TIN TÀI TRỢ.

Anh chị chồng xin tinh trùng của chồng mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BarbieHunh Xem bài viết
    Con co nuoi thi moi co thuong,du la cung dong mau Nhung tach roi thi tinh thuong cung Ko bang con cua chi dau. Voi lai Chong chi da quyet thi h chi lam j cung Ko thay doi dc tot nhat chi nen ung ho. Cam thong cho anh Chong bi vo sinh. Rat la Kho de Ko ich ki va suy nghi Nhung neu Ko giai quyet Duoc van de thi Ta cu de moi thu theo tu nhien. An o? Tot thi ket cuc Ko te^. Nhu chi dang ve~ ra dau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    Mình chỉ sợ chồng mình do khổ tâm vì không được chăm sóc con hàng ngày sẽ quan tâm và yêu thương đứa bé hơn thôi. Mà 2 nhà ở gần nhau lắm bạn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ chồng bạn cũng bị ảnh hưởng bởi quyết định của ba mẹ anh ấy. Đứng ở vị trí ông bà thì miễn sao là con cháu mình đứa nào đẻ mà ko được còn hơn nuôi con người ngoài. Nên trong việc này bạn ko ý kiến được đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 418 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu là mình, mình sẽ đồng ý cho luôn.

Con anh chị sinh ra, không chỉ riêng chồng mà bản thân mình cũng yêu quý nó hơn những đứa cháu khác.

"Xởi lời trời cởi của cho, bo bo trời gò của lại".
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 615 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thương bạn vì chuyện này đúng là khó xử, 6 năm trước, mình cũng được cặp vc bạn thân ngỏ ý muốn xin trứng, vì trứng của người vợ có chất gì đó phản ứng với tử cung, ko thể thụ thai được. Lúc đầu mình cứ nghĩ đơn giản nên có về bàn với chồng, nhưng ông ý từ chối ngay, và kiên quyết ko cho mình làm thế. Có 1 câu mà mình nhớ mãi: thế lúc vc nó đánh con, em có chịu đựng nổi ko ... (vì nhà bọn mình cũng gần nhau). Cuối cùng 2 bạn ý xin của người lạ đó bạn à, ngay từ đầu, bạn ý đã không có ý định xin của người trong gia đình bạn ý rồi nên mới muốn xin mình.
    NGÀY SAU SỎI ĐÁ CŨNG CẦN CÓ NHAU
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Gia đình chồng mình thì ủng hộ nhiệt tình lắm vì dù sao cũng là con cháu của họ mà. Quay đi, quay lại mỗi mình là người dưng khác máu tanh lòng.
    À, còn chuyện này nữa. VC mình có 2 con trai thì đều rất giống mẹ, mặc dù khá đẹp trai nhưng nhà chồng ko thích lắm, thích giống bố cơ. Chồng mình lại thích con út là con gái và vẫn ước ao có 1 cô công chúa nhỏ. Nếu chị dâu sinh con gái lại giống chồng mình ko biết lúc đó mẹ con mình sẽ ntn nhỉ? Mình nghĩ thấy tủi thân quá.
    Liệu khi có thêm đứa bé rồi, 3 mẹ con mình có phải vừa sống vừa đề phòng bố nó ko đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đứng ở khía cạnh nhà chồng (chồng, anh chồng, bố mẹ chồng) thì đương nhiên xin của chồng bạn vẫn tốt hơn. Nguyên nhân chính đó là dòng máu nhà họ, vẫn có sợi dây huyết thống. Chưa kể, ở xã hội VN, thì đứa bé đó sau sẽ thuận lợi hơn, người ta sẽ vẫn nhìn thấy sự "giống" nhau giữa bố và con chưa ko phải hoàn toàn xa lạ
    Chị dâu chồng đang mong con thì sao cũng được
    Người duy nhất cảm thấy băn khoăn là bạn, nhưng rõ ràng bạn ko phải người có tiếng nói trong gia đình, lại ở mức thiểu số nên chắc chắn ko được tôn trọng rồi, Nếu thế thì, coi như là con mình thêm anh, thêm em đi. Vì đằng nào, đứa bé đó cũng là do anh chị bạn nuôi cơ mà.
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trưa nay mình đã nói chuyện với chị dâu, mong anh chị suy nghĩ kỹ những phiền phức, hiểu lầm đáng tiếc có thể xảy ra sau này. Chị dâu bảo là anh chồng ko muốn nuôi con người ngoài, dù sao con chú cũng như con mình còn có huyết thống, còn chị ấy cũng muốn đứa bé có huyết thống trong gia đình để có thể ràng buộc với chồng. Nếu lấy tinh trùng của người lạ, chị ấy sẽ ko còn quan hệ gì ràng buộc với gia đình chồng.
    Mình nói rằng: 1 đứa trẻ sinh ra hạnh phúc nhất là được mọi người chào đón. Chị nghĩ sao nếu đứa bé sinh ra sẽ nảy sinh những hiểu lầm đáng tiếc (theo mình là khó tránh được việc này nếu chồng mình quá quan tâm đến đứa bé) sẽ làm mất đi tc chị em dâu và rạn nứt tc vc e? Chị nghĩ sao nếu vì đứa trẻ mà e sống với chồng suốt ngày phải ngờ vực, đề phòng vì sợ chồng chia sẻ tc, vật chất cho con riêng? Vc anh chị ko muốn chồng e quan tâm chăm sóc đứa bé nhưng khó tránh lắm, anh ấy rất kém trong việc kiềm chế cảm xúc của bản thân nhưng ko bao jo để ý đến tc, cảm xúc của vợ.
    Chị dâu nghe xong nói rằng chị chỉ cần đứa con, còn mọi việc khác c ko quan tâm hết được. Mong mình thông cảm và hiểu cho chị.
    Mình hết hy vọng rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,852 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @Yêucon: Thôi bạn ạ, sự việc ko như mình muốn thì bạn nên nghĩ theo hướng tích cực đi. Coi như có thêm con mà người khác nuôi hộ.

