TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 11) - Ngược nắng gió để ...yêu xa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.49K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Vô tình đọc những dòng blast đang ngập tràn hp của bạn bè trên fb,sao bỗng dưng thấy buồn lạ... hi sinh nhiều liệu sau này có hp không?....! Cứ ao ước, cứ giá như,...sao anh ko yêu e nhiều hơn chút nữa?cho em thêm niềm tin vào ty này có thể đi đến đích! có đôi khi nhìn về tương lai e thấy mờ mịt xa xôi quá!

Nhà mới:

https://www.webtretho.com/forum/f187/...eu-xa-1457789/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Đang tạm ngưng hoạt động yêu đương và liên lạc với nhau. Được 4 ngày rồi .Bình thường một ngày gọi cho ngau 2-3 lần vẫn thấy thiếu bây giờ đt im ắng thế này? Không một tn, ko một cú đt, cứ như thế này ta sẽ tiếp diễn đễn Tết. Sao chính mình là người thấy có vấn đề, chính mình là người đề nghị tạm dừng yêu đương, chính mình là người bảo cần nhìn nhận lại tc của 2 đứa, chính mình bảo anh ko dk liên lạc mà sao vẫn chờ mong 1 tn hỏi thăm, 1 cú đt ngắn ngủi thôi. Mình tham lam và khó hiểu thật, bảo ngta ko liên lạc nhưng vẫn mong chờ, bảo nhớ ngta nhưng lại mệt mỏi ko muốn gặp mặt hay nói chuyện, bảo là có tình cảm nhưng lại luôn bât an ko tin tưởng ngta...........
    Tin 1 người sao khó đến vậy?
    Nỗi nhớ ko ồn ào, bùng cháy muốn chạy đến bên anh, mà nỗi nhớ của em âm ỉ, trầm lắng chỉ là luôn nghĩ đến anh mọi lúc. Phải chăng như thế không phải là yêu????????
    Phải chăng em đang đẩy anh ra xa em mà em ko biết?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    Đang tạm ngưng hoạt động yêu đương và liên lạc với nhau. Được 4 ngày rồi .Bình thường một ngày gọi cho ngau 2-3 lần vẫn thấy thiếu bây giờ đt im ắng thế này? Không một tn, ko một cú đt, cứ như thế này ta sẽ tiếp diễn đễn Tết. Sao chính mình là người thấy có vấn đề, chính mình là người đề nghị tạm dừng yêu đương, chính mình là người bảo cần nhìn nhận lại tc của 2 đứa, chính mình bảo anh ko dk liên lạc mà sao vẫn chờ mong 1 tn hỏi thăm, 1 cú đt ngắn ngủi thôi. Mình tham lam và khó hiểu thật, bảo ngta ko liên lạc nhưng vẫn mong chờ, bảo nhớ ngta nhưng lại mệt mỏi ko muốn gặp mặt hay nói chuyện, bảo là có tình cảm nhưng lại luôn bât an ko tin tưởng ngta...........
    Tin 1 người sao khó đến vậy?
    Nỗi nhớ ko ồn ào, bùng cháy muốn chạy đến bên anh, mà nỗi nhớ của em âm ỉ, trầm lắng chỉ là luôn nghĩ đến anh mọi lúc. Phải chăng như thế không phải là yêu????????
    Phải chăng em đang đẩy anh ra xa em mà em ko biết?
    Có chuyện gì vậy em? yêu xa khổ sở nhất là những lúc lặng im thế này, nó như cực hình vậy, nhưng nếu thực sự yêu nhau thì hãy tìm cách nối liên lạc lại với nhau em ạ, đừng để im lặng lâu ngày trở nên xa cách và mỏi mệt, nếu thực sự cần khoảng thời gian im lặng để cả hai bình tâm trở lại và nhìn lại mình thì hãy để im lặng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 756 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Chúc các mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên phone, laptop, tablet.....luôn trong trạng thái connecting hêh!!!
    Yêu xa
    PINK

6j76x9ci3n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Có chuyện gì vậy em? yêu xa khổ sở nhất là những lúc lặng im thế này, nó như cực hình vậy, nhưng nếu thực sự yêu nhau thì hãy tìm cách nối liên lạc lại với nhau em ạ, đừng để im lặng lâu ngày trở nên xa cách và mỏi mệt, nếu thực sự cần khoảng thời gian im lặng để cả hai bình tâm trở lại và nhìn lại mình thì hãy để im lặng.
