TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa và những vấn đề ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.78K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay page mình quản lý nhận được tin nhắn của 1 bạn tâm sự về chuyện yêu xa, đang cảm thấy mông lung và cảm giác như người đó thay đổi...
    "Yêu xa là khổ vậy sao ad?
    Mình muốn chờ đợi mà sao ng ta lại thờ ơ
    Dù nc qua tn nhưng mình thấy a ấy đầy mệt mỏi
    Nói ít, nhiều lúc dù đọc tn của mình còn ko trl
    Có phải anh ấy đã thay đổi?
    Ad bít hog a ấy có thể up 1 stt nhưng lại hog nt cho mình...
    Mà tính mình khi nt hog trl
    Mình sẽ hog mún nt nữa
    Nếu ngta thực sự iu thì a ấy đã trl"
    Thực ra con gái mà, yếu mềm lắm, mỏng manh lắm...và cái đa sầu đa cảm không thể tách rời.

Mình chưa từng yêu xa nên chỉ biết khuyên bạn ấy vài dòng thế này: Yêu xa cần bản lĩnh nữa bạn ạ. Cần 1 chút tin tưởng, 1 chút vị tha, 1 chút cố gắng, 1 chút bản lĩnh và...rất nhiều yêu thương. Nhưng bạn cũng cần phải hiểu cho đối phương, vì ở VN bạn cảm giác như nào thì đối phương ở bên đó cũng cảm thấy như vậy: Cũng có cảm giác buồn chán khi ko có ny ở bên cạnh các ngày lễ tết...Chưa kể ở đây, khi bạn buồn chán, bạn vẫn có bố mẹ, anh em, bạn bè để tâm sự, để mà được quan tâm. Còn anh ấy ở bên đó, người quen ít, gần như các mqh phải tạo từ đầu, mà còn bất đồng ngôn ngữ, lối sống...Hãy vẫn quan tâm, chia sẻ với anh ấy như bạn vẫn làm, để anh ấy biết rằng: khoảng cách địa lý chẳng thể làm giảm đi sự quan tâm và yêu thương của bạn dành cho anh ấy....

Những bạn đã từng yêu xa có cảm giác như bạn ấy không ah? Yêu xa có những khó khăn gì? Và làm thế nào để cả 2 cùng vượt qua được những khó khăn đó?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nhưng người đi xa họ thiếu thốn rất nhiều t.c.... chỉ biết khuyên rằng yêu thì hãy tin.... tin tưởng chính là điều cơ bản cần nhất của những đôi yêu xa.... đừng giận hờn vì những chuyện nhỏ nhặt, nó vô tình khiến cả 2 xa cách... cần rất nhiều yêu thương cả thông nữa..
    Yêu xa ngay cả chia tay cũng = nhưng dòng chữ, thực sự khó mà diễn tả nỗi đau
    Vẫn hi vọng những ng yêu nhau dù xa cách mấy cũng về bên nhau....
    "từng có một người đã biết bao nhiêu lần cho tôi cảm giác an toàn. vậy mà nhiều lúc, tôi dường như không nhớ nổi khoảng thời gian chúng tôi yêu nhau, chỉ cảm thấy đó dường như là giấc mộng đẹp nhất của mình. rõ ràng ký ức vẫn còn đó, vậy mà phảng phất như chưa từng xảy ra"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Yêu xa...thật sự là vô cùng khó khăn. Nghĩ đến vui buồn gì cũng một mình, những lúc khó khăn cũng tự phải vượt qua, những lúc nhớ ko biết phải làm sao....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Mình đã trải qua 2 mối đều yêu xa hihi. Sự khác biệt rất rõ giữa 2 anh: anh đầu đem lại cho mình cảm giác thiếu tình cảm, lo lắng không yên tâm, cuối cùng chia tay. Cứ nghĩ là do khoảng cách, nhưng rồi anh sau lại yêu xa thì khác hẳn. Anh này làm cho mình có cảm giác như anh ý vẫn luôn bên mình, chỉ cách nhau 1 cú điện thoại. Chỉ có mỗi vấn đề không gặp được nhau hằng tuần thôi, còn thì không bao giờ mình có cảm giác lo lắng hay ghen tuông hay gì hết. Mình đúc kết ra rằng người ta sẽ bằng mọi cách giữ bạn ở bên nếu người ta thật sự muốn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thelathenao
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ta cũng như mi vậy
    comment by WTT mobile view
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang yêu xa. Trước đây bọn mình dính nhau như sam nhưng bây giờ ở xa nhau thì thật sự rất là khó khăn. Tính của mình thì rất nhạy cảm, còn người ấy thì lại hơi vô tâm. Người ấy có thể lên facebook bất kì lúc nào nhưng lại không có thời gian trả lời tin nhắn của mình. Nếu mà mình mà giận thì cũng mặc kệ luôn.
    Chuyện này cứ kéo dài nên khiến bọn mình mệt mỏi. Và cách giải quyết của 2 đứa là mỗi ngày mình sẽ nói chuyện với người ấy vào 8h tối. Còn ban ngày ai làm việc nấy.
    Quan tâm người ta ít thôi bạn. Ai cũng cần có không gian riêng của mình mà. Hãy tìm cho mình những việc khác để làm. Lúc đầu sẽ hơi khó khăn nhưng rồi cũng quen thôi
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Và người ta có người khác rồi đây. Quá buồn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhim-buon