Còn bạn mà mạnh dạn thì bạn cứ bảo chồng: chọn vợ hay chọn chị dâu.

Note thêm là nếu chọn PA sau thì nói được phải làm được. Mà như thế là phải biết mình là ai.
    • 418 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người ta xin đàng hoàng, tử tế chứ không có gì khuất tất. Bạn có 2 đứa con, còn buồn vì nỗi không có con gái.

Có nghĩ đến nỗi buồn không có con của người ta không? Sống cứ bo bo lo cho bản thân mình, rồi đến khi chồng có con riêng bên ngoài chứ không phải trong nhà thì mới hiểu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangthanggieng Xem bài viết
    Người ta xin đàng hoàng, tử tế chứ không có gì khuất tất. Bạn có 2 đứa con, còn buồn vì nỗi không có con gái.

Có nghĩ đến nỗi buồn không có con của người ta không? Sống cứ bo bo lo cho bản thân mình, rồi đến khi chồng có con riêng bên ngoài chứ không phải trong nhà thì mới hiểu.
    Nắng tháng giêng nghĩ hơi nông cạn rồi.

Cá nhân mình thì đừng hòng cho. Rắc rối lắm. Rồi thì con ốm đau bố lại quýnh lên, rồi thì mẹ nó ốm có khi cũng quýnh lên chưa bít chừng. Chưa kể ai dám chắc sau này ko tranh giành tài sản?

Riêng việc chia sẻ thời gian của 2 mẹ con với nhà khác là đã thấy bực mình rồi.

Mình thông cảm với bạn chủ topic. Nếu là mình thì chỉ có chọn 1 trong 2 thôi. Nhưng bạn chủ topic cũng yếu thế quá đi, nên mình nghĩ là thôi thì thuận theo dòng chảy, và suy nghĩ tích cực.

Đời ko phải lúc nào cũng xấu xí và éo le. Những thứ ấy có khi nó cũng tránh mình ra.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đâu phải là vc mình ko giúp. VC mình đã giúp rồi đấy thôi. Chồng mình đã đến BV hiếm muộn ở HN để xét nghiệm tinh trùng, họ đồng ý cho trao đổi nhưng anh chị ko muốn đấy thôi. Thực ra lúc đầu anh chị cũng đồng ý với phương án của họ là lấy tinh trùng ở BV và đổi lại tinh trùng của người thân, vậy là xong. Giờ được voi đòi tiên, chồng mình làm xong rồi lại đòi đến BV khác nói dối chồng mình là chồng chị dâu để lấy tinh trùng của chồng mình cấy vào trứng của chị dâu. Mình ko nói là mình buồn có 2 con trai mà chồng mình muốn có con gái. Đối với mình 2 con trai là 2 thiên thần ko j sánh được. Bạn phải đọc kỹ mới phán xét người khác được chứ.
    Mà đi xét nghiệm lại ở BV khác còn mất rất nhiều thời gian, thủ tục ko phải 1 lần là được mà còn phải ăn chực nằm chờ ở HN. Chồng mình cũng phải làm ăn ko lẽ suốt ngày theo chị dâu đi xét nghiệm?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 4,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Là mình, mình chọn phương án 2 của wicket: vợ hay cho tinh trùng.

