Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 10) - Ngược nắng, ngược gió để...yêu xa!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 86.7K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Forsaken Xem bài viết
    Hôm nay chấm dứt gần 2 năm em yêu xa và hơn 2 năm rưỡi yêu nhau.
    Em bị phản bội, khóc tức tưởi mấy ngày hôm nay.. Bây giờ em chán nản quá
    Tình yêu khi bị phản bội thì tốt nhất nên quên đi để sống c ah , biết c buồn lắm nhưng cố gắng lên c nhé !Nếu buồn thì kể rade636 mọi ng chia sẻ , rồi mọi chuyện sẽ qua thôi .
    v7Unm7
    YQP4m7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To c sungo : e hiểu cảm giác của c vì cũng từng trải qua , lúc a mới sang bận rộn mà nghĩ e có gia đình , bạn bè ở VN nên ko thèm quan tâm gì hết . E nghĩ trường hợp này c nên nói chuyện trao đổi thẳng thăn , ko nên để mình khổ sở thế . C cứ nói là c chọn cách quay lại với a ấy vì cảm động trước những gì a ấy làm , vì nghĩ a còn thương và lo lắng , quan tâm c . Nên bậy giờ c cần biết sự quan tâm và lo lắng đó ko là nhất thời mà là dài lâu . Những gì buồn thì nên trao đổi thẳng thắn với nhau , khoảng cách địa lý không bằng khoảg cách lòng ng đâu c ah
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Tình yêu khi bị phản bội thì tốt nhất nên quên đi để sống c ah , biết c buồn lắm nhưng cố gắng lên c nhé !Nếu buồn thì kể rade636 mọi ng chia sẻ , rồi mọi chuyện sẽ qua thôi .
    Cám ơn bạn đã động viên mình
    Mình đã luôn tin tưởng rằng tình yêu xa của mình rồi sẽ có cái kết đẹp. Thế mà đầu tiền vừa rồi, mình phát hiện ra mọi chuyện. Ng yêu mình không những không chịu nhận mà còn đổ lỗi cho mình vì đã vào đọc fb, rồi không tin tưởng các thứ.. Đã vậy mình còn bị xúc phạm rất nhiều.. Bây giờ thì chia tay rồi, anh ta cũng đã đổi pass fb. Mình thì thấy vẫn tuơi cười trên fb lắm, cũng phải thôi, đỡ vướng cục nợ tha hồ đong đưa chim chuột gái.

Mình buồn ở chỗ mình là người xa nhà, không gia đình bạn bè, mới đây giấy tờ cũng gặp nhiều vấn đề, vậy mà còn thêm chuyện này. Mình buồn đến nỗi những hôm trc không khóc nổi mà quặn ngực lại, dù có uống thuốc an thần. Rồi đêm qua đến hôm nay khóc như mưa, nước mắt cứ chảy mãi không ngừng.

Buồn quá mà chả biết chia sẻ cùng ai, mình chỉ ước đang ở VN cạnh gia đình, bạn bè có lẽ sẽ khuây khỏa phần nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã động viên mình
    Mình đã luôn tin tưởng rằng tình yêu xa của mình rồi sẽ có cái kết đẹp. Thế mà đầu tiền vừa rồi, mình phát hiện ra mọi chuyện. Ng yêu mình không những không chịu nhận mà còn đổ lỗi cho mình vì đã vào đọc fb, rồi không tin tưởng các thứ.. Đã vậy mình còn bị xúc phạm rất nhiều.. Bây giờ thì chia tay rồi, anh ta cũng đã đổi pass fb. Mình thì thấy vẫn tuơi cười trên fb lắm, cũng phải thôi, đỡ vướng cục nợ tha hồ đong đưa chim chuột gái.

Mình buồn ở chỗ mình là người xa nhà, không gia đình bạn bè, mới đây giấy tờ cũng gặp nhiều vấn đề, vậy mà còn thêm chuyện này. Mình buồn đến nỗi những hôm trc không khóc nổi mà quặn ngực lại, dù có uống thuốc an thần. Rồi đêm qua đến hôm nay khóc như mưa, nước mắt cứ chảy mãi không ngừng.

