TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 11) - Ngược nắng gió để ...yêu xa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.49K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E đây a tititan ah , vậy thì lần vừa rồi a/c vừa gặp nhau ở VN ah ? Lâu rồi e ko lên thăm diễn đàn nên khôn biết tình hình gì cả.
    Chồng e vừa qua hơn 1 tháng và hôm nay a lại về rồi , tiên a về ...cảm iác còn đau hơn ngày tiễn a lên máy bay đi du học . 2 đứa đi được Pháp , ý ...chắc cả đời không bao giờ quên được những kỷ niệm này .
    Lúc đi du học đu7ường mùa đông , thấy nhưng cặp đôi nắm tay nhau mà chạnh lòng. Chỉ khi a sang thăm , điều làm mình nhớ nhất vẫn là đi bất cứ đâu , a đều đưa sẵn tay ra nắm. Cứ quờ quạng ko thấy lại tìm ngay.
    Tiếc là a sang nay lúc mình thi , a quay ngược ra lo . Lo ăn , lo gọi dậy học thi , còn bị học hành thi cử căng thẳng cứ nhằn a .
    Những ngày được nghỉ để đi du lịch của 2 đứa chỉ vỏn vẹn 2 tuần nhưng dù gì đi nữa , trong khoảng thời gian vừa qua ....a làm e cảm thấy e thêm tin tưởng vào quyết định của mình .
    A về lòng không buồn nhưng đau , không hiểu tại sao . Bước về căn nhà lại thấy bóng dáng a ở mọi nơi , ở 1 đất nước xa lạ này mà bóng dáng a in khắp con đườn e đi a ah ...
    v7Unm7
    YQP4m7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titani Xem bài viết
    Lâu lâu ghé thăm những người đồ
    ng cảnh ngộ. Dạo này tình cảm ko đc tốt lắm . Haizzz . Yêu xa đúng là khổ, đăng ký kết hôn rồi nhưng tất cả cũng chỉ là chữ viết mà thôi. Tình cảm đã ko dành cho mình như xưa thì ...

