TIN TÀI TRỢ.

9 năm, 1 mối tình, 1 gia đình và 1 âm mưu hoàn hảo, 1 người chồng phụ bạc phũ phàng!!!!!

• 29.1K Lượt chia sẻ
  • 436K Lượt đọc
  • 266 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,691 Bài viết

• 6,401 Được cảm ơn

Nếu bạn thấy ai đó đem vàng cho lợn rồi bị lợn nó dẫm đạp thì bạn trách con lợn hay trách người có vàng nào . Lợn không cần vàng chỉ cầm cám thôi nên cho cái gì cũng cần đúng đối tượng đó [QUOTE]
    Dong y hoan toan

Anh ta va gia dinh anh ta da thanh that the hien thai do ngay tu dau roi, ho ko thich va cung ko ton trong ban, tai ban luy tinh co dam an xoi thoi. Khi nguoi ta ko thich thi nhung gi ban lam cho ho lai tao them ap luc va ganh nang, ban tu don giuong thi bay gio ban phai nam ngu tren cai giupng do, con neu thong minh thi giai thoat cho ban than minh, nguoi ta se ton trong minh hon.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sướng khổ là do mình qdinh
    Mình hiểu thế nào là yêu hết lòng nên khó dứt ra được ...
    Không phải ai cũng mạnh mẽ , can đảm được như ai nên không trách mẹ của Bông được

Nhưng đáng lẽ yêu thế nào thỳ yêu , khi biết trong tình yêu mà mình phải hi sinh quá nhiều mà ngta k đc trân trọng thỳ đáng lẽ phải thôi ngay từ đầu
    Đời cơ bản là buồn và Chẳng ai thương mình bằng mình nên là chủ top cố gắng lên nhé ^^
    Mãi mãi là bao xa....?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc chia sẻ của bạn mà thấy thương bạn nhưng cũng giận bạn quá đi. Người ta đối xử với bạn như thế mà sao lại bất chấp để lao vào như một con thiêu thân vậy? Khi bạn viết ra những dòng này tức là bạn đã hiểu anh ta là người như thế nào rồi.
    Đừng dằn vặt bản thân cũng đừng trách cứ người khác bởi điều đó chỉ khiến bạn thêm buồn, thêm tủi mà thôi. Thời gian không thể quay trở lại để thay đổi bất cứ điều gì nên đừng nghĩ về quá khứ nữa. Hãy chấp nhận và hiên nganh đối diện với sự thật. Hãy sống mạnh mẽ vì con của mình bạn nhé.
    • 67 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình thấy phục bạn chủ thớt ghê luôn. Người gì đâu mà nhẫn nhịn và dễ tin đến mức vậy. Mình thì hoàn toàn ngược lại. Nóng tính, thẳng tính và ngang bướng. Hiện tại mình cũng là single mom vì có chết cũng không chịu hạ mình để cầu xin tình yêu cũng như trợ cấp của người ta. Mình cũng bị hàng xóm xì xào dữ lắm, ba mẹ xấu hổ rồi đủ các loại trên đời. Nhưng bây giờ thì mọi việc cũng qua rồi. Bé nhà mình đã được 5 tuổi và hoàn toàn hạnh phúc. Mình cũng có bạn trai được 3 năm và cuộc sống rất ổn định.. Chúc bạn mau sớm vượt qua và bắt đầu lại nhé. By the way, bạn bằng tuổi mình đó.
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào bạn, chúng mình bằng tuổi nhau và cùng cưới năm 2010 đó, tâm sự của bạn thực sự thu hút mình, mình cứ ngỡ đang đọc tiểu thuyết vậy, vì mình cũng như bạn, thật khó tin nổi trên đời này lại có những ng như chồng và gia đình chồng cũ của bạn
    Các bạn ở trên nhiều ng cũng nói rồi, có ng trách có ng thương, mà phần nhiều là vừa thương vừa giận bạn, mình cũng cảm thấy vậy, bạn vừa đáng thương vừa đáng giận, vì tình yêu mà hy sinh hết tất cả, mình là người tốt, tốt quá đến mức không nghĩ đến bản thân và bố mẹ của mình.
    Tuổi 86 bọn mình nhiều người trái cảnh về chuyện tình cảm lắm, có người nặng có người nhẹ mà thôi, còn chuyện của bạn đúng là mình chưa thấy bao giờ, bạn hãy coi đó là số phận của bạn, theo nhà Phật thì đó là do kiếp trước bạn nợ hắn và gd hắn, kiếp này bạn fai trả và bạn đã trả hết rồi, sâu thẳm trong lòng bạn sẽ rất buồn và đau khổ nhưng hãy cố gắng quên dần và sống vì bạn vì con bạn và vì bố mẹ bạn (bạn đã có bố mẹ thật tuyệt vời đó, nếu là bố mẹ mình thì mình đã bị mắng, bị chửi nhiều rồi), mình cũng đã yêu mà không toan tính, tất nhiên là mình không hy sinh hết tình yêu đến mức mù quáng như bạn nhưng đến bây jo cũng không đc như mong muốn, mình cũng tự ví mình là con gà bị con cáo nó săn. Đọc câu chuyện của bạn mình mới thấy mình vẫn may mắn hơn bạn nhiều. Mỗi người một số phận, hãy cố gắng vươt qua và làm lại từ đầu, cuộc đời con ng có mấy chữ ngờ đâu bạn, cũng may bạn đã có con để còn có chỗ dựa vào. Chúc mẹ con bạn bình an
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 192 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thương bạn quá, cố gắng sống vui khỏe lo cho con bạn nhé
    Khó tìm pp giảm cân hữu hiệu

