TIN TÀI TRỢ.

Bà xã sắp con zai phải thưởng gì đây ta?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.73K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tết này nhà mình ăn tết lớn, hôm qua bà xã mới báo là mình có con zai đầu lòng, mình mừng không chịu được. Vì là con zai đầu lòng lại là cháu đít tôn nữa nên ông bà nội cũng mừng lắm. Hôm qua, mẹ mới gọi đến nói chuyện: “vợ mày nó khéo thật, vậy là mẹ sắp có cháu nội bồng rồi, nhớ là phải chăm nó cho cẩn thận. Mày dẫn vợ đi mua sắm cái gì tặng vợ đi, tao cho tiền”.

Được bật đèn xanh rồi nên đang chuẩn bị dẫn bà xã đi. Không biết là nên mua cái gì tặng bà xã đây ? Các mẹ chỉ mình với.
    Lòng vui phơi phới, con zai đầu lòng, con zai đầu lòng...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

1 cục kim cương kèm lời nhắn: Bao giờ đẻ anh cho cục to hơn.
    Chúc mừng bác nhé.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúc mừng bạn, mình nghĩ bạn tặng cô ấy tình yêu chân thành và sự bình yên cho con trai bạn ra đời là ok nhất..
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 916 Bài viết

• 1,770 Được cảm ơn

Chúc mừng chúc mừng!

Nhưng mà thế mới biết mấy ông đàn ông nói là "không phân biệt con trai con gái" là toàn nói phét.

Sinh con trai đầu lòng thì được khen là khéo, còn nếu sinh toàn nữ thì là gì nhỉ? ..."không biết đẻ"
    mà cái việc sinh con gì có phải tự mình làm được đâu, cũng chẳng phải khéo mới sinh được con trai, không khéo mới sinh con gái, đúng là cái kiếp đàn bà lắm nỗi gian truân!

@ chủ tóp: Cứ thưởng cho vợ sự chăm sóc tận tình thôi
    • 1,900 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế đẻ con gái thì sao? Siêu âm biết đâu mà lần. Bên e toàn siêu âm con zai đẻ con gái đấy.
    K thích kiểu trọng nam khinh nữ, toàn đẻ con zai thì lấy đâu ra con gái mà lập gia đình.
    MTM4NDcwMDQwMg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 462 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    100 trieu duoc khong anh ???? sao luc em co con trai ox khong mung gi hết zậy ta ,chẳng bù với anh. hic ghen tị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Ông chồng nhà mình hồi mình báo thằng cu đầu lòng ổng bảo ổng giỏi thật he he
    k74Wp7
    vOWcp7
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 4,996 Được cảm ơn

Chồng mình cà chớn lắm. Lúc biết có bầu mua 1 bộ nữ trang nhưng đưa vợ mỗi đôi bông tai. Lúc khám thai 3 tháng đưa cái vòng, siêu âm biết con trai đưa cái nhẫn. Sau khi đẻ đưa nốt sợi dây chuyền.

Mình nhận cho chồng vui chứ nói thật ảnh lựa 1 bộ vừa xấu vừa sến. Hỏi MC mua gì tặng vợ thì ko dẫn MC đi luôn nhờ bà lựa cho mà lại tài lanh.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,863 Bài viết

• 14,712 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Bui Xem bài viết
    Ông chồng nhà mình hồi mình báo thằng cu đầu lòng ổng bảo ổng giỏi thật he he
    Cái này mí đúng nà!

Vợ bác chủ top có mỗi X, bác có XY. Bác "khéo" thì Y nó thắng, bác đc thằng cu. Bác mà "vụng" thì X nó thắng, bác đc cái hĩm. Chứ vợ bác có làm j đâu mà thưởng.

Bác tự đi mua gì mà thưởng cho bản thân thì hơn í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,623 Bài viết

• 3,304 Được cảm ơn

Tớ cho cậu một mức để liệu mà thưởng nhé. BC tớ bẩu nếu tớ sinh được con giai BC tớ cho tớ luôn 1 căn chung cư 84m2 nhá
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,623 Bài viết

• 3,304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuphong123 Xem bài viết
    Tết này nhà mình ăn tết lớn, hôm qua bà xã mới báo là mình có con zai đầu lòng, mình mừng không chịu được. Vì là con zai đầu lòng lại là cháu đít tôn nữa nên ông bà nội cũng mừng lắm. Hôm qua, mẹ mới gọi đến nói chuyện: “vợ mày nó khéo thật, vậy là mẹ sắp có cháu nội bồng rồi, nhớ là phải chăm nó cho cẩn thận. Mày dẫn vợ đi mua sắm cái gì tặng vợ đi, tao cho tiền”.

