Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 10) - Ngược nắng, ngược gió để...yêu xa!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 86.6K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Anh ốm, em gọi sang cũng không nghe được máy, chẳng ăn uống được gì, rồi nhắn về cho em," mấy ngày rồi anh không gọi cho em, anh nhớ giọng nói của em! chút nữa anh gọi..." cũng lâu rồi mới nhắn chúc em ngủ ngon và nói câu anh yêu em.." lúc nhận được dòng tin nhắn ấy chẳng hiểu sao mình ko kìm được nước mắt...! giá như giờ này có thể ở bên anh..!
    .......be happy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forsaken Xem bài viết
    Chắc là phải cố quên đi chứ tìm ng khác thì cũng khó vs ng nay đây mai đó như mình
    THèm về VN quá mà điều kiện k cho phép..
    Hãy cố gắng và vững tin lên e, dù ở đâu thì mình luôn có quyền được yêu và xứng đáng có hạnh phúc! chúc em sớm vượt qua!
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết

Không xa đến vậy đâu chị ak ^^ 2 đứa ở 2 đầu đất nước thôi chị ak, xem ra so vs chị em vẫn còn "gần" chán nhỉ?

Chắc người ta ở đất nước khác như chị thì em ko đủ dũng khí chờ đợi như chị mất
    Hi vọng tháng 6/2014 em vs chị cùng hp mà chia sẻ vs nhau nhé!
    P/S: đúng là trùng hợp thật, chữ kí của em vs chị ấy ^^

Vậy thì cơ hội hay được gặp nhau cũng nhiều hơn, chứ bọn chị xa nửa vòng trái đất, muốn gặp nhau phải sắp xếp cv mọi thứ...
    Chỉ biết cố gắng hết sức có thể thôi em... dạng liều mình để yêu, coi như đang chơi cả một canh bạc, nếu được thì sẽ hp rất nhiều, mà mất thì cũng mất rất nhiều,!
    Hi vọng mọi điều tốt đẹp đang đợi chúng ta ở phía trước!
    .......be happy...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Hôm nay lại cãi nhau. Lại vì một chuyện đáng ra không cần phải nghĩ đến. Cứ hai ngày cãi nhau một lần. Yêu xa mệt mỏi thật. Mới hôm trước còn tự tin với tình yêu này lắm. Hôm nay lại cảm thấy lung lay. Những lúc thế này lại tự hỏi, tình yêu này có thật sự bền vững hay tất cả chỉ là một sự ngộ nhận của bản thân. Vốn đã là người khó tin tưởng, nhìn vào những thứ xảy ra trước mắt, nhìn vào những đổ vỡ của người khác ... làm sao mà tin được đây. Rồi lại tự hỏi, rồi chẳng biết phải đặt câu hỏi là gì, "Có nên tiếp tục" hay là "Người ta đã muốn buông tay, tại sao mình còn níu kéo". Chán nản và mệt mỏi. Cãi nhau, người ta im lặng rồi cứ thế tắt máy. Chắc bây giờ người ta cũng đang ngủ thoải mái lắm. Ngủ rồi mà, bực dọc cũng chẳng là gì nếu đã chìm vào giấc ngủ. Nhìn lại mình, vẫn đang làm tất cả những việc có thể để thời gian trôi qua. Càng làm thì lại càng nghĩ. Càng nghĩ lại càng muốn bỏ cuộc. Đã cố gắng kết thúc chuyện cãi nhau vô bổ. Đã cố gắng dừng nó lại. Kết thúc, thứ nhận lại là sự im lặng ... và câu nói không muốn nói chuyện nữa ...