16/10/13 : 59...90-80-101
    23/10/13 : 57...89-78-100
    8/11/13 : 56...89-76-100
    12/12/13 : 54...88- 74- 99
    30/12/13 : 55 kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Đọc xong tức quá phải nhảy vô còm 1 cái, đúng là ngu thì chết chứ chả phải bệnh tật gì, m nói vậy k có ý cho là m khôn hơn b, nhưng trong chuyện này b chỉ nên trách chính bản thân mình mà thôi! K ai có quyền chà đạp mình hết trừ khi mình cho ngta cái quyền đó, đời còn dài, bài học lần này b hãy nhớ cho thiệt kỹ để sau này có thể luôn ngẩng cao đầu mà sống...
    xbrwl08
    • 77 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Prinzessin Xem bài viết
    Đọc xong tức quá phải nhảy vô còm 1 cái, đúng là ngu thì chết chứ chả phải bệnh tật gì, m nói vậy k có ý cho là m khôn hơn b, nhưng trong chuyện này b chỉ nên trách chính bản thân mình mà thôi! K ai có quyền chà đạp mình hết trừ khi mình cho ngta cái quyền đó, đời còn dài, bài học lần này b hãy nhớ cho thiệt kỹ để sau này có thể luôn ngẩng cao đầu mà sống...
    Đúng là mình phải ghi nhớ cả đời, để sau này nhìn người cho đúng! Mình sẽ phải ngẩng cao đầu để sống cho mi nhf và cho con mình nữa! Bây h thì không ai có quyền chà đạp mẹ con mình được nữa rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Chị ko kiên nhẫn đọc hết đc, vì ko tin là có người mù quáng vì yêu như thế. Muốn người khác tôn trọng mình thì trước hết mình phải tự tôn trọng mình. Hy sinh vì người như thế đáng ko. Hai tuổi 83-86 rất xấu, khó mà trọn vẹn. Mong em sáng suốt làm lại cuộc đời mình nhé.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    Chị ko kiên nhẫn đọc hết đc, vì ko tin là có người mù quáng vì yêu như thế. Muốn người khác tôn trọng mình thì trước hết mình phải tự tôn trọng mình. Hy sinh vì người như thế đáng ko. Hai tuổi 83-86 rất xấu, khó mà trọn vẹn. Mong em sáng suốt làm lại cuộc đời mình nhé.
    Bây giờ thì e sáng mắt ra rồi chị ak! trước đây e cũng không bao giờ nghĩ là em lại có thể mù quáng đến thế! Trong bất kể trường hợp nào, e cũng tìm ra được 1 lý do để bào chữa cho chồng em, và cuối cùng là hợp lý hóa lý do đó! Ngày mai là ngày tròn 9 năm bọn e yêu nhau, cũng là ngày bọn e ra tòa hòa giải lần thứ 2! có lẽ kết thúc vào ngày bắt đầu là tốt nhất!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,252 Bài viết

