cho con gái mà em lại cố gắng kìm nén. Những cô gái mà anh nhắn tin thì nhan sắc đâu là gì so với vợ của anh.
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitay0711 Xem bài viết
    Chồng mình cũng có thói quen nhắn tin với con gái, vợ bắt được thì chuyển sang cô khác, cứ như thế đến cho đến bây giờ chưa dừng lại. điện thoại anh cài đặt mấy lớp mật khẩu để phòng lúc nhắn xong quên xóa.
    Cảm giác đau đớn lắm các chị ạ, Mình mong các bạn chưa có gia đình trước khi cắm đầu nhắn tin với trai thì hãy bỏ chút thời gian ra tìm hiểu nhé, chứ đừng làm tổn thương người vợ. và đổ tội cho vợ ng ta ko biết giữ chồng, ai đã từng đi qua nỗi đau này mới thấu hiểu cho nhau.
    Lúc mình biết đọc được tin nhắn mà anh với cô ta nhắn tin với nhau, mình đã suy sụp và gục ngã vì mình không tin đó là chồng mình, hơn 5 năm lấy nhau anh chưa từng nhắn tin ngọt ngào như thế, anh chưa từng lắng nghe và chia sẻ mọi buồn vui với mình, anh chưa từng quan tâm mình, anh là một người chồng vô cùng lười nhác,
    anh chưa từng chụp hình cho mình bằng chiếc điện thoại của anh, anh chưa từng nắm tay mình, anh chưa từng động viên mình. Thế những với người ta anh lại ah ơi, anh lạng mạn đủ điều. Em đã kịp nhìn kỹ khuôn mặt cô gái chen gang hạnh phúc của em, em bỏ làm lần tìm cô ấy trong 600 ng bạn của anh, em xem kết bạn với cô ấy, anh hỏi tuổi, em hỏi mọi điều về cô ấy. cô ấy là nghề cắm và bán hoa đám tang. Em đã nói cho cô ấy biết những nỗi đau mà em đã chịu đựng, cô ấy đã hứa và xin lỗi đã làm tổn thương em. Em mừng vì cô ấy đã hiểu.
    Một thời gian sau: Anh đi làm về tới nhà, ah thấy con gái xinh quá, anh lấy đt ra chụp hình thì vô tình em đứng bên cạnh thấy có hình một cô gái , anh mới chụp lúc 15h 30, giờ này anh đang làm việc mà sau cô ấy lại ngồi ở quán cafe được, Em ghen tỵ quá, ít ra cô ấy được anh chụp hình. Dù mọi lời anh thanh mình nhưng trong em đã thêm một lần tổn thương.
    Một thời gian sau, Hôm đó anh nghỉ làm ở nhà, buổi trưa em về đột xuất, và em kêu thợ về sinh máy lạnh thì điện thoại em để quên ở cty, em lấy đt của anh thì đột nhiên có cuộc gọi đến, anh giật mình giật cái đt, anh bấm nút tắt, bên kia lại gọi lại anh lại giật mình, anh bấm tắt, anh ko dám nghe và ko dám cho em cầm đt của anh nữa, nhưng em đã thuộc được sdt đó, em lên cty em lưu vào đt của em thì có zalo của cô ấy, có lẽ cô ấy đã hiểu là anh đã có vợ nên em nhắn tin, cô ấy ko trả lời, em gọi rất nhieuf lần cô ấy ko dám nghe đt.
    Một thời gian sau: anh lại bận rộn với đt và lạnh lùng với em, anh đi trực nguyên cả tuần, lúc ở bện ẹ con em anh cả cầm đt mắt anh đảo đảo xem em ở đâu, em đủ hiểu, em tìm mọi cách mở mật khẩu ra, em lấy thông tin cô gái đó, em đã dành thời gian chát với cô ấy, cô ấy đã nói với em là anh nói là anh chưa có gia đình, anh mới chia tay bạn gái, anh hẹn hò với cô ta tại, anh đi chơi, hôm qua thôi anh báo trực thực ra anh ở lại để đi chơi cùng cô ấy, những gì cô ấy thú nhận mà em đã gục ngã, đúng ko được, em đau lắm, em nói cho cô ấy nghe những tổn thương của em, cô ấy đã đồng cảm và hứa ko liên lạc với anh.
    Một thời gian sau, hai vợ chồng đang xem hài trên đt của anh thì con khác lại nhắn tin:" anh đang làm gì vậy? em điề tra thì ra cô ấy ở ngay công ty em, anh đã từng đến nhưng anh chưa từng nhớ tên đường và địa chỉ của cty em.
    Ngày hôm sau gia đình anh gọi video, hai vợ chồng đang nói chuyện con khác lại nhắn tin cho anh.
