TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 11) - Ngược nắng gió để ...yêu xa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Hát tặng anh ý 1 bài hát kèm nhảy múa chẳng hạn hoặc làm cái gì đấy có thể qua online. Như vậy thì không phải gửi quà rồi ^^
    Cái này cũng làm rùi ) Giờ bị bí ý tưỡng nhiều quá. Quen càng lâu càng lo lắng sợ sợ hay sao ý. Càng ngày càng đa nghi. Tại nghe nói gái bên ấy đẹp lắm trắng trẽo hồng hào hix. Đã vậy 2 đứa còn bằng tủi nên cứ lo là mình sẽ già hơn ><'

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hom nay lại gây nhau 1 trận , tức điên bao a mà nói nữa chắc e đập cái đt mất . A nói :" E đập đi " . Dạo này đang năm xui tháng hạn gì mà xui quá, xui ko gì tả nổi . Từ chuyện nhà cửa , học hành , công việc và nó lây sang ty luôn .
    A xin đc visa ròi mà mấy ngày nay cư gây nhau liên miên.
    Nguyên nhân là nhà mới mướn gần nghĩa địa , sợ ma , thế là muốn thằng bạn chung nhà ở chung mà a thì ghen ...Mình bảo e ở chung vài năm chứ có vài ngày thôi đâu mà a cứ kiếm cớ đuổi nó đi ...
    A bảo đ8ạt tr hợp là a xem e có ghen ko ?
    Hic, thương ng ta lắm , lặn lội làm visa sang đây thăm còn bỏ biết bao nhiêu tiền thế mà bên đây mình gặp khó khăn , cứ la a miết ...
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Hom nay lại gây nhau 1 trận , tức điên bao a mà nói nữa chắc e đập cái đt mất . A nói :" E đập đi " . Dạo này đang năm xui tháng hạn gì mà xui quá, xui ko gì tả nổi . Từ chuyện nhà cửa , học hành , công việc và nó lây sang ty luôn .
    A xin đc visa ròi mà mấy ngày nay cư gây nhau liên miên.v
    Nguyên nhân là nhà mới mướn gần nghĩa địa , sợ ma , thế là muốn thằng bạn chung nhà ở chung mà a thì ghen ...Mình bảo e ở chung vài năm chứ có vài ngày thôi đâu mà a cứ kiếm cớ đuổi nó đi ...
    A bảo đ8ạt tr hợp là a xem e có ghen ko ?
    Hic, thương ng ta lắm , lặn lội làm visa sang đây thăm còn bỏ biết bao nhiêu tiền thế mà bên đây mình gặp khó khăn , cứ la a miết ...
    Chàng ghen cũng chỉ vì yêu và sợ mất em thôi mà, chúc mừng nhà rain chuẩn bị được gặp nhau rùi! thích nhé e
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hì hì , mong ng ta lắm c ah ...một tháng nữa thôi , ngày e đi e ko dám nghĩ đến ngày này đâu nhưng chính a biến nó thành sự thật ấy
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    hì hì , mong ng ta lắm c ah ...một tháng nữa thôi , ngày e đi e ko dám nghĩ đến ngày này đâu nhưng chính a biến nó thành sự thật ấy
    Sẽ hạnh phúc lắm ý,Chị thì phải đợi tầm tháng 5,6 tới anh mới về rồi làm giấy tờ cho chị sang.
    Vậy là cũng đã vượt qua tròn 1 năm yêu xa với đủ trạng thái , giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ, may mà yên bình trở lại nhẫn nại đợi tiếp, giờ chỉ mong cho thời gian trôi nhanh để bắt chàng về dinh thôi !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Có lẽ yêu anh vì chưa bao giờ nắm bắt được hoàn toàn, đúng là chạy tình tình theo, lúc nồng nhiệt, lúc lại lạnh lùng một chút, như một vòng tuần hoàn, cứ thế xoay chuyển,làm mình chưa bao giờ được hạnh phúc hưong thái bình.Dạo này anh lại quan tâm thật nhiều,nói sẽ cố gắng hết sức cho xong xuôi hết để còn về đón vợ sang, đợi mấy tháng nữa nhưng lại có niềm tin nhiều lắm!
    Hôm nay nói nhiều câu làm mình cảm động rớt nước mắt, nói là cảm thấy rất may mắn vì có em...!
    Những lúc hạnh phúc thế này chỉ thầm ước mọi thứ trôi qua bình yên đến ngày đoàn tụ, lại thấy yêu nhau nhiều hơn, hơn một năm yêu xa, nhưng dường như tình yêu không nhạt màu.Có lẽ bây giờ anh đã rất chắc chắn về quyết định kết hôn với nhau. Từ trước đến giờ mình rất độc lập trong chuyện tiền bạc, rất nhiều lần đề nghị gửi tiền cho em mua đồ này đồ kia mình đều không nhận, hôm nay tư nhiên anh hỏi một tháng lương em bao nhiêu,mình bảo bằng 1 giơ anh làm, anh bảo anh không muốn em đi làm nữa,tiền của anh cũng là tiền của vợ,anh làm là được rồi. Trong lòng vui,ko phải vì vấn đề tiền bạc mà vui vì biết anh đã rất săn sàng và nghiêm túc lấy mình và chuẩn bị cho hôn nhân sắp tới.
    Thời gian ơi,trôi nhanh lên nhé!
    • 373 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

