TIN TÀI TRỢ.

Yêu Xa (phần 11)-Ngược nắng, ngược gió.... để yêu xa

• 20 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 319 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

1522116_669970766386619_847332207_n

Nhà yêu xa phần 10https://www.webtretho.com/forum/f187/...eu-xa-1457789/ đã cao rồi, năm mới xây tầng mới hi vọng cho những điều may mắn, tốt đẹp và hạnh phúc mới cho nhà yêu xa chúng mình.
    Chúc mừng chị Kuchuoi đã đi đến happyending và đang đón chờ baby đáng yêu ra đời
    Chúc cho gia đình anh Tara luôn hạnh phúc,cực kì ngưỡng mộ số thời gian yêu xa của anh
    Và chúc hạnh phúc cho rất nhiều happyending của các anh, chị đi trước của nhà yêu xa chúng mình như chị Vlan, anh Titani mong mọi người vẫn vào và chia sẻ kinh nghiệm với những thế hệ yêu xa sau này như bọn em...
    Chúc cho Rain, kaysun,hihhihehu, smile_nguyen,....và rất nhiều người nữa trong nhà yêu xa một năm tràn đầy hạnh phúc và sớm được đoàn tụ.

Yêu xa _hai từ nhẹ nhàng nhưng sao dư
    âm kéo dài xa tít. Tận trong tâm hồn ta mãi
    dõi theo một bóng hình ở rất xa...
    ♥_Yêu xa...
    ...Là trông ngóng...
    ...Là những nỗi nhớ xếp thành dãy, những
    quan tâm, lo lắng kìm nén...loay hoay không
    biết thể hiện như thế nào...
    ...Là mỗi ngày không ngừng nhớ về một hình
    ảnh thân thương...
    ...Là mỗi đêm không ngừng mơ vềmột vòng
    tay quen thuộc...
    ...Là chỉ có thể nhìn nhau qua mànhình điện
    thoại, chạm vào nhau qua laptop...
    ...Là con tim khẽ rung lên khi nhớ về bờ môi
    ấm, cổ họng nghẹn ngào và tiềm thức cứ mãi
    gọi một cái tên...
    ♥_Yêu xa...
    ...Là muôn vàn buồn tủi, là muôn vạn khó
    khăn, là trăm ngàn trái đắng....
    ...Là gom trọn cả thế giới nhỏ trong hai chữ
    "Đợi chờ"...
    ♥_Yêu Xa ...
    ...Là mệt mỏi và xót xa...NHƯNG BƯỚC QUA LÀ
    HẠNH PHÚC...!!!
    .......be happy...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E vào chào nhà mới nhé , nhà Yêu xa xây được 11 tầng rồi , nhanh thật .
    Biết bao nhiêu câu chuyện đi đến happy ending từ 11 nhà rồi nhỉ ?
    Nếu e nhớ không lầm thì ai mở đầu cho nhà mới thì sắp cưới đó c sungo
    Chúc cho mọi người vững lòng tin để cùng nhau vượt qua sóng gió nhé .
    Cung gần năm mới rồi , nắm chặt tay nhau dể cùng đi mọi người nhé .
    Mong tin các a/c đitươ1c , cho bọn e xem thêm hình cưới để có dộng lực với ah
    @ c hehuhehuhe : dạo này mọi chuyện ổn ko hả c ? không thấy c lên tiếng gì cả .
    v7Unm7
    YQP4m7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