    Em đề nghị anh ấy tạm dừng 2 tháng để em xem xét lại tc của mình. Về phía em, em thấy không ổn. Em thấy em không tin tưởng anh ấy, mà yêu không tin tưởng thì rất mỏi mệt, lúc nào cũng nghi ngờ nhau thế này thế kia trong tâm thái bất an. Từ lối nghi ngờ này, em ko dám chắc tc của mình dành cho anh ấy có phải là yêu hay không nữa?
    Khi xa nhau, em nghĩ đến anh ấy rất nhiều, rất rất nhiều. Thấy người trên đường đi bên nhau, em ước anh ấy đi bên em. Thấy ngta ôm nhau, em nghĩ đến vòng tay anh ấy. Thấy người ta hôn nhau, em nhớ lại phút giây 2 đứa cạnh nhau mà xót xa. Nghe một bài nhạc buồn càng muốn có anh ở bên. Đi đâu là nghĩ đến anh ở đó. Làm gì cũng có hình bóng anh trong đầu em. Thế đã là yêu chưa mà sao em vẫn bất an trong lòng???
    Có thể em đa nghi quá chị ạ. "Ôi em làm sao, tình yêu bắt đầu cho em u sầu đôi mắt?" Chính là vậy đấy, lúc nào cũng nghĩ về anh nên lúc nào cũng u sầu mệt mỏi.
    Mà 2 tháng có quá lâu không hả chị? Có khi nào anh ấy chờ đợi sự tin tưởng ở em quá lâu rồi sẽ vụt mất khỏi tay em không? Có khi nào em nhận ra tc của mình thì anh ấy đã đi xa?????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết
    Em đề nghị anh ấy tạm dừng 2 tháng để em xem xét lại tc của mình. Về phía em, em thấy không ổn. Em thấy em không tin tưởng anh ấy, mà yêu không tin tưởng thì rất mỏi mệt, lúc nào cũng nghi ngờ nhau thế này thế kia trong tâm thái bất an. Từ lối nghi ngờ này, em ko dám chắc tc của mình dành cho anh ấy có phải là yêu hay không nữa?
    Khi xa nhau, em nghĩ đến anh ấy rất nhiều, rất rất nhiều. Thấy người trên đường đi bên nhau, em ước anh ấy đi bên em. Thấy ngta ôm nhau, em nghĩ đến vòng tay anh ấy. Thấy người ta hôn nhau, em nhớ lại phút giây 2 đứa cạnh nhau mà xót xa. Nghe một bài nhạc buồn càng muốn có anh ở bên. Đi đâu là nghĩ đến anh ở đó. Làm gì cũng có hình bóng anh trong đầu em. Thế đã là yêu chưa mà sao em vẫn bất an trong lòng???
    Có thể em đa nghi quá chị ạ. "Ôi em làm sao, tình yêu bắt đầu cho em u sầu đôi mắt?" Chính là vậy đấy, lúc nào cũng nghĩ về anh nên lúc nào cũng u sầu mệt mỏi.
    Mà 2 tháng có quá lâu không hả chị? Có khi nào anh ấy chờ đợi sự tin tưởng ở em quá lâu rồi sẽ vụt mất khỏi tay em không? Có khi nào em nhận ra tc của mình thì anh ấy đã đi xa?????
    Theo những cảm xúc mà em nói thì chị thấy em yêu anh ấy đấy chứ, có khi là yêu nhiều thì đúng hơn nên em mới phải suy nghĩ về nó quá nhiều như thế. Anh ấy có làm gì khiến em mất lòng tin không? đúng là khi mất lòng tin thì mệt mỏi nhiều hơn là hp, hãy làm điều gì mình thấy thoải mái nhất và sau này không phải hối hận em ah!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tarus Xem bài viết
    Chúc các mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên phone, laptop, tablet.....luôn trong trạng thái connecting hêh!!!
    Em hâm mộ cái chữ ký của anh quá! một nhân vật thành công trong hành trình yêu xa!chúc anh và gia đình luôn thật hạnh phúc và ấm áp!
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Theo những cảm xúc mà em nói thì chị thấy em yêu anh ấy đấy chứ, có khi là yêu nhiều thì đúng hơn nên em mới phải suy nghĩ về nó quá nhiều như thế. Anh ấy có làm gì khiến em mất lòng tin không? đúng là khi mất lòng tin thì mệt mỏi nhiều hơn là hp, hãy làm điều gì mình thấy thoải mái nhất và sau này không phải hối hận em ah!