Khi người ta đã không còn chuyện để nói với nhau, thì níu kéo để làm gì?
    Welcome back
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Hôm nay lại cãi nhau. Lại vì một chuyện đáng ra không cần phải nghĩ đến. Cứ hai ngày cãi nhau một lần. Yêu xa mệt mỏi thật. Mới hôm trước còn tự tin với tình yêu này lắm. Hôm nay lại cảm thấy lung lay. Những lúc thế này lại tự hỏi, tình yêu này có thật sự bền vững hay tất cả chỉ là một sự ngộ nhận của bản thân. Vốn đã là người khó tin tưởng, nhìn vào những thứ xảy ra trước mắt, nhìn vào những đổ vỡ của người khác ... làm sao mà tin được đây. Rồi lại tự hỏi, rồi chẳng biết phải đặt câu hỏi là gì, "Có nên tiếp tục" hay là "Người ta đã muốn buông tay, tại sao mình còn níu kéo". Chán nản và mệt mỏi. Cãi nhau, người ta im lặng rồi cứ thế tắt máy. Chắc bây giờ người ta cũng đang ngủ thoải mái lắm. Ngủ rồi mà, bực dọc cũng chẳng là gì nếu đã chìm vào giấc ngủ. Nhìn lại mình, vẫn đang làm tất cả những việc có thể để thời gian trôi qua. Càng làm thì lại càng nghĩ. Càng nghĩ lại càng muốn bỏ cuộc. Đã cố gắng kết thúc chuyện cãi nhau vô bổ. Đã cố gắng dừng nó lại. Kết thúc, thứ nhận lại là sự im lặng ... và câu nói không muốn nói chuyện nữa ...

Khi người ta đã không còn chuyện để nói với nhau, thì níu kéo để làm gì?
    Em à, cố gắng lên em, tình yêu nào cũng trải qua những khó khăn tương tự, cũng mới cách đây vài ngày chị cứ nghĩ mình không cố gắng được nữa, có lẽ bạn em tắt máy vì muốn cả hai hình tĩnh lại rồi mới nói chuyện lại với nhau. Nhưng cố gắng đừng cãi nhau nhiều vì những thứ ko đâu e nhé, như thế sẽ làm cho cả hai mệt mỏi và muốn buông tay! Chị nghĩ là mọi chuyện sẽ ổn thôi, như bọn chị lại ít cãi nhau, chỉ thấy sự vô tâm của anh làm chị buồn,và cũng chẳng có nhiều thời gian nói chuyện với nhau quan tâm nhau nên ko cãi nhau là đúng thôi, một lúc nào đó em sẽ tìm lại bình yên trong ty của mình! cố lên nào cô gái!
    .......be happy...
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ c sungo :yêu kiểu mình , sắp xếp công việc xong thì xin visa cũng đau cả đầu c ah , bên chỗ e ko cho sv viết thư mời nên e đi nhờ mà ng ta ko chịu giúp , e định book phòng ks để lấy confirm rồi bỏ mà nó yêu cầu đưa nó thông tin card lại sợ nó rút tiền bậy bạ . Tính đau hết cả đầu , 2 đứa chạy đủ thứ
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ kaysun : c có cảm giác của ng đi xa nên chia sẻ nhé , chuyện gì đáng nói thì nói , ko đáng thì đừng lôi ra nói . Thật sự ng đi có rất nhiều áp lực , môi trường mới , đi học , đi làm . C từng trách a ấy nhưng nếu giờ c có cãi nhau thì c cũng tắt máy đi ngủ e ah . Quá mệt và ko có thời gian để suy nghĩ nữa. Để có thể chóng chọi nơi đát khách quê ng , cái duy nhất có thể làm là hành động và không suy nghĩ vớ vẩn . C cũng rất dễ từ bỏ vì ko phải c hết yêu nhưng khi tình yêu đa không thể hiện đc bằng hành động mà cả lời nói cũng mang đến cho nhau sự mệt mỏi như thế thì ko chịu đc .Suy nghĩ của c có thể giống hoặc ko giống ng y e nhưng nói ra thì mong e hiểu cho ng đi xa và chi vừa hoà nhập cuộc sống. Từ ngày hiểu đc điều đó , bọn c thấy yêu nhau hơn và ko 1 lần nào cãi nhau vớ vẩn nữa .
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

