TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 11) - Ngược nắng gió để ...yêu xa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.57K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmenhtuonglai Xem bài viết
    Em gái à, chàng đi du học 3-5 năm đấy nhé, không về thăm nhà mà đi 1 mạch luôn đấy nhé, sẽ rất rất khó khăn khi "chờ đợi" đấy. Anh nhà em nghe qua em kể có vẻ cũng "khô khan, cứng nhắc" giống anh nhà chị, anh nhà em đặt sự nghiệp lên hàng đầu cũng giống anh nhà chị, và cái kiểu "rất rất bận, không liên lạc thì thôi cũng chẳng thèm liên lạc trước, kệ luôn người yêu muốn ra sao thì ra" cũng y chang anh nhà chị khi chưa đi xa luôn. Yêu xa thì cần nhất là tin tưởng nhau, em gái à. Chỉ cần em và anh ấy yêu thương nhau thật lòng, tin vào tình yêu dành cho nhau thì xa nhau 3 năm, 5 năm hay 10 năm vẫn chờ đợi được nhau, chỉ là niềm tin vào nơi nhau có đủ hay không mà thôi. (Chút chia sẻ cùng em)
    Chị ơi em cảm ơn ạ. em đang khóc đây ạ. sao em lại gặp phải tình cảnh này chứ! thấy khổ quá đi. thế 2 anh nhà chị qua đó có liên lạc kiểu gì ko hả chị? em thấy mình là khá yếu đuối. ko biết rồi sẽ thế nào nữa... ANH ƠI..ANH...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

giờ qua đây mới đọc hết tâm sự của bạn.Công nhận ng iu bạn rất giống ng iu mình hồi đó.Ko bít có phải tất cả ctrai đều vậy ko nhỉ?cũng bận,cũng vô tâm,cũng coi cv là hàng đầu.Hồi a ấy đi,mình nói vs a ấy là chỉ cần a thật sự iu e ,a hứa sẽ về vs e và tạo cho e niềm tin ở nơi a thì dù 3,5 hay 10 năm đi nữa e cũng sẽ đợi".a áy có nói vs mình 1 câu là''a ko mún e phải đợi đâu.Tình cảm khó nói trước đc lắm.a còn ko tin vào bản thân a,a ko dám khẳng định là mình sẽ mãi iu e thì sao dám tạo cho e niềm tin.Nếu sau này lỡ mình ko lấy đc nhau lại mất công e chờ đợi,mất cơ hội của e."Mình cũng động viên,kiên quyết mãi rùi a mới chịu để mình đợi.Hồi mới sang thì thỉnh thoảng cũng gọi điện về,hầu như chat la nhìu.2 đứa bàn về chuyện tương lai này nọ.Nhưng cũng chỉ đc năm đầu thui,năm sau tình cảm có vẻ nhạt đi dần.Lúc ở gần ngta đã vô tâm,mải bận cv rui huống chi là ở xa.dt cũng thưa dần,chat thì chỉ cuối tuần thui.Nhìu khi dag nc cứ kiu bùn ngủ,kêu mệt.lắm lúc hẹn nc mà còn quên đi chơi.Mình trachs thì a bảo phải xã giao này nọ,ko lẽ cuối tuần cứ ở nhà ah.rùi 2 đứa hay cãi nhau,giận hờn là chuyện đương nhiên.Cuối cùng rùi cũng ctay.bít là niềm tin có đủ rùi nhưng quan trọng ngta cũng phải có bản lĩnh để ko yếu lòng rùi ngả vào ai đó.bạn quyết định đợi sẽ khó khăn,nhất là vào những dịp lế tết sẽ thấy cô đơn,tủi thân lắm đó.mình nghĩ là bạn nên cưới trước đi cũng đc.khó khăn cũng có gd 2 bên gánh vác cùng.cứ vậy cho chắc ăn.Anh ấy sẽ thấy mình phải có trách nhiệm hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noel2013 Xem bài viết
    Chị ơi em cảm ơn ạ. em đang khóc đây ạ. sao em lại gặp phải tình cảnh này chứ! thấy khổ quá đi. thế 2 anh nhà chị qua đó có liên lạc kiểu gì ko hả chị? em thấy mình là khá yếu đuối. ko biết rồi sẽ thế nào nữa... ANH ƠI..ANH...
    trời mới đầu mà đã khóc lên khóc xg thế này thì sau này có chờ đc ko?iu xa thì tập cho mình tính tự lập,kiên cường mạnh mẽ lên.dù nhớ thế nào cũng ko đc khóc,thế ngta mới yên tâm học hành,làm việc đc.bạn mà cứ thế này ko khéo ng thay đổi trước là bạn ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noel2013 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daingox Xem bài viết
    trời mới đầu mà đã khóc lên khóc xg thế này thì sau này có chờ đc ko?iu xa thì tập cho mình tính tự lập,kiên cường mạnh mẽ lên.dù nhớ thế nào cũng ko đc khóc,thế ngta mới yên tâm học hành,làm việc đc.bạn mà cứ thế này ko khéo ng thay đổi trước là bạn ấy.
    chị daingox ơi lúc mới bị đứt tay chị đau hơn hay một ngày sau chị đau hơn ạ =)) cái gì cũng phải dần dần chứ. Còn chuyện khóc lóc thì chắc diễn viên mới điều khiển được. Vấn đề không phải là khóc hay không, mà người ta có biết mình khóc hay không thôi. Như vậy mới là mạnh mẽ, còn không khóc bao giờ chắc vô cảm rồi.

