TIN TÀI TRỢ.

Anh chị chồng xin tinh trùng của chồng mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, xin các mẹ tư vấn cho mình với. Chuyện là thế này: Nhà chồng mình có 4 anh chị em, 2 trai, 2 gái. 2 chị gái đã lấy chồng xa, chồng mình là con trai út. Mình lấy chồng được 5 năm và đã có 2 thằng cu rất kháu nhưng anh trai chồng lấy chị dâu được 8 năm vẫn chưa có con . 2 vc anh chị cũng đã chữa trị nhiều nơi, nhưng vừa rồi mới ra HN chữa ở BV hiếm muộn xác định là tinh trùng dị dạng nên anh ko thể có con. Ở BV họ nói là phải có tinh trùng người thân để trao đổi họ mới cho còn họ không bán. 2 anh chị đã nhờ chồng mình cho tinh trùng nhưng muốn thụ tinh tinh trùng của chồng mình nhưng ở BV họ ko cho mà chỉ được phép trao đổi. Chồng mình cũng đã ra xét nghiệm và để lại ở đấy 2 mẫu rồi nhưng giờ vc anh trai lại muốn chồng mình đến BV phụ sản và nói dối chồng mình là chồng của chị dâu và xin lấy tinh trùng của chồng mình để thụ tinh cho chị dâu. Chồng mình thì nhiệt tình giúp đỡ anh chị, còn nói là nhà ít người nên vậy cũng được. Còn mình thì ko muốn chỉ mong là trao đổi thôi. Dù gì mình cũng là mẹ, mình ko muốn con mình phải chia sẻ tình thương của bố với đứa trẻ khác. Ko biết mình có ích kỷ ko?
    VC mình ở riêng, vc anh chị ở chung với bố mẹ chồng nhưng 2 nhà cũng chỉ cách nhau có mấy nhà thôi. Ko biết nếu đứa trẻ được sinh ra là con của chồng mình thì mọi người phải cư xử sao nữa. Mình thấy khổ quá, mấy đêm nay ko ngủ được cứ nghĩ đến 2 con là lại khóc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mọi người giúp mình với. Mình phải làm j bây jo?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,852 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thì bạn cứ trình bày như thế với chồng. Bảo khó xử lắm. Em ko muốn. Vậy thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu rơi vào hoàn cảnh ấy mình cũng ko muốn tí nào. Nhưng ngta lại muốn đấy đúng là giống nòi nhà ngta cơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimngan165
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Không được đâu bạn ạ. Chồng mình là người rất gia trưởng, khi quyết định giúp vc anh chị anh ấy cũng ko bàn bạc gì với mình. Mình cũng nói gần nói xa là nếu vậy người trong cuộc sẽ rất khó xử. Sau này anh ấy nhìn thấy con hàng ngày không quan tâm ko được (mà anh ấy lại rất quý con), nếu quan tâm quá thì anh chồng sẽ suy nghĩ, chị dâu khó xử còn mình sẽ soi xét hơn, sẽ rất đau lòng nếu nhìn thấy anh ấy quan tâm con chị dâu hơn con mình và sẽ nảy sinh những hiểu lầm nữa chứ. Anh ấy nghe mình nói xong thì nổi nóng nói rằng mình quan trọng hóa vấn đề lên.
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Anh ấy còn nói rằng sau này chắc chắn anh ấy sẽ quan tâm đến đứa trẻ hơn những đứa cháu khác (vì nó là con của anh ấy mà) và mọi sự quan tâm mình sẽ thay anh ấy vì anh ấy ko muốn vc anh trai suy nghĩ. Còn mình làm sao mà làm được đây?
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn ạ. Anh chồng mình ko có con lại muốn nuôi con của chú, chồng mình lại bảo là nhà anh ấy hiếm người nên vậy cũng được. Còn mình, mình là người rất quý trẻ con nhưng nếu vc anh chị nhất định lấy tinh trùng của chồng mình thì ko biết mình có đủ rộng lượng để yêu quý đứa trẻ như con cháu trong nhà ko nữa. Mà nếu cứ ấm ức chịu đựng thì phải chịu đến suốt đời rồi.
