bà cô bên chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 502 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dẫu biết là thân phận làm dâu sẽ có nhiều lúc ko tránh khỏi chuyện xung đột trong gia đình.mẹ ck thân phận làm dâu ở trong nhà người khác giống như là người dưng chẳng có đc tiếng nói.thậm chí muốn làm 1 việc gì cũng phải dè chừng ko đc thoải mái như ở nhà mẹ đẻ.đi đứng ăn uống và cả về nhà mẹ đẻ chơi cũng có ý kiến.mình ko có ác cảm với mẹ ck nhưng lại có ác cảm với bà cô bên ck.bà cô ck đã có gia đình và ở chung ,cũng phận làm dâu như nhau sao ko suy nghĩ thoáng và bớt ý kiến hơn đáng ra phải thông cảm cho nhau.đằng này ngược lại hoàn toàn soi mói,đánh giá,và nhiều chuyện lúc nào cũng thêm vào.ngoài miệng thì cứ nói mình thoải mái giống như nhà mình vậy.thật chất mình ko làm đc .nhìn những cử chỉ và hành động thôi là tránh xa rồi.chi li từng chút một.từ lúc lấy ck đến giờ chưa bao giờ minh vui vẻ ,hòa đồng đc.bây giờ giống như mình nói chuyện cho có chứ ko mở lòng ra . nhiều lúc ko thể tâm sự với ck về bà cô ck nhiều đc,vì nói nhiều ck sẽ ko thích,nếu ko nói cảm thấy ức chế trong lòng,mang nhiều buồn phiền.bây giờ mình ko biết phải ứng xử sao nữa.có ai trong hoàn cảnh giống mình ko chia sẻ để mình thấy nhẹ lòng hơn đi ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,884 Bài viết

• 4,347 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thực tế là ko có cái chuyện sống & nói năng thoải mái như ở nhà ck như ở nhà mình đâu.
    Mẹ ruột mình cũng hay than phiền về chị dâu mình nhưng ko bao giờ hé lời với chị hay anh mình, mẹ bảo cho anh mày yên tâm công tác, hỡ chút mách lẻo thì 2vc nó gây nhau, làm sao anh mày yên ổn làm ăn . Mày là con gái tao, tao vơí mày có gây nhau long trời lở đất thì hôm sau ngủ dậy, mày vẫn là con gái tao, tao ko để bụng ,nhưng con dâu thì khác, sút mẻ rồi thì khó mà tình cảm lại như ban đầu

Mình có thói quen cứ bức xúc là ghi NK, ghi lại cảm xúc, ngày tháng năm và hoàn cảnh lúc đó thế nào, sau khi ghi xong sẽ thấy tâm trạng bớt bức xúc phần nào, và đến khi hết giận mình sẽ phân tích xem mình giận có đúng hay ko, và suy nghĩ xem họ làm như vậy là vô tình hay cố ý,sau đó mình sẽ có cách đối xử với họ thế nào khi gặp lại .
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhiều lúc mình nghĩ xem người ta như người nhà của mình.mà bây giờ người ta đối xử với mình như thế.mình cảm thấy đơn độc trong chính ngôi nhà ấy.mình biết thân phận của mình chỉ là con dâu thôi.thấy hoàn cảnh này ko vui chút nào bạn ah.tính mình thì nhiệt tình muốn phụ giúp người ta làm tròn bổn phận.nhưng ngặt 1 cái là chính mắt người ta thây mình làm việc mà sau lưng thì lại nói ko.đã nhiều lần vậy rồi điều nhỏ nhoi nhất người ta còn nói đc.nếu họ nói thêm 1 lần nữa có thẻ mình ko im lặng đc nữa.nói thì sợ mất lòng còn ko nói người ta cứ đè đầu nói hoài.mình nói thẳng với họ ko biết là có đc hay ko.đc cái là ck mình biết và bênh mình bạn ah ko biết là bạn đã có gia đình chưa ah .
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuanbenem Xem bài viết
    dẫu biết là thân phận làm dâu sẽ có nhiều lúc ko tránh khỏi chuyện xung đột trong gia đình.mẹ ck thân phận làm dâu ở trong nhà người khác giống như là người dưng chẳng có đc tiếng nói.thậm chí muốn làm 1 việc gì cũng phải dè chừng ko đc thoải mái như ở nhà mẹ đẻ.đi đứng ăn uống và cả về nhà mẹ đẻ chơi cũng có ý kiến.mình ko có ác cảm với mẹ ck nhưng lại có ác cảm với bà cô bên ck.bà cô ck đã có gia đình và ở chung ,cũng phận làm dâu như nhau sao ko suy nghĩ thoáng và bớt ý kiến hơn đáng ra phải thông cảm cho nhau.đằng này ngược lại hoàn toàn soi mói,đánh giá,và nhiều chuyện lúc nào cũng thêm vào.ngoài miệng thì cứ nói mình thoải mái giống như nhà mình vậy.thật chất mình ko làm đc .nhìn những cử chỉ và hành động thôi là tránh xa rồi.chi li từng chút một.từ lúc lấy ck đến giờ chưa bao giờ minh vui vẻ ,hòa đồng đc.bây giờ giống như mình nói chuyện cho có chứ ko mở lòng ra . nhiều lúc ko thể tâm sự với ck về bà cô ck nhiều đc,vì nói nhiều ck sẽ ko thích,nếu ko nói cảm thấy ức chế trong lòng,mang nhiều buồn phiền.bây giờ mình ko biết phải ứng xử sao nữa.có ai trong hoàn cảnh giống mình ko chia sẻ để mình thấy nhẹ lòng hơn đi ah
    Mình nghĩ bà cô bên chồng không bằng bà dì bên vợ , cho nên tốt nhất phải dọn ra ơn riêng , dù ra ơn riêng có tốn kém thêm cung phải chịu . Dù gì một giọt máu đào hơn ao nước lả ...cuộc sống chảnh dễ dành gì , muốn hạnh phúc thoải mái phải đánh đổi tốn kem thôi .
    Chuyên bán giày dép thời trang sneaker Nike , Adidas giá chỉ từ 100K
    Www.Shopgiaygiare.com , Zalo 0907766556