Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

32 tuổi có nên cưới vợ lần hai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.53K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Như tiều đề, tôi năm nay 32 tuổi, đã từng có một đời vợ và một bé trai 6 tuổi, vợ tôi bỏ bố con tôi đi theo tiếng gọi của tình yêu mới lúc cháu mới gần 3 tuổi, tôi kết hôn khá sớm vì thời bồng bột của tuổi trẻ không suy nghĩ được chín chắn, cưới nhau về tôi đã không lo được một cuộc sống đầy đủ cho vợ cũ, nên cô ấy bỏ đi, thời gian đó tôi vẫn phải sống nương nhờ bố mẹ tôi. Nhưng rồi mọi chuyện cũng đã qua, tôi xốc lại tinh thần, thời gian trôi qua và tôi gà trống nuôi con đến bây giờ con tôi đã vào lớp một, tôi cảm thấy rất thoải mái với cuộc sống hiện tại. Gần đây bác gần nhà tôi có giới thiệu cho tôi một cô gái, cô này bằng tuổi tôi những vẫn chưa lấy chồng, tôi và cô ấy cũng khá hợp nhau, công việc ổn định và chúng tôi đã yêu nhau đến giờ đã được 5 tháng. Cô ấy khá kỹ tính và hơi chảnh, gia đình nhà cô ấy rất muốn chúng tôi nhanh chóng cưới nhau vì cô ấy cũng không còn trẻ nữa, tuy nhiên có vài điều làm tôi rất trăn trở. Do đặc thù công việc nên cô ấy đi làm về rất muộn, thường phải đến 8h tối mới vể, hôm nào cũng vậy. Và có lần tôi hỏi cô ấy là “nếu chẳng may anh bị trắng tay em có yêu anh nữa không? Cô ấy đáp luôn là không yêu”, tôi sững sờ nhưng vẫn cố tỏ ra vui vẻ, thứ nữa là tôi hỏi cô ấy khi cưới nhau về thì cu con có được ngủ chung với anh và em không, cô ấy cũng đáp luôn là không được vì như thế bất tiện với lại không riêng tư được, cô ấy bảo cho nó ngủ với bà nhưng tôi lại không muốn như thế vì con tôi ngủ với tôi từ bé, mà nó thiếu thốn tình cảm của người mẹ, nên rất cần tôi, hai bố con cũng tình cảm, tôi cũng không thể ngủ khi không có nó ngủ cùng. Hiện tại tôi đang rất khó nghĩ, có nên tiếp tục với cô ấy không, tôi cũng muốn đi bước nữa nhưng mà thấy nhiều vấn đề quá. Mong anh chị cho tôi lời khuyên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,686 Bài viết

• 5,045 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chờ cô kia vào hỏi "32 t công việc có thu nhập tốt nhưng hay phải về muộn (8h tối) có nên lấy chồng không có khiếu hài hước (VD hay hỏi "Nếu chẳng may anh tay trắng em có còn yêu anh không, trả lời "không" mặc dù cười rất tươi vẫn sa sầm mặt), lại là tập 2 của chồng, phải ngủ chung với con trai riêng của chông 6t..." thì sẽ vào "tư vấn" 1 thể.
    • 1,033 Bài viết

• 1,473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả biết nói gì, chỉ biết nói như này, đọc xong tâm sự của bố nó cũng đủ hiểu đươc vì sao bố nó không hạnh phúc với hôn nhân đâu tiên. Hi vọng cô vợ tương lai của bố đọc được tâm sự này để có quyết định sáng suốt hơn. Tôi mà là cô ấy ... tôi thà .... ế
    • 79 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa đọc tâm sự của bạn trên vnexpress, mình bằng tuổi bạn, cũng có con gái 7 tuổi và 1 bé trai 5 tháng. Con gái mình rất quấn bố mẹ nên vẫn đòi ngủ cùng mà ko chịu ngủ với bác giúp, nhưng thực sự là con ruột 7 tuổi rồi mà mình cũng thấy khá bất tiện, cháu lớn nhận thức được rồi, thành ra chuyện vch rất rất bất tiện và hạn chế, đôi khi còn làm ảnh hưởng tình cảm vợ chồng đấy.
    Đấy là mình nói con đẻ đấy, thế mà kia vợ sắp cưới của bạn, có thể sẽ rất quý con trai bạn nhưng ko thể muốn ngủ cùng được, cháu là bé trai lại 6 tuổi rồi, nên để bé ngủ cùng ông bà, vợ chồng mới cưới cần riêng tư, thiệt thòi cho cô ấy quá, chưa lấy ch bao giờ, lấy bạn đã từng lập gia đình lại có con riêng đã là thiệt thòi lắm rồi bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 116 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    32 tuổi đầu rồi mà chả có chút tinh tế nào thế nhỉ, thôi, ở vậy cho nó lành anh ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lấy vợ về già còn nương tựa nhau,5 tháng thì hơi ngắn đủ để hiểu và xác định tình cảm lâu dài.chúc bạn suy nghĩ chín chắn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 61 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thôi cậu tha cho con gái nhà người ta đi, đừng làm khổ em nó :-
    • Thành viên Webtretho
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tôi thấy ông cũng không được mà cô kia cũng không phải đơn giản mà ế đâu, thứ 1 ông nên tập dần cho con ngủ riêng, hoặc ngủ cùng ông bà, nhưng không phải là vì ông lấy cô này vì để ông có thời gian lấy lại cân bằng cưới cô khác. thứ 2 ông đã muốn cưới vk mới thì không thể cho con ngủ cùng được, trừ khi ông lấy vk về chỉ để có ng ngủ cùng 2 cha con. thứ 3 ông next cô này luôn, đã 32 còn chảnh rồi còn kiểu trắng tay không yêu nữa thì để cho ẻm vài nồi bánh chưng chay nữa, đời giờ chả ai trắng tay cả quan trọng trong tay có cái gì thôi, đó cũng thể hiện phần ích kỉ và vật chất (mà cô nào bây giờ cũng thế). thứ 4. nghĩ sao đi làm về 8h đêm thì còn gì gia đình nữa, lấy vk về tạo không khí tổ ấm chứ cần người ngủ cùng đâu mà làm kiểu đó, tiền cần thật thiếu thật nhưng nó không mua đc không khí của gia đình.
    note: tâm sự 1 thằng đàn ông đã ly hôn vì vk quá thèm tiền đến nỗi quên cả time cho gia đình, vk thích điện thoại hơn thích ck con với 1 ông sắp làm tập 2. mà ông này còn có cam đảm tôi giờ chắc cho kẹo không giám nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã làm theo ý kiến của các bạn, buông tha cho em nó rồi, và không quên chúc em nó được hp. Sống một mình với con cho nó lành một thời gian nữa, cv có, tiền có, chơi cho sướng đã, chả việc gì phải đeo gông vào cổ vội cho nặng nợ. Cảm ơn các bạn đã góp ý
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,390 Bài viết

• 12,744 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    1. Trắng tay không yêu nữa là chuyện bình thường thôi. Cô ấy thành thật với anh còn gì. Chẳng nhẽ anh hi vọng cô ấy sẽ âu yếm nhìn anh và nói: em sẽ bên anh dù lúc khỏe mạnh hay ốm đau, giàu có hay nghèo khổ???
    Khi hỏi người ta, anh muốn nghe câu trả lời anh mong đợi, hay muốn nghe lời nói thật?
    2. Để con lớn ngủ chung với bố mẹ là việc làm phản giáo dục.
    3. Người đã có con riêng nếu lấy 1 người chưa từng kết hôn, chưa từng có con thì sẽ có rất nhiều chỗ lệch, cần nhiều bao dung để kê lại. Cả anh và cô ấy đều không đủ bao dung đối với nhau.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,292 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Chia tay là tốt vì hai người đến với nhau rất nhiều vấn đề mâu thuẫn nảy sinh. Khi đã có con riêng lấy ai cùng cảnh ngộ có con riêng, như vậy họ dễ thông cảm hơn là một cô còn độc thân chưa có trải nghiệm gì.
    Nuôi con 1 mình có thể tốt hơn nếu mình ko lo được cho cả gia đình.
    Thiếu chuyện ấy thì tìm ai cùng cảnh để cân bằng, ko nhất thiết phải lấy vợ.
    • 585 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi anh thắc mắc có nên lấy một người không thì cuoi nghĩ rằng có lẽ anh đã tìm được câu trả lời rồi. Nếu thực sự người đó đáp ứng nhu cầu làm mẹ làm vợ của "con chung, con riêng" chúng ta thì anh sẽ không tự hỏi câu ấy. Kết hôn một lần nữa không sai nhưng phải đúng người anh a.
    Chú em cũng đang yêu một lần nữa nhưng yêu người có dã tâm. Dì ấy xúi giục cậu em gây gỗ chị em, đánh mắng đứa con trai khiến nó khóc hoài. Cách vài ngày thì chú em lại về nhà đòi chia gia tài. Anh suy nghĩ lại đi nhe.
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi janykim Xem bài viết
    1. Trắng tay không yêu nữa là chuyện bình thường thôi. Cô ấy thành thật với anh còn gì. Chẳng nhẽ anh hi vọng cô ấy sẽ âu yếm nhìn anh và nói: em sẽ bên anh dù lúc khỏe mạnh hay ốm đau, giàu có hay nghèo khổ???
    Khi hỏi người ta, anh muốn nghe câu trả lời anh mong đợi, hay muốn nghe lời nói thật?
    2. Để con lớn ngủ chung với bố mẹ là việc làm phản giáo dục.
    3. Người đã có con riêng nếu lấy 1 người chưa từng kết hôn, chưa từng có con thì sẽ có rất nhiều chỗ lệch, cần nhiều bao dung để kê lại. Cả anh và cô ấy đều không đủ bao dung đối với nhau.
    Mình đồng quan điểm. Đã 32 t rồi khi hỏi người ta bàn tay trắng còn yêu nhau không thì.. trả lời thật lại chạnh lòng. Khi anh hỏi câu ấy bản thân anh không có sự tự tin. Con trai 6 tuổi mà vẫn muốn để cháu ngủ cùng vợ chồng mới cưới. Đâu có thiếu cách quan tâm con cái, như vậy vừa thiếu không gian 2vc, đối với cháu lại không tốt. Chẳng có ai là hợp mình cả, sống với nhau là cần sự bao dung. Bản thân người đàn ông lại cần bao dung hơn, mỗi người lùi một bước. Sao anh không nghĩ chị ấy về muộn thì anh về sớm để lo? Anh đã có một đời vợ, lại có con riêng, chị ấy đến với anh chắc cũng đắn đo. Em nghĩ khi đã qua một lần đò thì lần sau mình suy nghĩ kĩ càng hơn. Đừng tạm chấp nhận ai nếu chỉ vì quá cô đơn, thiệt thòi cho người còn lại. 
    • 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào anh,vô tình đọc bài a viết đã lâu, e cũng là cô gái độc thân và đang đắn đo việc chuẩn bị lấy 1 a đã có 1 đời vợ và 1 đứa con vì vậy e nghĩ e sẽ có 1 số suy nghĩ tương tự như cô gái a đang quen muốn chia sẻ cùng a bà mọi ng để hiểu thêm về 1 cô gái độc thân.
    Thứ 1: 2 người nếu đã đến với nhau ở độ tuổi này thì đâu còn mộng mơ 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng nữa, ngày xưa a ngựa non háu đá lấy vk sớm vì nghĩ đủ yêu thương nhưng rồi a thấy đấy, khi lấy về mới thấy tc ko mài ra ăn đc, cô gái này tuy đến rất thẳng thắng nhưng e thấy cô ấy chỉ rõ ràng thôi chứ khi lấy về ng phụ nữ nào chẳng hi sinh giúp ck.
    Thứ 2: chuyện cô ấy đi làm về trễ thì đó là sự nghiệp trc giờ, nếu a 1 tháng đưa cô ấy 20tr chi tiêu trong nhà, rồi cuối tháng đưa thêm 10tr mua sắm riêng mà ko mặt nặng mày nhẹ thì cô ấy sẵn sàng ở nhà nuôi con a, nuôi con chung.
    Thứ 3: anh nên biết khi cưới a cô ấy có nhiều thiệt hại : về tình cảm a đã chai sạn cảm xúc, lúc nào cũng coi con a trên hết, nhìn vậy chứ buồn nội tâm nhiều hơn vật chất vậy vì sao con lớn ngủ riêng để ba mẹ có ko gian thì a lại ko thích, a sợ con a chịu thiệt này nọ nhưng cô ấy vó lỗi gì với a mà ko đc 1 tình cảm trọn vẹn, ko đc hưởng 1 ko gian riêng của vc mới cưới.
    Chốt lại: a còn ích kỉ lắm, cungc chưa đủ trưởng thành để có thêm 1 ng bạn đời. Anh nên nhớ ai sẽ đi với a suốt quãng đời còn lại.

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật sự mà nói , đối với đàn ông ở tuổi 32 vẫn còn trẻ , với lại tự bạn cũng nói rồi , quen được có 5 tháng thôi , ở 2 người có quá nhiều vấn đề thì việc nghĩ đến bước nữa còn khá xa , nghĩ nhiều chi cho chóng mặt chứ ...
    Con bạn xa mẹ khi còn bé , thì giờ cha là chỗ dựa , đừng vì tình yêu mù quáng mà rước mẹ ghẻ về cho bé thì rất là tội nghiệp . Hãy nghĩ cho con nhiều hơn !!!
    • 664 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Bỏ cmn đi. Gì mà hết tiền là ko yêu nữa.sống thực dụng vậy về nó ko yêu thương con của mh đâu.
    • 664 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_min1207 Xem bài viết
    Chào anh,vô tình đọc bài a viết đã lâu, e cũng là cô gái độc thân và đang đắn đo việc chuẩn bị lấy 1 a đã có 1 đời vợ và 1 đứa con vì vậy e nghĩ e sẽ có 1 số suy nghĩ tương tự như cô gái a đang quen muốn chia sẻ cùng a bà mọi ng để hiểu thêm về 1 cô gái độc thân.
    Thứ 1: 2 người nếu đã đến với nhau ở độ tuổi này thì đâu còn mộng mơ 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng nữa, ngày xưa a ngựa non háu đá lấy vk sớm vì nghĩ đủ yêu thương nhưng rồi a thấy đấy, khi lấy về mới thấy tc ko mài ra ăn đc, cô gái này tuy đến rất thẳng thắng nhưng e thấy cô ấy chỉ rõ ràng thôi chứ khi lấy về ng phụ nữ nào chẳng hi sinh giúp ck.
    Thứ 2: chuyện cô ấy đi làm về trễ thì đó là sự nghiệp trc giờ, nếu a 1 tháng đưa cô ấy 20tr chi tiêu trong nhà, rồi cuối tháng đưa thêm 10tr mua sắm riêng mà ko mặt nặng mày nhẹ thì cô ấy sẵn sàng ở nhà nuôi con a, nuôi con chung.
    Thứ 3: anh nên biết khi cưới a cô ấy có nhiều thiệt hại : về tình cảm a đã chai sạn cảm xúc, lúc nào cũng coi con a trên hết, nhìn vậy chứ buồn nội tâm nhiều hơn vật chất vậy vì sao con lớn ngủ riêng để ba mẹ có ko gian thì a lại ko thích, a sợ con a chịu thiệt này nọ nhưng cô ấy vó lỗi gì với a mà ko đc 1 tình cảm trọn vẹn, ko đc hưởng 1 ko gian riêng của vc mới cưới.
    Chốt lại: a còn ích kỉ lắm, cungc chưa đủ trưởng thành để có thêm 1 ng bạn đời. Anh nên nhớ ai sẽ đi với a suốt quãng đời còn lại.
    Kaka.thật hài hước. cái vụ này chưa rõ bạn hay anh chủ mới là ng ích kỉ.