    Anh ấy có làm gì ko nhỉ???
    Nếu có thì là những hôm anh đi tới nửa đêm khuya mới về, là bạn bè trêu chọc anh vs cô bé hàng xóm (anh bảo vậy), là cái hôm mà có những cuộc đt gọi cho anh lúc nửa đêm mà anh lại phủ nhận.
    Ngay từ đầu em không tin anh ấy đến với em là vì yêu mà là vì gia đình gán ghép.
    Tiếp theo là yêu xa nên em lại không tin anh ấy chỉ có mình em.
    Anh ấy đã từng nói: "Anh hiểu, anh ko trách em, tất cả là do khoảng cách. Một khi đã không tin anh thì dù anh có nói gì đi nữa cũng vậy, để thời gian chứng minh cho em thấy vậy".
    Và gần 1 năm trôi qua, em đã rung động vs anh ấy, nhưng có lẽ niềm tin trong em vẫn còn thiếu và tình yêu cũng chưa đủ lớn để chiến thắng những nghi ngờ kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 756 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Em hâm mộ cái chữ ký của anh quá! một nhân vật thành công trong hành trình yêu xa!chúc anh và gia đình luôn thật hạnh phúc và ấm áp!
    Thanks em !!! 2005-2013. Giờ nhìn lại thời gian đã qua mà...ngán quá chừng luôn. Đủ mọi hỉ, nộ, ái, ố....thấm tận đến xương luôn
    Yêu xa
    PINK

6j76x9ci3n
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Ngày sinh nhật đáng chán ... Lên facebook nhìn mọi người comment chúc mừng mà chỉ muốn tắt đi ... Lại mở cửa sổ skype ... không có gì hơn ngoài thất vọng ... Cứ tưởng mình không muốn có ngày này ... cứ tưởng rằng ghét cay ghét đắng cái ngày này là thế ... nhưng sao lại vẫn hy vọng ... hy vọng giá như hôm nay không chỉ là một ngày bình thường ...

Hy vọng càng nhiều, thất vọng càng lớn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Ngày sinh nhật đáng chán ... Lên facebook nhìn mọi người comment chúc mừng mà chỉ muốn tắt đi ... Lại mở cửa sổ skype ... không có gì hơn ngoài thất vọng ... Cứ tưởng mình không muốn có ngày này ... cứ tưởng rằng ghét cay ghét đắng cái ngày này là thế ... nhưng sao lại vẫn hy vọng ... hy vọng giá như hôm nay không chỉ là một ngày bình thường ...

Hy vọng càng nhiều, thất vọng càng lớn ...
    Chúc mừng sinh nhật em, chúc em thật nhiều may mắn và hạnh phúc trong tuổi mới em nhé!
    Ôm em một cái nào, chị hiểu cảm giác này vì cũng đang trong giai đoạn bị zai bơ, mọi thứ cứ nhạt nhạt! 20/10, 8/3, người người nhà nhà chúc phụ nữ, còn chàng vô tư đi chơi ko đá hoài gì... tủi thân chả buồn nói...và sắp tới là giáng sinh nữa... thôi kệ ta cứ vui vẻ, cứ tỏ ra ko cần nữa , bơ lại xem nào!
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng sn bé Kay nhé , dù ng ta thế nào cũng nên để mình vui với sự có mặt của mình chứ e .
    @ sunngo : bệnh bơ của chàng lai trở lại rồi ah ? đã lần nào thử nói chuyện thẳng thắn với chàng như e nói chưa ?
    Dạo này e bận quá , về nhà chỉ lăn ra ngủ , có nhiều khi có cảm xúc cũng không có thời gian viết ra. Haiz. Dạo này thấy thương lắm , có hôm đi làm bị khách mắng , đi về trời tuyết mà tủi thân vô cùng . Về nhà bật đt liền dù biết a đang ngủ nhưng chuông vừa reo 1 hồi là bắt may ngay . A nói từ hồi e đi làm , a ko dám rời cái đt cả lúc ngủ ( trong khi trước đó hễ ngủ là tắt chuông) . Thấy a xong chả nói đc gì , a đang ngủ lại cuốn quýt :" E sao thế ? sao mặt buồn thế kia? có chuyện gì kể a nghe ...sao , nói nhanh đi ai làm gì e ah ?" . Hức, tự nhiên khóc nức nở , khóc phát xong lại hết buồn ngay, chồng siêu thế .