mình cũng xin được gia nhập hội yêu xa được không các bạn ơi, mình thì vừa mới "yêu xa" được có hơn tuần thôi, và dự định là sẽ còn tiếp tục trong hơn 1 năm nữa, thật lòng không biết là có đi qua cùng nhau được không, xa xôi quá, hoàn cảnh khác biệt, sự lo lắng trong lòng mình không thể nào nguôi ngoai.

Tks các nàng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sharing.receipt Xem bài viết
    mình cũng xin được giag nhập hội yêu xa được không các bạn ơi, mình thì vừa mới "yêu xa" được có hơn tuần thôi, và dự định là sẽ còn tiếp tục trong hơn 1 năm nữa, thật lòng không biết là có đi qua cùng nhau được không, xa xôi quá, hoàn cảnh khác biệt, sự lo lắng trong lòng mình không thể nào nguôi ngoai.

Tks các nàng
    Chào mừng bạn đến với nhà yêu xa, hơn một năm cũng không phải quá dài nếu cả hai thực sự yêu thương nhau và xác định một mối quan hệ nghiêm túc bạn ah, nhà yêu xa có anh chị yêu đến 5-6 năm rồi mới đến happy ending ý, luôn luôn có niềm tin bạn nhé!
    • 373 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Chào mừng bạn đến với nhà yêu xa, hơn một năm cũng không phải quá dài nếu cả hai thực sự yêu thương nhau và xác định một mối quan hệ nghiêm túc bạn ah, nhà yêu xa có anh chị yêu đến 5-6 năm rồi mới đến happy ending ý, luôn luôn có niềm tin bạn nhé!
    Cảm ơn các bạn, mình cũng biết với 1 năm so với nhà yêu xa thì chuyện mình rất bé con thôi, nhưng mà cái cảm giác hụt hẫng lắm, 2 năm qua, anh chưa lần nào xa mình, giờ do vì tương lai mới đi (mình cũng hiểu được là vậy), mình chưa trải qua cảnh yêu xa bao giờ từ lúc mình lớn, có vẻ như bây giờ, mình thấy mình cô đơn quá hay sao ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Có lẽ yêu anh vì chưa bao giờ nắm bắt được hoàn toàn, đúng là chạy tình tình theo, lúc nồng nhiệt, lúc lại lạnh lùng một chút, như một vòng tuần hoàn, cứ thế xoay chuyển,làm mình chưa bao giờ được hạnh phúc hưong thái bình.Dạo này anh lại quan tâm thật nhiều,nói sẽ cố gắng hết sức cho xong xuôi hết để còn về đón vợ sang, đợi mấy tháng nữa nhưng lại có niềm tin nhiều lắm!
    Hôm nay nói nhiều câu làm mình cảm động rớt nước mắt, nói là cảm thấy rất may mắn vì có em...!
    Những lúc hạnh phúc thế này chỉ thầm ước mọi thứ trôi qua bình yên đến ngày đoàn tụ, lại thấy yêu nhau nhiều hơn, hơn một năm yêu xa, nhưng dường như tình yêu không nhạt màu.Có lẽ bây giờ anh đã rất chắc chắn về quyết định kết hôn với nhau. Từ trước đến giờ mình rất độc lập trong chuyện tiền bạc, rất nhiều lần đề nghị gửi tiền cho em mua đồ này đồ kia mình đều không nhận, hôm nay tư nhiên anh hỏi một tháng lương em bao nhiêu,mình bảo bằng 1 giơ anh làm, anh bảo anh không muốn em đi làm nữa,tiền của anh cũng là tiền của vợ,anh làm là được rồi. Trong lòng vui,ko phải vì vấn đề tiền bạc mà vui vì biết anh đã rất săn sàng và nghiêm túc lấy mình và chuẩn bị cho hôn nhân sắp tới.
    Thời gian ơi,trôi nhanh lên nhé!
    Anh của bạn nghĩ được như vậy là tin tưởng được rồi bạn a. . Yêu xa, đúng là vô vàn khó khăn, nhưng nếu được đáp lại thì thực sự là hạnh phúc được nhân lên gấp bội.