    • 509 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Trưa nay về mình kể chuyện nhà bạn này cho chồng nghe, hỏi chồng nếu là anh thì anh sẽ làm thế nào. Chồng trả lời luôn là cho luôn, người nhà thì tốt hơn người ngoài. Thế là mình quay ra dỗi chồng, nói anh đúng là không hề nghĩ cho vợ con, chỉ thích có nhiều con là sướng, sau nay vợ con anh ảnh hưởng ntnao anh không thèm nghĩ, chị dâu sẽ suy nghĩ và nhỡ có tình cảm gì với em chồng anh cũng k hề nghĩ, người ta còn đi nhận con nuôi thì đã làm sao, đâu nhất thiết phải nuôi đứa con trong dòng tộc, bla bla 1 hồi chồng quay ra bảo anh chưa nghĩ kĩ nên trả lời thế
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng buồn lắm. Nếu là mình, mình sẽ xin tinh trùng người ngoài ko ai biết cho đỡ phiền phức. Khi anh chị chồng đặt vấn đề mấy đêm liền mình ko ngủ được, cứ nghĩ đến con là chảy nước mắt. Khi chồng mình đi kiểm tra về nói là BV họ ko cho lấy tinh trùng từ người thân mà phải trao đổi thực lòng mình mừng quá. Nhưng hôm qua anh chồng nói với chồng mình là sẽ chuyển sang chỗ khác và nói dối để lấy bằng được tinh trùng của chồng mình thụ tinh cho chị dâu thì mình lại không ngủ được, lại nghĩ về con. Vả lại mình cũng nghĩ , sau khi đứa trẻ ra đời chồng mình cũng nhìn chị dâu bằng con mắt khác, là người sinh con và chăm sóc con mình, không còn vô tư như trước nữa đúng ko mn? Mình cũng rất thông cảm với chị dâu (chị dâu ít tuổi hơn vc mình) nhưng lấy tinh trùng ở ngân hàng tinh trùng trong BV cũng được sao nhất thiết cứ phải lấy của chồng mình cho thêm rắc rối? Cuộc đời này vốn đã phức tạp rồi, sao cứ phải để cho nó phức tạp thêm nữa chứ?
    • 85 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Đúng là phức tạp thật. Nhưng mà gia đình họ thì chỉ muốn nuôi con cháu máu mủ nhà họ chứ có ai nghĩ đến việc khó xử của chị đâu. Mà chị dâu chị giờ chắc cũng chỉ mong có con nên cũng ko tính được đến vấn đề sau này nữa.
    Bảo Bảo: NB ( 28w): 1.2kg - 1m: 1,4kg - 2m: 3.4kg- 3m: 4.9kg-4m: 6.1kg-5m: 7.1kg- 6m: 8.1kg- 7m: 8.7kg- 8m: 9.2kg- 72cm , 9m: 9.6kg- 10m: 9.8kg- 11m: 10.2kg- 77cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cảm thấy mệt mỏi quá. Cả ngày chẳng làm được gì, chỉ nghĩ làm sao họ thay đổi ý kiến thôi. Tình cảm gia đình mình và vc anh chị từ trước đến giờ rất tốt, ko lẽ vì đứa con mà sứt mẻ hay sao?
    • 62 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Rơi vào trường hợp như mẹ nó thì khó xử thật, mình không đồng ý thì cho là ích kỷ mà đồng ý thì sau này k biết anh chồng này sao nữa, nan giải không biết nên khuyên mẹ nó thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nghĩ là bây giờ bạn nên nói chuyện với chị dâu. Hai chị e nói chuyện riêng để chị Dâu về phân tích cho a chồng của bạn hiểu. Còn bạn thì cứ từ từ nói chuyện khuyên giải chồng thôi.