Buồn quá mà chả biết chia sẻ cùng ai, mình chỉ ước đang ở VN cạnh gia đình, bạn bè có lẽ sẽ khuây khỏa phần nào
    Tại sao những người không thể yêu xa lại cứ thích yêu xa để làm đau khổ cho nhau nhỉ ?
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Hứa hẹn cho lắm vào, thề thốt cho lắm vào để người ta tin, người ta đánh cược với tất cả thì quay sang thay đổi, kêu là cô đơn ko chịu được, thích thực tế gần gũi ...
    Chỉ trách mình quá tin vào những điều dễ thay đổi. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, mình sẽ thấy nhẹ nhàng hơn...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Lần đầu tiên khóc chỉ vì một bài hát. Chẳng hiểu sao lại cảm thấy cái bài ấy giống với mình thế ... Hôm nay không cãi nhau nhưng cũng thật khó chịu. Thà cãi nhau 1 trận xong có lẽ còn thoải mái hơn là cứ dồn nén thế này.

Một năm ... tự nhiên cảm thấy cái lời hứa một năm kia xa xôi và lung lay quá ...
    Welcome back
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Lần đầu tiên khóc chỉ vì một bài hát. Chẳng hiểu sao lại cảm thấy cái bài ấy giống với mình thế ... Hôm nay không cãi nhau nhưng cũng thật khó chịu. Thà cãi nhau 1 trận xong có lẽ còn thoải mái hơn là cứ dồn nén thế này.

Một năm ... tự nhiên cảm thấy cái lời hứa một năm kia xa xôi và lung lay quá ...
    Sao vậy e ? kể c nghe đi
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Sao vậy e ? kể c nghe đi
    Cũng chẳng có chuyện gì đâu chị ạ. Chỉ là cái cảm giác "người đó nói được những gì em cần mà anh không thể nói" dù đó chỉ là một bài hát và chắc cái em ý cũng chẳng hát cho em nghe =)) Ngày hôm qua lại bị dở hơi nữa, đâm ra chán nản thôi. Nhưng cái bài ấy nghe thấm thật. Tự hỏi cái em viết bài này có cùng cảnh ngộ với mình chăng?

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Khi-Ngay-.../ZWZFO9BA.html
    Welcome back
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kay.sun Xem bài viết
    Cũng chẳng có chuyện gì đâu chị ạ. Chỉ là cái cảm giác "người đó nói được những gì em cần mà anh không thể nói" dù đó chỉ là một bài hát và chắc cái em ý cũng chẳng hát cho em nghe =)) Ngày hôm qua lại bị dở hơi nữa, đâm ra chán nản thôi. Nhưng cái bài ấy nghe thấm thật. Tự hỏi cái em viết bài này có cùng cảnh ngộ với mình chăng?

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Khi-Ngay-.../ZWZFO9BA.html
    c ko hiểu ý e lắm , c cũng thích bài này nhưng những ng đàn ông ít hứa hẹn lại là những ng tốt đó e ah
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai đứa tính tháng 1 này a sang nên đang làm thư mời mà khổ nỗi visa e làm trễ nên chưa có đc cái visa dài hạn mà chỉ có thể có visa tạm thời 3 thag. Thế là hôm nay chạy vạy đi hỏi , nhờ ng ta thì chỉ lo ng ta ko nhiệt tình giúp lại trễ hẹn visa . Muốn sang thăm mà cũng khó ghê, chỉ cầu trời khẩn phật còn thương mình .
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

c ko hiểu ý e lắm , c cũng thích bài này nhưng những ng đàn ông ít hứa hẹn lại là những ng tốt đó e ah
    Vâng. Em cũng biết thế mà. Cái sự ít hứa hẹn của anh thực ra cũng là vì chính em nói không thích hứa mà không làm được.

Haizzz. Nhưng mà chẳng hiểu sao bây giờ lại cần những lời hứa ấy, kể cả thừa biết là có thể chẳng làm được đâu, để mà tiến lên. Nhiều lúc thấy mình cứ sớm nắng chiều mưa trưa trở gió, cũng khó chịu mỗi tội sửa thì chẳng sửa được. Nhưng mà lắm lúc lại vui vui, vì em hâm hâm dở dở như thế mà người ta vẫn cố gắng chiều theo. Giá mà cứ bình yên như thế này thì tốt thật. Tự nhắc mình chỉ còn 9 tháng nữa thôi, rồi mọi thứ sẽ còn tốt đẹp hơn nữa. Miễn là thỉnh thoảng em đừng lên cơn dở hơi là được
    Welcome back
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hôm nay chấm dứt gần 2 năm em yêu xa và hơn 2 năm rưỡi yêu nhau.
    Em bị phản bội, khóc tức tưởi mấy ngày hôm nay.. Bây giờ em chán nản quá