Dạo này bầu bì tâm trạng cũng thay đổi. Tình hình ăn uống thất thường. Hqua mình bảo chồng là chẳng quan tâm đến vợ ăn gì con ăn gì, ở nhà làm gì có gì ăn đâu. Tự dưng chồng thương vợ chồng rơm rớm nước mắt bảo nếu một ngày nhà không còn gì ăn thì chồng sẽ ko ăn gì để cho vợ và con ăn, còn chồng sẽ cố gắng đi làm để vợ không khổ và con ko bị đói. Thế thôi mà tự dưng thấy dịu cả lòng.

Chỉ cần một người đàn ông quan tâm và yêu mình thật lòng, hết lòng vì gia đình, thì có lẽ với chị em chúng mình đó đã là một hạnh phúc vô bờ bến rồi.

Chúc chị em yêu xa sẽ thật sớm sớm yêu gần nhé. Một năm lại sắp đi qua rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuChuoi Xem bài viết
    Anh của bạn nghĩ được như vậy l
    à tin tưởng được rồi bạn a. . Yêu xa, đúng là vô vàn khó khăn, nhưng nếu được đáp lại thì thực sự là hạnh phúc được nhân lên gấp bội.

Dạo này bầu bì tâm trạng cũng thay đổi. Tình hình ăn uống thất thường. Hqua mình bảo chồng là chẳng quan tâm đến vợ ăn gì con ăn gì, ở nhà làm gì có gì ăn đâu. Tự dưng chồng thương vợ chồng rơm rớm nước mắt bảo nếu một ngày nhà không còn gì ăn thì chồng sẽ ko ăn gì để cho vợ và con ăn, còn chồng sẽ cố gắng đi làm để vợ không khổ và con ko bị đói. Thế thôi mà tự dưng thấy dịu cả lòng.

Chỉ cần một người đàn ông quan tâm và yêu mình thật lòng, hết lòng vì gia đình, thì có lẽ với chị em chúng mình đó đã là một hạnh phúc vô bờ bến rồi.

Chúc chị em yêu xa sẽ thật sớm sớm yêu gần nhé. Một năm lại sắp đi qua rồi.
    Lâu lâu lại mới thấy chị vào, có bầu nên tâm trạng thường nhạy cảm hơn nhiều ạ, chị nhớ ăn uống đầy đủ và giư tâm trạng thoải mái cho baby, mong ước một ngày nào đó cũng đi đến được hp giống như chị. Chúc chị luôn hp, vui vẻ đón chờ ngày baby ra đời... Em chỉ thèm được như thế này thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sharing.receipt;3h0987212
    Cảm ơn các bạn, mình cũng biết với 1 năm so với nhà yêu xa thì chuyện mình rất bé con thôi, nhưng mà cái cảm giác hụt hẫng lắm, 2 năm qua, anh chưa lần nào xa mình, giờ do vì tương lai mới đi (mình cũng hiểu được là vậy), mình chưa trải qua cảnh yêu xa bao giờ từ lúc mình lớn, có vẻ như bây giờ, mình thấy mình cô đơn quá hay sao ấy
    uhm ai yêu xa cũng có tâm trạng hụt hẫng cô đơn lúc đầu, dần dần sẽ nguôi ngoai và quen với điều này thôi b ạ, nhớ giữ liên lạc thường xuyên với nhau, tin tưởng và yêu thương thì sẽ vượt qua tất cả thôi b.buồn buồn thì vào đây tám chuyện với mọi người.
    • 373 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