    Chỉ mong một điều nhỏ nhoi nhưng rất mãnh liệt , thủ tục visa ổn định thì a sẽ sang thăm e
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 218 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật em, chúc em thật nhiều may mắn và hạnh phúc trong tuổi mới em nhé!
    Ôm em một cái nào, chị hiểu cảm giác này vì cũng đang trong giai đoạn bị zai bơ, mọi thứ cứ nhạt nhạt! 20/10, 8/3, người người nhà nhà chúc phụ nữ, còn chàng vô tư đi chơi ko đá hoài gì... tủi thân chả buồn nói...và sắp tới là giáng sinh nữa... thôi kệ ta cứ vui vẻ, cứ tỏ ra ko cần nữa , bơ lại xem nào!
    Cho e vào hội vs... Hì e thì bị bơ ngay từ khi a về Vn... Chẳng cần đợi 1 thời gian vs là lần thứ 2 rùi nên e quyết định chia tay... Hì ko tài nào ghét đc a... Chỉ là thà chọn cho mình 1 kết thúc buồn còn hơn là 1 nỗi buồn ko bao h kết thúc... Hix...
    • 212 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Hi cả nhà!
    Lâu rồi mới gặp lại mọi người vui quá, chưa kịp đọc hết chỉ thấy được là chị Kuchuoi lên xe bông thôi, chúc chị hạnh phúc nhé!
    Gặp lại nhà yêu xa như gặp người thân ấy! vui vui
    Cho là nhận
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ạ. Em biết trang này lâu rồi nhưng chỉ thỉnh thoảng vào đọc lấy kinh nghiệm yêu xa thôi. Nhưng hôm nay tụi e mới cãi nhau, mà tính em lại không hay tâm sự chuyện riêng vs bạn bè, bạn thân thì ở Việt Nam hết, giờ này cũng ngủ rùi nên mang lên đây tâm sự với cả nhà. Hơi dài, mọi người cố gắng đọc nhé
    Bọn e yêu xa gần 1 năm 3 tháng rồi, vì e đi du học. Dự định là tới hè này e học xong về sẽ cưới, mà sao dạo này e thấy bắt đầu thấy nản rồi, thêm vụ cãi nhau hôm nay nữa . Nguyên nhân cãi nhau là vì có ng quen nói vs e, thấy a ấy đi hát kara và khoác vai ng khác. Em hỏi thì a ấy cũng thừa nhận, nhưng anh ấy lại nói thực ra thế là bt, công việc anh ấy phải tiếp khách nhiều, đi hát hò thì khoác vai thế, chứ chưa bao giờ làm j có lỗi với e. anh ấy nói thế thì e biết thế thôi, nhưng cũng hơi sock. Vì từ ngày qua đây đến giờ, dù có những ng con trai thích e, nhưng e cũng chưa bao giờ có 1 ý nghĩ lừa dối anh ấy. Kể cả cả nhóm đi chơi, chụp ảnh đôi cùng 1 ng con trai khác e cũng chưa bao h làm. e tự đặt ra cho mình giới hạn vì không muốn để anh ấy phải nghi ngờ e gì cả. Giờ anh ấy nói chuyện ôm ng khác là bình thường, e cũng chẳng biết phải nghĩ như thế nào nữa. Em ngay thơ quá chăng, a ấy là mối tình đầu của e mà.
    Hôm nay anh ấy cũng nói, nhiều lúc cũng mệt mỏi vì e. T, Ví dụ anh ấy đi uống rượu, thì e bắt a ấy phải khi về phải gọi điện, vì e lo thôi. Rồi anh ấy bảo nhiều khi anh đi nhậu rồi về nhà bạn ngủ, chơi bài j đó luôn, mà e cũng giận dỗi vì a ko về nhà.
    Thực ra e biết nhiều khi e cũng quá đáng, giận vô lí thật.e đã bắt ng ta chờ rồi, mà còn can thiệp quá nhiều vào cuộc sống của a ấy. E cũng hay hỏi có thấy e phiền phức ko, chắc sợ e giận nên nói ko sao. Mà hôm nay chắc bực quá nên nói hết luôn.
    Tự nhiên bây giờ e nghĩ, hay là nói với anh ấy, 2 đứa ngừng liên lạc 1 thời gian. Nếu như ko liên lạc mà thấy ko làm sao, thoải mái hơn thì biết đâu chia tay lại là điều tốt. Nhưng nói thực, e còn yêu anh ấy nhiều lắm, Em sợ tạm xa nhau rồi xa luôn. Nhưng biết đâu như thế lại tốt hơn, Có anh chị nào trải qua chuyện này, từng thử cách này chưa ạ, em có nên làm như thế không???
    Mà nói thực e cũng đang mất dần niềm tin vào tình yêu mất rồi. Lần đầu tiên sau 3 năm yêu nhau, e đã nghĩ, tình yêu này có đáng để giữ lại ko. Em vừa muốn buông, nhưng nghĩ đến mất anh ấy thì tim e cũng đau lắm, chẳng biết làm sao.
    Hi vọng nhận được kinh nghiệm của cả nhà. e thanks nhiều nhiều ạ
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ zozo710 : Cảm giác này mình cũng từng trải qua , yêu thì yêu nhiều lắm nhưng đa xa nhau lâu quá đâm ra thấy chán ..mặc dù mọi thứ vẫn vậy . Lúc đó , mình chọn cách im lặng vì mình nghĩ nói với a thì a sẽ tổn thương ghê lắm , nhớ lại những kỷ niệm vui , làm 1 vài điều khác biệt cho ty của mình ...mọi thứ lại có sức sống trở lại .
    Mình biết , bạn không kiểm soát a ấy nhưng nếu là mình , mình cũng muốn dặn dò a đi về sớm và cũng không muốn a có bất kỳ 1 cử chỉ nào dù đó cũng chỉ là một mối quan hệ bình thường . Hoàn cảnh của mình là 2 đứa đều đi du học và đang ở 2 nước khác nhau nên ghen còn nhiều hơn .
    Mình chưa bao giờ tỏ ra kiểm soát nhưng a ấy toàn tự nói , có lẽ đàn ông thích để họ " tự khai báo " . Vd a đi nhậu qua đêm ở nhà bạn , a nói khi a đến a sẽ gọi cho e ( vì giờ đó thường 2 đứa online , nếu a đi chơi thì ko nói chuyện đc ) . Mình biết a ở xa ng y , đi du học cũng cô đơn nên chưa bao giờ tỏ vẻ ko đồng ý . A ấy ton trọng điều đó lắm nhưng ngược lại , cũng biết cách làm mình an tâm . A tới nơi thì gọi video cho mình , giới thiệu bạn cho biết và nói với các bạn nữ đây là vợ a ...mình chào mọi người mà vừa thấy an lòng , vừa thấy vui vì cuộc sống xa nhưng a luôn muốn mình biết a đang sống ra sao , chơi với ai . Có hôm trúng gió thì định nhờ 1 c nữ cạo , mình chỉ buộc miệng nói :" e không muốn ai đụng vào người a cả " . Nhưng lúc sau thấy tội quá , ai lại vô lý để ng yêu bệnh mà chịu thế kia . Mình đổi ý nói thôi a đi đi , e giỡn . A không giận nhưng nhất quyết chờ a bạn về cạo gió , a nói ở xa nhau nên a không muốn ng còn lại có chút mảy may nghi ngờ .
    Mình thấy con gái ko nên can thiệp nhiều vì ở xa ko có những lúc đi chơi cùng nhau thì phải để người kia giải toả với bạn bè. Nhưng ng còn lại cũng phải biết khó khăn của ng kia mà cư xử cho khéo.
    Mình nghĩ bạn nên hạn chế can thiệp quá nhiều nhưng nên nói để ng y hiểu và điều chỉnh hành vi .
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lội page đọc tâm sự của các chị mà sao thấy nhiều ng giống mình quá. Đúng là con trai vốn vô tâm, còn con gái lại hay tự làm khổ mình vì những suy nghĩ ko đâu. Nhưng có lẽ e nên bơ anh ấy một thời gian xem thái độ thế nào thật, ko nói gì cả, anh ấy gọi thì nghe, ko thì thôi. Có lẽ e nhân danh tình yêu mà làm anh ấy mệt mỏi thật
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Rain: Cảm ơn chị rain nhé, e cũng nghĩ rồi, từ nay e phải kiềm chế bản thân, ko can thiệp vào cuộc sống của a ấy nữa. thôi thì cứ bình thường thôi, đến đc vs nhau hay ko còn tùy vào chữ duyên nữa. nhưng mà thật sự e đang buồn lắm, chẳng tập chung để học đc j cả. anh ấy cãi nhau xong, h này chắc đang ngủ ngon rồi. Em biết khi yêu xa, quan trọng nhất là phải tin tưởng nhau, nhưng nếu chỉ biết tin thôi, có phải ngốc lắm ko chị
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zozo710 Xem bài viết
    @Rain: Cảm ơn chị rain nhé, e cũng nghĩ rồi, từ nay e phải kiềm chế bản thân, ko can thiệp vào cuộc sống của a ấy nữa. thôi thì cứ bình thường thôi, đến đc vs nhau hay ko còn tùy vào chữ duyên nữa. nhưng mà thật sự e đang buồn lắm, chẳng tập chung để học đc j cả. anh ấy cãi nhau xong, h này chắc đang ngủ ngon rồi. Em biết khi yêu xa, quan trọng nhất là phải tin tưởng nhau, nhưng nếu chỉ biết tin thôi, có phải ngốc lắm ko chị
    uh c hiểu , con gái đi học xa thế này thì giận dỗi cái gì cũng ảnh hưởng tâm trạng lung tung . Tin thì sao lại là ngốc hả e nhưng chỉ tin khi đc tôn trọng .

