TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 11) - Ngược nắng gió để ...yêu xa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.49K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zozo710 Xem bài viết
    Em chào cả nhà ạ. Em bivết trang này lâu rồi nhưng chỉ thỉnh thoảng vào đọc lấy kinh nghiệm yêu xa thôi. Nhưng hôm nay tụi e mới cãi nhau, mà tính em lại không hay tâm sự chuyện riêng vs bạn bè, bạn thân thì ở Việt Nam hết, giờ này cũng ngủ rùi nên mang lên đây tâm sự với cả nhà. Hơi dài, mọi người cố gắng đọc nhé
    Bọn e yêu xa gần 1 năm 3 tháng rồi, vì e đi du học. Dự định là tới hè này e học xong về sẽ cưới, mà sao dạo này e thấy bắt đầu thấy nản rồi, thêm vụ cãi nhau hôm nay nữa . Nguyên nhân cãi nhau là vì có ng quen nói vs e, thấy a ấy đi hát kara và khoác vai ng khác. Em hỏi thì a ấy cũng thừa nhận, nhưng anh ấy lại nói thực ra thế là bt, công việc anh ấy phải tiếp khách nhiều, đi hát hò thì khoác vai thế, chứ chưa bao giờ làm j có lỗi với e. anh ấy nói thế thì e biết thế thôi, nhưng cũng hơi sock. Vì từ ngày qua đây đến giờ, dù có những ng con trai thích e, nhưng e cũng chưa bao giờ có 1 ý nghĩ lừa dối anh ấy. Kể cả cả nhóm đi chơi, chụp ảnh đôi cùng 1 ng con trai khác e cũng chưa bao h làm. e tự đặt ra cho mình giới hạn vì không muốn để anh ấy phải nghi ngờ e gì cả. Giờ anh ấy nói chuyện ôm ng khác là bình thường, e cũng chẳng biết phải nghĩ như thế nào nữa. Em ngay thơ quá chăng, a ấy là mối tình đầu của e mà.
    Hôm nay anh ấy cũng nói, nhiều lúc cũng mệt mỏi vì e. T, Ví dụ anh ấy đi uống rượu, thì e bắt a ấy phải khi về phải gọi điện, vì e lo thôi. Rồi anh ấy bảo nhiều khi anh đi nhậu rồi về nhà bạn ngủ, chơi bài j đó luôn, mà e cũng giận dỗi vì a ko về nhà.
    Thực ra e biết nhiều khi e cũng quá đáng, giận vô lí thật.e đã bắt ng ta chờ rồi, mà còn can thiệp quá nhiều vào cuộc sống của a ấy. E cũng hay hỏi có thấy e phiền phức ko, chắc sợ e giận nên nói ko sao. Mà hôm nay chắc bực quá nên nói hết luôn.
    Tự nhiên bây giờ e nghĩ, hay là nói với anh ấy, 2 đứa ngừng liên lạc 1 thời gian. Nếu như ko liên lạc mà thấy ko làm sao, thoải mái hơn thì biết đâu chia tay lại là điều tốt. Nhưng nói thực, e còn yêu anh ấy nhiều lắm, Em sợ tạm xa nhau rồi xa luôn. Nhưng biết đâu như thế lại tốt hơn, Có anh chị nào trải qua chuyện này, từng thử cách này chưa ạ, em có nên làm như thế không???
    Mà nói thực e cũng đang mất dần niềm tin vào tình yêu mất rồi. Lần đầu tiên sau 3 năm yêu nhau, e đã nghĩ, tình yêu này có đáng để giữ lại ko. Em vừa muốn buông, nhưng nghĩ đến mất anh ấy thì tim e cũng đau lắm, chẳng biết làm sao.
    Hi vọng nhận được kinh nghiệm của cả nhà. e thanks nhiều nhiều ạ
    Đàn ông hễ mình quan tâm nhiều nhiều một chút là họ lại ít quan tâm mình đi một chút, đôi khi người ta bảo theo tình tình chạy mà chạy tình tình theo cũng đúng, bây giờ em ít gọi cho chàng và bơ chàng một chút xem nào! nhắn thì em nhắn, gọi thì e nghe, xem chàng thế nào?
    Đúng là yêu xa cần nhất là niềm tin, không thì khổ sở mệt mỏi lắm, nhưng cứ để cho đàn ông họ có đôi cánh tự do trong khuôn khổ em ạ! Nói giống rain, khi nào vui vẻ bt nói chuyện thẳng thắn với nhau:" em tin anh nhưng mong anh đừng làm gì khiến người khác hiểu lầm, mình lại đang yêu xa nữa.., cứ nhẹ nhàng thôi em !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hầy! Trời Hà Nội lạnh rồi, cả nhà ta không có ai quàng khăn hộ, không có ai ngồi trước xe để che gió, không có ai ủ ấm tay lanh, không có ai bên cạnh cùng đi ăn đêm, không có ai................, không có ai..............., không có ai.................
    Nhưng không sao đâu cả nhà ạ, khăn không ai quàng hộ ta có thể tự quàng, ngồi xe 1 mình lạnh thì gọi taxi đi cho ấm, không có ai ủ ấm tay thì kết bạn với găng tay, ăn đêm thì ăn ở trong phòng cho ấm khỏi ra đường cho lạnh,...............
    Một tháng nữa là Noel rồi, cả nhà YÊU XA chúng ta cùng "tập xác định" nào!!!!!!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    [FvONT=comic sans ms]Hầy! Trời Hà Nội lạnh rồi, cả nhà ta không có ai quàng khăn hộ, không có ai ngồi trước xe để che gió, không có ai ủ ấm tay lanh, không có ai bên cạnh cùng đi ăn đêm, không có ai................, không có ai..............., không có ai.................
    Nhưng không sao đâu cả nhà ạ, khăn không ai quàng hộ ta có thể tự quàng, ngồi xe 1 mình lạnh thì gọi taxi đi cho ấm, không có ai ủ ấm tay thì kết bạn với găng tay, ăn đêm thì ăn ở trong phòng cho ấm khỏi ra đường cho lạnh,...............
    Một tháng nữa là Noel rồi, cả nhà YÊU XA chúng ta cùng "tập xác định" nào!!!!!!!!!! [/FONT]
    Vậy là chị em mình cùng chung cảnh ngộ rồi, nghe nói năm nay hà nội thời tiết sẽ lạnh hơn năm ngoái nữa, em với chàng đã liên lạc lại với nhau chưa?
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đông rồi , mùa đáng sợ nhất của nhà yêu xa đền rồi , mùa Đông xứ người lạnh đúng nghĩa của nó ...
    Yêu và nhớ a nhiều nhưng vẫn thấy ấm áp 1 ty ở xa , đôi khi ngồi cứ cười 1 mình ..
    Cảm ơn a khiến những ngày yêu xa của e không hề cô đơn và lạnh lẽo
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Vậy là chị em mình cùng chung cảnh ngộ rồi, nghe nói năm nay hà nội thời tiết sẽ lạnh hơn năm ngoái nữa, em với chàng đã liên lạc lại với nhau chưa?
    Hic xấu hổ quá hùng hồn tuyên bố 2 tháng mà dk có chưa đầy 1 tuần đã ko chịu dk rồi.
    Nửa đêm, ắn gọi cho em bảo: "Anh không chịu được rồi, thôi đừng chơi trò này nữa....bla.....bla........." Thế là lại nói chuyện lại rồi chị ak
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chữ ký của c hura hay nhỉ ?
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Hì hì hì
    P/S: lại bắt đầu......nữa rồi
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hì hì hì
    P/S: lại bắt đầu......nữa rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Chào cả nhà, lâu lắm mới vào, lười ghê gớm. Cảm ơn chị rain và chị sunngo nhé Sinh nhật của em bớt chán rồi, mặc dù cũng thuộc dạng worst b-day ever vì đúng hôm đi ăn sinh nhật thì "được" một anh áo vàng đẹp trai vẫy lại hỏi thăm và tới lúc ăn thì được món ngon nhất là tôm hùm nướng phô mai thì rơi cái pẹp TT_TT

Sinh nhật được zai tặng mèo, dễ thương ghê gớm. Từ đợt có mèo cũng đỡ chán và tự kỉ (con bé tự kỉ hết cả phần mình). Lại nghĩ từ đợt đứa cũ mất hành zai ghê gớm. Giờ có vấn đề gì, đường anh anh cứ đi, tôi ở nhà chơi với mèo vui hơn =))

Yêu zai ghê gớm :">
    Welcome back
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hờ hờ phải thế chứ . dao này c cũng thương zai nhà c ghê gớm ...tuần sau zai nhà c đi lây kết quả visa , cầu cho zai qua đc đây thế là ấm đôi đường .Lại còn đang tính 14/2 đi Vencie-Italy mà chỉ cầu cho zai xin xong cái visa. Hôm giờ đi làm đủ thứ chuyện , có hôm nghe xong thấy zai khó, lại bao :" E bỏ hết đi , ko làm gì cả, a nuôi " .
    Biết là nếu đưa zai cái tk thế nào cũng tự chuyển tiền vào nên giấu nhẹm đến bây giờ , a nói a xem e là vợ , a thấy e khổ ko chịu đc .
    Ít ra đi làm mệt cỡ nào, cuộc sống khó khăn cỡ nào , chỉ cần nghĩ đc có ng sẵn sàng lắng nghe và chăm sóc như thế , cũng đủ để mỉm cười
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Chị rain sướng nhá Dạo này bên zai có chuyện nên giờ zai có thể chọn ở lại và đi về. Nhưng cuối cùng chắc zai vẫn ở lại vì kiếm tiền chưa đủ. Lại giống cái hồi zai quyết định đi. Vẫn muốn zai đi nhưng trong thâm tâm đôi khi lại muốn nói zai ở lại.

Mà em nghĩ chị rain cũng nên để cho anh ấy chuyển ít tiền (ít thôi), như vậy anh ấy dễ chịu hơn đó. Yêu nhau mà chỉ một mình mình có quyền cho đi cũng ích kỷ lắm đó. Như hồi zai mới đi, em gửi quà cho zai mà cãi nhau liền mấy hôm vì zai áp lực từ đợt zai tặng được quà cho em thì cả nhà cùng thoải mái. Zai cũng có vẻ tự tin thoải mái với yêu đời hơn nhiều. Chứ cứ để người ta lo hoài cho mình thì người ta không có làm được gì đâu chị à.
    Welcome back
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quà thì c nhận chứ nhưng tiền thì chẳng phải c sợ ng ta đánh giá gì nhưng thật sự c cũng coi nhau là vợ chồng . Tiền a dư c muốn đề dành cho gia đình nhỏ sau này , bên đây c đi làm cũng vì lý do đó mà . C muốn 2 đứa cùng nhau chuẩn bị cho gia đình sau này , a sang thăm c là đã tốn tiền lắm rồi . Thế nào sang cũng mang tiền sang cho c mà , a nói lúc a khổ , e chưa bao giờ đòi hỏi a bất cứ một thứ gì . Cho đến ngày a có tiền , e cũng ko đòi hỏi a bất cứ thứ gì . C nói thứ e hỏi đòi hỏi lớn nhất a đã cho , e ko muốn gì nữa . Chả phải nói sáo rỗng gì nhưng c chỉ cần a thương c như thế này , như vậy là quá đủ rồi ...
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Hì, nếu chỉ có vậy thì đơn giản rồi. Chị cứ để anh chuyển tiền qua, nhưng mà thỏa thuận số tiền chuyển (thật cứng vào). Còn số tiền ấy chị có thể giữ lại không đụng đến mà thật thà quá đôi khi cũng không tốt nên phải gian xảo chút thôi chị ạ sau này zai biết thì cũng chỉ lườm mình vài cái thôi vì đằng nào chuyện cũng đã xong rồi :P em toàn thế =))
    Welcome back
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Quà thì c nhận chứ nhưng tiền thì chẳng phải c sợ ng ta đánh giá gì nhưng thật sự c cũng coi nhau là vợ chồng . Tiền a dư c muốn đề dành cho gia đình nhỏ sau này , bên đây c đi làm cũng vì lý do đó mà . C muốn 2 đứa cùng nhau chuẩn bị cho gia đình sau này , a sang thăm c là đã tốn tiền lắm rồi . Thế nào sang cũng mang tiền sang cho c mà , a nói lúc a khổ , e chưa bao giờ đòi hỏi a bất cứ một thứ gì . Cho đến ngày a có tiền , e cũng ko đòi hỏi a bất cứ thứ gì . C nói thứ e hỏi đòi hỏi lớn nhất a đã cho , e ko muốn gì nữa . Chả phải nói sáo rỗng gì nhưng c chỉ cần a thương c như thế này , như vậy là quá đủ rồi ...
    Em suy nghĩ như vậy là rất tốt, nhưng nếu vào vị trí của anh, anh thấy một chút gì đó ràng buộc sẽ cảm thây h.p hơn ( nếu thực sự yêu và quyết tâm đến vs nhau ) Như thế, ng ta hiểu là em đã hiểu ng đó quyết tâm như thế nào, lo lắng cho em và cả tương lai sau này như thế nào ... Anh nghĩ cứ nhận đi, không đụng đến là được, có thể nói rõ điều này vs ng ta, bảo khi nào khó khăn em sẽ dùng người ta sẽ yên tâm hơn đó. Khi yêu thật lòng ai cũng muốn ng yêu mình h.p nhất có phải ko ? Giờ ng ta có thể lo cho mình một chút gì đó em cũng nên đón nhận để ng ta thấy thoải mái, vui vẻ chứ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để e tiếp thu ý kiến của mọi ng , chắc là bây giờ a khá hơn hồi đó nên muốn e cũng sung sướng hơn . E nghĩ khi đàn ông thành công họ cũng muốn ng phụ nữ của họ đc hãnh diện hơn so với ng khác nhỉ ? E thì đang nào a cũng sang thăm nên sang đây 2 đứa sẽ nói chuyện rõ ràng hơn . A nói lần này a sang sẽ khẳng định với những ng ở đây ý định muốn cưới e . Ai biết chuyện cũng bảo 2 đứa rời VN rồi lại sang thăm nhau thế này là điều ko thê tin nổi . Nhưng có lẽ a là mẫu ng đàn ông , luôn làm những chuyện mà mọi ng ko thể tin nổi .
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Rain
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người, em theo dõi trang này cũng khá lâu nhưng mà đến bậy giờ mới tạo tại khoảng và phát hiện được "ngôi nhà yêu xa" này ^^~. Em cũng đã và đang yêu xa, tính ra thì thời gian yêu xa cũng được 3 năm rùi và quen nhau cũng gần 8 năm hix. Tuy thời gian cũng khá lâu nhưng em vẫn lo sợ " xa mặt cách lòng". Nay mọi người cho em tham gia để học hỏi kinh nghiệm nha. Em vẫn không biết làm sao để làm mới tình cãm khi cả 2 xa đến nữa vòng trái đất, mà thời gian thì cũng khá lâu nên em sợ tình cãm nhạt dần theo thời gian, ít nhất cũng phãi 3 4 năm nữa mới yêu gần. Mọi người cho em chút kinh nghiệm để giữ "Chàng" và yên tâm khi không gần nhau với nha.
    p/s: Còn chưa đến 2 tuần là sinh nhật anh ấy rùi mà em chưa biết làm gì hay tặng gì.. Em thì ở Vn người kia thì ở Mỹ nên chọn quà gì là thích hơp mọi người tư vấn giúp em nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swannhoc Xem bài viết
    Chào mọi người, em theo dõi trang này cũng khá lâu nhưng mà đến bậy giờ mới tạo tại khoảng và phát hiện được "ngôi nhà yêu xa" này ^^~. Em cũng đã và đang yêu xa, tính ra thì thời gian yêu xa cũng được 3 năm rùi và quen nhau cũng gần 8 năm hix. Tuy thời gian cũng khá lâu nhưng em vẫn lo sợ " xa mặt cách lòng". Nay mọi người cho em tham gia để học hỏi kinh nghiệm nha. Em vẫn không biết làm sao để làm mới tình cãm khi cả 2 xa đến nữa vòng trái đất, mà thời gian thì cũng khá lâu nên em sợ tình cãm nhạt dần theo thời gian, ít nhất cũng phãi 3 4 năm nữa mới yêu gần. Mọi người cho em chút kinh nghiệm để giữ "Chàng" và yên tâm khi không gần nhau với nha.