• 5,150 Được cảm ơn

Chị !
    Em biết cảm giác đau đớn của chị lúc này bởi khi yêu người ta thường hay dùng trái tim để dẫn lối hơn là lí trí . Em cũng đã từng có quãng thời gian giống chị lúc mới yêu . Phải nói rằng ih hệt như mình bị ăn bùa ăn ngải vậy , chẳng thể nào dứt ra được dù tâm đã quyết . Phụ nữ thường tỏ ra rộng lượng và dư dả niềm tin cho đối phương mà ít khi nào đòi hỏi lại sự tôn trọng cho chính bản thân mình . Đau đớn hơn là trong tình yêu kẻ nào yêu nhiều hơn thì sẽ càng thiệt thòi hơn . Em may mắn là đã thoát ra được người đàn ông xấu xa ấy và gặp được chồng em lúc này .

Đường đời còn dài , những vấp ngã hôm nay sẽ là bài học cho sự tôn trọng bản thân mình trong tương lai . Chị đừng nên đặt thêm 1 chút niềm tin nào vào người đàn ông ấy nữa . Em hi vọng sau quãng đời tăm tối ấy , 2 mẹ con chị sẽ tìm được ánh sáng của đời mình . Cái nghiệp mà người đàn ông ấy gây ra cho chị rồi ắt sẽ có người trả lại . Chúc 2 mẹ con chị sớm thanh thản và bình yên !

P/s : 1 phút yếu lòng vì đâu đó trong bài post này nó bóng dáng của mình năm xưa !
    HHeGp7
    A secret makes a woman woman....!
    • 77 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Su_ Xem bài viết
    Chị !
    Em biết cảm giác đau đớn của chị lúc này bởi khi yêu người ta thường hay dùng trái tim để dẫn lối hơn là lí trí . Em cũng đã từng có quãng thời gian giống chị lúc mới yêu . Phải nói rằng ih hệt như mình bị ăn bùa ăn ngải vậy , chẳng thể nào dứt ra được dù tâm đã quyết . Phụ nữ thường tỏ ra rộng lượng và dư dả niềm tin cho đối phương mà ít khi nào đòi hỏi lại sự tôn trọng cho chính bản thân mình . Đau đớn hơn là trong tình yêu kẻ nào yêu nhiều hơn thì sẽ càng thiệt thòi hơn . Em may mắn là đã thoát ra được người đàn ông xấu xa ấy và gặp được chồng em lúc này .

Đường đời còn dài , những vấp ngã hôm nay sẽ là bài học cho sự tôn trọng bản thân mình trong tương lai . Chị đừng nên đặt thêm 1 chút niềm tin nào vào người đàn ông ấy nữa . Em hi vọng sau quãng đời tăm tối ấy , 2 mẹ con chị sẽ tìm được ánh sáng của đời mình . Cái nghiệp mà người đàn ông ấy gây ra cho chị rồi ắt sẽ có người trả lại . Chúc 2 mẹ con chị sớm thanh thản và bình yên !

P/s : 1 phút yếu lòng vì đâu đó trong bài post này nó bóng dáng của mình năm xưa !
    Cám ơn e vì những lời tâm sự thật lòng từ tận trái tim như thế! Đúng là con gái khi yêu cũng chỉ biết dùng trái tim để đưa đường chỉ lối mà quên hết tất cả mọi thứ xung quanh! Chị cũng vẫn luôn tin vào luật Nhân Quả ở đời! Không ai cho không ai cái gì, mà cũng không ai cướp được của ai cái gì! Kết cuộc của ngày hôm nay, là do tự chị chọn, nhưng người ta đối xử không phải với mình, thì cuộc đời sau này, sẽ có người thay mình trả lại cho họ những gì họ đã lấy từ mình! Cuộc đời còn dài lắm, không ai nói trước được cái gì! Cũng chỉ hy vọng cuộc sống sau này, 2 mẹ con sẽ sống bình yên hơn so với khoảng thời gian vừa qua!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 980 Bài viết

• 2,266 Được cảm ơn

Chào chị, đọc hết câu chuyện đời của chị, em thấy rất thương. Đúng là chị mù quáng nhưng em hiểu cảm giác của chị, vì bây giờ nghĩ lại mới thấy mình ngốc nghếch chứ khi ở thời điểm đó, với suy nghĩ và tình cảm lúc đó, mình chỉ có thể làm như thế.