C không thích cái kiểu để 1 ng vun đắp còn 1 ng ngồi hưởng . Bạn c đi học trước rối sau đó c mới đi . Lúc mới sang ấy cũng bơ c lắm , c kkhông chịu đựng đâu . C nói c yêu nhiều lắm , c chịu đc hết cô đơn nhưng với điều kiện ng ta phải vun đắp chung với c ...còn nếu ko , thà đau vật vã nhưng c bỏ .

Sau này , c đi sang nước khác thì a ấy yêu chiều c nhiều hơn nên nhờ vậy mà xa gia đình cũng đỡ tủi .
    C quan niệm là trong ty , cái gì không đồng ý phải nói thẳng . Nếu yêu nhau không là niềm hạnh phúc ( dùng hanh phúc chứ ko phải niềm vui vì giờ 2 đứa bọn c cũn khổ nhiều thứ bên lề lắm như c đi làm này nọ ) thì tại sao phải chịu đựng ?
    C không cổ vũ chuyện cãi vã nhưng hôm nào e thấy tâm trạng mình có thể kiểm soát và a ấy cũng vui vẻ thì nên nói chuyện thẳng thắn để mối quan hệ mình tốt hơn ...
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Chúc mừng sn bé Kay nhé , dù ng ta thế nào cũng nên để mình vui với sự có mặt của mình chứ e .
    @ sunngo : bệnh bơ của chàng lai trở lại rồi ah ? đã lần nào thử nói chuyện thẳng thắn với chàng như e nói chưa ?
    Dạo này e bận quá , về nhà chỉ lăn ra ngủ , có nhiều khi có cảm xúc cũng không có thời gian viết ra. Haiz. Dạo này thấy thương lắm , có hôm đi làm bị khách mắng , đi về trời tuyết mà tủi thân vô cùng . Về nhà bật đt liền dù biết a đang ngủ nhưng chuông vừa reo 1 hồi là bắt may ngay . A nói từ hồi e đi làm , a ko dám rời cái đt cả lúc ngủ ( trong khi trước đó hễ ngủ là tắt chuông) . Thấy a xong chả nói đc gì , a đang ngủ lại cuốn quýt :" E sao thế ? sao mặt buồn thế kia? có chuyện gì kể a nghe ...sao , nói nhanh đi ai làm gì e ah ?" . Hức, tự nhiên khóc nức nở , khóc phát xong lại hết buồn ngay, chồng siêu thế .
    Chỉ mong một điều nhỏ nhoi nhưng rất mãnh liệt , thủ tục visa ổn định thì a sẽ sang thăm e
    Mong cho em sớm được gặp chàng, mùa đông rồi sẽ ấm áp và hạnh phúc nhiều hơn.
    Đợt vừa rồi chàng nhà chị bị ốm phải nằm viện, ốm nằm một chỗ nên lại quan tâm hơn. Bây giờ khỏi rồi lại bận bịu, chị định nói chuyện nhưng thấy lu bu công việc nên thôi, để hết bận bịu rồi nói ko lại cãi nhau thì mệt, hôm rồi có bạn chung của hai đứa sắp cưới chụp hình, mình chỉ khen là họ chụp đẹp a nhỉ, e cung thich được chụp ảnh cưới, anh bảo khi anh về mình sẽ đi chụp, 2 tháng rồi không hề cãi nhau...mọi thứ cứ bình yên trôi qua như vậy, và cũng chỉ mong đợi được đến cái ngày anh về!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6