Không phải vì mình sợ chuyện cho tinh trùng đâu, nói thật lòng. Vì mình đã từng hiếm muộn và đã có ý định xin trứng của em gái mình. Cả hai gia đình, chồng mình và em rể đều thấy ok. Nói cho cùng, nếu không có quan hệ tình dục để mang thai thì tình cảm sẽ rất khác, không bao giờ người đàn ông có thể coi đứa trẻ ấy như con do vợ sinh ra. Và cũng do không quan hệ tình dục, chị dâu không bao giờ nghĩ ngợi gì tới cha sinh học của đứa bé. Nên với mình, nếu anh/em trai của chồng mình cần, mình có thể chấp nhận.

Ở đây, lại là chuyện về thái độ của chồng với vợ. Chồng chủ topic đã có thái độ hết sức coi thường vợ, không quan tâm tới tâm tư, tình cảm của vợ trong một chuyện nghiêm trọng, ảnh hưởng tới cả gia đình như này. Nếu thực sự là một gia đình, người chồng trước tiên phải trò chuyện, hỏi ý kiến, đả thông tư tưởng với vợ trước khi ra quyết định chứ không phải bỏ qua ý kiến của vợ như thế. Với mình, chuyện của cả gia đình phải có được sự đồng thuận của cả hai. nếu chồng mình không coi vợ ra gì, mình cũng không thiết tha người chồng như thế.

Có điều, nhắc lại lời bạn wicket, muốn quyết định thì phải tự coi lại mình là ai.
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu mình mà rơi vào hoàn cảnh như vậy thì sẽ xin con nuôi chứ k lấy tinh trùng của người khác đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,852 Được cảm ơn

Metocvang nói chuẩn. Mình thực sự bất mãn cho chủ top vì chồng và nhà chồng đều không để ý tới cảm xúc của bạn ấy. Tuy nhiên, mình hay ngại các rắc rối nên mình nghĩ làm gì cũng phải tính cho kĩ. Tuy chỉ là con về mặt sinh học nhưng chồng bạn chủ top chắc chắn ko thể vờ như đấy là cháu mình được. Chưa kể ở gần nhau nữa.

Nhưng sự việc ntn rồi, mình nghĩ bạn ấy chắc cũng nên thuận theo dòng chảy thôi, mình ko có cảm giác bạn chủ top có thể quyết liệt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Sống ko vì mình trời tru đất diệt. Nếu mình ko thoải mái, ko muốn, thì tại sao phải gò bó bản thân để mang đến hạnh phúc cho những người xa lạ này? Nói hơi quá nhưng tóm lại ý mình là đây là chuyện quan trọng cả đời, ảnh hưởng đến nhìu người (hp gia đình mình, con mình, con vc anh ck). Nếu cảm thấy ko muốn thì ko việc gì phải ép buộc bản thân cả!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,216 Bài viết

• 2,706 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình cũng không đồng ý! Chỉ cần nghĩ rằng:
    "Chồng mình có bất cứ đứa con nào khác ngoài con mình, thì dù do ai sinh ra mình cũng không chịu được". Mình ích kỷ vậy đấy! Nhưng là cái nhìn thực tế. Vì nếu ở xa nhau, kẻ Nam người Bắc còn có thể xem xét gì đó, nhưng ngay bên, con ốm, chồng có lo không? Rồi chăm con quay ra chăm cả người phụ nữ đẻ ra con mình! Đành rằng ai cũng mong con cháu là cùng huyết thống, nhưng đó là suy nghĩ của đàn ông, những người chỉ muốn có thêm, chứ không muốn bớt!
    Trường hợp của bạn thì đúng là không lay chuyển được, trừ phi bạn rình được nơi mà họ chuẩn bị đến làm thụ tinh, và "mất tiền" để làm cái điều mà mình không mong muốn (với bác sĩ ở đó). Nhưng bạn có thể làm được điều đó bao nhiêu lần? Biết làm sao được?
    24w: 592g >28w: 1242g >33w4d: 2800g >36w3d: 3200g >38w2d: 3835g
    NB: 3.5kg
    1m10d: 5.8kg
    3m1w: 8.3kg
    4m1w: 9.5kg
    5m3d: 10.3kg + 71cm
    6m: 10.6kg + 72.5cm
    7m: 11kg + 74cm
    8m: 11.3kg + 76cm
    9m: 11.5kg + 78cm
    10m: 11.8kg + 79cm
    11m: 11.9kg + 80cm
    12m: 12.5kg + 81cm
    13m: 12.7kg + 81cm
    14m: 13kg + 82cm
    15m: 12.8kg + 83cm
    17m: 13kg + 84cm
    18m: 13kg + 86cm
    20m: 13.1 + 87

