TIN TÀI TRỢ.

Bạn gái của mình thân thiết với chồng làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.16K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em đang băn khoăn và hơi buồn nữa không biết mình cư xử như vậy có đúng kô, các mẹ cho em xin ý kiến nhé.
    Câu chuyện của e hơi hài dòng một chút. Hồi đại học em và chồng em có chơi thân với một cô bạn gái, chúng em chơi với nhau tới tận bây giờ và đối xử với nhau rất tốt, nhưng có điêu em thấy là khi em với chồng em cưới nhau được mấy tháng rồi (hiện em đang có baby) thì em lại thấy phát sinh một số vấn đề:
    1. Cô bạn đó có điều gì khúc mắc thì chỉ gọi điện cho chồng em để tâm sự chứ không bao h gọi cho em cả(dù ban đầu cô bạn này là em thân trước khi chơi với chồng em)
    2. Khi Bọn em cùng đi chơi chung thì luôn nhõng nhẽo đòi chồng em mua cho cái này cái kia và nếu như mà chồng em mua cho em cái gì mà cô ấy thích thì cô ấy lấy của em luôn
    3. Khi rủ đi đâu(uống cà phê chẳng hạn - vì 3 đứa em làm gần chỗ nhau) thì chồng em toàn gọi cho cô ấy trước, và ngược lại cô ấy muốn rủ hai chúng em đi đâu thì cô ấy toàn gọi điện và bàn bạc với chồng em trước, còn em thì cứ nghiễm nhiên sẽ đi nếu một trong hai người kia đi ( và nếu chồng em kô đi thì cô ý cũng hủy buổi hẹn luôn)
    Thực sự thì em rất quý người bạn thân đó nhưng em nghĩ rằng khi chúng e đã là vợ chồng thì chồng em và cô ấy nên giữ ý và có khoảng cách một chút, không thể vô tư như thế được. Nên hôm trước e có tỏ thái độ không vui khi cô ấy rủ chồng em đi uống cà phê(sau đó có gọi cho em), và ngay sau đó cô ấy cũng tỏ thái độ xa cách với em luôn.
    Em không biết mình làm như vậy có quá đáng hay là cả nghĩ quá không nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,593 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Bạn tỏ thái độ thế là hơi muộn đấy .
    1 hoặc 2 lần như vậy là bạn phải có ý kiến ngay rồi .
    Phòng bệnh hơn chữa bệnh bạn ạ .
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 3,520 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Mình thấy cô bạn này của bạn có tình ý với chồng của bạn thật rồi, bạn phải nhanh chóng tách họ ra thôi ,chứ để lâu ngày sẽ xảy ra những chuyện không đáng phải xảy ra. Bạn phải nói rõ quan điểm với chồng mình để anh ấy có biện pháp tự xử khi cô kia chủ động rủ anh ta đi đâu đó, và đừng nhượng bộ khi chồng nói là sẽ không có chuyện gì xảy ra giữa họ. Bạn đã nghe câu "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén không?". Hãy gìn giữ gia đình của mình đừng để mọi thứ đi xa hơn, nhất là bạn lại đang có bầu mà trong thời gian bạn mang thai chồng của bạn sẽ rất dễ gần gũi hơn với cô bạn gái của bạn vì đến khi bạn bu to bạn sẽ mệt mỏi và không thể chăm sóc chồng như trước điều đó sẽ càng đẩy anh ta đến với cô bạn gái đang chân son mình rồi kia. Chúc bạn sớm tìm ra biện pháp cho mình và cô bạn kia nhé!
    • 3,464 Bài viết