Chị noel2013 thì cứ thả lỏng tinh thần ra một chút. Mới đầu bao giờ cũng vậy. Đã yêu nhau thì chẳng ai muốn xa nhau cả, nếu không vì hoàn cảnh. Em nghĩ hai người nên dừng lại nói chuyện một lần. Chị hãy cho anh ấy chọn lựa việc chia tay hay không. Đừng níu kéo anh ấy, vì anh ấy sẽ miễn cưỡng đồng ý nhưng trong đầu vẫn còn lấn cấn, và sẽ tiếp tục như bây giờ. Nếu anh ấy buộc phải chọn, em tin là nếu tình yêu và bản lĩnh đủ lớn, anh ấy sẽ không chọn việc chia tay đâu, chị yên tâm nhé.
    Welcome back
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ noel 123 : chàng của c bằng tuổi a nhà e còn e nhỏ hơn c 1 tuổi , chỉ khác là cả 2 đứa e đều đi du học .Cá nhân e thấy c cứ bình tĩnh , cho cả 2 một cơ hội để thử thách nhau . Không cần cưới hỏi gì trong lúc này , vì ty mà duy trì bằng trách nhiệm thì duy trì làm gì . Có nhiều mối tình tan vỡ vì yêu xa nhưng những mối tình thành công thì lại được biết ít , vì chẳng qua họ không nói nhiều ...Thật sự khoảng cách sẽ chứng minh rất nhiều thứ , cho cả 2 thử thách này ko sao đâu c ah . Trước khi bọn e xa nhau , e nghĩ e yêu đon giản là yêu nhưng giờ thì e nghĩ e cần cưới . Khoảng cách chứng minh tình yêu nhiều hơn mình có thể tưởng tượng. Lúc đầu , sẽ rất buồn bã và đau đớn nhưng khi c vượt qua đc , niềm tin giữa 2 ng sẽ không ai phá vỡ đc đâu