uhm ai yêu xa cũng có tâm trạng hụt hẫng cô đơn lúc đầu, dần dần sẽ nguôi ngoai và quen với điều này thôi b ạ, nhớ giữ liên lạc thường xuyên với nhau, tin tưởng và yêu thương thì sẽ vượt qua tất cả thôi b.buồn buồn thì vào đây tám chuyện với mọi người.
    tình hình là 2 hnay em nói chuyện với anh ấy, anh ấy buồn cả nhà ạ, tâm trạng còn có vẻ kiểu như ko kiềm chế đc, em thấy lo lắng quá
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà , vắng mặt cũng gần 1 tháng thấy cả nhà vẫn tốt nhỉ ?
    Dạo này e gặp vấn đề , không có nhà để ở nên sống cực và tủi thân kình khủng
    Không muốn kể lại nữa luôn , haiz. May mắn là còn gia đình và a lúc nào cũng ở bên cạnh. 1 tháng nữa a qua thăm e rồi mọi ng ah
    @ sharing : ban cố gắng động viên , thời gian rồi sẽ quen bạn ah . Nhưng lúc đầu mình mới sang nc ngoài ko có time để buồn ấy chứ , đến giờ vẫn vậy ...cứ giữ liên lạc và kể về cuộc sống hằng ngày với nhau rồi sẽ nguôi đi
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi. mọi người trong đây nói chuyện vui nhỉ? cho em xin một chân với nhé
    • 638 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Cuộc tình từ 16-21 tuổi của Tôi là yêu 1A ở Sài Gòn đây. Đợi chờ rùi mong mỏi thế mà kết thúc giờ Tôi kết hôn đã 6 năm mà A ấy vẫn single....TRả giá cho những mòn mỏi Tôi từng mang sao????????????Tình yêu ngây thơ trong sáng đến dại khờ
    Tạm biệt anh ...mãi mãi!
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Yêu xa thì giáng sinh , năm mới sẽ như thế nào nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanchuot Xem bài viết
    Yêu xa thì giáng sinh , năm mới sẽ như thế nào nhỉ ?
    Ở nhà anh ạ. Với cả thở ngắn than dài với người ta.

Con mèo anh tặng đi lạc mất rồi Tìm mấy hôm rồi chẳng thấy đâu. Đi loanh quanh khắp các cửa hàng chó mèo ở HN Chẳng hiểu sao lúc anh còn ở VN thì mèo thả ra đấy chả bao giờ làm sao. Anh vừa đi thì chẳng con mèo nào giữ được 1 tháng Mọi người có rảnh thì vào đây share giùm em với. Giờ em chỉ biết đi xin share nữa, may ra có ai nhặt được hay biết thông tin gì thôi
    Welcome back
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mọi người ơi. Em chưa bao giờ nghĩ mình lại sắp phải yêu quá xa như thế này . Em 91 còn chàng 87. em mới ra trường cv chưa ổn định. chàng ổn định rồi và 2 đứa em mới yêu nhau 3 tháng thôi ( quen thì gần năm rồi). Chàng của em rất bận. ít khi nhắn tin cho em lắm. toàn em phải chủ động. cuối tuần 2 đứa hay đi chơi. nhưng 3 tuần nay ko gặp nhau rồi ( hiện tại chúng em vẫn gần nhau cuối năm sau chàng mới du học) lúc thì chàng bận ăn cưới, lúc thì trời mưa suốt vào cuối tuần, tuần vừa rồi ko sao nhưng e giận ko thèm liên lạc cho anh nữa thì anh cũng ko liên lạc gì cả. em giận quá. đợi đến noel là tối qua xem anh có rủ đi chơi ko vì em nghĩ chắc do tuần trước anh bận nên quên. vì em thấy anh vô tâm quá. tự nhủ chắc do công việc.. tối qua em chủ động nhán tin bảo có chuyện muốn nói và cần gặp anh. em nói chia tay vì anh ko quan tâm đến em. anh có mua quà tặng em em ko nhận nếu anh yêu em thì anh phải níu kéo chứ. đây anh lại bảo cũng muốn chia tay vì cuối năm sau anh đi du học 3-5 năm sợ em ko đợi được. anh nêu ra vài tấm gương bạn anh đi du học về đều tan nát hết. em khóc tu tu rồi. em chỉ nói chia tay cho bõ giận và xem anh có thật lòng ko thôi. vì em nghĩ người ta có bận mấy cũng phải dành thời gian cho nhau chứ. anh bảo 3 tuần nay anh ko gặp em cũng hoàn thành 3 cái dự án. em nghĩ cũng tội nhưng ko gặp thì anh cũng phải nhắn tin bảo là bận chứ.(có ngày anh còn ko nhắn tin cho em anh bảo chả biết hỏi gì) em cũng rất thông cảm cho anh. anh bảo con trai sự nghiệp anh luôn đặt hàng đầu . em bảo em sẽ đợi anh. em mới 23 tuổi em đợi được. em chỉ cần biết anh có yêu em hay không thôi. anh bảo anh yêu. và cho em suy nghĩ. em ko thay đổi quyết định đâu. thế là xong. 2 đứa giải quyết xong rồi. em cũng thấy nhẹ nhõm. anh bảo 2 đứa cùng cố gắng. à anh bảo ngay từ đầu đi chơi với em là anh cũng xác định rõ ràng rồi. anh định cưới rồi đi nhưng như thế em ở nhà ko cáng đáng được. anh đi cũng ko yên tâm. huhu anh bảo mỗi lần đi chơi với em về anh lại thấy mình phải có trách nhiệm nữa nên ko thoải mái vì anh sẽ phải xa em sợ em ko đợi được. mà anh du học tận châu âu nên sẽ ko về thăm nhà đâu mà đi luôn mấy năm đấy. thôi kệ anh. em vẫn cứ yêu và chờ anh thôi. biết làm thế nào được. lúc mới yêu em thích hỏi han anh lắm rồi thấy anh bận và ko thoải mái nhắn theo kiểu chống đối nên em ko nhắn vớ vẩn nữa( thực sự em thấy khó chịu lắm nhưng là con trai anh còn ko nhớ em đến mức đấy thì em cũng cố gắng ít quan tâm hơn đến anh.) giờ em quen rồi có khi anh đi du học em cũng ko hớ lắm đâu. ANH CỨ ĐI ĐI, LẬP NGHIỆP ĐI, RỒI QUAY VỀ VỚI EM NHÉ! Anh yêu!!! :'( à tối qua anh bảo yêu em nên anh cũng bị ảnh hưởng đến công việc, anh bảo anh ko tập trung được. thấy em bảo chia tay anh cũng bảo thế. em là người sẽ hy sinh tất cả cho tình yêu , nhưng em sợ tình yêu của anh chủa đủ lớn để giữu em lại..
    Hy vọng em sẽ có được những chia sẻ hữu ích từ mọi người trên đây. mọi người an ủi với em nhé!
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noel2013 Xem bài viết