• 23,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam07 Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em đang băn khoăn và hơi buồn nữa không biết mình cư xử như vậy có đúng kô, các mẹ cho em xin ý kiến nhé.
    Câu chuyện của e hơi hài dòng một chút. Hồi đại học em và chồng em có chơi thân với một cô bạn gái, chúng em chơi với nhau tới tận bây giờ và đối xử với nhau rất tốt, nhưng có điêu em thấy là khi em với chồng em cưới nhau được mấy tháng rồi (hiện em đang có baby) thì em lại thấy phát sinh một số vấn đề:
    1. Cô bạn đó có điều gì khúc mắc thì chỉ gọi điện cho chồng em để tâm sự chứ không bao h gọi cho em cả(dù ban đầu cô bạn này là em thân trước khi chơi với chồng em)
    2. Khi Bọn em cùng đi chơi chung thì luôn nhõng nhẽo đòi chồng em mua cho cái này cái kia và nếu như mà chồng em mua cho em cái gì mà cô ấy thích thì cô ấy lấy của em luôn
    3. Khi rủ đi đâu(uống cà phê chẳng hạn - vì 3 đứa em làm gần chỗ nhau) thì chồng em toàn gọi cho cô ấy trước, và ngược lại cô ấy muốn rủ hai chúng em đi đâu thì cô ấy toàn gọi điện và bàn bạc với chồng em trước, còn em thì cứ nghiễm nhiên sẽ đi nếu một trong hai người kia đi ( và nếu chồng em kô đi thì cô ý cũng hủy buổi hẹn luôn)
    Thực sự thì em rất quý người bạn thân đó nhưng em nghĩ rằng khi chúng e đã là vợ chồng thì chồng em và cô ấy nên giữ ý và có khoảng cách một chút, không thể vô tư như thế được. Nên hôm trước e có tỏ thái độ không vui khi cô ấy rủ chồng em đi uống cà phê(sau đó có gọi cho em), và ngay sau đó cô ấy cũng tỏ thái độ xa cách với em luôn.
    Trăm phần trăm hai anh chị ý có tình ý với nhau rồi, vớ vẩn mất chồng như chơi. Chuyện tình cảm bạn thân lại càng dễ có tình ý vì cùng gu với nhau, hiểu nhau.
    Em làm thế là đúng, nên để hai anh chị ý phân biệt rạch ròi trong mối quan hệ này.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    • 652 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

mà vấn đề cần giải quyết là ông chồng kìa, cô bạn kia thì đang single thích gì làm nấy ai cấm được đâu :Laughing:
    • 435 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hờ , là tớ á , sẽ góp ý thẳng với ông xã , còn cô bạn kia thì nói xa xôi thôi . Tớ đã từng áp dụng cách này với trường hợp y chang của bạn
    YM : me_diemngoc
    • 235 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hì hì, tớ thì từ ngày chua cuoi da tuyen bo thang than voi ong xa la to ko co thich ong ay co ban gai than, em gai nuoi, em ket nghia gi het (mac du to co the co) voi ly do rat don gian la dan ong de sa nga hon dan ba, hehe
    • 4,055 Bài viết