Thời gian qua đi, nhiều bài học, nhiều kinh nghiệm mới khiến người ta nhận ra và nhìn thấy sự ngu ngốc trong quá khứ mà.

Không sao chị ạ, bây giờ chị dứt được gia đình đó rồi, mong 2 mẹ con chị sẽ vững vàng và hạnh phúc nhé. 9 năm để trả 1 món nợ từ kiếp trước, thời gian tuy dài nhưng nhìn về phía trước thì còn mấy chục năm nữa cơ mà, chị hãy sống thật hạnh phúc nhé!!
    *Vừa thơ ngây vừa lớn khôn*
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhphuong2410 Xem bài viết
    Bây giờ thì e sáng mắt ra rồi chị ak! trước đây e cũng không bao giờ nghĩ là em lại có thể mù quáng đến thế! Trong bất kể trường hợp nào, e cũng tìm ra được 1 lý do để bào chữa cho chồng em, và cuối cùng là hợp lý hóa lý do đó! Ngày mai là ngày tròn 9 năm bọn e yêu nhau, cũng là ngày bọn e ra tòa hòa giải lần thứ 2! có lẽ kết thúc vào ngày bắt đầu là tốt nhất!!
    Hy vọng là mai em có can đảm kết thúc chứ không phải vì 1 lý do nào hòa giải thêm lần nữa. Không cứu được đời mình thì hãy nghĩ việc cứu đời con mình em ạ
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Nói thật là bỏ công đọc hết cả chuyện vẫn thấy bạn chẳng đáng thương tẹo nào. Cho đến phút chót bạn vẫn còn hi vọng vào anh chồng bội bạc đó, mù quáng đến thế là cùng
    Respect for self, respect for others, responsibility for all your actions. -Dalai Lama
    Tặng bạn một câu nói về 3 chữ "R" của Đạt Ma sư tổ Tây Tạng. Trước hết bạn phải tôn trong bản thân mình trước. Hãy yêu bản thân mình trước rồi mới nghĩ đến những người xung quanh. Cuối cùng là hãy chịu trách nhiệm với những hành động của mình. Chuyện của bạn rõ ràng là anh chồng và nhà chồng chẳng ra gì, nhưng khởi nguồn mọi thứ vẫn là lỗi của bạn mù quáng, sự tình diễn biến như ngày hôm nay tự bạn cũng đã thấu hiểu. Thôi hay quên tất cả đi, đừng giữ thù hận trong lòng, hay coi như anh chồng và gia đình đó đã chết hoặc không tồn tại để cho tinh thần bạn thanh thản
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E chào chị! E đã đọc câu chuyện của chị cả buổi trưa hnay. Điều đầu tiên e xin chúc mừng chị đã đc giải thoát ra khỏi cái địa ngục trần gian cũng như ng đàn ông bội bạc đó. Qua các kỳ trong câu chuyện dài 9 năm của chị, e nhận thấy chị là ng phụ nữ tốt và có 1 tâm hồn đẹp. Cho nên, 1 cuộc sống hạnh phúc xứng đáng với chị là điều hiển nhiên sẽ có trong tương lai. Còn lại, chị đừng suy nghĩ quá nhiều mà hãy tập trung lo cho bé Bông chị nhé. Nhân quả k chừa 1 ai nên chỉ chỉ việc sống tốt cuộc sống của mình thôi.
    E chúc chị sớm tìm được niềm vui trong cuộc sống chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 200 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã là xã hội thì sẽ có người này người khác. Đừng bao giờ bảo: tôi đối xử với nhà chồng tốt như thế thì họ phải thương tôi, phải đối xử tốt với tôi. Như vậy là áp đặt. Người khác có quyền sống theo ý họ. Họ ác thì họ phải chịu quả báo...
    Em hãy nhìn thẳng vào vấn đề: tại sao cùng là con dâu mà chị dâu lại được cưng chiều tôn trọng hơn em? tại sao em chịu nhục quỳ lạy bố mẹ chồng, hy sinh vì chồng mà không được họ chấp nhận? Cái chính là họ không cần em, còn em cần họ nên em phải chịu nhục. Đó là cái giá phải trả để em lấy được người em yêu (chứ kg phải người yêu em), vậy thôi.
    Em nên nhớ: Người ta sẽ không giẫm đạp được em nếu em kg cho phép họ làm điều đó.
    Mong là em đủ bình tĩnh, sáng suốt để tìm được con đường sáng của 2 mẹ con.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chờ 1 cái kết có hậu. Chúc bạn mạnh mẽ và may mắn!
    Ngày mai con khôn lớn,
    Bay đi khắp mọi miền.
    Con đừng quên con nhé,
    Ba mẹ là quê hương!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Đúng là tự mình làm khổ mình mà. Haizz......chị ba mẹ em, gia đình e cũng rất đau khổ khi chứng kiến sự việc diễn ra đến ngần này. Ba mẹ em quá thương em nên chiều theo ý em mà ko kịch liệt phản đối. Có lẽ sâu trong cõi lòng bm em có sự tự trách. Em bây h nên mở cuộc đời sang Trang mới. Hiếu thảo, lo lắng cho bm nhiều hơn, nuôi con ngoan , khỏe. Đặc biệt phải hướng tư tưởng độc lập, mạnh mẽ, tự nuôi sống bản thân ko cần bóng dáng người đàn ông nào khác làm chỗ dựa nữa.bản thân e, Bm, con cái là trên hết. Có đc suy nghĩ này thì e mới thật sự giải thoát. Chị vẫn thấy e còn có tình cảm với chồng em. Vẫn còn đếm 9 năm quen nhau...vẫn còn đau thương vì mối tình này. Dứt khoát đi em, em đã cho hết nhưng him ko xứng đáng thì quyết bỏ xưống nhé em.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 127 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Người ta khổ vì thương không phải cách
    Yêu sai duyên và mến chẳng nhằm người
    Có kho vàng nhưng tặng chẳng tùy nơi
    Người ta khổ vì xin không phải chỗ