    Mọi người ơi. Em chưa bao giờ nghĩ mình lại sắp phải yêu quá xa như thế này . Em 91 còn chàng 87. em mới ra trường cv chưa ổn định. chàng ổn định rồi và 2 đứa em mới yêu nhau 3 tháng thôi ( quen thì gần năm rồi). Chàng của em rất bận. ít khi nhắn tin cho em lắm. toàn em phải chủ động. cuối tuần 2 đứa hay đi chơi. nhưng 3 tuần nay ko gặp nhau rồi ( hiện tại chúng em vẫn gần nhau cuối năm sau chàng mới du học) lúc thì chàng bận ăn cưới, lúc thì trời mưa suốt vào cuối tuần, tuần vừa rồi ko sao nhưng e giận ko thèm liên lạc cho anh nữa thì anh cũng ko liên lạc gì cả. em giận quá. đợi đến noel là tối qua xem anh có rủ đi chơi ko vì em nghĩ chắc do tuần trước anh bận nên quên. vì em thấy anh vô tâm quá. tự nhủ chắc do công việc.. tối qua em chủ động nhán tin bảo có chuyện muốn nói và cần gặp anh. em nói chia tay vì anh ko quan tâm đến em. anh có mua quà tặng em em ko nhận nếu anh yêu em thì anh phải níu kéo chứ. đây anh lại bảo cũng muốn chia tay vì cuối năm sau anh đi du học 3-5 năm sợ em ko đợi được. anh nêu ra vài tấm gương bạn anh đi du học về đều tan nát hết. em khóc tu tu rồi. em chỉ nói chia tay cho bõ giận và xem anh có thật lòng ko thôi. vì em nghĩ người ta có bận mấy cũng phải dành thời gian cho nhau chứ. anh bảo 3 tuần nay anh ko gặp em cũng hoàn thành 3 cái dự án. em nghĩ cũng tội nhưng ko gặp thì anh cũng phải nhắn tin bảo là bận chứ.(có ngày anh còn ko nhắn tin cho em anh bảo chả biết hỏi gì) em cũng rất thông cảm cho anh. anh bảo con trai sự nghiệp anh luôn đặt hàng đầu . em bảo em sẽ đợi anh. em mới 23 tuổi em đợi được. em chỉ cần biết anh có yêu em hay không thôi. anh bảo anh yêu. và cho em suy nghĩ. em ko thay đổi quyết định đâu. thế là xong. 2 đứa giải quyết xong rồi. em cũng thấy nhẹ nhõm. anh bảo 2 đứa cùng cố gắng. à anh bảo ngay từ đầu đi chơi với em là anh cũng xác định rõ ràng rồi. anh định cưới rồi đi nhưng như thế em ở nhà ko cáng đáng được. anh đi cũng ko yên tâm. huhu anh bảo mỗi lần đi chơi với em về anh lại thấy mình phải có trách nhiệm nữa nên ko thoải mái vì anh sẽ phải xa em sợ em ko đợi được. mà anh du học tận châu âu nên sẽ ko về thăm nhà đâu mà đi luôn mấy năm đấy. thôi kệ anh. em vẫn cứ yêu và chờ anh thôi. biết làm thế nào được. lúc mới yêu em thích hỏi han anh lắm rồi thấy anh bận và ko thoải mái nhắn theo kiểu chống đối nên em ko nhắn vớ vẩn nữa( thực sự em thấy khó chịu lắm nhưng là con trai anh còn ko nhớ em đến mức đấy thì em cũng cố gắng ít quan tâm hơn đến anh.) giờ em quen rồi có khi anh đi du học em cũng ko hớ lắm đâu. ANH CỨ ĐI ĐI, LẬP NGHIỆP ĐI, RỒI QUAY VỀ VỚI EM NHÉ! Anh yêu!!! :'( à tối qua anh bảo yêu em nên anh cũng bị ảnh hưởng đến công việc, anh bảo anh ko tập trung được. thấy em bảo chia tay anh cũng bảo thế. em là người sẽ hy sinh tất cả cho tình yêu , nhưng em sợ tình yêu của anh chủa đủ lớn để giữu em lại..
    Hy vọng em sẽ có được những chia sẻ hữu ích từ mọi người trên đây. mọi người an ủi với em nhé!
    Em gái à, chàng đi du học 3-5 năm đấy nhé, không về thăm nhà mà đi 1 mạch luôn đấy nhé, sẽ rất rất khó khăn khi "chờ đợi" đấy. Anh nhà em nghe qua em kể có vẻ cũng "khô khan, cứng nhắc" giống anh nhà chị, anh nhà em đặt sự nghiệp lên hàng đầu cũng giống anh nhà chị, và cái kiểu "rất rất bận, không liên lạc thì thôi cũng chẳng thèm liên lạc trước, kệ luôn người yêu muốn ra sao thì ra" cũng y chang anh nhà chị khi chưa đi xa luôn. Yêu xa thì cần nhất là tin tưởng nhau, em gái à. Chỉ cần em và anh ấy yêu thương nhau thật lòng, tin vào tình yêu dành cho nhau thì xa nhau 3 năm, 5 năm hay 10 năm vẫn chờ đợi được nhau, chỉ là niềm tin vào nơi nhau có đủ hay không mà thôi. (Chút chia sẻ cùng em)
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6