TIN TÀI TRỢ.

ám ảnh định kiến "dì ghẻ- con chồng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các bạn.
    Đây là câu chuyện có thật của mình, mong các bạn giúp mình với. Thực sự nhiều khi mình không biết phải cư xử thế nào.
    Mình và anh yêu nhau được gần 1 năm rồi. Anh là người tốt, luôn qtâm và yêu thương mình hết mực. Có lẽ cả đời này mình sẽ ko tìm đc ai yêu mình nhiều đến thế. Nói đến đây có vẻ như ko có gì là lạ, nhưg hạnh phúc nó vốn ko trọn vẹn. Do nhữg sai lầm ở quá khứ, a đã có 1 đứa con trai riêng 5 tuổi. Mặc dù yêu a, mình cũng ko ghét bỏ gì đứa bé bởi nó ko có lỗi. Nhưng mỗi khi nghĩ đến trong tim mình như có gì đó thắt lại, mình bị ám ảnh quá khứ, ảm ảnh bởi căn nguyên sự ra đời của đứa bé. Nhiều lần mình muốn rủ đứa bé cùng đi chơi nhưng ko đủ can đảm đối diện với nó. Đứa bé đang ở với mẹ nó, hàng tháng a vẫn chu cấp tiền nuôi dưỡng đầy đủ. Mình ko biết fải đối diện và tỏ thái độ tnào với nó nữa. Mình có nên gặp ko? Còn cuộc sống sau này, chắc chắn ko tránh khỏi những va chạm.
    Mình rất mong nhận đc những lời khuyên và chia sẻ từ mọi người. Mình xin cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Giống với hoàn cảnh của em. Nhưng em và ck em cưới nhau rùi. Em thấy mọi thứ bây giờ của em đeeuf ổn. Em thương con anh vì nó ko đuowcj sống có cha và mẹ. Con bé cũng rất ngoan. Em nghĩ rằng mình nên yêu thương con của ck chị ạ! Nó ko có tội. Lúc đầu e cũ dằn vặt về quá khứ của ck giống như chị. Nhưng giờ em thấy bình thường rùi. Em và ck đang muốn có baby của chúng em. Và em nghĩ rằng mình lên hướng về tương lai thay vì quá khứ chị ạ! Bm hay con cái ko ai sống với mình cả đời chỉ có ck là luôn bên mình thui. Con cái lơns chúng lại lo cho gia đình riêng của mình. Em mong chị hãy quên đi quá khứ và sống thật hp. Hiii
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cảm ơn b nhé. Thực ra mà nói, mình mới chỉ là đứa sviên mới tốt nghiệp, kinh nghiệm sống ko có, trog mọi chuyện đều bỡ ngỡ. Với mình, vấn đề con riêng thật kinh khủng. Mặc dù yêu nhưng vẫn ko biết làm tnào để đối xử với con riêng cho đc. Lần đầu tiên gặp, mình ko kìm đc cảm xúc thế là chảy nc mắt. Nhiều đêm còn hay tự khóc thầm. Biết mình nhạy cảm, yếu đuối, trẻ con, a chưa bjo làm mình buồn cả. Vì thế mình càng cảm thấy áy náy. Nhiều lúc muốn nc qtâm đứa bé nhưg ko thể mở lời. Mình rối lắm, thực sự cảm thấy khó 😢
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uocmuonnhonhoi Xem bài viết
    Mình cảm ơn b nhé. Thực ra mà nói, mình mới chỉ là đứa sviên mới tốt nghiệp, kinh nghiệm sống ko có, trog mọi chuyện đều bỡ ngỡ. Với mình, vấn đề con riêng thật kinh khủng. Mặc dù yêu nhưng vẫn ko biết làm tnào để đối xử với con riêng cho đc. Lần đầu tiên gặp, mình ko kìm đc cảm xúc thế là chảy nc mắt. Nhiều đêm còn hay tự khóc thầm. Biết mình nhạy cảm, yếu đuối, trẻ con, a chưa bjo làm mình buồn cả. Vì thế mình càng cảm thấy áy náy. Nhiều lúc muốn nc qtâm đứa bé nhưg ko thể mở lời. Mình rối lắm, thực sự cảm thấy khó ������
    E hiểu suy nghĩ của chị, chị hãy mở lòng mình, một đứa trẻ bất kỳ mình còn quý mếm được . Huống chi là con của ck. Mà bé cũng đaau có sống mí vk chị đaau. Nhà ck em vì em quý bé mà vui lắm! Mọi ng tôn trọng em hơn. Đieeuf mà chị phải lo lắng là tình cảm của ck dành cho mẹ của đuwas bé ý! Chị nghĩ xuôi thì hãy nghĩ ngược nhé! Anh có bao giờ trách chị về quá khứ ko? Rằng chị từng yêu ai ko? Chị nghĩ thoáng ra thì tâm trạng mí tốt và mí có thể mở lòng đến với anh ấy đuowcj. Hãy nghĩ tích cực mọi chuyện lên chị ha
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn b nhé. Nếu suy nghĩ có thể đi liền với hành động thì tốt quá. Nhiều khi mình biết fải làm tnào là đúng nhưg ko sao làm đc. A ý ko fải mối tình đầu của mình và a cũg ko bjo ghen tị với qkhứ cả. Mìh biết a yêu m nhiều như tnào.
