Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 10) - Ngược nắng, ngược gió để...yêu xa!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 86.7K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, chuẩn bị co những ngày lên đường thì thiệt là kinh khủng , bạn bè , họ hàng thì ai cũng muốn gặp mình mà việc ở nhà thì cũng đâu có ít . Mở mắt ra là có ngay việc để làm , mấy ngày nay a mệt cũng ko hỏi thăm đc ...tội lắm ấy . Sáng nay phải hẹn giờ dậy sớm mới gọi đc cho a , lại thì còn đưa mặt ra thách e đánh , cưng gì đâu ...Chạy cả ngày mua đồ cũng ráng ghé mua cho cái áo sơ mi , lâu rồi ko mua áo cho a mà mua về a vẫn thích ...ko dám gửi bưu điện vì sợ nó lạc mất mà ko biết mẹ a có gửi bạn đem qua đc ko , ko thì tháng 12 mẹ mới đem đi đc ...lâu thế, đang phân vân o bít có nên g7i3 bưu điện ko vì có lần nó sang rồi mà vẫn ko đc an tâm lắm
    v7Unm7
    YQP4m7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em chẳng đếm thời gian xa anh nữa, bởi đếm hay không thì thời gian vẫn cứ ì ạch trôi qua. Em cũng dần cân bằng hơn với cuộc sống, nhưng nỗi nhớ anh thì vẫn nguyên, vẫn day dứt, vẫn dày vò em hằng đêm, lấy nước mắt em hằng giờ... Em biết là không thể, nhưng vẫn mong là sẽ có anh bên cạnh. Em biết là mình ích kỷ. Em biết là em lại làm khó anh, bắt anh phải suy nghĩ dù anh đã có quá nhiều công việc để làm. Nhưng em không thể giấu nổi nỗi buồn của em trước mặt anh...
    Nhưng em sẽ mạnh mẽ hơn, sẽ cố gắng nhiều hơn nữa, sẽ để anh yên tâm lo cho tương lai, là tương lai của hai đứa mình mà, phải không anh?
    Em tin, và yêu anh vô cùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiệt tình là nguyên buổi tối nay khìn khìn , có 2 bà c qua chơi mà cãi nhau với a nên cứ cầm cái đt thẫn thờ mà nguyên nhân cãi nhau thi vui lắm cơ . A nói sao ko đi chơi , e bảo đang mệt vì cái lap này nọ . Sau đó thì bảo
    - a đã nói ko đc thế này thế nọ mà e ko có nghe ...
    - Thì kê e , giờ e giải quyết
    Cái a nói giờ goi cho mẹ a , mai qua nhà a chơi cầm qua nhà ng quen cho ng ta làm lại ...e thì ngại phiền mẹ nên cứ bảo để mai e tính , e nhờ a e thử . Rồi thì a nói cái gì cũng từ từ , đến lúc ko xong thì la làng , ai mà giải quyết cho đc .
    Em : kệ e
    A bực : Uh , tuỳ e
    Xong sau đó a chịu ko nổi , lại nói :
    - A nói e co nghe ko hả ? sao e lỳ vậy , e ko cãi a e ko chịu đc ah . Mẹ đang rảnh , đem qua ng quen làm cho nó bảo đảm ...e mà ko làm , sau này nó có chuyện gì thì a ko nghe nữa đâu -> kiểu này thì sợ thật , a là trùm giải quyết rắc rối cho nó mà .
    rốt cuộc ngoan ngoãn gọi điện nhờ mẹ a ...mai ngoan ngoãn cầm máy qua cho ng quen a sửa ...hic , ngoan rồi
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 192 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Thiệt tình là nguyên buổi tối nay khìn khìn , có 2 bà c qua chơi mà cãi nhau với a nên cứ cầm cái đt thẫn thờ mà nguyên nhân cãi nhau thi vui lắm cơ . A nói sao ko đi chơi , e bảo đang mệt vì cái lap này nọ . Sau đó thì bảo
    - a đã nói ko đc thế này thế nọ mà e ko có nghe ...
    - Thì kê e , giờ e giải quyết
    Cái a nói giờ goi cho mẹ a , mai qua nhà a chơi cầm qua nhà ng quen cho ng ta làm lại ...e thì ngại phiền mẹ nên cứ bảo để mai e tính , e nhờ a e thử . Rồi thì a nói cái gì cũng từ từ , đến lúc ko xong thì la làng , ai mà giải quyết cho đc .
    Em : kệ e
    A bực : Uh , tuỳ e
    Xong sau đó a chịu ko nổi , lại nói :
    - A nói e co nghe ko hả ? sao e lỳ vậy , e ko cãi a e ko chịu đc ah . Mẹ đang rảnh , đem qua ng quen làm cho nó bảo đảm ...e mà ko làm , sau này nó có chuyện gì thì a ko nghe nữa đâu -> kiểu này thì sợ thật , a là trùm giải quyết rắc rối cho nó mà .
    rốt cuộc ngoan ngoãn gọi điện nhờ mẹ a ...mai ngoan ngoãn cầm máy qua cho ng quen a sửa ...hic , ngoan rồi
    Hai người dễ thương quá đi thôi à...! Mà yêu người yêu lớn tuổi, nhiều lúc bị lên giọng kẻ cả thế này quá em nhỉ?
    Hnay chị và anh cũng cãi nhau... Chuyện nhảm quá chừng...

