Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ai Đúng ??? Ai Sai ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 906 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

... Xin lỗi mọi người vì hôm nay em làm phiền,nhưng em buồn và cần 1 nơi có thể giải tỏa ... không đâu tốt bằng WTT này.
    Cách đây 1 khoảng thời gian(không rõ từ khi nào)thì tình cảm của vợ chồng em lâm vào hoàn cảnh này,nhạt nhẽo và căng thẳng lắm.Phải nhắc thì chồng em mới đụng đến vợ đại khái cho xong nhiệm vụ,còn im lặng để thử xem chồng nhịn được bao lâu thì hơn 5 tháng nay mới quan hệ đúng 1 lần 2' cách đây 3 tháng rồi. Cho dù là chuyện rất nhỏ thì cũng là cớ để vc chống đối nhau. Tụi em có 2 bé gái 3t-5t đều đang đi học mẫu giáo. Đầu tháng 6 rồi bé 5t chuyển qua lớp lá thì em có nhờ chồng đưa con đi học thì ghé vô hỏi cô giáo là cần mua thêm sách gì không. Anh ta không hỏi,đến chiều làm về em hỏi thì anh ta quát lên là cần mua gì thì cô đã dặn nó về nói,em giật mình mới quát lại có bị điên thì mới đi dặn 1 đứa trẻ danh sách mua đồ,chỉ 2 câu thế thôi mà bỗng nhiên anh ta đứng dậy nói em là :Đ..M., từ giờ tao Đ.. có vợ con gì nữa hết, Đ.. coi tao ra gì. Chuyện đến đó thì em im,nhưng em buồn và khóc suốt 1 tuần sau đó vì sốc,đây là lần đầu tiên em bị chông chửi bằng những từ ngữ đó trong suốt 7 năm kết hôn. Em cố gắng tránh mặt vì chồng em làm ca đêm hoàn toàn từ khi bé lớn chào đời,còn em thì làm hành chính 1 năm nay ( trước đó chỉ ở nhà chăm con),sáng chồng em về 7h thì em đưa con đi học từ 6h30, chiều 4h30 rước con về tắm rửa xong em cho chúng đi ăn hàng đến 20h mới về thì chồng em đi làm từ 19h30.
    Được 1 tuần thì chồng em nhận sai và xin lỗi em,tự nhận mình là người chẳng ra gì,em không trả lời là bỏ qua hay không vì em cảm thấy bị xúc phạm dữ lắm. Trong 1 tuần đó ngày nào đi làm em cũng ngồi khóc,mấy chị làm cùng hỏi thăm em cũng chỉ lắc đầu,trong đó cũng có 1 anh bảo trì cùng tuổi lại gần,xoa đầu em và nói:thôi đừng khóc nữa,không giải quyết được gì,bình tĩnh mới suy nghĩ được. Em cũng chỉ nghe và gật đầu cảm ơn.
    Sau thời gian chồng xin lỗi là bước qua tuần thứ 2 sau ngày ấy,anh bảo trì đó hay lại chỗ em khoe hình con gái anh ta 7tháng tuổi,khoe vợ anh ta rất biết nghe lời và chịu khó làm đến 2 -3 công việc vừa trông con(bán thuốc tây,cho thuê phòng trọ,bán tạp hóa ,đi giao hàng).Em rất quý anh ta vì hành động dỗ dành khuyên nhủ em,và càng nể trọng anh ta vì hành động khoe vợ con.
    Qua 2 tuần rồi vợ chồng em vẫn chưa tự nhiên lại được mà em lại có cảm giác vc em bỗng nhiên có cái vực thẳm nào đó giữa 2 đứa nên không lại gần được nữa. Ngày hôm qua,lúc nửa đêm em không ngủ được vì suy nghĩ chuyện vừa qua,em nhắn tin facebook cho chồng rằng :