♥_Yêu Xa ... ...Là mệt mỏi và xót xa...NHƯNG BƯỚC QUA LÀ HẠNH PHÚC...!!!
    Anh hỏi em muốn quà gì để anh mang về, em chẳng nghĩ được gì ngoài anh, em chỉ cần anh về thôi. Còn hơn 1 tuần nữa là anh về với em, nhớ mong chờ đợi mãi đến khi sắp được gặp nhau em lại thấy sợ. Tết này 2 đứa sẽ phải đối mặt với tất cả, em và anh có vượt qua được không? Em sợ em sẽ buông tay mất anh à. Anh bảo em đừng lo, có anh ở bên, sớm muộn gì cũng phải đối mặt nhưng em sợ thật đấy, nên em chỉ muốn anh ở xa để trì hoãn cái sự đối mặt ấy lại muộn ngày nào tốt ngày đó. Dẫu biết xa là nhớ mà khi gần em lại thấy sợ. Chỉ mong Tết này về em và anh bên nhau thật Bình Yên, thật Bình Yên.
    Chào cả nhà Yêu Xa, tầng mới, năm mới, bước ngoặt mới, hạnh phúc nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    E vào chào nhà mới nhé , nhà Yêu xa xây được 11 tầng rồi , nhanh thật .
    Biết bao nhiêu câu chuyện đi đến happy ending từ 11 nhà rồi nhỉ ?
    Nếu e nhớ không lầm thì ai mở đầu cho nhà mới thì sắp cưới đó c sungo
    Chúc cho mọi người vững lòng tin để cùng nhau vượt qua sóng gió nhé .
    Cung gần năm mới rồi , nắm chặt tay nhau dể cùng đi mọi người nhé .
    Mong tin các a/c đitươ1c , cho bọn e xem thêm hình cưới để có dộng lực với ah
    @ c hehuhehuhe : dạo này mọi chuyện ổn ko hả c ? không thấy c lên tiếng gì cả .
    Rain sắp được gặp chàng rồi, thích thật đấy, nhớ kể chuyện cho mọi người nghe với em nhé
    Hi chị cũng muốn năm nay sẽ cưới cho xong xuôi, cứ ngóng nhau mãi thế này rồi chẳng làm được cái gì ra hồn cả.
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    Anh hỏi em muốn quà gì để anh mang về, em chẳng nghĩ được gì ngoài anh, em chỉ cần anh về thôi. Còn hơn 1 tuần nữa là anh về với em, nhớ mong chờ đợi mãi đến khi sắp được gặp nhau em lại thấy sợ. Tết này 2 đứa sẽ phải đối mặt với tất cả, em và anh có vượt qua được không? Em sợ em sẽ buông tay mất anh à. Anh bảo em đừng lo, có anh ở bên, sớm muộn gì cũng phải đối mặt nhưng em sợ thật đấy, nên em chỉ muốn anh ở xa để trì hoãn cái sự đối mặt ấy lại muộn ngày nào tốt ngày đó. Dẫu biết xa là nhớ mà khi gần em lại thấy sợ. Chỉ mong Tết này về em và anh bên nhau thật Bình Yên, thật Bình Yên.
    Chào cả nhà Yêu Xa, tầng mới, năm mới, bước ngoặt mới, hạnh phúc nhé!
    Hãy cứ chuẩn bị tận hưởng cảm giác hạnh phúc khi gặp nhau đi em ạ, đừng sợ gì cả,
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trời lạnh buốt, cái rết buốt của miền bắc, những lúc thế này thèm được ôm anh một cái thật chặt.Dạo này em lại mắc bệnh quan tâm và yêu anh hơn một chút rồi thì phải, và cứ phải giả vờ là thực ra em không quan tâm anh nhiều đâu, vì em biết anh, cứ quan tâm nhiều hơn thì lại hững hờ với em mà,nhìn lại chặng đường đã đi qua, em thấy phục cả bản thân mình, và đôi khi cũng hơi lo sợ, em cứ hay bảo với anh rằng, em già lắm rồi, mọi người bảo anh nhanh về mà cưới không là mất như chơi, anh đùa nói rằng em ế ai thèm lấy, vâng chàng trai 36 tuổi của em đấy...Em cứ hay tưởng tượng ra cảnh ngày anh về,mong mỏi cho thời gian trôi nhanh lên, đếm từng ngày, từng tháng qua đi, gần một năm 2 tháng rồi....