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là khổ tâm, nhưng e vẫn thắc mắc 1 điều vi du là nếu ng ck cho tinh trùng với 1 ng xa lạ mà sinh ra 1 đứa con trai và ng ck đó có 1 ng con gái( xem như là cho tinh trùng mà họ sinh con mình k pit đi) thì lỡ nhân duyên ng con trai đó lại yêu ng con gái mà trên thực tế là cùng cha thì họ lấy nhau có sao k? Có bị chung huyết thống hay là đại loại như lấy nhau loạn luôn mà họ k pit k? Mình thắc mắc chuyện đó lắm nếu mà xảy ra điều đó thì sao lại có ngân hàng tinh trùng để cho ng hiếm muộn con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranglinh2502
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 157 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình mà là chị dâu của bạn này thì mình xin con nuôi chứ mình không muốn sinh con với tinh trùng của người khác đâu.
    • 113 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nên nói những suy nghĩ đó với chị dâu. Nói trước còn hơn cứ đẻ con ra xảy ra chuyện ko hay rồi mới nói thì cũng ko giải quyết dc nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chuongquy
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Con co nuoi thi moi co thuong,du la cung dong mau Nhung tach roi thi tinh thuong cung Ko bang con cua chi dau. Voi lai Chong chi da quyet thi h chi lam j cung Ko thay doi dc tot nhat chi nen ung ho. Cam thong cho anh Chong bi vo sinh. Rat la Kho de Ko ich ki va suy nghi Nhung neu Ko giai quyet Duoc van de thi Ta cu de moi thu theo tu nhien. An o? Tot thi ket cuc Ko te^. Nhu chi dang ve~ ra dau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ nói sao ck bạn cũng ko chịu thì phải nc với chị dâu thôi. Mình nghĩ nếu lấy tinh trùng thì lấy ng xa lạ tốt hơn chứ. Như trường hợp của bạn sau này sẽ rắc rối lắm. Ck bạn thể nào cũng sẽ xem cháu mình như con thôi (vì thật sự là con anh mà). Lằng nhằng phức tạp lắm ạ! Bạn nói lại với ck bạn nữa đi. Mang tiếng ích kỉ cũng đc (vì thật sự là ích kỉ mà) nhưng ko nên để chuyện này xảy ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn mn đã quan tâm chia sẻ. Chắc là minh sẽ nói chuyện với chị dâu thôi, xem chị có thể thông cảm và hiểu đến đâu. Nếu chị có thể suy nghĩ thấu đáo mà bàn bạc lại với anh chồng thì tốt. Bằng không thì cũng phải bắt buộc theo thôi, biết làm sao được. Dù sao, nếu đứa trẻ sinh ra nó cũng là ruột thịt của 2 con trai mình, phải cố gắng thôi , coi như là tích đức cho con.
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranglinh2502 Xem bài viết
    Đúng là khổ tâm, nhưng e vẫn thắc mắc 1 điều vi du là nếu ng ck cho tinh trùng với 1 ng xa lạ mà sinh ra 1 đứa con trai và ng ck đó có 1 ng con gái( xem như là cho tinh trùng mà họ sinh con mình k pit đi) thì lỡ nhân duyên ng con trai đó lại yêu ng con gái mà trên thực tế là cùng cha thì họ lấy nhau có sao k? Có bị chung huyết thống hay là đại loại như lấy nhau loạn luôn mà họ k pit k? Mình thắc mắc chuyện đó lắm nếu mà xảy ra điều đó thì sao lại có ngân hàng tinh trùng để cho ng hiếm muộn con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranglinh2502
    Trường hợp anh em cùng cha lấy nhau có đấy bạn ạ, hiếm nhưng vẫn có. Nhưng ở các BV chữa vô sinh vẫn phải có ngân hàng tinh trùng dự trữ đông lạnh bạn ạ. Tinh trùng này là do người ta trao đổi hoặc có người tự hiến bạn ạ.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5