Ba mẹ à nếu con có thể chọn giới tính cho mình thì có lẽ con đã chọn làm con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 705 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhớ lại trong 1 lần vào đưa vợ vào bệnh viện khám thai thì nghe được một câu nói của một người chồng và đang chuẩn bị làm cha. "Nếu siêu âm là con gái thì đăng ký phá đi" - người chồng bảo người vợ. Nhưng bệnh viện này không cung cấp giới tính nên cặp vợ chồng này đành ra về có lẻ là đi kiếm một số phòng khám tư nhân.

"Nếu đứa bé đó trong lần siêu âm tới là con trai thì nó sẽ được chào đời và được nhiều người chào đón vì gia đình đó mong thế kia cơ mà. Còn đứa bé là con gái thì sao" - mình thầm nghĩ. Nếu đứa bé có thể nói chuyện có thể có những suy nghĩ như ta có phải chăng nó sẽ bảo "Ba à, mẹ à, con đâu thể tự quyết định được giới tính của mình. Mà nếu có thể thì con đâu có dại gì chọn cho mình làm con gái có lẽ con đã chọn làm con trai".

Vẫn biết là thế giới vốn không công bằng nhưng vô tình nghe thấy hay nhìn thấy vẫn không tránh khỏi cảm giác đau xót.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 169 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Mình là vợ mình cho cái guốc vô mồm. Mình thặc!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của miumiu1982
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ do cặp đôi đó có thể nghĩ phá thì đơn giản chỉ phá 1 tế bào chứ ko phải là một sinh linh nên đến rồi đi trong tích tắc
    • 383 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn. Mình cũng vừa gặp 1 trường hợp thế này.1 em gái trẻ măng sn 96, đang bầu 3 tuần bảo rằng chỉ mong sinh con ra là con trai, vì bố mẹ em ấy chỉ đẻ được con gái nên em mong mình sẽ khác với bố mẹ, rồi e bảo rằng con gái thì sau này lấy ck tếch đi theo ck, chỉ có con trai thờ phụng nuôi dưỡng bme. Mình á khẩu, chả biết nói sao nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ah vậy giống như chuyện dưới đây của mình, nhiều khi thực tế ngược lại những gì mình mong đợi

Có gia đình kia 2 cụ cũng lớn tuổi rồi 1 cụ nam thời 3x 1 cụ nữ 5x mình nhờ là vậy. 2 cụ này sinh ra 4 người con gái ngày xưa chòm xóm người ta bàn tán nói là nhà ko có phước sinh phải 4 người con gái ko có người thắp nhang cho cha mẹ sau này. Cụ nam đi nhậu chung với bạn bè thì các cụ kia bảo "Nhà tui cũng may có thằng con trai mốt có đứa nói dõi tông đường" Cụ nam này nghe cũng chạnh lòng. Nhưng sau này đi nhậu lại thì các cụ kia bảo "Thà như anh có 4 đứa con gái mà tụi nó lo cho nhà chứ còn con trai tui theo vợ rồi, nó sợ vợ hơn cả" hay có người bảo "thằng con tui nó nghiện hút chết hết rồi.

Thật ra mỗi nhà mỗi cảnh có những may rủi khác nhau như cụ ở trên mình kể có 4 người con gái trong đó có 3 người lấy chồng nhưng ở rất gần về thăm thường xuyên còn người còn lại đi nước ngoài nên hay dt về còn những cụ kia tuy có con trai nhưng người thì chết do xì ke ma tuy người thì đua xe v.v... Thật ra mình nghĩ có phụng dưỡng hay ko ko phân biệt trai hay gái quan trọng là con có quan tâm hay thương yêu cha mẹ hay ko? Con gái chăm sóc cha mẹ còn kỹ hơn con trai nữa