TIN TÀI TRỢ.

Bạn gái của mình thân thiết với chồng làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.2K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,745 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam07 Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em đang băn khoăn và hơi buồn nữa không biết mình cư xử như vậy có đúng kô, các mẹ cho em xin ý kiến nhé.
    Câu chuyện của e hơi hài dòng một chút. Hồi đại học em và chồng em có chơi thân với một cô bạn gái, chúng em chơi với nhau tới tận bây giờ và đối xử với nhau rất tốt, nhưng có điêu em thấy là khi em với chồng em cưới nhau được mấy tháng rồi (hiện em đang có baby) thì em lại thấy phát sinh một số vấn đề:
    1. Cô bạn đó có điều gì khúc mắc thì chỉ gọi điện cho chồng em để tâm sự chứ không bao h gọi cho em cả(dù ban đầu cô bạn này là em thân trước khi chơi với chồng em)
    2. Khi Bọn em cùng đi chơi chung thì luôn nhõng nhẽo đòi chồng em mua cho cái này cái kia và nếu như mà chồng em mua cho em cái gì mà cô ấy thích thì cô ấy lấy của em luôn
    3. Khi rủ đi đâu(uống cà phê chẳng hạn - vì 3 đứa em làm gần chỗ nhau) thì chồng em toàn gọi cho cô ấy trước, và ngược lại cô ấy muốn rủ hai chúng em đi đâu thì cô ấy toàn gọi điện và bàn bạc với chồng em trước, còn em thì cứ nghiễm nhiên sẽ đi nếu một trong hai người kia đi ( và nếu chồng em kô đi thì cô ý cũng hủy buổi hẹn luôn)
    Thực sự thì em rất quý người bạn thân đó nhưng em nghĩ rằng khi chúng e đã là vợ chồng thì chồng em và cô ấy nên giữ ý và có khoảng cách một chút, không thể vô tư như thế được. Nên hôm trước e có tỏ thái độ không vui khi cô ấy rủ chồng em đi uống cà phê(sau đó có gọi cho em), và ngay sau đó cô ấy cũng tỏ thái độ xa cách với em luôn.
    Em không biết mình làm như vậy có quá đáng hay là cả nghĩ quá không nữa.
    Hi hi, cô bạn em đúng là 1 người vô duyên hết cỡ. Kể cả thực bụng cô ý không có gì.

Chuyện thẳng thắn là em nên làm, phòng chừng: Gần quá thì sẽ phát sinh vấn đề. Khi phát sinh vấn đề thì 1 là em mất chồng, 2 là không mất chồng thì cũng tổn thương chán, đau khổ hoài đau khổ. Khi là bạn bè, mọi cái không nói, còn khi đã có gia đình, mọi cái phải khác. Đừng để mọi cái quá gần sẽ làm cho khi đó có gỡ "chỉ rối" thì chắc cũng mất time, vừa mất time, vừa mất công sức và nếu khéo thì gỡ được hết chỉ, không khéo thì phải cắt chỉ thôi. Em thấy tệ không. Thực ra sự việc có thể chưa ra sao nhưng nếu không phòng thì sự việc sẽ trở nên trầm trọng - đâu đó còn không có lối thoát đấy em ạ.

Có thể chia sẻ tiền bạc, có thể chia sẻ sự khó khăn với nhau, chứ không ai có thể chia sẻ chồng. Cái thời buổi này không còn như xưa của các cụ đâu em ạ. Cái gì nó phải rõ ràng cái đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thằng bạn thân em có người yêu là nó chẳng thèm quan tâm tới bạn luôn. Trước đó nó suốt ngày í ới gọi đi chơi, đi ăn, rùi mua quà sn, 8.3. Mà em cũng chẳng dám đòi quà nó nữa, em chỉ đòi chồng em thôi. Cô bạn của chị đúng là quá vô duyên. Đúng là góp ý với chồng chị trước đi chị ạ.
    2hj6p7
    • 229 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lel_888 Xem bài viết
    Ôi cô bạn gái đó thật là kỳ. Phải ý tứ và giữ kẻ một chút chứ.