    - nếu em có cảm giác với 1 người khác thì sao?
    Chồng em không đọc(vì không thấy báo Đã Xem) suốt từ lúc đó đến chiều hôm nay dù nó hiện nổi chình ình ngay trên màn hình đt. 4h chiều thì em thấy rep lại cho em rằng:
    -thì đi mà ngủ với người ta.
    -Tôi cảm thấy ghê tởm
    -Đừng nhắc đến tình cảm với tôi
    -Đừng đem tình cảm ra mà cân đo đong đếm
    -Em là người cuối cùng chà đạp lên tình cảm của tôi
    Em rep lại với anh ta rằng:
    -TÔI không ngủ với ai cả. Tình cảm không phải quan hệ mới có. Vì lúc anh xúc phạm tôi thì ít nhất người ta cũng khuyên tôi đừng khóc nữa. Anh cũng đâu cần gì ở tôi nữa. tôi nói vì còn tôn trọng anh là chồng. Nhưng có lẽ anh không coi tôi là vợ lâu rồi
    -Tình cảm của tôi thay đổi thì cũng là do anh. Nếu anh cần người vợ này thì sao tôi có cảm giác với người khác chứ. Bản thân tôi không làm điều sai trái. Nhưng chưa biết ra sao anh đã buông lời sỉ nhục tôi không thương tiếc. Những lời đó anh muốn nói với tôi lâu rồi phải không
    -Nếu chỉ cần tình dục thì ngoài anh ra bất cứ ai cũng có thể đáp ứng tôi được. Nhưng chưa bao giờ tôi nghĩ đến chuyện quan hệ với một ai khác. Nhưng ngoài anh ra còn 1 người khác biết tôi cần sự quan tâm,diđiều mà anh không biết
    Cũng xin nói rõ cho anh biết, người ta không biết tôi quý người ta. Chỉ là vì tôi vui vì có thêm một người bạn là đàn ông. Không phải thứ tình cảm bẩn thỉu mà anh ghê tởm.
    - Anh thích thì phỉ nhổ vào vợ anh, còn người ta thì luôn hãnh diện vì vợ con. Không vì cớ gì họ lại vì 1 người đã có gia đình như tôi mà đánh mất gia đình của họ dễ như anh đã làm
    -Tôi không bao giờ đem tương lai của con ra đánh đổi bất cứ thứ gì , dù có là hạnh phúc và niềm vui của bản thân tôi. Nếu chỉ cần sống với anh cả đời này mà làm cho con có cuộc sống trọn vẹn, thì cả đời này không bao giờ anh có lí do để đuổi tôi đi.
    ... Chồng em đọc xong lúc 6h21' và ko nói lại câu nào,cũng không thèm nhìn mặt vợ. &h30 anh ta lấy xe bỏ đi làm mà không thèm tạm biệt con... Em lại ngồi khóc và cùng quẫn quá nên mở máy ngồi viết ra đây. Bây giờ em thực sự nản lòng lắm. Cả ngày chỉ biết khóc lén thôi. Chẳng ai để tâm sự cả.Em mệt mỏi và có rất nhiều suy nghĩ tiêu cực.Chẳng biết phải làm sao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em sinh năm 87 phải ko?
    Trẻ con quá đi.
    Thứ nhất:
    - Em sai vì nói chồng điên. Có thể anh ta quát em, nhưng chưa xúc phạm. Còn em, em xúc phạm chồng.
    Thứ 2, trầm trọng hơn:
    - Kể với chồng về người khác, với 1 sự RÕ RÀNG: "có tình cảm với người khác thì sao?"; "ngoài anh ra còn 1 người khác biết tôi cần sự quan tâm"; "người ta không biết tôi quý người ta"...
    Nghĩa là, ngầm chứng minh cho chồng em có sự thay lòng đổi dạ thật sự (Không biết là em cố ý hay vô tình)