@chị sunngo + chị rain: em cảm ơn 2 chị. Em thì cũng không muốn nói gì nhiều đâu. Nói ra câu gì mà có vẻ hơi nhạy cảm em cũng phải suy đi nghĩ lại rồi mới nói cơ. Nhưng nhiều khi vì những chuyện nhỏ nhặt bình thường, hơi trái ý nhau một tí là người ta bực, xong rồi lại lớn chuyện lên. Chung quy cũng chỉ vì không hiểu nổi nhau. Như bình thường ở cạnh còn có lúc hiểu sai, nữa là đây chỉ nhìn nhau qua mặt chữ. Em thì lại không thích kiểu cãi nhau xong im lặng. Thời gian bên nhau đã không có, phải tiết kiệm từng tí từng tí một, mà người ta thì cứ bực lên là tắt hết cái nọ đến cái kia Thà ngồi lại giải quyết cho xong đi rồi nhẹ nhàng với nhau có thoải mái hơn không.

Nói chung là bọn em cũng làm hòa rồi ạ. Đúng là y như tình yêu trẻ con giận nhanh mà nguôi cũng nhanh. Chẳng bao giờ cãi nhau quá được một ngày. Vẫn còn thương nhau nhiều lắm nên chưa rời ra được. Cũng mệt thật. Bây giờ thoải mái thế này biết đâu hai ngày nữa lại một lần mệt mỏi. Thôi thì cố gắng tận hưởng giây phút này trước vậy
    Welcome back
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới đầu yêu xa thường tâm trạng ko ổn định thế , sau rồi sẽ quen thôi e .
    1 năm rồi sẽ qua nhanh lắm , mới đây c xa gần nửa năm rồi ....
    Cũng đang làm visa cho ngày gặp lại , tháng 1 a sang ...
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Hì hì nhất chị rồi nhé :"> tháng 1 này bên ấy cũng có người về, là mẹ anh chứ không phải anh. Tháng 1 mới về mà mua sẵn vé từ tháng 10 rồi. Hôm nọ nghe anh kiểm tra vé cho mẹ mà chạnh lòng. Giá mà người về là anh thì tốt biết mấy. Một năm nhanh thật, nếu quay đầu mà nhìn lại thì chỉ như một cái chớp mắt, nhưng nếu nhìn thẳng về phía trước thì thấy nó xa vời và mù mịt lắm. Bọn em cũng chỉ mới yêu nhau được hai năm. Hai năm ở gần nhau, đối với em đã không phải là ngắn. Chỉ biết ngồi tự nhắc mình, 3 tháng đã trôi qua rồi, chỉ còn 3 lần như thế nữa thôi. Quay đầu nhìn lại, 3 tháng ấy sao mà nhanh thế. Nhưng sao một ngày thôi, ở ngay trước mặt cũng cảm thấy thật dài...
    Welcome back
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao khó khăn thế này , 2 đưa tình làm visa ma điên cả đầu . Visa vào Đức ko phải dễ xin nên giờ vừa xin Đức , lại xin thêm cả Pháp . Nếu a phải qua Pháp mới sang đc lại ngay lúc e thi , chắc a phải tự đi 1 mình về . Mà cũng ko chắc có đc visa, sao sô yêu xa khổ như thế này ?
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Gần 2 tháng không vào, ko biết cả nhà thế nào . Tháng rồi bận bịu quá do "vợ" về, giờ gọi vợ được rồi vì cả 2 đã ký giấy "chung thân" ở sở tư pháp

Mọi thứ tạm thời đã ổn, dù trong hơn 1 tháng vợ về đủ mọi hỉ nộ ái ố, mệt bở cả hơi tai

Giờ thì back to lonely, đợi chắc gần 2 năm nữa
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi titani Xem bài viết
    Gần 2 tháng không vào, ko biết cả nhà thế nào . Tháng rồi bận bịu quá do "vợ" về, giờ gọi vợ được rồi vì cả 2 đã ký giấy "chung thân" ở sở tư pháp