Rain và sungo đâu rồi nhỉ
    Bọn em cư ngóng tin anh và hehuhehu mãi, yêu xa muôn vàn khó khăn anh ạ, nhất là mình là người chờ đợi, đợi chờ đến được với nhau đa khổ.đợi chờ để được đoàn tụ sau khi đã làm thủ tục càng mỏi mệt hơn, anh chia sẻ với mọi người cho nhẹ lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    E đây a tititan ah , v
    ậy thì lần vừa rồi a/c vừa gặp nhau ở VN ah ? Lâu rồi e ko lên thăm diễn đàn nên khôn biết tình hình gì cả.
    Chồng e vừa qua hơn 1 tháng và hôm nay a lại về rồi , tiên a về ...cảm iác còn đau hơn ngày tiễn a lên máy bay đi du học . 2 đứa đi được Pháp , ý ...chắc cả đời không bao giờ quên được những kỷ niệm này .
    Lúc đi du học đu7ường mùa đông , thấy nhưng cặp đôi nắm tay nhau mà chạnh lòng. Chỉ khi a sang thăm , điều làm mình nhớ nhất vẫn là đi bất cứ đâu , a đều đưa sẵn tay ra nắm. Cứ quờ quạng ko thấy lại tìm ngay.
    Tiếc là a sang nay lúc mình thi , a quay ngược ra lo . Lo ăn , lo gọi dậy học thi , còn bị học hành thi cử căng thẳng cứ nhằn a .
    Những ngày được nghỉ để đi du lịch của 2 đứa chỉ vỏn vẹn 2 tuần nhưng dù gì đi nữa , trong khoảng thời gian vừa qua ....a làm e cảm thấy e thêm tin tưởng vào quyết định của mình .
    A về lòng không buồn nhưng đau , không hiểu tại sao . Bước về căn nhà lại thấy bóng dáng a ở mọi nơi , ở 1 đất nước xa lạ này mà bóng dáng a in khắp con đườn e đi a ah ...
    Cố gắng lấy lại cân bằng em a, chị thấy vững tin một điều rằng e và anh ấy sẽ mãi mãi bên nhau sau tất cả mọi thứ,đọc chia sẻ chị thấy ty của em sâu sắc bền chặt lắm,khi cả hai cùng một lòng quyết tâm như thế. Đôi khi chị lại ước cũng có một điều gì đó để vững tâm và yên lòng như ty của em vậy mà có lẽ là khó!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiễn đi cũng hơn 1 lần rồi mà sao cảm giác vẫn đau quá c ah , yêu xa là ngày chia tay được báo trước nhưng ngày gặp lại chẳng biết là bao giờ ...
    E không thích dùg từ mãi mãi , cũng o dám khẳng đnh5 tương lai nhưn quan trọng là bây giờ , e thật sự nghiêm túc mà phấn đấu vì tương lai 2 đứa . Ngày cuối cùng 2 đứa chuẩn bị xa, bật phim hài nằm coi và cười khặc khặc , e biết a cũng buồn nhưng phải gượng lại , không muốn làm e buồn theo ...
    Đôi khi vẫn tự hỏi , tại sao ty cua mình lại nhiều thử thách đến thế này ?
    Dạo này a sang nên e cũng ít vào diễn đàn ( hôm bữa biết e viết bài cứ đọc lén nên e phải dương đông kích tây , không viết nữa , hehe), chuyện của c sao rồi ah ?
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ah mà chàng sang , sửa cả cái bàn nhà e theo phong thuỷ , giường ngủ cũng vậy ...vì e biét nhưng nặng quá e khiêng ko đc , kết quả là giờ nhìn đâu cũng nhớ
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 91 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chuyện dài lắm, nhưng mọi việc bắt đầu từ khi cô ấy trở về VN, đăng ký kết hôn và trong thời gian hơn 5 tuần đó sống ở nhà mình. Rồi có sự hiểu lầm khiến cô ấy cứ nghĩ gia đình mình (cha mẹ, anh chị) khinh thường cô ấy. Mình là người đứng giữa, mình hiểu hơn ai hết tất cả chỉ là sự hiểu lầm, vì mình biết tính tình cô ấy và cả những người trong nhà nữa. Đã cố gắng giải thích biết bao nhiêu lần rồi, nhưng cô ấy vẫn không hiểu. Về phía gia đình mình thì không có ý kiến gì về cô ấy, chỉ xem cô ấy như 1 người khó gần gũi (trong thời gian hơn 5 tuần ở nhà mình, chưa bao giờ ăn chung, và nếu không đi chơi ở đâu thì cô ấy chỉ ở trong phòng suốt trong thời gian mình đi làm) . Nói thêm là từ lúc quen nhau đến đợt về nước vừa rồi, cô ấy chưa từng đến nhà mình hay gặp ai trong gia đình mình. Sự hiểu lầm này 1 phần cũng là lỗi do mình.

Cô ấy có 1 người chị cũng về cùng time đó, và người chị đó cũng ở cùng với gia đình chồng tương lai (case cũng giống mình). Nhưng khác là người chị đó đã quen với gia đình chồng và khá thân (quen nhau hơn 5 năm rồi), nên việc người chị đến sống chung với gia đình chồng rất thoải mái. Mình cùng cô ấy cũng đã xuống mấy lần rồi, gia đình ăn uống chung, nói chung là mỗi nhà mỗi cảnh có nhà hòa đồng thân thiện, còn nhà mình khác, nhưng không phải "khinh thường" như cô ấy nói.

Rồi cô ấy so sánh nhà mình với nhà kia, và có 1 lần, cô ấy nói "nhà anh có cho em đc đồng nào đâu" . Thật sự câu ấy nghe xong muốn "đứng hình" ấy. Chị cô ấy lúc trở về Mỹ thì nhà kia có cho người chị 1 số tiền, còn nhà mình thì không. Nhưng gia đình hoàn cảnh khác nhau, nhà mình không phải giàu có gì, hàng tháng mình còn phải trích 1 phần lương cho bố mẹ (bố mẹ lớn tuổi nghỉ ở nhà rồi, ko có lương hưu gì) . Nhưng thật sự quãng time cô ấy về VN và trước đó khi ở US nữa, mình chưa để cô ấy bị thiệt thòi điều gì. Dt mình mua cho cô ấy làm quà tặng, rồi khi cô ấy về, tiền vé máy bay đi về, đi chơi chỗ này chỗ kia, đi resort 5 sao, chụp hình cưới, rồi những lần đi ăn uống mình đều đưa cô ấy đi ăn những chỗ sang, tất cả chi phí đều do mình.