Đường êm quá, ai đi mà nhớ ngó
    Đến khi hay, gai nhọn đã vào xương
    Vì thả lòng không kìm chế dây cương
    Người ta khổ vì lui không được nữa

Thương bạn lắm nên lại phải comment. Thương em nên tôi gọi em là em cho gần gũi. Tôi cũng như em, cũng có mối tình trắc trở nhiều ngang trái và bị lừa dối. Tôi cũng trong hoàn cảnh như em ở xa gia đình, xa quê hương, thiếu thốn tình cảm. Cái cảm giác thiếu thốn tình cảm khó diễn tả lắm các bạn ạ, có lẽ phải cùng hoàn cảnh mới thấu hiểu hết. Phải chăng vì sự thiếu thốn này mà em quỵ lụy đến vậy? Tôi bản thân vốn là người mạnh mẽ, thế mà cũng phải mất mấy năm, cũng bị trầm cảm mà giờ nghĩ lại tôi thấy tôi phải may mắn lắm mới thoát ra được, dù hậu quả vẫn còn ít nhiều. Nên tôi hiểu quãng đời đã qua của em. Thôi thì trách số phận mình đã an bài như vậy em à. Giờ em đã nhận ra thì tốt, đừng để ai chà đạp mình nữa. Em còn trẻ, em còn con, còn bố mẹ yêu thương em. Cuộc sống còn dài lắm. tương lai sau này của em phụ thuộc vào chính em đó, tự tin mỉm cười bước tiếp em à.

Còn về người chồng của em ấy, tôi thấy anh ta đúng là khong được, không biết trân quý em, rồi anh ta sẽ phải trả giá cho điều đó.

