ai có chị chồng tốt vào phe đi!!!😀😀😀

• 0 Lượt chia sẻ
  • 767 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Đề tài có bị lạ lẫm ko ta? Hi hi hi.
    Thôi mình vào thẳng vấn đề phe nhé. Số mình may mắn được lọt vào nhà chồng dễ chịu,khi mới bước chân về làm dâu mình chả phải chịu một áp lực nào cả. Bước chân nhẹ tênh vô nhà chồng,chắc là vì dâu út lại ở xa nữa nên được cưng,trên mình có 5 chị bạn dâu và 3 chị chồng nhất là các chị đảm hơn mình nên mình dâu tây khoẻ ra àh. Chị Hai chị Ba mình ít gần gửi nhiều vì hai chỉ khá là lớn tuổi(u 60 áh), ba mẹ chồng lớn tuổi mới đẻ chồng. Có chị gái kề chồng là trẻ lớn hơn mình 5t là mình thân thiết nhất,mỗi lần về nhà ck chơi là hai vc ngủ nhà chị ck( đất rộngneen lấy ck/vk xây nhà gần nhà bm ck,chỉ có ck mình là ở xa) mỗi lần về chị lại phục vụ ăn uống cho em cho cháu. Cả hai lần mình sinh chị chồng mình đều bỏ công bỏ chuyện vào tận trong Sg nuôi em nuôi cháu. Chăm sóc em dâu vs cháu tận tình lắm,mình sinh mổ nằm trên gường suốt 1 tay chỉ đêm hôm chăm cháu,ông chồng mang tiếng cũng đi nuôi đẻ vk mà khoẻ ru àh. Hi hi hi. Nằm ở bv 7 ngày phần vs có tá lo,mấy ngày đầu mổ ra đâu ko nhúc nhít đc,mỗi khi y tá làm vs xong thì chính chị là người lấy quần chíp + bvs mặc vô cho em dâu. Chăm tới khi em vs cháu ra tàu lữa thì chị chồng mới về nhà chỉ. Mà cảm động cái này,trước khi ra về còn cho tiền mua sữa cho cháu nữa nhưng mình từ chối nhận vì kinh tế of mình khá hơn chỉ.
    Và đều này đặc biệt nè,mình là em dâu nhưng lúc nào cũng "xúi" mình là tiền bạc trong nhà là mình phải nắm tất tần tật,chỉ dặn mình đàn bà nhất thiết phải giữ tiền,ko để chồng nắm tiền dễ hư.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Voxinh0407
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,966 Bài viết

• 4,442 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mn tốt phước quá trời .... e cũng mong đc vậy mà ko có ...
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em chúc mừng chị nhé, ước gì các mẹ trên webtretho này đều có được nhà chồng như chị thì tốt biết mấy. Sẽ không phải có mẹ nào kêu ca cả. Tuy vậy chuyện đó lại hơi hiếm, chính vì vậy mà có rất nhiều câu chuyện bức xúc về nhà chồng ở webtretho. Về phần em, em không có chị chồng, chỉ có em ck thôi, không dc thân thiết lắm, có khi còn không ưa nhau ý. Chắc sau em có sinh em bé hay gì cũng không muốn nhờ em ck đâu. he he.
    • 119 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình thấy mấy người bạn của mẹ mình họ cực kỳ quý con dâu lắm. Dâu mà đẻ mấy cô ấy ko nuôi được vì ở xa nhưng lo đi thuê người làm và đài thọ toàn bộ chi phí hết.

• 119 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Biết đâu vài bữa em có em bé chị dâu em chồng thân thiết vs nhau. Đứa cháu sẽ là cầu nối giữa mẹ và cô😀

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,430 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Chúc mừng chu top, khoe nhiều vào để các mẹ tren wtt này có cái nhìn tích cực nào
    Vouloir, c'est pouvoir
    • 119 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomevo Xem bài viết
    Chúc mừng chu top, khoe nhiều vào để các mẹ tren wtt này có cái nhìn tích cực nào
    Cảm ơn bạn

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ban oi ban co nguoi chi chong tot day , nguoc lai voi minh ,minh co ba chi chong nhu con quy ,am muu ,ac doc ,ich ki nho nhen .ban co phuc nho nha chong do
    • 119 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo_nguyen0000 Xem bài viết
    ban oi ban co nguoi chi chong tot day , nguoc lai voi minh ,minh co ba chi chong nhu con quy ,am muu ,ac doc ,ich ki nho nhen .ban co phuc nho nha chong do
    Như nhà dì họ mình,đối sử vs những cô con dâu cực tốt,tiền bạc cung cấp xài thoãi mái. Con dâu mà về nhà chồng giống như bà hoàng í,mẹ chồng ,NGV phục vụ hết vậy mà cô con dâu này ko thích về nhà chồng. Lễ hay tết gì thằng chồng dẫn con về ko tuyệt nhiên ko thấy nó về,con nó 8 tuổi mà số lần về nhà ck đếm đầu ngón tay