Mình ko muốn nói đến vấn đề tiền bạc ở đây, đàn ông phải lo được những thứ đó cho người phụ nữ mình yêu, điều đó đối với mình là đương nhiên, nhưng mình chỉ muốn nói là mình không để cô ấy phải chịu thiệt thòi gì. Nhưng cô ấy thốt lên câu nói kia thì thật quá đáng.

Cô ấy ghét nhà mình đến mức khi cô ấy sang US rồi, album và ảnh cưới mới gửi đến nhà, mình có cho parents coi trước khi hỏi ý kiến cô ấy (vì mình nghĩ điều này là bình thường), nhưng khi cô ấy biết thì lại trách mình, nói là đấy là hình riêng tư, có 1 phần của cô ấy nữa. Mình chỉ buồn và nói "Uh, lần sau anh sẽ hỏi ý em". Thật sự nếu tranh cãi nữa thì chẳng đi tới đâu mà chỉ làm sứt mẻ thêm.

Cô ấy nói lần sau có về sẽ không ghé nhà mình, ko gặp nhà mình, mình có năn nì (đúng là năn nỉ thật) để cô ấy suy nghĩ lại, vì nếu cô ấy chỉ cần nhún nhường 1 chút, mọi thứ sẽ tốt hơn. Cô ấy về thì mình sẽ dành hết time cho cô ấy, nhưng khi đó gia đình mình biết thì sao, chẳng lẽ cô ấy về không chào 1 tiếng. Mối quan hệ đã xấu 1 chiều rồi, mình không muốn xấu thêm chiều còn lại.

Dạo này cãi nhau hơi nhiều, cứ mỗi lần động đến chiện gia đình là cô ấy lại nói những câu ác cảm làm mình cũng chán lắm. Cố gắng tránh để ko nói tới gia đình, có lần bố mẹ có hỏi về cô ấy, mình thuật lại cho cô ấy nghe thì cô ấy nói "hỏi chi" ...

Mệt mỏi quá, thức đêm rồi gặp chuyện này nữa sức khỏe dạo này kém, tăng huyết áp luôn rồi. Haizzz.

Buồn quá lên đây kể, chứ cũng ko nói cho ai. Mỗi nhà mỗi cảnh, người bên trong hiểu hơn ai hết nên tự mình quyết định. Nhưng dù sao nói ra cũng mong được sự chia sẻ của mọi người.
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc xong bài của a e hiểu tâm trạng của a lúc này , e là ngừoi không thích thêm dầu vào lửa. Nhưng quả thật a làm như vậy là đã vì c ấy mà cố gắng lắm rồi , chuyện tạo dựng tình cảm tốt đẹp giữa 2 nhà không phải một sớm một chiều là có được mà mình là con cháu thì phải ch3 động chứ ba mẹ a là người lớn mà ...
    Cũng là vấn đề này nè , đợt vừa rồi bạn trai e sang thăm 2 đứa có đi du lịch sang nước khác .Lúc ấy , bọn e ở nhà một người là bạn của mẹ bạn trai e từ nhỏ , 2 dì chơi rất thân . E chuẩn bi sang mà hồi hộp lắm ấy , vì e nghĩ cô kia cũng như người trong nhà nên sợ cô không vừa lòng.E không khéo nữa. Nhưng sau đợt vừa rồi cô chú quý 2 đứa lắm , còn dặn khi nào làm đám cưới thì báo cô chú và cô chú đem quà cưới về . Lúc ấy thì vui lắm a ah cho dù được lòng bạn thân của mẹ chồng thôi.
    E không xíu dại nhưng e nghĩ a cần tìm cách nói lên qua điểm của mình , thời buổi này không ai bắt phải làm dâu.Nhưng dâu cũng là con thì phải biết cách cư xử chứ , đừng để sau này cưới về lại bên ba mẹ , bên vợ càng mệt nữa a ah ..
    v7Unm7
    YQP4m7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 91 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cám ơn rain, nhưng giờ anh cũng ko biết làm sao, còn chuyện tạo dựng tình cảm thì cũng ko biết thế nào. Anh cũng đã từng thử hỏi ý kiến xem, nếu khi cô ấy về, có 1 buổi ăn cơm chung để "hòa giải" (thật ra chỉ ở phía cô ấy có ác cảm thôi, chứ nhà anh thì vẫn bình thường), nhưng cô ấy gạt đi mỗi khi nhắc tới. Anh nhắc đến ko ít lần, mà mỗi lần bị gạt đi, rồi lại dễ gây nhau nên cũng ko muốn nhắc nữa.