Được bật đèn xanh rồi nên đang chuẩn bị dẫn bà xã đi. Không biết là nên mua cái gì tặng bà xã đây ? Các mẹ chỉ mình với.
    Cá nhân tớ khuyên cậu giữ gìn SK cho cả gđ và chuẩn bị tốt kiến thức để làm bố nhé, khi em bé ra đời sẽ nhiều chuyện vui lắm đấy, chú ý giữ hòa khí MC_ND nữa nhé, bà nội mà yêu cún trai quá thì dễ mâu thuẫn MC -ND lắm.
    Đôi lời nhắn tới chủ top, dù sao chúc mừng Rồng giai nhỏ nhà cậu!
    Mềnh thì con gái, con gái, 2 con gái 2 lần
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

chồng tớ hứa với vợ, em có con gái, anh thưởng LX, giờ con gái thì có rồi, thế mà LX chưa thấy đâu. Đọc topic của bố nó, về lại ăn vạ chồng vậy. Chúc mừng bố nó chuẩn bị lên chức nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,631 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hím còi Xem bài viết
    Tớ cho cậu một mức để liệu mà thưởng nhé. BC tớ bẩu nếu tớ sinh được con giai BC tớ cho tớ luôn 1 căn chung cư 84m2 nhá
    Nhà chồng mềnh bé tý, 25m2 mà ông nội, BMC, và sắp tới là 3 người nhà mềnh nữa, giá mà BC tớ cũng thưởng như nhà mẹ nó nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 293 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Chủ tóp cẩn thận nhé, không vợ được thể cành cao, có voi đòi hai bà trưng, chiều là mệt lắm đấy. Phải cho vợ biết, như thế cũng thường thôi.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Đồ trọng nam khinh nữ.

Đáng lẽ muốn chia vui cùng chủ top và vợ. Nhưng thấy cái thái độ chỉ bít chăm chăm việc đẻ con trai thì thấy khó mà ưa nỗi. Chẳng muốn chúc mừng gì cả.

Mong rằng chủ top là người cuối cùng đưa những cái topic trọng nam khinh nữ như thế lên mạng.
    CÓ THỂ MẸ KHÔNG LÀ NGƯỜI "PERFECT" NHƯNG MẸ SẼ CỐ GẮNG TRỞ THÀNH NGƯỜI MẸ "PERFECT" CỦA CON.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

cũng định chúc mừng chủ top sắp làm cha, nhưng đọc bài thấy buồn buồn sao đó. Sinh con ra chỉ mong muốn con khỏe mạnh, thông mình là hạnh phúc lắm rồi. Đằng này có con trai thì mừng thì khéo, thế nếu siêu âm con gái chủ top buồn và vợ ko khéo à? (mình có cả trai và gái nhé)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thế nếu thế giới này toàn sinh con trai thì lấy đâu ra phụ nữ để sinh con nhỉ. hic đàn ông toàn nói xạo
    Điều hạnh phúc nhất của người phụ nữ là được làm mẹ
    • 62 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Muốn chúc mừng nhưng lòng cứ buồn buồn tủi thân, chẳng may sau này sinh con gái đầu lòng chắc bị ghẻ lạnh lắm. Hy vọng lấy dc ông chồng và nhà chồng tân tiến 1 chút.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 351 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Thế nếu là sinh con gái chắc ko thưởng đâu nhỉ. Đúng là đàn ông VN. Hãm!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Lạ nhỉ? AI thưởng? và thưởng cho Ai??

Thử hỏi, ko có bạn hay đàn ông nói chung thì BX của bạn có có bầu và sinh con được không? lại nữa, nếu ko có Y của bạn thì BX đẻ con zai thế nào được??? Vì thế , đừng nên sướng quá mà lú lẫn thưởng linh tinh k đúng đối tượng.

Việc cần làm bây giờ là cố gắng mẹ tròn con vuông, chu cấp đầy đủ dinh dưỡng để cô ấy có sức sinh và nuôi con, khi nào cháu ra đời thì đây là việc mừng của cả họ chứ k của riêng ai, ko nên phú quý sinh ra như thế hư vợ đấy!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5