Mình cũng là 1 cô gái rất được chồng của các cô bạn gái thân quý mến, vì mình luôn vui vẻ, cởi mở, nhiệt tình. 2 cô bạn gái thân nhất có việc gì cũng bảo chồng gọi tớ. Có lần tớ thất tình, vợ chồng bạn đi đâu cũng rủ tớ đi theo cho tớ đỡ buồn, rồi rủ về nhà chơi, ăn uống, thậm chí ở lại (tất nhiên tớ chỉ ở lại với cô bạn lúc nào chồng cô ấy đi vắng). Nhưng tớ rất ý tứ để không phiền lòng bạn gái của mình, cũng là để cho chồng bạn phải tôn trọng mình nữa.

Có lần 1 cô bạn mang bầu, nhà trọ thì ở tận Tân Phú nhưng cty ở Q7, đi làm quá xa. Tớ thì đang ở một mình ở Q7 trong cái nhà rất to. Vợ chồng bạn tớ muốn tới ở chung với tớ trong thời gian họ bầu bì để cô bạn đi làm cho gần được không. Tớ muốn giúp bạn, nhưng rất ngại vì nghĩ rằng 2 vc ở chung với 1 cô gái (mình) thì bất tiện quá, nhất là trong giai đọan cô bạn đang có bầu nữa. Bình thường tính mình vui vẻ, cởi mở, nên chồng cô bạn rất thích trò chuyện với mình, từ chuyện việc đến đủ thứ chuyện linh tinh trên đời.

Cuối cùng mình đành từ chối. Nói là nếu cậu có 1 mình thì được chứ còn chồng bạn nữa thì minh không thể, đành mất lòng trước được lòng sau vậy. Lúc bầu bì chị em gái nuôi nhau con nên cẩn thận nữa là...

Tớ không biết vợ chồng bạn có giận tớ và nghĩ tớ ích kỷ không nhưng tớ tin chắc là mình đã làm đúng.
    Bạn đã làm đúng, vote ngàn sao luôn.

Bạn chủ topic:
    - Bạn nên nói chuyện thẳng thắn với chồng, chồng bạn nếu yêu và là người muốn gìn giữ gia đình sẽ hiểu mà sửa đổi thôi
    - Còn cô bạn kia thì thật trơ trẽn hết sức. Nếu là "vô tư" thì lúc bạn tỏ thái độ cô ta phải biết ý chứ, đằng này tránh mặt bạn thì rõ là chả "vô tư" gì đâu.
    Chồng và bạn gái thân thiết thế này thì...chết mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn thân gì mà vớ vẩn vậy? Bạn này ko fải là bạn. Táng luôn chị ạ!
    • 4,055 Bài viết

• 30,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    Bạn thân gì mà vớ vẩn vậy? Bạn này ko fải là bạn. Táng luôn chị ạ!
    Đọc mẹ này viết bùn cười quá
    • 73 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi, ông bà ta thường dạy rằng: Chớ để mất bò mới lo làm chuồng. Bạn phải to nhỏ, nói xa nói gần những suy nghĩ của mình để chông được biết và hiểu và tự tìm cách giai quyết với cô bạn của bạn.
    Còn cô bạn thì bạn phải nói thẳng cho cô biết là bạn không thích bạn quá gần gũi với chồng mình như vậy, 1 lần, 2 lần kh được thì chia tay không giã từ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bó tay.com với bạn này.
    Việc như thế mà giờ vẫn đủng đỉnh ngồi đây hỏi ý kiến. Nhẽ ra bạn phải tỏ thái độ từ lâu rồi chứ k fai đến giờ mới thế đâu. Cẩn thận k mất chồng chứ chẳng chơi. Tôi nghĩ có khi họ có gì rồi cũng nên đấy. Thói đời nào mà lại thế? Tôi k hiểu bạn quá hiền hay bạn quá nhu nhược???:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