    Hôm đầu gặp thằg bé về m đã khuyên a đến với mẹ nó. M ngĩ chị ý ko fải ng ko biết suy ngĩ. M có đọc đc tnhắn của chị cho a: "tiền khám bệnh của con hết 1triệu, tháng này a ko fải đưa tiền ăn cho con nữa" rồi "con giận a lâu ko qua thăm con"... Mình nói nhưg a cươg quyết bảo ko có tcảm thì ko sốg đc. A có ở 1m cả đời cũg ko quay lại. A hỏi hay là e ko còn y a nữa, m bảo ko fải. A bảo e ko còn y a cũng ko từ bỏ đâu...
    Tí nữa gặp a mình sẽ gợi ý tối cùng đưa thằg bé đi chơi vì hnay 1-6 mà. Hi vọng m ko yếu đuối và lại ngĩ vu vơ khi gặp nó. Ủng hộ m nhé! 😊
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

^^ a ko mong chị coi con anh như con chị. Nhưng chỉ cần chị yêu quý nó là nó sẽ yêu quý chị thui, anh sẽ cảm thấy vui lòng vì điều đó thui chị à! Ck em cũng vậy, bé có mẹ bé chăm sóc mà, nên chị hãy là người cô yêu thương bé là mọi ng sẽ cảm kích chị lắm rùi! Chị cứ yêu anh ý đi. Em nghĩ mẹ bé là ng hiểu chuyện, bé cũng vậy thì chị ko phải lo lắng đâu. Ck em bây giờ hết lòng yêu thương em. Em cảm thấy hạnh phúc vì tuy mình thiệt thòi là ng đeens sau, nhưng bù lại ck và gia đinhf ck yêu thương. Thấy các mẹ bị ck đanhs, rùi coi thường...khổ đủ kiểu em càng thấy mình lựa chọn đúng. Còn sau này con mình có thêm anh em thui chị ạ! Mình ko lấy gì làm vui với hoàn cảnh này, nhưng thấy may mắn vì có một gia đinhf hp. Chúc chị và a sẽ hp bên nhau
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B ơi, hình như ny mình ko muốn rủ thằg bé đi chơi ý. Chiều m1-6 mình có nói tối rủ nó đi thì a ậm ừ cho qua. Tối m bảo thì bảo muộn với trời sắp mưa. Mìh bảo tối mai tức m2 thì a bảo xem tnào đã. Rồi a bảo tối ko tiện vì trẻ con ko nên đi buổi tối. A bảo hay đi bság nhưg rõ ràg a biết m bận mà. M cũg ko hiểu nữa. Hình như a sợ m buồn vì m nói có vẻ như bất ngờ, mới htrc còn khóc khuyên a quay lại với mẹ nó. Hay a sợ sau khi gặp thằg bé mìh lại suy ngĩ hay lại có vđề j. Hay mìh ko rủ nữa?
    Có 1điều là bmẹ và bạn bè m ko ai biết qkhứ đấy cả. M biết bmẹ sẽ ko bjo đồng ý khi biết sự thật nhưg nếu giấu mãi m áy náy lắm. Phải làm tnào khi bọn mình đã xác định sẽ gắn bó với nhau và vạch ra mọi thứ ở tương lai rồi?