Mình vừa xem cái clip chúc mừng sn bạn làm cho ny, chưa kịp ngưỡng mộ lại đọc dk tin này, buồn thay cho bạn
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Không biết công việc có cho anh về với em không nữa, nửa muốn anh về, nửa sợ hãi cái cảm giác trống trải khi anh đi, giá như ngủ dậy ngày mai là tháng 6/2014, cưới nhau một cái là hết khỏi mơ mộng xa xôi thế này! gần một năm yêu xa và 7 tháng nữa ...đợi...

Em cũng chờ đến tháng 6/2014, ngta hứa khi đó về, em vs chị cùng chờ, hi vọng đến khi đó cùng chúc mừng nhau đoàn tụ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hura00hura Xem bài viết

Em cũng chờ đến tháng 6/2014, ngta hứa khi đó về, em vs chị cùng chờ, hi vọng đến khi đó cùng chúc mừng nhau đoàn tụ nhé
    Trùng hợp e nhỉ, chị cũng hi vọng như vậy? người yêu em đang ở nước nào?
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Hai đứa tính tháng 1 này a sang nên đang làm thư mời mà khổ nỗi visa e làm trễ nên chưa có đc cái visa dài hạn mà chỉ có thể có visa tạm thời 3 thag. Thế là hôm nay chạy vạy đi hỏi , nhờ ng ta thì chỉ lo ng ta ko nhiệt tình giúp lại trễ hẹn visa . Muốn sang thăm mà cũng khó ghê, chỉ cầu trời khẩn phật còn thương mình .
    Chúc cho rain với chàng làm visa thuận lợi và sớm được gặp nhau
    Chỉ mong ty của mình bình yên thôi mà khó quá! thỉnh thoảng lại sáng nắng chiều mưa như nhà Kaysun!
    Mặc dù không cãi nhau nhưng thỉnh thoảng lại lửng lơ bơ nhau chả thèm quan tâm! Chàng lại bị ốm, không nghe được điện thoại, mình thì lo, thương quá mà chả làm đc gì!
    .......be happy...
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Trùng hợp e nhỉ, chị cũng hi vọng như vậy? người yêu em đang ở nước nào?

Không xa đến vậy đâu chị ak ^^ 2 đứa ở 2 đầu đất nước thôi chị ak, xem ra so vs chị em vẫn còn "gần" chán nhỉ?

Chắc người ta ở đất nước khác như chị thì em ko đủ dũng khí chờ đợi như chị mất
    Hi vọng tháng 6/2014 em vs chị cùng hp mà chia sẻ vs nhau nhé!
    P/S: đúng là trùng hợp thật, chữ kí của em vs chị ấy ^^

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình vừa xem cái clip chúc mừng sn bạn làm cho ny, chưa kịp ngưỡng mộ lại đọc dk tin này, buồn thay cho bạn
    Có lẽ ngay từ đau đã chỉ có 1 mình mình cố gắng chán quá mình cũng chẳng biết làm gì nữa..
    • 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Có lẽ ngay từ đau đã chỉ có 1 mình mình cố gắng chán quá mình cũng chẳng biết làm gì nữa..

Chả biết nói gì nữa, thôi bạn ak, nếu ngta đã ko xứng đáng vs mình thì đừng vì ngta mà buồn phiền nữa ko đáng đâu. Biết đâu đây là cơ hội để bạn tìm dk người khác xứng đáng vs bạn hơn ^^

• 299 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Tặng cả nhà, hi vọng mỗi câu chuyện Yêu xa là 1 ngọn lửa lớn luôn bùng cháy ^^
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Chả biết nói gì nữa, thôi bạn ak, nếu ngta đã ko xứng đáng vs mình thì đừng vì ngta mà buồn phiền nữa ko đáng đâu. Biết đâu đây là cơ hội để bạn tìm dk người khác xứng đáng vs bạn hơn ^^

Chắc là phải cố quên đi chứ tìm ng khác thì cũng khó vs ng nay đây mai đó như mình
    THèm về VN quá mà điều kiện k cho phép..