    Chỉ mong cho mọi thứ bình yên......bình yên thôi nhé
    .......be happy...
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Hãy cứ chuẩn bị tận hưởng cảm giác hạnh phúc khi gặp nhau đi em ạ, đừng sợ gì cả,
    Chị ơi, nhà em phản đối, à không chính xác là cả họ nhà em phản đối 2 đứa. Tết này về là cái Tết gian nan đây, là cái Tết mà các bậc phụ huynh bắt bọn em phải rõ ràng huỵch toẹt ra đây.
    Họ nhà em phản đối vì 2 họ có quan hệ anh em lằng nhằng.
    Khổ thế đấy, không nói trước từ đầu đi, không phản đối từ lúc quen nhau đi, để đến bây giờ yêu rồi ai ai cũng lên tiếng phản đối với cấm đoán!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Xí cái tầng 1 :X Gần tết rồi, chúc cả nhà đón tết vui vẻ nhé :X
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    Chị ơi, nhà em phản đối, à không chính xác là cả họ nhà em phản đối 2 đứa. Tết này về là cái Tết gian nan đây, là cái Tết mà các bậc phụ huynh bắt bọn em phải rõ ràng huỵch toẹt ra đây.
    Họ nhà em phản đối vì 2 họ có quan hệ anh em lằng nhằng.
    Khổ thế đấy, không nói trước từ đầu đi, không phản đối từ lúc quen nhau đi, để đến bây giờ yêu rồi ai ai cũng lên tiếng phản đối với cấm đoán!
    Nếu truy ra gốc gác thì cái nước VN này ai cũng là anh em của nhau cả cứ yên tâm chị ạ, cách 3 đời là ổn rồi. Em nghĩ họ nhà chị dù sao cũng sẽ yêu thương chị hơn cái danh với người ngoài. Bản thân em thì nghĩ là nếu mình muốn chắc chắn sẽ làm được. Chỉ là mình có dám làm và dám chấp nhận không thôi. Cố lên chị nhé.
    Welcome back
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Yêu xa........ từ lúc bắt đầu đã là 1 tình yêu xa, trải qua bao vui buồn cùng nhau, bao hạnh phúc cùng nhau để cưới cùng 1 một phút yếu lòng ta lạc mất nhau, hay bởi lẽ a chỉ là người đi bên đời em một đoạn ngắn rồi rẻ vội hướng khác, e rất hận a vì đã lừa dối e, nhưng tình yêu của chúng ta, chưa bao h là giả dối, mất dễ vậy sao a?!...........
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Chúc mừng Yêu Xa đã sang tầng mới, thời gian trôi đi nhanh quá. Các thành viên cũ bây giờ đã yên bề gia thất hết rồi, các bạn mới cố gắng lên nhé. Rồi 1 ngày nào đó, các bạn cũng sẽ được đoàn tụ với tình yêu của mình thôi. Cả nhà cố lên nhé!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người ơi em đang rối lắm em lại làm cho anh ấy rơi nước mắt và nói trong tức tưởi , nghe mà quặn cả tim. Nước mắt của con trai nó có mang ý nghĩa khác con gái ko mọi người? vì bình thường anh ấy ko tình cảm vậy đâu chả quan tâm nhiều j hết cứ bơ bơ em thôi, nhiều khi tủi thân khóc hoài rùi suy nghĩ lung tung. Em nghe nói khi nước mắt kon trai rơi đồng nghĩa anh ấy thật lòng có đúng như vậy ko mọi người hay em đang tưởng bở?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới
    Chúc các thành viên trong nhà yêu xa đều có happy ending cả nhé.