Ps: thông báo cả nhà , đếm lùi 1 tháng nữa chàng sang thăm e ah
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mọi người nhìn vào bảo Anh không yêu em nhiều, mọi người nhìn vào bảo mới yêu mà anh đã thế, bảo em có người yêu mà cũng như không ý...tủi thân vô cùng. biết anh bận rộn nên cũng cố gắng không làm phiền anh nhiều..nên giữ trong lòng thấy buồn hơn. 2 đứa bảo cùng cố gắng, anh bảo yêu anh thì em khổ đấy...( em cũng là pn nên cũng muốn quan tâm và dù chồng mình có nghèo khó thì chỉ cần anh yêu em chân thành em nghĩ đều vượt qua được) . Từ hôm đấy anh cũng chủ động nhắn tin rồi, em cũng sẽ quan tâm anh hơn, em muốn vun đắp thêm vài tháng nữ đến cuối năm sau xem tình cảm hai đứa có được sâu đậm ko? hay anh cứ hời hợt. em sẵn sàng hy sinh vì tình yêu của em nhưng em cũng muốn hy sinh 1 cách ko vô ích, nếu anh yêu em thật lòng em sẽ không hối hận. Anh bảo thế thì gạt hết mọi chuyện và tiếp tục yêu. em sẽ cố tỏ ra vui vẻ, tối nay cuối tuần em bảo anh muốn đi trượt patanh vì em chưa đi bao giờ và cũng muốn cái gì lần đầu cũng gắn với kỷ niệm cùng anh. các chị ạ. Nếu Anh không yêu em nữa, hoặc tình yêu của anh không đủ lớn để bảo em hãy đợi thì có lx em sẽ không níu kéo 1 người không còn tình cảm với mình. Chỉ sợ anh còn yêu nhưng nói dối để em ko đợi, chỉ sợ em quyết định sai ( chia tay anh) rồi sau này hối tiếc, chỉ sợ anh không yêu nên tìm đủ lý do xa dời em.....................................:'(
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của chị Noel2013 mà buồn wa'. Mời đầu thì ai cũng thế thui. em cũng vậy ngày nào cũng khóc nứt nở mà zấu ko cho anh ấy bik đâu. Cũng cả năm mới tạm bớt nhưng cũng khóc hoài vì nhớ. Đến nay cũng dc 3 năm rùi mà em vẫn còn khóc ấy. Mà anh ấy của chị lạnh lùng wa' nhĩ. ko bik nếu là em có làm dc như chị ko nữa. Mong chuyện của chị sẽ mau chóng tốt đẹp hơn . Và mọi người sớm chuyển yêu xa thành iu gần hết nhé.
    Nay em cũng hơi bùn bùn..hum nay bỗng dưng có người hỏi " có khi nào bên đó nó có ng iu mà m ko bik ko?" ình chĩ cười cười trl" chắc là ko có đâu". Nhưng mà lòng vẫn lăn tăn wa' ..Vẫn bik là yêu xa phải cần sự tin tưởng nhiều nhưng mà em thì chúa ghen chúa suy nghĩ viễn vong.haizz Có cách nào kiểm chứng hay biểu hiện j chứng mình anh ấy ko có j đó ở bên kia ko mọi người? [ Bỗng dưng bùn vu vơ]
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi swannhoc Xem bài viết
    Đọc tâm sự của chị Noel2013 mà buồn wa'. Mời đầu thì ai cũng thế thui. em cũng vậy ngày nào cũng khóc nứt nở mà zấu ko cho anh ấy bik đâu. Cũng cả năm mới tạm bớt nhưng cũng khóc hoài vì nhớ. Đến nay cũng dc 3 năm rùi mà em vẫn còn khóc ấy. Mà anh ấy của chị lạnh lùng wa' nhĩ. ko bik nếu là em có làm dc như chị ko nữa. Mong chuyện của chị sẽ mau chóng tốt đẹp hơn . Và mọi người sớm chuyển yêu xa thành iu gần hết nhé.
    Nay em cũng hơi bùn bùn..hum nay bỗng dưng có người hỏi " có khi nào bên đó nó có ng iu mà m ko bik ko?" ình chĩ cười cười trl" chắc là ko có đâu". Nhưng mà lòng vẫn lăn tăn wa' ..Vẫn bik là yêu xa phải cần sự tin tưởng nhiều nhưng mà em thì chúa ghen chúa suy nghĩ viễn vong.haizz Có cách nào kiểm chứng hay biểu hiện j chứng mình anh ấy ko có j đó ở bên kia ko mọi người? [ Bỗng dưng bùn vu vơ]
    thôi đừng kiểm chứng lung tung bạn ơi trừ khi mắt thấy tai nghe ...mình nghĩ chỉ cần còn quan tâm tới bạn ân cần thì ko có gì đâu ...chứ ai đâu mà làm tốt việc chăm sóc cả 2 ng cùng 1 lúc đc
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Chiều cuối năm 2013 - chiều Hà Nội lạnh - buồn - nhớ - cô đơn!
    Chúc cả nhà YÊU XA năm mới luôn zui zẻ, hạnh phúc, thành đạt trong cuộc sống!
    935920_532438190144188_889950155_n

YÊU XA - VÌ MỘT TÌNH YÊU HẠNH PHÚC KHÔNG XA!!!!!!!!!

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    thôi đừng kiểm chứng lung tung bạn ơi trừ khi mắt thấy tai nghe ...mình nghĩ chỉ cần còn quan tâm tới bạn ân cần thì ko có gì đâu ...chứ ai đâu mà làm tốt việc chăm sóc cả 2 ng cùng 1 lúc đc
    Quan tâm thì có nhưng mà ko bik thế nào mới gọi là ân cần nữa. Mà đôi khi lại nghĩ thế này : Chĩ cần thấy anh ấy mỗi ngày cười nói, quan tâm, ở bên cạnh mình thì dù phía sau kia có chuyện j mình cũng ko wan tâm miễn sao là đừng để mình bik. ko bik như thề có ổn ko nữa.
    Đầu năm 2014 chúc mọi người có thật nhiều sức khỏe, sự nghiệp ổn định, gia đình đầm ấm hạnh phúc... Vạn Sự Như Ý
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Năm mới rồi, chúc cả nhà yêu xa có thật nhiều niềm vui và sớm tới ngày đoàn tụ nhé