Có một tình huống thế này định hỏi ý cả nhà: bình thường mình vẫn quan hệ bạn bè rất tốt, hòa đồng với mọi người, và cuộc sống ở đây. Học kỳ này, tự nhiên lại thân với 1 người bạn cùng phòng nghiên cứu, vì nói chuyện rất hợp tính... Công việc nghiên cứu thì đôi khi giờ giấc khá oái oăm, nhiều khi đến khuya tối mới chạy xong thí nghiệm để về.
    Tối qua về trễ, trời mưa, mình đang chuẩn bị tư thế đội mưa chạy ra parking lot thì bạn ý nhẹ nhàng đến bên với cây dù, rồi đi bộ cùng mình ra đó, vừa đi vừa tíu ta tíu tít vui vẻ... Lúc đến xe, tự nhiên bạn ấy dừng lại, dùng tay lau nhẹ giọt mưa trên má, nhìn trầm ngâm vào mắt mình một hồi rồi mời cuối tuần đi ăn tối...
    Cảm giác đôi mắt ấy xoáy sâu vào mình, dưới chiếc dù, và những giọt mưa lạnh ngoài kia khiến mình gần như nghẹt thở, tim đập liên hồi và cảm giác xốn xang lạ lùng... Cố gượng cười rồi nháy mắt bảo "Let me see", rồi lẻn nhanh vào xe... Đường về cứ miên man, miên man...

Mình say nắng rồi nhỉ?Làm sao đây cả nhà ơi....? Mình biết chắc rằng mình còn yêu anh rất nhiều... Nhưng những cảm giác thế kia với một người khác thì thật sự không hiểu nổi... Yêu nhau gần 3 năm, yêu xa một năm mấy đây mà chưa khi nào có cái cảm giác lạ lùng như bây giờ cả.....
    xS5Im5 t1hqm5
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e cũng có time từng yêu xa..nhưng giờ tụi e mới lấy nhau rồi..lên diễn đàn đọc bài của chị em ..tự dưng nhớ lại 1 thời yêu nhau của 2 vợ chồng.... giờ tụi e ở bên nhau như thế này cũng chẳng dễ dàng gì cả...chúc cho những ai yêu xa luôn đến đc với nhau....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Đọc những lời tâm sự của mọi người trên đây mà thèm mà mong ... giá như người con gái mình yêu xa 5 năm qua được một phần hiểu và trân trọng như thế thì có lẽ giờ này mình đã không thấy buồn đau thế này.

Yêu nhau 5 năm, mới đi lên thành phố học đc đúng 15 ngày mà thay đổi ra mặt, hãi , không ngờ lại có thể thay đổi dã man vậy, đã là gì đâu chứ , đi học đại học, được quan tâm , cưng chiều tí đã không thể chấp nhận được rồi ...

Hai hôm trước mình đã quyết định chia tay , mình nói hết, nói hết những suy nghĩ, những cảm nhận khó chịu của mình, 5 năm yêu nhau chưa bao giờ mình tức giận như thế, chưa bao giờ bức xúc khó chịu để phải nói ra những lời như thế và cũng chưa bao giờ mình nói lời chia tay ...