Không biết nguyên nhân trước đó vợ chồng vì sao mà rạn nứt. Nhưng, đã rạn nứt rồi thì mình phải cẩn thận hơn, giữ gìn hơn, cân nhắc kỹ càng hơn

Đằng này, em lại đổ thêm dầu vào lửa, trách gì chẳng cháy to hơn.

Hãy thử đổi vai, xem em là chồng và nhận được những hành động như trên, nghe những tin nhắn như trên, trong lòng em sẽ cảm thấy thế nào?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cứ như em bị ma quỷ ám vậy.. trong đầu lúc nào cũng nghĩ là vợ chồng đang không hòa hợp. Trước đây thì cũng nhiều lần em bị chồng chửi là : dốt như con bò ,nhưng chưa bao giờ em trả lời lại,đây là lần duy nhất. 6 năm lấy chồng em ở nhà và chỉ biết xa nhất là cái cửa nhà chồng,không bạn bè và không hàng xóm ( vì ở giữa xóm tàu và tính em cũng nhút nhát không ưa bắt chuyện) 1 năm nay em đi làm và bắt đầu có thay đổi về tính cách. Đôi phần đanh dá và nói nhiều hơn trước.Nhưng em vẫn luôn ngọt nhạt với chồng chứ không chua ngoa gì cả. Em mệt mỏi vì công việc nhưng chưa bao giờ lôi chuyện công ty về nhà cả. Chỉ là em sốc vì bị chồng chửi thề và cũng không phải em quát tháo trước. Cũng như em nói ở trên thì đó là người đàn ông duy nhất dỗ dành khi thấy em khóc ( dù biết không phải yêu thương gì nhưng em cảm nhận cũng có người biết em yếu đuối). Em chỉ muốn chồng quan tâm chứ không có ý gì khác,vì đơn giản : vợ chồng không có QHTD,lại còn hay đôi co thì sớm muôn 1 trong 2 cũng bị sa ngã. Em không dám âm thầm nghĩ đến người đó vì em sợ mình mang tội ngoại tình trong tư tưởng,em nói để chồng em biết em sắp lung lay,nhưng thay vì nhận được sự lo lắng của chồng thì thay vào đó ,chồng em gần như là đang khuyến khích em đi ngoại tình vậy
    • 75 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đúng hay sai thì cũng chỉ do 2 người có chịu nhường nhịn nhau hay không thôi à. Hãy nhường nhau và hiểu nhau hơn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,036 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanggu147 Xem bài viết
    Em sinh năm 87 phải ko?
    Trẻ con quá đi.
    Thứ nhất:
    - Em sai vì nói chồng điên. Có thể anh ta quát em, nhưng chưa xúc phạm. Còn em, em xúc phạm chồng.
    Thứ 2, trầm trọng hơn:
    - Kể với chồng về người khác, với 1 sự RÕ RÀNG: "có tình cảm với người khác thì sao?"; "ngoài anh ra còn 1 người khác biết tôi cần sự quan tâm"; "người ta không biết tôi quý người ta"...
    Nghĩa là, ngầm chứng minh cho chồng em có sự thay lòng đổi dạ thật sự (Không biết là em cố ý hay vô tình)

Không biết nguyên nhân trước đó vợ chồng vì sao mà rạn nứt. Nhưng, đã rạn nứt rồi thì mình phải cẩn thận hơn, giữ gìn hơn, cân nhắc kỹ càng hơn

Đằng này, em lại đổ thêm dầu vào lửa, trách gì chẳng cháy to hơn.

Hãy thử đổi vai, xem em là chồng và nhận được những hành động như trên, nghe những tin nhắn như trên, trong lòng em sẽ cảm thấy thế nào?

Chị này nói đúng.

Sao e ko tìm hiểu tâm tư tình cảm của ck, rồi ngồi đó trách móc ỉ ê, khóc lóc rồi cãi nhau với ck ?
    Nguyên nhân gì khiến anh ấy ít quan hệ vc ? tại sao tính khí thay đổi như vậy ? có phải vì công việc ko thuận lợi hay bị bạn bè chơi xấu gì ko ? anh ấy có mắc bệnh nan y mà ko nói ra ko ?

Đàn ông có muôn vàn cái ko muốn giải bày chi li cho vk nghe, e nói e có tình cảm với ng khác , khác nào e đổ thêm xăng cho nhà e cháy to hơn ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, em đi sửa sai đây. Dù vẫn còn ấm ức nhưng cái tôi của em không lớn hơn bàn tay của chồng. Em cần 1 bàn tay giữ em lại ,không cần sĩ diện của bản thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Nói tóm lại mẹ này thèm quan hệ, ko chịu được khi chồng không quan hệ nên thèm và bắt đầu nghĩ linh tinh từ đó,cáu gắt từ đó.

Vợ chồng thì phải chia sẻ với nhau, tìm hiểu rõ nguyên nhân vì sao chứ ghét nhất là về mặt năng mày nhẹ, làu bàu rồi lại còn hỏi có tình cảm với thằng khác nữa thì ôi thôi. May là chồng bạn chứ tôi thì tôi cho bay luôn rồi, đi với thằng đó luôn đi.