• 30,234 Được cảm ơn

Chị có nghe câu " LỬA GẦN RƠM LÂU NGÀY CŨNG BÉN" không? Mình có chồng, có bạn, cần tin chồng tin bạn nhưng cũng nên có mức độ thôi chị ạ, kẻo có ngày chị bị cắm sừng mà không biết. Em nói thật lòng đó, và nói để mong chị mau có thái độ rõ ràng với người bạn nè. Bạn cũng có người nên tin, có người nên phòng chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 600 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Bó tay với bạn,sao mình ghét mấy đứa vô duyên như vậy thế ko bít,lẳng lơ thì giỏi ra ngoài mà lẳng lơ chứ ai lại làm thế với bạn mình,mình ghét nhất kiểu đấy nên tính mình nói thẳng với ông xã luôn là mình thấy thế ko được,tự ông giải quyết sao thì giải quyết,nên ví dụ bạn cần tâm sự gì thì chồng bạn phải bảo ừ để bảo vợ mình,đàn bà dễ nói chuyện với nhau hơn... Còn chồng mình mà như chồng bạn á thì mình cho ông í bị cắm sừng trước từ lâu rùi cho bõ tức
    Ấy mình nói linh tinh rùi vì nghe thấy mấy chuyện chướng tai gai mắt thế này mình ghét lắm,sry bạn nhé
    Nhưng quả thực tuỳ tính mỗi người ,mình thì cứ nói thẳng với chồng là mình ghen đấy thì sao,và với cô bạn kia mình cũng nói thẳng là sao mày thích chồng tao hay sao mà ko tâm sự với tao cứ dính lấy chồng tao,thích tao nhường luôn. Éc lại xui dại ,tại em tức ghê mà hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 600 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi itisunfair Xem bài viết
    Hì hì, tớ thì từ ngày chua cuoi da tuyen bo thang than voi ong xa la to ko co thich ong ay co ban gai than, em gai nuoi, em ket nghia gi het (mac du to co the co) voi ly do rat don gian la dan ong de sa nga hon dan ba, hehe
    Đúng là đàn bà ích kỷ ghê nhỉ,ai cũng vậy,mình làm thì đc ông ấy thì ko,hic đúng là itisunfair hhihi
    Mình hồi đầu cũng vây nhưng rồi đặt địa vị mình vào ông ấy mình lại thấy ko đc,nên gờ muốn ông ấy sao thì trước tiên mình cũng phải thế đã,cho ông ấy phục hihi
    • 3,176 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Úi chị ơi, phòng hơn chữa chứ, ai đời lại như thế nhỉ? Mà bạn chị cũng lạ thật đó, chẳng suy nghĩ cho chị 1 chút gì cả, chỉ làm cốt sao để mình đc vui thôi, bạn bè như thế cần phải xem lại chị ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mimixinh Xem bài viết
    Bó tay với bạn,sao mình ghét mấy đứa vô duyên như vậy thế ko bít,lẳng lơ thì giỏi ra ngoài mà lẳng lơ chứ ai lại làm thế với bạn mình,mình ghét nhất kiểu đấy nên tính mình nói thẳng với ông xã luôn là mình thấy thế ko được,tự ông giải quyết sao thì giải quyết,nên ví dụ bạn cần tâm sự gì thì chồng bạn phải bảo ừ để bảo vợ mình,đàn bà dễ nói chuyện với nhau hơn... Còn chồng mình mà như chồng bạn á thì mình cho ông í bị cắm sừng trước từ lâu rùi cho bõ tức
    Ấy mình nói linh tinh rùi vì nghe thấy mấy chuyện chướng tai gai mắt thế này mình ghét lắm,sry bạn nhé
    Nhưng quả thực tuỳ tính mỗi người ,mình thì cứ nói thẳng với chồng là mình ghen đấy thì sao,và với cô bạn kia mình cũng nói thẳng là sao mày thích chồng tao hay sao mà ko tâm sự với tao cứ dính lấy chồng tao,thích tao nhường luôn. Éc lại xui dại ,tại em tức ghê mà hic hic
    Em đồng ý kiến với mẹ mimixinh. Bạn bè gì mà kỳ thế. Cá nhân em nghĩ người đàng hoàng thì bạn trai của bạn thôi cũng đã phải có khoảng cách nhất định rồi, huống chi là chống của bạn. Thân cỡ nào mà lẳng lơ thế thì em cũng “tiễn bạn lên đường” ngay. Chị cứ nói thẳng với chồng chị và với cả cô bạn thân ngây thơ vô số tội ấy luôn đi. Người chồng chân chính và người bạn thân đúng nghĩa sẽ xử lý những tình huống này đơn giản lắm chị ạh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ôi cô bạn gái đó thật là kỳ. Phải ý tứ và giữ kẻ một chút chứ.

