Bạc phận đời trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 689 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuộc sống giờ tôi mấy nhận ra 1 điều không gì là vĩnh cửu
    Tình yêu cũng vậy, nó chỉ hạnh phúc khi bạn có nhiều tiền và thật nhiều tiền
    Tôi và vợ tôi tình cờ quen nhau trên mạng xã hội, 2 đứa tôi coi nhau như người bạn rồi 1 ngày 2 đứa tôi nhận ra tình yêu đã đến từ lúc nào không hay
    Ngày đó cô còn là 1 sinh viên trường cao đẳng, người thấp bé và nhỏ nhắn
    Còn tôi là một anh bộ đội thương tật do phòng chống lụt bão, vết thương ngày ấy đã cướp mất của tôi đôi trân khiến tôi trở thành 1 phế nhân chỉ ngoài 20 tuổi
    Cuộc đời cứ nghĩ định mệnh xắp đặt, tương lai sụt đổ ngay trước mắt, gia đình đơn vị chạy chữa nhưng không thể cứu vãn được gì
    Từ khi đó em đã đến bên tôi dù gia đình phản đối kịch liệt, thậm chí gia đình còn từ mặt nhưng em vẫn chấp nhận bên 1 người tàn phế như tôi
    2 đứa quen và yêu nhau được 9 tháng thì một ngày cuối tháng 11 năm 2014 em báo em có bầu, tin báo làm tôi vừa mừng vì cuối cùng ông trời cũng bù đắp lại cho tôi. Vừa lo lắng vì tôi là 1 phế nhân làm sao lo được cho 2 mẹ con em hạnh phúc
    Được sự động viên của người thân quen, tôi lấy lại niềm tin rồi tháng 12 năm đó tôi và em chính thức kết duyên vợ chồng.
    Hạnh phúc tưởng như cứ thế trôi đi mãi mãi, không gì ngăn cản được.
    Nhưng nào ngờ đâu về sống chung với nhau được 1 năm tôi mấy biết tình yêu của em dành cho tôi không thật lòng.
    Em chỉ nghĩ về lương chợ cấp thương binh của tôi mà quyết định lấy 1 người chồng tàn phế như tôi.
    1 ngày nọ tôi phát hiện em ở bên ngoài có quan hệ bất chính với người đàn ông khác.
    Tôi giận lắm nhưng cũng nghĩ về con, nghĩ cho số phận hẩm hiu của mình, từ đó động lực đã giúp tôi tiếp thêm sức mạnh để tôi có thể đứng dậy và bước đi. Dù đôi chân không còn như trước nhưng tôi vẫn có thể đi lại mà không cần sự trợ giúp của ♿ hay lạng
    Chính ngày tôi đi được cũng là ngày em bỏ ra đi theo tình mới, giận lắm nghĩ sẽ không vượt qua được rồi gục ngã.
    Nhưng nghị lực đã giúp tôi vượt qua tất cả, tôi quyết tâm làm lại cuộc đời mình dù có chịu cay đắng đến đâu tôi cũng chấp nhận.
    Được khoảng 2 năm lập nghiệp, tình cờ 1 ngày em quay về rồi xin lỗi tôi, nghĩ đến cảnh gà trống nuôi con vất vả, thương con nheo nhóc tôi chấp nhận cho em cơ hội.
    Rồi gia đình em cũng cho vợ chồng mảnh đất cắm dùi, vay mượn họ hàng cùng với số vốn tích lũy được sau 2 năm làm website rao vặt
    Tôi và em xây ngôi nhà lấy chỗ chui ra rúc vào cho con cái đỡ khổ. Không ngờ đây cũng là bài học em đã xắp xếp cho tôi từ trước
    Xây nhà xong ở được 2 tháng thì em quay lưng, đuổi tôi ra khỏi nhà, nước mắt lăn dài vì hận, tôi ra đi 2 bàn tay trắng.
    Hàng xóm láng giềng thương tình giúp đỡ, tôi ở nhờ nhà bác hàng xóm để có cơ hội gần con chăm sóc con.
    Từ đó lòng quyết tâm trong tôi lại lớn dần nên, tôi đi làm phụ hồ cho người trong làng, kiếm tiền tích cóp gây dựng lại sự nghiệp
    Làm phụ hồ được 2 tháng, tích cóp được ít tiền tôi quay ra đầu tư 1 website rao vặttheo ý tưởng của 1 người bạn.
    Tuy vốn không nhiều nhờ sự cố gắng và quyết tâm ngày đêm gây dựng, tôi chỉ hy vọng 1 ngày nào đó đứa con tinh thần này sẽ giúp tôi lấy lại được những gì đã mất
    Tôi sẽ quyết tâm dù khó khăn vất vả đến đâu tôi cũng không thể gục ngã, mình sống tốt có 1 cuộc sống ổn định và tốt hơn trước. Chính là cách tôi trả thù mối hận này
    Trên đây là câu chuyện của bản thân tôi 100% không sai 1 điều nào, tôi hy vọng trên đời này đừng ai gặp phải trường hợp như tôi
    Hãy sống tốt với nhau các bạn nhé
    zojM37IwGVcZfHlbYQMZj4blW_xDbP8YBwdoDhXMyalFk4rG14ztcXU0qE6WHSK69g7H5DTBpNBQK72LSLKDqdc2Abp-uQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn chia sẻ bài viết giúp tôi để ai đó họ đọc được bài viết này họ hiểu 
    Không có họ tôi vẫn sống tốt và còn tốt hơn trước Website Raovat
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chúc anh thành công .
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết
    Chúc anh thành công .
    Cám ơn lời chúc của bạn chúc bạn ngày mới an lành
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn