2 chị em cùng cảnh làm dâu tại sao kô hiểu cho nhau ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đi lấy chồng năm 20 tuổi vừa ít tuổi lại không có kinh nghiệm gì về cuộc sống gia đình cả . Em đẻ được 1 đứa cháu là con gái bây giờ cháu cũng được 24 tháng rồi , Gia đình nhà chồng e rất phức tạp , cs lúc đầu cũng rất bình yên , chị ý đối xử với e rất tốt từ lúc e mới về nhà chồng e đến lúc e chửa đẻ rồi sinh nở , cái gì chị e cũng tâm sự hay giúp đỡ nhau . Nhưng đến lúc bé nhà e được 3 tháng bắt đầu chị ý lại bắt đầu soi mói e từ chuyện quần áo rồi đến chuyện gia đình em để đi kể mọi người . Từ đấy đến giờ e cũng nhìn và chào thôi e cũng mặc chẳng muốn để ý nữa , nhưng dnay bà ý quá quắt lắm khôn ngoan chuyên đi hớt lẻo nói xấu mọi điều của em với người trong ngõ , nói xấu e với mẹ chồng nịnh bợ , lại còn nói em là do e áp vía bà ý nên bà ý kô đẻ được phải đuổi e ra khỏi nhà mới yên . hời em cũng cảm thấy mệt mỏi bao lần nói với chồng chồng e lại nói mẹ ck thì mẹ ck e lại bảo thôi nhịn con à
    Tại sao người ta bảo ngoan sẽ được tất cả , không ngoan thì k được zì .đây nhà e lại ngược lại vc e thiệt thòi ngoan ngoãn bao nhiêu đòi gì cũng chẳng được người không ngoan thì chẳng bao h bị nói .
    Em cảm thấy mệt mỏi qá mngười cho e ít ý kiến với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaygiobuon Xem bài viết
    Chịu thôi, miệng lưỡi người đời mà, không tò mò không để ý, không nghe không thấy không biết, cho đỡ mệt.
    Bạn kiếm lọ keo 502 dính mồm người ta lại thì sẽ không bị nói.
    trời dính được đã tốt đúng là cs k như mình mong muốn muốn đc 1 cs bình yên cũng k xog
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn xem lại xem bạn có làm gì phật ý chị ấy ko? chứ lúc trc chẳng phái rất tốt sao? nếu bản tính người ta vậy thì người ta đã chơi xấu với bạn ngay từ đầu rồi chứ ko phải hơn cả năm trời mới làm vậy với bạn. Mình nghĩ 1 phần lỗi do bạn đã làm gì để chị ấy ghét bạn rồi.
    • 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

lý do 1 phần ba ý về làm dâu lâu rồi mà vẫn chưa có bé, đằng này e đâu vừa về. chân ướt chân ráo về cái là có con . mọi người cứ chăm chăm e bé. không quan tâm đến bà y. phần 2 là tủi thân sinh nông nỗi ghen tị với cháu. với e đâu . tha`nh ra con người đang tốt tro nen ích kỷ. đơn giản vậy à
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật ra thì chị ý k hẳn là chị dâu đâu chỉ là ny a chồng thôi còn vk a ý có 1 đứa con 3t? và đã bỏ nhau r . còn mình thì chưa bh đi kể xấu hay nói gì cả mình chỉ nghĩ là do miệng lưỡi người xung quanh thôi
    • 79 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

người ta nói ở xa mỏi chân ở gần mỏi miệng
    nếu có điều kiện thì vc Chị ra ở riêng đi cho tiện
    • mhs
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ai nói gì thì kệ họ nói thôi chị, mình sống thật với bản chất, mà bản chất mình ko như những gì người ta nói thì lo gì chứ. Mình cứ sống thật với bản thân, với mọi người, đừng hơi đâu mà để tâm miệng luỡi người đời chị ah