Vì tiền bạc, vì dục vọng mà lục đục thì nghe nó tầm thường quá nếu mình chưa tìm cách cải thiện nó.
    Vouloir, c'est pouvoir
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn bomevo đánh đồng suy nghĩ của tôi với bạn như thế cũng không hay gì,vì chỉ trích tôi 1 thì phải suy nghĩ lại về việc hành xử của chồng tôi 9,vì nguyên nhân thì từ chồng tôi âm thầm chán vợ chứ không phải do tôi làm lỗi,chuyện tình cảm của tôi sai lệch ,lung lay cũng do chồng tôi gây ra,nếu không vì thiếu thốn thì đâu ai cần thêm. Tôi chỉ mới rung động với người khác vài ngày nay,nhưng chồng tôi đã từ vợ cả nửa năm mà không cần cho tôi biết lí do. Mấy bạn chỉ trích tôi không chịu tìm hiểu nguyên do đã vội khóc lóc,sao không nghĩ ngược lại rằng chồng tôi đã không chịu chia sẻ với tôi như 1 người thân thiết ??? đối xử với tôi như 1 người dưng,lâu dần tôi có cảm giác bị khinh miệt và chối bỏ. Các bạn là đàn ông,mạnh mẽ mà bị đối xử như thế có phải các bạn sẽ dằn mặt ngược lại không,huống hồ gì thân tôi là đàn bà,không thể vô cớ sồn sồn lên đòi hỏi chuyện đó được mà chỉ âm thầm thèm chồng. Tôi cũng không đả động gì chuyện đó liên quan đến việc chồng tôi vì chuyện cỏn con mà quát tôi( cộng dồn từ việc không ham muốn vợ và việc dễ nổi nóng với vợ dù không có lí do thì chồng tôi là người có điều khả nghi nhất) (không ngoại trừ việc tôi sẽ nghĩ đến chuyện anh ấy ra ngoài ăn phở nên chán cơm nhà,khiến tôi khổ sở mấy tháng trời). Nếu nói theo ý này : Mọi người ơi,chồng em không thèm đụng vợ gần nửa năm rồi,mà hễ về đến nhà thì lại hay kiếm chuyện chửi vợ nữa ,vậy là sao . Thì có lẽ các câu trả lời ở đây sẽ khác đi hoàn toàn đúng không ??? Tôi thèm quan hệ với chồng tôi điều đó không sai,chứ nếu tôi chỉ thèm quan hệ với ai cũng đươc thì mọi người mới nên trách tôi chứ. Nếu như tình cảm đứt thì vẫn có thể dùng việc QHTD để nối lại sợi dây gia đình,huống hồ gì tôi vẫn rất yêu và thèm chồng.
    Cuối cùng và xin kết thúc bài viết này ở đây là việc em đã thẳng thắn xin lỗi chồng vì chuyện tư tưởng lung lay, chồng em cũng đã xin lỗi và tự nhận bản thân chẳng ra gì.
    HIện tại đã vui vẻ và cũng đã xxx làm lành . Cảm ơn mọi người đã quan tâm chia sẻ và em xin kết thúc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ xưa, ông bà đã nói: Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ẩm

Bây giờ, vai trò của 2 người càng ngày càng bình đẵng, tuy nhiên, vai trò "xây tổ ấm" của người vợ vẫn lớn hơn người chồng. Bởi, phụ nữ có lợi thế hơn đàn ông ở sự nhẹ nhàng, dịu dàng, tinh tế...

Đàn ông có thể bảo thủ, chẳng chịu nghe lời khuyên của ai, kể cả bạn bè, người thân, cha mẹ... Nhưng những lời phân tích nhẹ nhàng, thấu đáo, dịu dàng nhưng cương quyết lúc vợ chồng đang thoải mái tâm tình hay vui vẻ, hạnh phúc... sẽ làm người đàn ông biết nghĩ xuôi theo.

Lạt mềm buộc chặt là vì vậy, và đó là lợi thế để phụ nữ vẫn là người đảm nhận vai trò chính trong việc xây tổ ấm.

Đừng nghĩ bình đẵng là tôi nấu ăn 1 bữa, anh nấu ăn 1 bữa, tôi rửa bát 1, anh 1, tôi làm được, anh cũng phải làm được... mà là bình đẵng theo nhiệm vụ mỗi người. Vợ nấu ăn, chồng chơi với con, vợ rửa bát, chồng sửa lại cái bàn...

Mỗi người có mỗi nhiệm vụ khác nhau mà muôn đời không bình đẵng được. Giống như, có bình đẵng đến muôn đời thì đàn ông cũng chẳng thể sinh con... Bình đẵng theo nhiệm vụ, khả năng mỗi người.

Như chủ thớt, việc làm lành bây giờ là tốt. Nhưng nếu ko cố gắng, sẽ chẳng được mấy ngày, nếu cái nguyên nhân chồng "chán vợ" ròng rã mấy tháng trời không được giải quyết.

Phải tìm hiểu, nhẹ nhàng khơi gợi nhưng kiên quyết tìm ra được nguyên nhân để cùng nhau giải quyết.