    Lỗi tại em hay tại anh, và em luôn sẵn sàng để ly hôn anh rồi, nhưng nghĩ cho con gái mà em lại cố gắng kìm nén. Những cô gái mà anh nhắn tin thì nhan sắc đâu là gì so với vợ của anh.
    em mà là chị em chém mẹ cái đầu của thằng ck đấy rồi, lần đâu tiên em phát hiện ra ck em có chat chit với gái xin số dt, em đập nhà đập cửa, em đuổi ra khói nhà, em đạp vào mặt,... làm đủ kiểu cho ck em thấy là "tôi ko phải dạng vừa đâu" đừng có đùa với tôi, nc xã giao cho vui ah??? "có vợ có con rồi chát chít với gái làm gì? ý đồ gì???" mẹ tối ngủ em lấy gối nhấn cho nghẹt thở,.... cãi nhau cho đã em mệt em ngủ, tối tức quá ngủ ko dc dậy em đuổi ra ngoài...mệt lôi gối ra ngoài nằm, em lấy qoạt lấy gối đi hết "anh phải trả giá cho những gì anh làm, anh ko đủ tư cách để ăn ngủ sung sướng ngủ thẳng cảng sau khi làm tôi đau khổ".... kết..... quỳ gối xin lỗi vk....lúc đầu đòi lý hôn chứ ko quỳ đâu, ck bảo "nếu tôi có đi ngoại tình ra ngoài ngủ với gái mới phải xl chứ đã có gì đâu" ...mình nói ko biết có gì hay ko nhưng tôi muốn anh thật tâm hối lỗi thì tôi cho qua ko thì tôi sẽ dày vò dằm vặt anh....ck cũng mệt mõi quá rồi, cũng chiều và sợ vk nên đành quỳ xin lỗi....anh yêu em....quỳ kiểu thân mật chứ ko phải kiểu hạ tháp mình nhe các bạn!!!! hichicc....sau này cũng còn tòm tem nt chat chit zalo gái gú, nhưng sợ mình tịt....thấy mình có vẻ nghi nghi là xoa ngay và luôn....xóa luôn tài khoản luôn! giờ vẫn ghen tuông, nưng tìm cách làm cho quan hệ vk ck trở lên mới mẻ lên, chứ ở với nhau lâu ngày nó chán nó tìm con khác đổi gió thì chết dở....chắc ko bỏ vk dc....nhưng cũng tòm tem luồn gió mới....yêu cầu mình luôn luôn mới mẻ....tươi trẻ thì sẽ ko lo nữa....mình đang cố gắng đây!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ah quên ko phải chém mẹ cái đầu ck là giết luôn nhé, em ko làm như vậy, ý là làm căng ra, căng như dây đàn như em đó....nhưng điều này áp dụng từ lần đâu tiên bắ gặp để ko có những lầm sau, chứ lần đầu bỏ qua suông sẻ sẽ có nhiều nhiều lần tái diễn. Như em kễ thì hơi quá,....nhưng thực tế thì là làm đủ kiểu đan xen, nhẹ nhàng, và nổi điên, nói,...khóc lóc, và chửi rủa ....đan xen
    • 18 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mấy chị phải làm căng len. Lúc nhu lúc cương. Bình thường mình ít cài nhàu, lèm bèm tiền bạc thoi, để ko khí trong nhà dễ chịu, dịu đang với Ck. Còn xảy r chuyện nhất là lăng nhăng này thì phải triệt để, làm ầm len. Xd ko cần lão, đi ko đc thì bỏ. Đừng để lão nghĩ rằng mỏi chan quay về vẫn có vợ thứ tha. Quen đi nhé!
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

có một người quen đã có gia đình nhắn tin tình cảm với mình, hàng ngày anh chúc mừng, hỏi han, như mới yêu, mình cũng tìm hiểu qua anh được biết anh đã có vợ và hai con, Ôi, cái cảm giác đau đớn của người vk mình đã từng đi qua rồi, mình im lặng để anh ko còn theo đuổi mình nữa. Nhắn tin ngọt ngào với đàn ông thì em cũng làm được nhưng em không bao giờ làm khi đang còn trong quá trình hôn nhân.
    EM đã nói chuyện và khuyên anh ấy rất nhiều nhưng anh nói nhắn cho vui mà anh ko dám nhắn tin trước mặt em, ah dấu diếm,
    nghĩ cho bản thân mình thì nên từ bỏ anh, nhưng nhìn xuống đứa con gái thì ko đành, ngĩ cho bố mẹ thì có lỗi.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không khác gì bạn í. ck mình cũng tính như vậy. Anh ý ko nt ko trêu con gái ko đc hay sao í. Đi đường còn hay nhìn gái cơ. Mình cũng buồn nhiều lắm. H còn bầu bí cơ stress kinh ra ấy. Nói chung phụ nữ mình khổ mà. Mình cũng chẳng bít nên làm thế nào. Chỉ sợ a í quen nt nhiều rồi sinh ra thích thú, tò mò rung động rồi con đường đến ngoại tình chỉ gang tấc thôi! Mình thật chẳng muốn ly hôn, nghĩ phiền lắm bạn à!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_han Xem bài viết
    Mình không khác gì bạn í. ck mình cũng tính như vậy. Anh ý ko nt ko trêu con gái ko đc hay sao í. Đi đường còn hay nhìn gái cơ. Mình cũng buồn nhiều lắm. H còn bầu bí cơ stress kinh ra ấy. Nói chung phụ nữ mình khổ mà. Mình cũng chẳng bít nên làm thế nào. Chỉ sợ a í quen nt nhiều rồi sinh ra thích thú, tò mò rung động rồi con đường đến ngoại tình chỉ gang tấc thôi! Mình thật chẳng muốn ly hôn, nghĩ phiền lắm bạn à!!!
    Nên li hôn hay tiếp tục sống như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_han Xem bài viết
    Giờ c đã ly hôn chưa hay vẫn sống như vậy với ck