hic, nhà em ạ, em có 1 cô bạn thân (giừ còn chưa lấy chồng), rất hợp với ông xã em ạ. ý là cô ấy thì cẩn thận này, hiền thục này, đảm đang này, toàn những đức tính em không có hoặc có rất ít ạ. mà ông xã em lại rất thích tuyp phụ nữ của gia đình như thế.
    ngược lại, bạn em cũng rất thích tuyp người như xã em ạ: chỉn chu, lo lắng cho gia đình, hiền lành tử tế... nhiều tính tốt lắm cơ, hic.
    đến nỗi gia đình bạn em còn hỏi chồng em: cháu có anh em họ hàng gì... giống cháu thì làm mối cho G với. chắc là: phải lấy người như anh.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,224 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Úi trời chị thế là hiền ý chứ, em mà như thế là em điên lên rồi, cái tính em ích kỷ lắm, chỉ muốn chồng của riêng mình thôi, có nt với bạn em bt em cũng tức hừng hực, chứ chư nói gì đến chuyện cả 3 đi uống nước, đi đâu chỉ có 2vc thôi, việc này chị phải làm căng luôn đi, chứ để lâu e rằng....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đọc bài của bác chủ Topic lwmf em nhớ lại chuyện cũ của em, hồi đó là chúng em mới yêu nhau thôi nhưng bên chồng em lúc nào cũng có một cô bạn học theo đuổi nhiệt tình, ra mặt. Ngay cả khi đi chơi với bạn của anh có sự góp mặt của em cô gái ấy cũng chẳng e ngại mà tơ rõ sự quan tâm tới người yêu em (tức chồng em bây giờ). Trong một bữa đi chơi xa bỗng dưng trời đổ mưa cả đội bạn anhh quyết định ghé vào một quán ăn ngồi nhâm nhi mực nướng chờ cho cơn mưa tạnh rồi về, những tưởng sẽ chẳng có chuyện gì sảy ra nhưng thật bất ngờ, ngồi vây quanh là bao nhiêu bạn bè cô gái ấy biết chồng em thích ăn râu mực nên đã không ngần ngại nhặt hết râu mực đưa cho người yêu em ăn trong sự chứng kiến của bao nhiêu bạn bè chồng và cũng là bạn của cô ta. Lúc đó em tức lắm nhưng không biểu hiện ra mặt, em vẫn cười rất tươi và không nói năng gì cả, người yêu em biết ý nên từ chối rất khéo léo. Hết mưa mọi người kéo nhau về đi hát karaoke, bình thường thì em cũng chỉ ngồi hát thôi nhưng hôm đó thực sự là rất bực mình em đã không ngần ngại tỏ rõ thái độ yêu thương người yêu mình trước mặt cô ta để ngầm gửi thông điệp tới cô gái ấy rằng "anh ấy chỉ yêu mình tôi và tôi cũng chỉ yêu mình anh ấy, cô đừng đắc ý vì những hành động vô lối của mình mà có thể chia cắt được t/y của chúng tôi". Em nghĩ chắc cô gái ấy cũng hiểu nên từ đấy về sau đi đâu có sự góp mặt của em cô ấy cũng ko dám dở cái trò lố bịch ấy ra nữa (còn những lúc đi chơi ko có em thì em ko biết nhưng em rất tin tưởng người yêu mình vì biết anh không phải là người lăng nhăng). Một thời gian sau thì chúng em lấy nhau đến nay là 2 năm rồi và cô ta cũng mới lấy chồng. Chuyện dù có to tát đến đâu nhưng người chồng mình mà biết nghĩ về gia đình thì nó cũng sẽ chở thành chuyện nhỏ phải không ạ.
    0_1477MTI0MjAyMTM0MA

0_1928MTI0MjAyMzI3Nw
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 217 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam07 Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em đang băn khoăn và hơi buồn nữa không biết mình cư xử như vậy có đúng kô, các mẹ cho em xin ý kiến nhé.
    Câu chuyện của e hơi hài dòng một chút. Hồi đại học em và chồng em có chơi thân với một cô bạn gái, chúng em chơi với nhau tới tận bây giờ và đối xử với nhau rất tốt, nhưng có điêu em thấy là khi em với chồng em cưới nhau được mấy tháng rồi (hiện em đang có baby) thì em lại thấy phát sinh một số vấn đề:
    1. Cô bạn đó có điều gì khúc mắc thì chỉ gọi điện cho chồng em để tâm sự chứ không bao h gọi cho em cả(dù ban đầu cô bạn này là em thân trước khi chơi với chồng em)
    2. Khi Bọn em cùng đi chơi chung thì luôn nhõng nhẽo đòi chồng em mua cho cái này cái kia và nếu như mà chồng em mua cho em cái gì mà cô ấy thích thì cô ấy lấy của em luôn
    3. Khi rủ đi đâu(uống cà phê chẳng hạn - vì 3 đứa em làm gần chỗ nhau) thì chồng em toàn gọi cho cô ấy trước, và ngược lại cô ấy muốn rủ hai chúng em đi đâu thì cô ấy toàn gọi điện và bàn bạc với chồng em trước, còn em thì cứ nghiễm nhiên sẽ đi nếu một trong hai người kia đi ( và nếu chồng em kô đi thì cô ý cũng hủy buổi hẹn luôn)
    Thực sự thì em rất quý người bạn thân đó nhưng em nghĩ rằng khi chúng e đã là vợ chồng thì chồng em và cô ấy nên giữ ý và có khoảng cách một chút, không thể vô tư như thế được. Nên hôm trước e có tỏ thái độ không vui khi cô ấy rủ chồng em đi uống cà phê(sau đó có gọi cho em), và ngay sau đó cô ấy cũng tỏ thái độ xa cách với em luôn.
    Em không biết mình làm như vậy có quá đáng hay là cả nghĩ quá không nữa.
    ôi, có gì quá đáng đâu, 2 người kia mới quá đáng đấy!
    Chồng mình á, no bạn gái, no em gái nuôi ... đàn ông ấy à, dễ sa ngã lắm. Bạn phải túm chồng chặt vào nhé
    [B]
    NY3sNY3sp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rhett Buttler có yêu Mely ko ?
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    câu hỏi này hay đấy.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,129 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    Nhưng Mely có vô duyên như cô bạn gái này ko?
    • 141 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bác chủ thớt hiền thế, mà người ta hiền với bụt chứ ai hiền với ma. Kể cả chồng bác và cô bạn bác đều không được đàng hoàng rồi. Nếu là chồng tốt thì chả ai thân thiết quá mức với vợ bạn thế cả. Còn cô bạn bác thì khỏi nói rồi. Như tôi đây, được bạn tin tưởng lắm, nó nhờ chồng nó đưa tôi về mà tôi còn chả dám cho đưa về. Thôi bác tạnh ngay cô bạn của bác đi, còn lão chồng thì nói hẳn là lần này tha, còn lần sau mà dám qua mặt thì đừng trách...Tôi chúa ghét cái dạng thích quan hệ vớ vẩn như thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,288 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi flamiable Xem bài viết
    Nhưng Mely có vô duyên như cô bạn gái này ko?
    tưởng tượng Melanie thấy Rhett mua cho Scarlett cái nón thời trang, thích quá giựt phắt đi luôn .
    • 106 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bạn chủ topic đúng là hiền thật:Battin ey:
    • 322 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

He, mình nghĩ đáng lẽ phải hỏi: "Ashly có yêu Scarllet hay không?" chứ nhỉ (Vì Scarllet là bạn của cả hai vợ chồng, và cũng theo đuổi Ashly mà)

Chẳng ký cọt gì hết...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,129 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camellia_hn Xem bài viết
    He, mình nghĩ đáng lẽ phải hỏi: "Ashly có yêu Scarllet hay không?" chứ nhỉ (Vì Scarllet là bạn của cả hai vợ chồng, và cũng theo đuổi Ashly mà)
    Hihi, như vậy có vẻ đúng hơn. Mình cũng có ý nghĩ này; hợp với hoàn cảnh này hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaDiemSon Xem bài viết
    Bác chủ thớt hiền thế, mà người ta hiền với bụt chứ ai hiền với ma. Kể cả chồng bác và cô bạn bác đều không được đàng hoàng rồi. Nếu là chồng tốt thì chả ai thân thiết quá mức với vợ bạn thế cả. Còn cô bạn bác thì khỏi nói rồi. Như tôi đây, được bạn tin tưởng lắm, nó nhờ chồng nó đưa tôi về mà tôi còn chả dám cho đưa về. Thôi bác tạnh ngay cô bạn của bác đi, còn lão chồng thì nói hẳn là lần này tha, còn lần sau mà dám qua mặt thì đừng trách...Tôi chúa ghét cái dạng thích quan hệ vớ vẩn như thế này.
    Ừ, đúng đấy. Mình đồng ý với HDS. Bạn chủ topic quá lành và hơi ngốc :RaisedEye Sorry nhé, tình hình vớ vẩn thế này mà ko tự gq được.