Mình cũng là 1 cô gái rất được chồng của các cô bạn gái thân quý mến, vì mình luôn vui vẻ, cởi mở, nhiệt tình. 2 cô bạn gái thân nhất có việc gì cũng bảo chồng gọi tớ. Có lần tớ thất tình, vợ chồng bạn đi đâu cũng rủ tớ đi theo cho tớ đỡ buồn, rồi rủ về nhà chơi, ăn uống, thậm chí ở lại (tất nhiên tớ chỉ ở lại với cô bạn lúc nào chồng cô ấy đi vắng). Nhưng tớ rất ý tứ để không phiền lòng bạn gái của mình, cũng là để cho chồng bạn phải tôn trọng mình nữa.

Có lần 1 cô bạn mang bầu, nhà trọ thì ở tận Tân Phú nhưng cty ở Q7, đi làm quá xa. Tớ thì đang ở một mình ở Q7 trong cái nhà rất to. Vợ chồng bạn tớ muốn tới ở chung với tớ trong thời gian họ bầu bì để cô bạn đi làm cho gần được không. Tớ muốn giúp bạn, nhưng rất ngại vì nghĩ rằng 2 vc ở chung với 1 cô gái (mình) thì bất tiện quá, nhất là trong giai đọan cô bạn đang có bầu nữa. Bình thường tính mình vui vẻ, cởi mở, nên chồng cô bạn rất thích trò chuyện với mình, từ chuyện việc đến đủ thứ chuyện linh tinh trên đời.

Cuối cùng mình đành từ chối. Nói là nếu cậu có 1 mình thì được chứ còn chồng bạn nữa thì minh không thể, đành mất lòng trước được lòng sau vậy. Lúc bầu bì chị em gái nuôi nhau con nên cẩn thận nữa là...

Tớ không biết vợ chồng bạn có giận tớ và nghĩ tớ ích kỷ không nhưng tớ tin chắc là mình đã làm đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn đã xem phim " Người tình của chồng tôi" chưa? Nội dung phim là cô bạn gái thân của người vợ đã cướp luôn ông chồng. Bạn thân thì thân chứ, chẳng có ý tứ chút nào,nếu là em thì em sẽ góp ý thẳng, bạn thân mà, nếu khó chịu với em, không chấp nhận thì em tiễn bạn lê đường luôn, khỏi lăn tăn để sau này ân hận
    • 366 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nói thẳng với chồng xem sao . Phải triệt ngay đi . Nhiểu trường hợp thế rồi , đừng chủ quan nữa chị . mà con bạn chị cũng là dạng trơ trẽn đó . làm ngay đi nhé .
    • 482 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

[Mình chỉ hỏi bạn 1 vấn đề nhé. Nếu bạn thận chị được lựa chọn là chi và chồng chị cô bạn ấy có wên đc chồng chị không ? hay hy sinh người bạn như chị để lấy chồng chị?

vấn đề ở đây bạn nên nói thẳng với chồng chị, nếu chồng chị tỏ rõ thái độ với cô gái kia thì cô gái kia sẽ ê mặt mà rút lui. Chi đang chơi với lửa đấy. Kinh nghiệm từ mình nhé.

1 cô bạn chơi thân với mình trước sau đó là chồng mình(học đh)
    còn cô nữa chơi với nhau từ hoc cấp hai, sau ngày mình lấy chồng bỗng dưng ỡm ờ với chồng mình. nhưng mình cảnh cáo và nhắc nhở chồng mình trước không đã dộng gì cả đến hai cô kia.