Năm nay với em có lẽ sẽ là một năm may mắn và vui vẻ hơn năm cũ. Tối hôm qua anh bàn với mẹ về việc kết hôn ... và khởi đầu thuận lợi Mặc dù những việc sau đó thì còn khó khăn hơn nhiều, nhất là cho anh, nhưng cảm thấy có một chút niềm tin. Các cụ đã bảo đầu xuôi đuôi lọt mà

Nói ra thì lại sợ bước không qua ... nhưng không nói thì chắc bị tăng động mất XD
    Welcome back
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ kay.sun : bàn với mẹ e ah ? c bàn với mẹ c mà hok cho , còn mộng c học tiến sĩ nên chắc chờ tiếp rồi .
    Tết năm nay đón tết xa nhà nhưng lai có a sang , ấm phết...nôn gì đâu ...17 ngày nữa
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

@ kay.sun : bàn với mẹ e ah ? c bàn với mẹ c mà hok cho , còn mộng c học tiến sĩ nên chắc chờ tiếp rồi .
    Tết năm nay đón tết xa nhà nhưng lai có a sang , ấm phết...nôn gì đâu ...17 ngày nữa
    Bàn với mẹ anh chị ạ. Mẹ em thì để em nói chứ nhưng bước đầu suôn sẻ vậy là tốt rồi

Nhất chị nhé, em chắc còn chờ dài dài
    Welcome back
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

đêm qua nằm mơ anh đã về nước,anh về nhà mình chơi.Sướng ko chịu đc.Đến khi tỉnh dậy hóa ra giấc mơ chỉ là giấc mơ.Tụt cả cảm xúc.chán.Có lẽ tại suốt ngày nghĩ tới anh nên đêm mới mơ.Mình đã dặn lòng phải quên a đi nhưng sao a cứ lảng vảng trong tâm trí mình vậy???Đồ con heo ngốc chạy ra khỏi đầu em ngay.Ko em sẽ băm a ra làm món xúc xích nướng...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

yêu xa...............yêu xaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, hix
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Bàn với mẹ anh chị ạ. Mẹ em thì để em nói chứ nhưng bước đầu suôn sẻ vậy là tốt rồi

Nhất chị nhé, em chắc còn chờ dài dài
    Me a cũng đồng ý mà mẹ c ko chịu , hic
    Hì hì hôm nay đọc cuốn sách " Hẹn hò với châu Âu " -> khoái
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

bận bịu quá hôm nay mới vào đây được, chúc cả nhà yêu xa năm mới tràn ngập hạnh phúc và có niềm vui đoàn tụ!
    Chúc mừng nhà rain sắp được quấn quýt bên nhau!
    Dạo này nhà mình vẫn ổn, chàng thỉnh thoảng dở chứng ghen, thế mình mới biết chàng bị ghen cũng khó chịu thế nào )! ghen linh ta linh tinh trên fb, khi mình comment cái ảnh thằng bạn, hic hic! mình cứ trêu già rồi nên khó tính. Công việc, công việc, dự định bị hoãn lại, giáng sinh không về gặp nhau được, đợi vậy...!
    Hôm nay tròn 1 năm 1 tháng yêu xa...haizzzz
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

với những ai yêu xa mà không thể có lòng tin vững chắc với nhau, chắc chắn tình yêu đó chỉ được một thời gian, khoogn thể lâu bền được
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    bận bịu quá hôm nay mới vào đây được, chúc cả nhà yêu xa năm mới tràn ngập hạnh phúc và có niềm vui đoàn tụ!
    Chúc mừng nhà rain sắp được quấn quýt bên nhau!
    Dạo này nhà mình vẫn ổn, chàng thỉnh thoảng dở chứng ghen, thế mình mới biết chàng bị ghen cũng khó chịu thế nào )! ghen linh ta linh tinh trên fb, khi mình comment cái ảnh thằng bạn, hic hic! mình cứ trêu già rồi nên khó tính. Công việc, công việc, dự định bị hoãn lại, giáng sinh không về gặp nhau được, đợi vậy...!
    Hôm nay tròn 1 năm 1 tháng yêu xa...haizzzz
    Thế hoãn lại đến khi nào hả c ?
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Thế hoãn lại đến khi nào hả c ?
    Phải hoãn lại đến tháng 6 em à,anh bận công việc phải giải quyết bắt buộc không về được, , haizz
    .......be happy...
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6