Vợ chồng là phải cố gắng, cố gắng từng ngày, rút kinh nghiệm từng ngày. Làm sao để sau mỗi khi làm lành, những xung đột đã được giải quyết triệt để, không còn âm ỉ. Và lần sau, không bị xung đột trở lại bởi chính nguyên nhân đó.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Theo cá nhân em nghĩ thì cả anh và chị đều nóng, nhất thời vị chạm đến cái tự ái cá nhân, cái tôi nên ai cũng sửng cồ lên đòi quyền lợi cả. Em nghĩ giờ chị chịu nhịn một tí, chuyện chưa phải là gì to tát quá nên hãy ngồi xuống có một buổi nói chuyện tử tế với chồng. Và chị cũng đừng tránh chồng nữa, hãy biết quan tâm tới anh ấy một chút. Một người đi làm đêm, thức đêm có thể sẽ dễ sinh ra cáu gắt hơn bình thường. Hai người làm trái ca nên hãy cố gắng dành những lúc gặp nhau mà quan tâm tới anh ấy. Chị cứ giữ thái độ với cái tôi cao như thế này sẽ dẫn gia đình chị đến bờ vực thắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamami87 Xem bài viết
    bạn bomevo đánh đồng suy nghĩ của tôi với bạn như thế cũng không hay gì,vì chỉ trích tôi 1 thì phải suy nghĩ lại về việc hành xử của chồng tôi 9,vì nguyên nhân thì từ chồng tôi âm thầm chán vợ chứ không phải do tôi làm lỗi,chuyện tình cảm của tôi sai lệch ,lung lay cũng do chồng tôi gây ra,nếu không vì thiếu thốn thì đâu ai cần thêm. Tôi chỉ mới rung động với người khác vài ngày nay,nhưng chồng tôi đã từ vợ cả nửa năm mà không cần cho tôi biết lí do. Mấy bạn chỉ trích tôi không chịu tìm hiểu nguyên do đã vội khóc lóc,sao không nghĩ ngược lại rằng chồng tôi đã không chịu chia sẻ với tôi như 1 người thân thiết ??? đối xử với tôi như 1 người dưng,lâu dần tôi có cảm giác bị khinh miệt và chối bỏ. Các bạn là đàn ông,mạnh mẽ mà bị đối xử như thế có phải các bạn sẽ dằn mặt ngược lại không,huống hồ gì thân tôi là đàn bà,không thể vô cớ sồn sồn lên đòi hỏi chuyện đó được mà chỉ âm thầm thèm chồng. Tôi cũng không đả động gì chuyện đó liên quan đến việc chồng tôi vì chuyện cỏn con mà quát tôi( cộng dồn từ việc không ham muốn vợ và việc dễ nổi nóng với vợ dù không có lí do thì chồng tôi là người có điều khả nghi nhất) (không ngoại trừ việc tôi sẽ nghĩ đến chuyện anh ấy ra ngoài ăn phở nên chán cơm nhà,khiến tôi khổ sở mấy tháng trời). Nếu nói theo ý này : Mọi người ơi,chồng em không thèm đụng vợ gần nửa năm rồi,mà hễ về đến nhà thì lại hay kiếm chuyện chửi vợ nữa ,vậy là sao . Thì có lẽ các câu trả lời ở đây sẽ khác đi hoàn toàn đúng không ??? Tôi thèm quan hệ với chồng tôi điều đó không sai,chứ nếu tôi chỉ thèm quan hệ với ai cũng đươc thì mọi người mới nên trách tôi chứ. Nếu như tình cảm đứt thì vẫn có thể dùng việc QHTD để nối lại sợi dây gia đình,huống hồ gì tôi vẫn rất yêu và thèm chồng.
    Cuối cùng và xin kết thúc bài viết này ở đây là việc em đã thẳng thắn xin lỗi chồng vì chuyện tư tưởng lung lay, chồng em cũng đã xin lỗi và tự nhận bản thân chẳng ra gì.
    HIện tại đã vui vẻ và cũng đã xxx làm lành . Cảm ơn mọi người đã quan tâm chia sẻ và em xin kết thúc.
    Ờ biết vậy là tốt, giờ gia đình bạn đang happy rồi, có cả sex có cả hoà khí gđ thấy đáng để nhẫn nhịn và sưởi ấm lại đúng ko. Chúc cả nhà luôn zui
    Vouloir, c'est pouvoir