nên mình nghĩ người bạn cần cảnh giác là chồng bạn đấy.
    • 191 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng có cô bạn thân chung của cả hai vợ chồng như vậy đó. Hồi chưa cưới chồng mình cũng thích cô ấy lắm, thích gì chiều luôn. Cưới xong thì mình bảo thẳng cô ấy yêu anh đấy, anh liệu mà cư xử. Chồng hiểu ý, mỗi lần cô ấy gọi điện cho chồng, nếu có vợ bên cạnh thì chồng đưa ngay điện thoại cho vợ trả lời. Sau vài lần cô ấy xấu hổ không gọi điện cho chồng nữa, hi hi...
    • 1,701 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

tớ cũng nghĩ cô bạn ấy có t/c với chồng của bạn thật nhưng k dám nói ra. Bạn thử tâm sự thật nhẹ nhàng với bạn ấy để tìm hiểu tâm tư của bạn rồi khéo léo khuyên bạn. Chứ tỏ thái độ này kia có khi cô bạn ấy tự ái vì chọc đúng điểm yếu lại càng hiếu thắng. Với chồng bạn cũng phải có thái độ và góp ý khéo.
    Nói chung để vừa giữ chồng vừa giữ được t/c bạn bè thân thiết trong trường hợp của bạn cũng khó. Nó phụ thuộc vào sự khéo léo giải quyết của bạn và hợp tác của chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chuyện của mình thế này, mình có cô bạn, nhờ có nó và người yêu cũ của nó làm mối ông xã với mình. Đến khi bọn mình yêu nhau thì đôi đó chia tay. Khổ nỗi ông xã mình tâm lý lắm nên đợt ấy cô bạn kia đêm nào cũng gọi điện cho ỗng xã mình để tâm sự (ngày ấy chúng mình mới yêu thôi chưa cưới). Lúc ấy mình cũng phải tức tốc đánh tíếng để cho lão kia biết đường mà dừng nghe tâm sự đêm khuya đấy. Mình kể chuyện abc gần tương tự rồi nói thẳng với ông ý là em không thích như thế. Mình nghĩ bạn nên nói chuyện với ông xã trước bạn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baonam07 Xem bài viết
    Chào các chị!
    2. Khi Bọn em cùng đi chơi chung thì luôn nhõng nhẽo đòi chồng em mua cho cái này cái kia và nếu như mà chồng em mua cho em cái gì mà cô ấy thích thì cô ấy lấy của em luôn (vụ này ko thể và ngàn lần ko thể để xảy ra. Đồ chồng mua cho mà ko giữ đc hả trời)
    3. Khi rủ đi đâu(uống cà phê chẳng hạn - vì 3 đứa em làm gần chỗ nhau) thì chồng em toàn gọi cho cô ấy trước, và ngược lại cô ấy muốn rủ hai chúng em đi đâu thì cô ấy toàn gọi điện và bàn bạc với chồng em trước, còn em thì cứ nghiễm nhiên sẽ đi nếu một trong hai người kia đi ( và nếu chồng em kô đi thì cô ý cũng hủy buổi hẹn luôn) (Bốc thuốc nè: Có khi hẹn đi thẳng NN thì chỉ có hai nguời bọn họ )
    Thực sự thì em rất quý người bạn thân đó nhưng em nghĩ rằng khi chúng e đã là vợ chồng thì chồng em và cô ấy nên giữ ý và có khoảng cách một chút, không thể vô tư như thế được. Nên hôm trước e có tỏ thái độ không vui khi cô ấy rủ chồng em đi uống cà phê(sau đó có gọi cho em), và ngay sau đó cô ấy cũng tỏ thái độ xa cách với em luôn. (Có tật thì giật.......Đồ)
    Hic! cô này chưa học tâm lý đàn ông mà đã lấy chồng rùi a?
    Tụi đàn ông ấy (có cả mình) là cái bọn tham lam lắm! sao đến giờ mới tỏ thái độ vậy hả trời?
    Mà ko biết ông xã bạn đã "Mần răng chi rứa" chậc chậc...đúng là kẻ ăn không hết nguời lần chẳng ra(cái này chỉ nói cho Tut thui nhé).
    Thui tóm lại, làm công tác tư tưởng với chồng ngay đi rùi còn tiễn cô bạn thân lên đường đi chứ. hic đúng là "thân hơn một người bạn ... thân "
    Tụt cái gì cũng có thể kéo lên....
    Trừ .................. Tụt Nhân Cách
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3