0N0rQMX8m8
    • 165 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Theo mình thì để tránh phiền toái đời sau bạn phải tìm cách để chị dâu bạn lấy TT của người khác qua trao đổi TT của ck bạn.Chứ ko được lấy trực tiếp của ck bạn à.
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ. metocvang và wicket nói đúng tâm trạng của mình đấy ạ. Việc quan trọng như vậy mà chồng mình ko thèm bàn bạc với vợ, đả thông cho vợ trước, đùng cái tự ý quyết định cho là cho, mọi người bàn bạc ko thèm để ý đến thái độ và tình cảm tâm tư của vợ. Mình ấm ức lắm nhưng ko có được cái quyết liệt như các mẹ. Từ trước tới giờ hễ vợ chồng cãi nhau thì mình luôn là người chịu nhịn vì chồng rất gia trưởng, áp đặt và nóng tính. Chỉ cần vợ to tiếng là nhà cửa ầm ầm lên, mình ko muốn con cái nhìn thấy cảnh ấy nên phải nhịn. Xong lúc ấy rồi thôi, lại tìm cách làm lành với vợ. Nhà chồng thì cũng sợ tính khí nóng nảy của chồng mình nên chẳng ai nói gì, biết mình nhiều lần chịu ấm ức nhưng cũng chỉ khuyên mình nhịn đi chứ ko dám bảo ban con trai họ. Chồng mình cũng rất yêu vợ, thương con, ko rượu chè cờ bạc, hết thời gian làm việc là về nhà quanh quẩn bên vợ con, nhưng mọi việc nhà và chăm sóc con đều 1 tay mình hết, chồng chỉ chơi với các con và chở chúng đi chơi thôi.
    Trong chuyện này mình nghĩ, nếu mình tác động được chồng mình thay đổi ý định thì mọi người trong gia đình chồng chắc phải nghe theo thôi. Việc này khó nhưng chắc mình phải làm, phải nói rõ, tỏ thái độ để cho chồng hiểu, nếu sau này như thế nào chồng mình cũng sẽ không trách là mình ko nói, phải ko các mẹ?
    • 63 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

con người ai cũng ích kỉ. bạn kia trách chủ top ích kỉ thế còn chị dâu chủ top thì k ích kỉ sao? vì muốn đứa con mang dòng máu nhà ck để có 1 sợi dây gắn kết, nên k cần quan tâm chuyện gì hết, không quan tâm cảm xúc của người khác.

chuyện cho tinh trùng hay trứng k đơn giản là nói cho là cho. bình thường vốn dĩ mình đã rất thương cháu của mình, ví dụ như em mình k sinh đc mà phải xin trứng của mình thì khi "cháu" đó ra đời không biết mình còn thương đến nhường nào nữa
    • 418 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Nắng tháng giêng nghĩ hơi nông cạn rồi.

Cá nhân mình thì đừng hòng cho. Rắc rối lắm. Rồi thì con ốm đau bố lại quýnh lên, rồi thì mẹ nó ốm có khi cũng quýnh lên chưa bít chừng. Chưa kể ai dám chắc sau này ko tranh giành tài sản?

Riêng việc chia sẻ thời gian của 2 mẹ con với nhà khác là đã thấy bực mình rồi.

Mình thông cảm với bạn chủ topic. Nếu là mình thì chỉ có chọn 1 trong 2 thôi. Nhưng bạn chủ topic cũng yếu thế quá đi, nên mình nghĩ là thôi thì thuận theo dòng chảy, và suy nghĩ tích cực.

Đời ko phải lúc nào cũng xấu xí và éo le. Những thứ ấy có khi nó cũng tránh mình ra.
    Nàng hỡi, không phải mình không nghĩ đến những thứ ấy đâu, nhưng trước mắt phải đồng ý về chủ trương cái đã, rồi cách thực hiện tính sau. Nếu là mình đồng ý, thì phải bắt chồng cam kết, thậm chí là bằng văn bản các điểm sau:
    1. Trên giấy tờ khai sinh, dứt khoát phải là tên anh chồng;
    2. Chỉ có trách nhiệm về mặt tình cảm, không có trách nhiệm về tiền bạc;
    3. Nếu các bé cùng đau ốm, con chung của mình và chồng phải ưu tiên trước hết.
    Vài dòng trước phá đám bạn chủ top, nhưng cái này tư vấn thật lòng cho bạn này. Cá nhân mình rất kết 2 ý của các bạn trên là "người không vì mình trời tru đất diệt" nhưng mình nói đồng ý cho là bản thân mình thấy thoải mái mà, còn bạn thì tùy cơ ứng biến thôi, nhớ là "nói được thì phải làm được". Good luck!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5