Cô ấy là người cực kỳ khó gần và có ác cảm đến nhiều thứ. Đến mức có lần anh dẫn cô ấy đi chung với 1 đám bạn của anh, khi 1 người bạn của anh nói đùa 1 câu "ủa, cô tóc dài đâu rồi", 1 câu nói đùa thôi cũng làm cô ấy ác cảm, rồi giận lây luôn anh (do ex của anh có tóc dài nên cô ấy nghĩ nói vậy là xúc phạm cô ấy) ... Rồi cũng chỉ vì 1 người (những ng kia vẫn bình thường), mà hiện tại cô ấy nói ko muốn gặp bạn nào của anh hết, nên lần về vừa rồi, anh cũng ko dẫn cô ấy đi cùng bạn bè.

Đối với bạn bè của cô ấy thì hình như cũng ko đc ổn, có lần anh hỏi về mấy người bạn mà anh nghĩ khá thân với cô ấy, thì cô ấy nói 1 câu khiến anh cũng bất ngờ là "bạn bè tới đó được rồi, hơn nữa cũng chẳng làm gì" .

Rồi cô ấy sống ở Mỹ sống ở khu Cali ng Việt đc hơn 1 năm, lúc nào cũng nghĩ "người Việt bên đó tất cả đều xấu" và "em ghét người Việt" . Quả thật thì anh cũng có đọc báo nghe nhiều người kể về những chuyện bên đó. Ở đâu cũng có người tốt người xấu, nhưng đến mức tệ như cô ấy nói thì anh chưa nghe và chưa bao giờ nghĩ tới.

Quả thật là cô ấy rất khó gần, và khó thay đổi cách suy nghĩ, nếu muốn thay đổi chỉ có nước thay đổi về bản chất và tính cách mới mong thay đổi đc tình hình, nhưng anh biết là ko thể.

Nhiều lần anh cũng đã nói là "anh nhịn phần nhiều thì em cũng nên nhường 1 chút, thì sẽ dễ sống hơn", cô ấy cũng có lúc nghe và im lặng, nhưng cũng có lúc cô ấy nói "em ko để ai khinh thường em". Gần đây nhất, khi đang nói đến vấn đề bạn bè và gia đình thì cô ấy nói "em không nghĩ có thể sống chung với anh mà lại ghét những người xung quanh anh" . Nghe xong quả thật sốc, chỉ có 1 người bạn của anh nói 1 câu đùa vậy mà đánh giá hết bạn bè còn lại ...

Nhiều lúc anh giải thích rất cặn kẽ, nói rất nhiều, nhưng cô ấy vẫn ko thay đổi suy nghĩ, vẫn cứ nói "em cảm thấy vậy" .

Có lẽ do cách sống khác nhau, anh lớn lên trong nghèo khó, ngày xưa lúc đi học phải từng lăn lộn ngoài nắng kiếm tiền, rồi đi làm, gặp nhiều người, quen biết nhiều, cách đánh giá con người và cuộc sống của anh khác hơn. Còn cô ấy, gia đình lúc ở VN tương đối khá giả, cô ấy ko phải đi làm để có tiền học, rồi học xong có 1 cv tốt liền, nói chung mọi thứ khá là dễ dàng. Cô ấy chỉ có 2 vấn đề là có 1 người cha tệ bạc (theo cách đánh giá của cô ấy) và khi bắt đầu qua Mỹ, phải đối mặt với cơm áo gạo tiền, rồi đối mặt với 1 số người ban đầu. Chắc do đó mà cô ấy đã có cách nhìn sai lệch về nhiều thứ.