Thực lòng không muốn nói nhiều về bản thân, nhưng đành tâm sự chút ít vậy. Tôi khác em ở chỗ, tôi đã từng, trong vai cả người phụ tình lẫn người bị phụ tình, nên tôi hiểu rõ phải luôn tôn trọng bản thân, phải biết đòi hỏi đúng chỗ đúng lúc. Em thì chỉ biết hi sinh, không đòi được nhận lại. Tôi nói ra thực ra là để em hãy tha thứ cho người, cũng là để cho cuộc sống của em dễ chịu hơn. Thù hận không giúp em hạnh phúc hơn được, có khi còn làm hại chính em.
    Tôi, trong vai người phụ tình ấy có tất cả, tình, tiền (của người đó), người ta làm mọi thứ vì tôi, tôi cười là người ta vui, tôi khóc là người ta buồn. Có nhiều khi tôi chả quan tâm người đó đang làm gì, như thế nào, tôi chỉ muốn gặp người ấy. Bốc phone một cú điện thoại, tôi nhõng nhẽo trả vờ buồn khóc đòi gặp, rồi khi cúp máy tôi mỉm cười biết người ta sẽ phóng đến chỗ tôi như điên. Tôi chả quan tâm đến người đó như thế nào, tôi chỉ biết vì tôi thôi. Phải chăng con người cần biết đòi hỏi mới được nhận lại? Người ấy chẳng đòi hòi gì ở tôi hết, nên tôi chả quan tâm đến người ấy làm gì, tôi chỉ biết đến tôi thôi. Và chồng em cũng vậy. Rồi tôi bỏ người ấy, chạy theo một người khác. Người ta cũng như em, cũng hận tôi, viết email bảo tôi đóng kịch giỏi, lợi dụng người ta. Còn tôi thì cũng buồn, nhưng chẳng ảnh hưởng đến tôi mấy đâu. Tôi biết người ấy đau buồn, lao vào uống rượu, rồi kết bạn làm quen với bao cô gái khác để quên tôi, tóc tai bù xù, râu tóc lởm chởm ... (Vì thực ra người ta hơn tôi về vị trí xã hội lúc bấy giờ, nên gái theo đầy, chả hiểu sao tôi may mắn được yêu, thế mà còn phụ tình đấy )Những chuyện người ta khổ sở thế nào mấy năm sau tôi mới biết, nên em thù hận cũng chỉ khổ em thôi, mấy người bị em hận ấy, người ta chả quan tâm đâu

Tôi sau đó, chắc ông trời có mắt, để tôi vào vị trí của người bị phụ tình. Đau lắm ý, cũng như em, điên cuồng, nhẫn nhịn. Sẵn sàng vứt bỏ mọi thứ, kể cả lòng tự trọng để chạy theo người ta. Tôi cũng mất gần 4 năm đấy em ạ. Nhưng tôi may mắn hơn em, có lẽ số phận là tôi được sắp đặt như vậy, tôi biết chèo lái con đường cuộc đời mình để đưa mọi thứ vào quỹ đạo của nó (cũng có một phần nhờ vào cuộc tình trước nên tôi hiểu đối phương nghĩ gì cần gì, còn mình cần như thế nào)

Nói dài chỉ để mong em hiểu, chồng em hiện đúng là phụ bạc rồi, nhưng lỗi của em trong đó không nhỏ. Nên tha thứ cho người em ạ, đừng hận thù chi nữa. Hãy tìm cách gạt bỏ người ấy và gia đình họ ra khỏi cuộc sống của mình.

Còn chuyện li dị với người chồng em bây giờ, theo tôi em có cần không? Nếu là tôi, tôi sẽ gắng loại bỏ ra khỏi đầu mình trước, còn khi bình tĩnh tính sau. Với lại em cần sống tiếp vũng vàng, không để người ấy chà đạp trước mắt, người ta mới là người cần li dị em để cưới vợ mới, vậy hãy để người ta hiểu khi cần người khác nó như thế nào. Em chả cần li dị làm gì, nếu ngừoi ta hỏi em cứ nói thẳng em chán người ta đến mức không muốn gặp, cũng chả muốn làm gì, dù chỉ là li dị. Đừng để anh ta dễ dàng có cái anh ta muốn, mà biết đâu sau này cũng để lại đường lui cho em. Còn khi em cần li dị thì cứ tung chứng cứ anh ta ngoại tình trong lúc là chồng em, em sẽ li dị được.
    Em cứ suy nghĩ nhé, sống nên vì mình trước. Em mà li dị lại thời điểm này thì k có lợi cho em mà lại có lợi cho anh ta. Nếu để sau thì khi em cần em vẫn làm được, mà biết đâu sau này lại tốt cho em. Vậy thì cứ sống cuộc sống của mình trước, chuyện giấy tờ em chả cần làm làm gì