Mình thích câu này: Yêu xa...là gom trọn cả thế giới nhỏ trong hai chữ "đợi chờ". Sao nó đúng đến thế.

Chúc mọi người một năm mới với nụ cười luôn nở trên môi, với thật nhiều niềm vui và hạnh phúc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bỏ cuộc.. Anh ấy đang say nắng người khác rồi
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà ! Còn 3 ngày nữa là tụi e gặp nhau rồi ah ? Ác cái là sao bt ở xa thấy thời gian trôi nhanh mà gần tới ngày gặp lại nó như 1 thế kỷ thế này ạh
    @taeny : nếu có thể thì kể ra cho nhẹ lòng bạn nhé ? a ấy nói vậy với bạn ah ?
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taeny_is_real Xem bài viết
    Em bỏ cuộc.. Anh ấy đang say nắng người khác rồi
    sao thế bạn, bạn trông thấy hay chứng kiến hay chĩ nghe người ta nói. Hãy bình tĩnh rùi suy xét thực hư ra sao rùi hãy quyết định. Rồi mọi chuyện sẽ ổn thui..Cố lên
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Chào cả nhà ! Còn 3 ngày nữa là tụi e gặp nhau rồi ah ? Ác cái là sao bt ở xa thấy thời gian trôi nhanh mà gần tới ngày gặp lại nó như 1 thế kỷ thế này ạh
    @taeny : nếu có thể thì kể ra cho nhẹ lòng bạn nhé ? a ấy nói vậy với bạn ah ?
    Chúc mừng chị nha em thì còn tới 3 năm hix hix
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    là do mình phát hiện. a thừa nhận. và bảo hết tc w mình. bạn ngĩ xem, mình và a chỉ cách nhau 50km mà mình phải mò vào mục yêu xa là bạn bik a đối w mình ntn rồi đó. đùng 1 cái đg yên đg lành, mọi thứ ập lên đầu mình. mình khóc 1 trận thiệt đã. rồi thôi.
    mình trơ lun rồi. hi vọng sẽ có ng bik trân trọng mình hơn a. mấy ng tham lam vậy chả bao h tìm đc hp đâu. mình thấy thươg hại a và may mắn cho mình. bạn nào giống mình, mún tâm sự thì cứ tâm sự nhé
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Các chị ạ, hôm qua chung cư anh ấy tổ chức tất niên, bữa tiệc đó em ko muốn anh ấy đi chút nào nhưng vẫn để yên và tự nhủ rằng "phải tin anh, phải tin anh". VÌ sao? Vì em biết trong cùng khu chung cư anh ấy ở có 1 con bé rất rất yêu anh ấy. Em biết trong khi xa em 2 người đã từng nhập nhằng, tất nhiên anh ấy chưa nói ra là "anh yêu em" nhưng đã có những hành động quan tâm đặc biệt vs con bé kia làm cho mọi người quen biết 2 người đều đã ngầm thừa nhận là 1 cặp và tất nhiên nó xao xuyến và đã yêu anh thật lòng. Khi đó em biết được đã nhẹ nhàng hỏi anh ấy về con bé đó, và anh đã nói rằng chỉ là bạn bè trêu chọc gán ghép như vậy thôi chứ không có gì. Em không chắc chắn nên để yên không nói gì dù vẫn theo dõi fb của nó hàng ngày. Cho đến bây giờ em đã khẳng định được tình cảm nó dành cho anh ấy là thật 100%. Nhưng nó đã qua, em không hề nhắc đến vs anh nữa và coi như không biết, mặc dù thi thoảng em vẫn nói bóng gió với anh rằng em không tin anh hoàn toàn. Em đọc được trên fb của con bé đó không biết bao nhiêu dòng stt tình cảm nó dành cho anh, những stt trách móc anh im lặng biến mất, những stt vẫn còn yêu anh mà buồn cho cả em cả nó nhưng vẫn quyết tin anh đã biết dừng lại đúng lúc và không còn dính dáng gì đến nó nữa.
    Đến hôm qua, sau khi liên hoan tất niên, anh đã đưa nó ra bến xe về quê trong khi còn bao người bạn bè anh chị của nó mà người đưa nó về lại là anh.
    Chắc chắn anh biết tc của nó dành cho anh rất nhiều và vẫn còn, mà anh làm vậy chẳng khác nào vẫn muốn gieo rắc cho nó hi vọng. Em biết sau đêm qua chắc chắn nó sẽ post stt gì đó khi nhìn thấy anh nên đã vào xem.
    Và stt lúc 11h30 là: "Cà Mau come back! Hum nay cảm ơn anh, EYA". Em đọc xong mà máu sôi tận não, hận kinh khủng.
    Trong khi đó anh hứa với em 17 về sớm vs em đê 2 đứa cùng nhau giải quyết chuyện gia đình em đang phản đối kịch liệt mà anh đã thất hứa. Em rất sợ 1 mình về đối mặt vs gia đình thậm chí không muốn về quê vì bây giờ cả họ nhà em phản đối 2 đứa. Lí do thì vì công việc nên em ko 1 lời than trách anh, vẫn động viên anh cố gắng ở lại rồi 28 về gặp em dù không biết đến khi đó ở nhà chuyện của 2 đứa em sẽ ra sao.
    Tủi thân, chờ đợi anh từng ngày, em lại đọc được những dòng như vậy từ đứa con gái khác em thật sự suy sụp tinh thần và mất niềm tin nơi anh.
    Nếu là các chị các chị có ghen như em không? Có suy sụp như em không? Em có phải quá đa nghi hay ích kỉ không?
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi mới trở lại nhà, toàn người mới, ko biết có ai còn nhớ mình ko ? chắc mình iu lâu nhất ở đây rồi 8.5 năm.
    QTDpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taeny_is_real Xem bài viết
    là do mình phát hiện. a thừa nhận. và bảo hết tc w mình. bạn ngĩ xem, mình và a chỉ cách nhau 50km mà mình phải mò vào mục yêu xa là bạn bik a đối w mình ntn rồi đó. đùng 1 cái đg yên đg lành, mọi thứ ập lên đầu mình. mình khóc 1 trận thiệt đã. rồi thôi.
    mình trơ lun rồi. hi vọng sẽ có ng bik trân trọng mình hơn a. mấy ng tham lam vậy chả bao h tìm đc hp đâu. mình thấy thươg hại a và may mắn cho mình. bạn nào giống mình, mún tâm sự thì cứ tâm sự nhé
    đóng cánh cửa này sẽ có cánh cửa khác mở ra thoi bạn ah. Mình củng từng trải wa cái cảm giác đang yên đang lành bỏng chóc tất cả ko còn j hết. Cố lên nhé.