Mọi thứ tạm thời đã ổn, dù trong hơn 1 tháng vợ về đủ mọi hỉ nộ ái ố, mệt bở cả hơi tai

Giờ thì back to lonely, đợi chắc gần 2 năm nữa
    A lặn mất ătm rồi trở lại với tin vui quá nha , chúc mừng a c
    E cũng đang chờ " chồng " xin visa sang đây mà cấn kẹt thủ tục lung tung
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Có lẽ em hơi vô duyên khi lại vào topic này, vì không còn yêu xa nữa, nhưng buồn quá chẳng biết chia sẻ cùng ai..
    Người yêu cũ của em cũng là bạn thân của em, bây giờ em chẳng còn gì, ngày nào cũng lủi thủi khóc 1 mình, chẳng biết làm gì để quên đi nữa.. Xa nhà đúng là khổ thật muốn về nhà nhưng nghĩ lại thấy chạnh lòng, về rồi cũng sẽ làm gì ngoài việc ru rú ở nhà tiếp
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Có lẽ em hơi vô duyên khi lại vào topic này, vì không còn yêu xa nữa, nhưng buồn quá chẳng biết chia sẻ cùng ai..
    Người yêu cũ của em cũng là bạn thân của em, bây giờ em chẳng còn gì, ngày nào cũng lủi thủi khóc 1 mình, chẳng biết làm gì để quên đi nữa.. Xa nhà đúng là khổ thật muốn về nhà nhưng nghĩ lại thấy chạnh lòng, về rồi cũng sẽ làm gì ngoài việc ru rú ở nhà tiếp
    Giống tui ...

Cứ đọc mọi người tâm sự cũng hay mà, có lẽ vẫn có một chút nuối tiếc gì đó với tình yêu xa mà mình đã tin tưởng và chờ đợi hoặc cũng có thể là thói quen thích vào đây đọc mọi người coment, chia sẻ ...

Mình nhận ra yêu đâu thì yêu, tính cách và sự chân thành của mỗi người mới quyết định tất cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,390 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay tròn 1 tháng đoàn tụ. Sau rất nhiều nc mắt, căng thẳng đến phút cuối, vợ chồng mình đã về với nhau nguyên vẹn. Dù chỉ xa nhau 7 tháng nhưng suốt đời bọn mình ko quên và ko thôi cảm ơn nhưngz ngày xa nhau ko biết bao giờ gặp lại đó đã củng cố tình yêu của bọn mình. Chúc các bạn giữ vững niềm tin. Đến giờ này mình tin khioảng cách là thử thách của số phận dành cho ta, việc kiên trì hay từ bỏ là do ta quyết định
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Anh titani mất tích và trở lại với tin vui quá à! chúc vc anh chị sơm được đoàn tụ với nhau!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Khi nào buồn em cứ vào đây tâm sự cùng mọi người cho vui, thời gian sẽ giúp em nguôi ngoai, đừng nhìn mãi về một thứ ko thuộc về mình em ạ! thực ra hạnh phúc là thứ ta nắm giữ và phụ thuộc vào chính ta mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    A lặn mất ătm rồi trở lại với tin vui quá nha , chúc mừng a c
    E cũng đang chờ " chồng " xin visa sang đây mà cấn kẹt thủ tục lung tung
    Xin visa du lịch sang Đức cũng khó khăn, nhưng chàng nhà e đang học ở úc nên dễ thở hơn, ở vietnam chị ko xin vì biết xin cũng ko được, đúng là yêu xa khổ đủ đường!
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Xin visa du lịch sang Đức cũng khó khăn, nhưng chàng nhà e đang học ở úc nên dễ thở hơn, ở vietnam chị ko xin vì biết xin cũng ko được, đúng là yêu xa khổ đủ đường!
    Tại VN , nó ko giải quyết visa du lịch đâu , chỉ là vía thăm thân nên c chắc chờ kết hôn mới sang đc ...bọn Đức cực kỳ khó xin visa , khổ

https://www.webtretho.com/forum/f187/...eu-xa-1851133/
    v7Unm7
    YQP4m7