    p/s: Còn chưa đến 2 tuần là sinh nhật anh ấy rùi mà em chưa biết làm gì hay tặng gì.. Em thì ở Vn người kia thì ở Mỹ nên chọn quà gì là thích hơp mọi người tư vấn giúp em nha.
    Ặc, 2 tuần thì chuẩn bị có kịp không chị? Gửi bưu điện từ đây sang đó 2 tuần còn là nhanh rồi chưa kể mất mát. Em mà chuẩn bị quà cho zai là phải tầm 2 tháng ý chứ lần trước may có người sắp sang em gửi xách tay mới làm gấp rút được. Còn quà thì em nghĩ là anh ấy thiếu gì thì mình tặng cái đó thôi chứ gợi ý cũng khó lắm ấy ^^

Dù sao thì chào mừng chị tới nhà yêu xa. Ôm nhau 1 cái nào ><
    Welcome back
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Ặc, 2 tuần thì chuẩn bị có kịp không chị? Gửi bưu điện từ đây sang đó 2 tuần còn là nhanh rồi chưa kể mất mát. Em mà chuẩn bị quà cho zai là phải tầm 2 tháng ý chứ lần trước may có người sắp sang em gửi xách tay mới làm gấp rút được. Còn quà thì em nghĩ là anh ấy thiếu gì thì mình tặng cái đó thôi chứ gợi ý cũng khó lắm ấy ^^

Dù sao thì chào mừng chị tới nhà yêu xa. Ôm nhau 1 cái nào ><
    Suy nghĩ cũng lâu rùi mà ko ra, mình thì vẫn còn là sinh viên nên chi phí hơi eo hẹp. Mấy năm trước thì mình tặng khăn len áo len do mình tự làm. Hỏi anh ý thì ảnh bảo " chỉ cần hun anh cái là dc rùi" haizz. Cũng còn may mắn hơn thời đó, ko cần gửi thư mà có thể nhìn mặt nói chuyện mỗi ngày. Ah, ảnh toàn kiu để đó khi nào anh về đua, ko cho gửi sợ em tốn kém. Mà năm nào hè ảnh cung về, bao nhiu quà để dành đem ra tặng . nhưng kỳ này ảnh về ảnh kiu 2 năm nưa anh mới về tiếp, ko bik làm sao, cũng muốn làm cái j đo đạc biệt cho ảnh bất ngờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swannhoc Xem bài viết
    Suy nghĩ cũng lâu rùi mà ko ra, mình thì vẫn còn là sinh viên nên chi phí hơi eo hẹp. Mấy năm trước thì mình tặng khăn len áo len do mình tự làm. Hỏi anh ý thì ảnh bảo " chỉ cần hun anh cái là dc rùi" haizz. Cũng còn may mắn hơn thời đó, ko cần gửi thư mà có thể nhìn mặt nói chuyện mỗi ngày. Ah, ảnh toàn kiu để đó khi nào anh về đua, ko cho gửi sợ em tốn kém. Mà năm nào hè ảnh cung về, bao nhiu quà để dành đem ra tặng . nhưng kỳ này ảnh về ảnh kiu 2 năm nưa anh mới về tiếp, ko bik làm sao, cũng muốn làm cái j đo đạc biệt cho ảnh bất ngờ.
    Hát tặng anh ý 1 bài hát kèm nhảy múa chẳng hạn hoặc làm cái gì đấy có thể qua online. Như vậy thì không phải gửi quà rồi ^^
    Welcome back
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6