Hiện tại đối với cô ấy là "đàn ông là vậy" khi nhìn thấy 1 vấn đề gì đó. Khi anh kể cô ấy nghe anh mới đi dự đám cưới lần 2 của 1 người bạn thân, cô ấy chưa nghe kỹ đã nói "đúng là đàn ông, chưa chi đã cặp người khác" . Sau khi anh giải thích là ng vợ cũ quen người khác trước, đã ly thân 1 thời gian, li dị rồi người bạn này của anh mới quen người khác, sau đó đám cưới là chuyện bình thường. Cô ấy nghe xong chỉ im lặng rồi nói "thôi, chuyện người ta, lo làm gì" . Haizzzz. Giống như mọi tội lỗi đều do đàn ông vậy, thiên kiến đến mức vậy thì anh cũng chẳng biết làm sao.
    • 192 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Tớ đây sungo ạ...
    Tớ cũng ko biết phải kể chuyện mình trong suốt cả năm rồi thế nào nữa mọi người ơi...
    Công việc và chuyện học tập của mình thì càng ngày càng bận. Áp lực công việc nhiều khi muốn phát điên lên được. Những cơ hội mới, những mối quan hệ mới, và những chuyến đi mới kéo đến dồn dập từ những thành công bước đầu... Bị cuốn vào vòng xoáy sự nghiệp đó suốt cả ngày, mình đi về chỉ biết lăn ra ngủ... Lệch múi giờ đôi khi chỉ là cái cớ để tự mình cảm thấy đỡ có lỗi hơn...
    Xa nhau lúc nào ko biết... Những cuộc gọi thưa dần, những lời nhắn nhủ "chúc ngủ ngon" hay yêu thương tự nhiên nhạt thếch, những cuộc điện thoại đầy sự im lặng nặng nề... Gần 4 năm thương nhau, thân thuộc đến từng hơi thở.. Rốt cuộc bây giờ quay trở lại thành một con số không tròn trĩnh.
    xS5Im5 t1hqm5
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 234 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em thấy con trai đi du học, wen con gái ỡ VN rồi lấy nhau lãnh vợ qua đó là chuyện bt...
    Vậy sao khi con gái du học, wen con trai ỡ VN rồi lấy nhau lãnh chồng qua thì bị họ hàng gd xỉ vả om xòm thế nhỉ ?
    Có chị nào trong case này ko ? Chứ em thấy 10 case là hết 10 bị nói ra nói vô liên tục á nha
    I LOVE MY FAMILY
    • 28 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có mình trong case đó nè bạn! Gái đi du học và định cư, trai ở VN. Nhưng lucky là trai và nhà của trai đều ko bị tự ái hay sỉ diện hảo như thế... người ta còn bảo con trai ng ta tốt phước nên kiếm dc vợ giỏi ấy chứ! Nên mình nghĩ chủ yếu là tư tưởng gia đình thôi, không phải nhà nào cũng thế đâu!

Với chủ yếu là đôi trẻ yêu nhau ạ!

Mình đây thì đi cũng 7 năm, rồi về, quen giai, đi chơi dc 2 tháng và yêu nhau... rồi xa nhau từ tháng 2 đến giờ này! Thế mà cuối năm nay là happy ending rồi!!! đám hỏi xong là mình hốt giai qua với mình luôn! Hé hé! Cho khỏi nhớ với mong! Bực hết cả mình!
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Cuộc song nhiều bộn bề lo toan, hôm nay lang thang vào webtretho tìm lại 1 khoảng không gian mình đã từng ở đó, ko biết các bạn trong topic này hiện giờ ra sao? đã hết yêu xa chưa hay vẫn còn yêu xa. Xin chúc tất cả các bạn dù yêu xa hay yêu gần luôn được hạnh phúc và thành công trong cuộc song.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kỷ niệm một tháng yêu nhau, ngồi ngẫm chuyện hai đứa, vừa vui lại vừa buồn. May quá vào đây thấy có một trời các anh chị cùng cảnh ngộ. Sẽ cố gắng ngâm hết mười tầng chuyện để còn ki cóp kinh nghiệm. Hihi.
    Năm nay em đã 25 rồi, chưa tính mụ đâu nhé. Thế nhưng đây lại là tình yêu đầu (đúng nghĩa yêu) của em, và mới chỉ chính thức đi vào hoạt động có 1 tháng thôi. hì hì. Cũng từ ngày này tháng trước lại nay, bọn em chưa được gặp lại. Chả biết rồi sẽ đi được đến đâu nữa mọi người ạ. Nhiều khi tủi thân và hoang mang lắm.!
    Để có tí vắt vai như giờ đây em đã trải qua khá nhiều khó khăn.
    Chuyện là, cách đây lâu, lâu lắm rồi, từ thời học sinh. Em có một cậu bạn rất thân, thân lắm lắm. Hiểu nhau thì có lẽ hơn cả các cặp tình nhân bây giờ luôn, vì chỉ cần nhìn vào mắt nhau thôi đã biết người kia đang muốn nói gì với mình. Trong lớp, ngồi xa cả quãng nhưng vẫn trao đồi, phân tích bài vở mà chẳng cần phải gây tiếng ồn. Bọn em cứ bạn bè như thế mà chẳng yêu đương gì, vì thực tế lúc đấy chỉ có học hành thôi. Nhưng rồi, điều không hay xảy ra, bạn em ra đi trong một tai nạn khi cả lớp cùng nhau đi dã ngoại. Em mất bạn ý mãi mãi... Vì đã quá quen với việc có ng chia sẻ, cùng nhau học tập nên sau đó em rất khó khăn để chấp nhận sự ra đi của bạn ý. Trong đầu em lúc nào cũng chỉ có những hình ảnh ngày xưa, em nhớ bạn ấy da diết, cồn cào, ngực quặn thắt và đau nhói, luôn tự hỏi tình cảm của mình là gì? có phải yêu không? mình đã yêu bạn ấy chưa? Sau đấy thì gần như em bị hoang tưởng, cũng sống, học tập và làm việc bình thường thôi, thậm chí còn học giỏi, nhưng lại khép kín và đầu óc thì cứ nói chuyện với ng đã mất, tưởng tượng ng ta vẫn luôn bên cạnh mình, yêu mình.
    Chừng 1 năm trở lại đây, khi phải bị thúc giục về chuyện yêu đương quá nhiều từ gia đình và bạn bè em mới dần nhận thức ra vấn đề mình gặp phải. Từ đó là cả một quá trình gian nan và vất vả để em tự chiến đấu với chính mình, thay đổi thói quen, nếp sống cũ. Mất rất nhiều nước mắt, đau khổ, dày vò, có khi vì cố gắng gượng ép quá, em bị trầm cảm, phải bỏ việc đi du lịch khắp nơi để trấn tĩnh.
    Và như mọi nười thấy đấy, em đã thành công, bước đầu khởi sắc với tình yêu hiện tại. Anh ấy là một trong số khá nhiều vệ tinh lâu năm của em, quen lâu, tỏ tình nhiều lần nhưng em chỉ vừa mới nhận lời yêu khi xác định chắc chắn tình cảm của bản thân. Anh hơn em 4 tuổi, chững chạc, rất yêu em, bề ngoài thì có vẻ em hơi nhỉnh hơn tí, em cao ráo, dân văn phòng, còn anh hơi lùn, cộng thêm nắng gió công trường nữa nên chênh vênh 1 tí. Nhưng cái đấy với em lại không quan trọng. Với em người làm cho con tim em rung động thì là hợp hết .
    Ôi, nhưng mà em lại phải yêu xa đấy. Mọi người ạ.Híc. Đã thiếu thốn tình cảm nhiều, giờ có tí hi vọng lại chẳng được gần nhau, tủi thân lắm.
    Mọi người nghỉ trưa nhé.! Hôm sau TS tiếp ^^!
    • 137 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hà Nội ngày trở gió. Hôm nay vô tình lội vào topic rồi cứ ngẩn ngơ thấy sao giống tâm trạng em quá.
    Em sắp yêu xa mà đã thấy mọi thứ chông chênh, mù mit. Có anh chị nào còn yêu xa vào làm nóng topic đi ạ. Cho em có nơi trút bầu tâm sự với ạ
    No matter where I go, I know i'm not alone
    • 951 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dandelion_2610 Xem bài viết
    Hà Nội ngày trở gió. Hôm nay vô tình lội vào topic rồi cứ ngẩn ngơ thấy sao giống tâm trạng em quá.
    Em sắp yêu xa mà đã thấy mọi thứ chông chênh, mù mit. Có anh chị nào còn yêu xa vào làm nóng topic đi ạ. Cho em có nơi trút bầu tâm sự với ạ
    Ông anh họ mình, trước khi đi sang Hà Lan du học tỏ tình. Hai người yêu xa 2 năm rồi cưới. Giờ cả hai vợ chồng đã định cư ở Thuỵ Sỹ rồi

Mình tin rằng xa nhau cũng như 1 phép thử của tình yêu, chỉ cần hai con tim luôn có nhau thì sẽ có một cái kết tốt đẹp
    Nếu một chàng trai cầu hôn với một cô gái

- Cô ấy từ chối, thằng chung tình nhất thì buồn bã, sầu đời các kiểu con đà điểu căng lắm là 10 năm, 20 năm . Sau đó cuộc đời vẫn đẹp sao

- Nhưng nếu cô ấy đồng ý, thì nó cũng chỉ vui vẻ, sung sướng được lâu lắm cũng chỉ 1 tháng hay là một năm , rồi sau đó hắn sẽ ôm hận một đời
    • 137 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thosanvitgioi Xem bài viết
    Ông anh họ mình, trước khi đi sang Hà Lan du học tỏ tình. Hai người yêu xa 2 năm rồi cưới. Giờ cả hai vợ chồng đã định cư ở Thuỵ Sỹ rồi

Mình tin rằng xa nhau cũng như 1 phép thử của tình yêu, chỉ cần hai con tim luôn có nhau thì sẽ có một cái kết tốt đẹp
    Đã thấy bác ở nhiều topic khác. Rất vui được gặp lại người suýt quen ạ. hì hì
    Chàng của e cũng tỏ tình khi xác định chuẩn bị đi này. Chuyện tình của em cũng chỉ vừa chớm nửa năm lại sắp phải xa nhau đằng đẵng ít nhất là đôi ba năm.
    Em là người dễ bị ảnh hưởng tâm trạng. Hôm trước nghe mấy chị ở chỗ học thêm chia sẻ kinh nghiệm yêu đương chồng con mà chỉ biết ngậm tăm không nói gì cả. Mấy chị kêu vậy xác định mất người yêu đi. Em về cứ nghĩ vẩn vơ quay ra giận dỗi bạn ý nhắn mấy tin rồi kêu đi ngủ. Nghĩ cũng tội bạn ý tự nhiên bị giận mà không biết vì sao. Sau nói cho bạn ý biết, bạn ý bảo là tương lai là thứ không biết trước được, chỉ cần cả 2 yêu, tin nhau và cùng cố gắng vì nhau chứ cũng không hứa hẹn trước gì được. Bạn ý cũng bảo đã nghe bao lần rồi mà vẫn nghĩ lung tung. Lần sau có nghe họ nói vậy thì 1 là im lặng, 2 là cứ theo ý mình mà làm thôi
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một ngày đầu năm tự nhiên mơ thấy nyc chứ Đã 2 năm rồi em mới quay lại topic này, không biết mọi người giờ thế nào rồi?
    • 137 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanbangtam Xem bài viết
    Một ngày đầu năm tự nhiên mơ thấy nyc chứ Đã 2 năm rồi em mới quay lại topic này, không biết mọi người giờ thế nào rồi?
    Em đã chia tay mối tình yêu xa tưởng như là chân ái cuộc đời, cái đích ngay trước mắt vậy mà vẫn buông tay nhau. Một ngày mưa buồn lại nhớ người yêu cũ ))
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6