Thực ra mình biết nói lời chia tay lúc này chắc chắn sẽ chia tay, những ngày gần đây người ta cũng kêu chia tay vì không chịu được nữa, yêu mình toàn đau khổ thôi ... Giờ ng ta đang hạnh phúc, đang đi bar đi club ... chơi bời với nhóm mới quen đẹp trai nhà giàu làm gì có thời gian nghĩ đến thời gian khó khăn trải qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,390 Bài viết

• 4,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay tâm trạng bồi hồi vì ngày đi sắp đến gần, mình xin đc chia sẻ một chút câu chuyện của mình. Câu chuyện của vợ chồng mình không phải là gương sáng đáng noi theo, đó chỉ là một câu chuyện để mọi ng` tin rằng những người yêu nhau sẽ tìm được về với nhau dù bằng cách nào đi chăng nữa.

Chồng mình người nước ngoài, quen nhau khi ở Việt Nam. 2 năm yêu nhau mọi chuyện với mình đẹp như mơ. Bọn mình tâm đầu ý hợp mọi chuyện, cuộc sống ko có cản trở gì lớn lao và có lúc mình từng nghĩ chắc rồi mọi chuyện cứ thế mà tiến: mình tốt nghiệp, đi làm và lấy anh. Mỗi chiều sẽ chờ anh về, tối ăn cơm xong cùng nhau xem phim, đi dạo.

Thế rồi chỉ ngay sau khi anh cầu hôn mình, mọi chuyện đổ sụp xuống: anh mâu thuẫn với sếp, xin thôi việc. Luật ở UK thay đổi, mặc dù cưới nhau nhưng anh chưa thể đưa mình về đc mặc dù bọn mình đáp ứng đc mọi yêu cầu của UK ngoại trừ việc: anh chưa có việc làm. Mình lại động viên anh cưới xong anh cứ về, em ở đây chờ. Nói vậy thôi nhưng ngay lúc đó mình cũng việc dù mọi việc diễn ra như dự kiến thì cũng phải xa nhau 1 năm nữa. Mọi ng` xui mình cứ xin đi về cùng để giữ chồng nhưng mình ko muốn tốn kém vì sau đó kiểu gì mình cũng phải quay về VN để làm giấy tờ. Mình chắp nhận ở lại chờ mặc dù mình biết có thể là mãi mãi.......

Sau đám cưới, 2 vợ chồng còn đúng 18 ngày. 18 ngày đó mình chẳng có 1 giây tận hưởng cảm giác đc chính thức là vợ chồng mà cả ngày quay cuồng chạy vạy khắp nơi để xin giấy đkkh. 2 ngày trước đám cưới, giấy tờ đkkh vẫn bặt vô âm tín. Mẹ đưa mình đi lễ mà mình chỉ biết dập đầu khóc với Phật hỏi Người sao lại hành hạ mình thế. Điều kì diệu đến đúng vào đêm tân hôn khi mình đang ằm khóc dưng dức vì chú rể vô tình bẻ gãy cái kiềng vàng mà chú dì mình tặng thì tự dưng có 1 người bạn trên WTT nhắn tin hỏi tình hình giấy đkkh rồi nó giới thiệu cho 1 chị khác cũng ở web để giúp đỡ. Từ những ngày sau đó là 1 cuộc đua thực sự với thời gian để có thể tìm ra giấy đkkh của mình và thúc đẩy để kịp có trước khi anh đi. Sáng ngày anh đi, 2 vợ chồng ko ngủ, ôm nhau thoi thóp thở vì ko biết ông trời muốn gì nữa. 10g sáng hôm đó, sau 1 hồi nhờ cạy thì hay tin: người kí giấy đkkh cho mình hôm đó đi công tác không về, mình chân tay rụng rời nhưng ko khóc nữa. Chỉ có 1 tiếng nói vang lên trong đầu mình: "ko bỏ cuộc, rồi sẽ qua". Cuộc chay đua để đc chính thức làm vợ chồng chỉ chấm dứt 2 tiếng trước khi anh ra sân bay. Cầm 2 tờ giấy đkkh vợ chồng chia tay nhau mà ko kịp khóc gì hết, chỉ bảo chồng: "em đã làm hết sức có thể, phần tiếp theo là của anh, nếu ko thể về với nhau thì em chắp nhận coi như đó là số phận. Dù sao được gặp anh, yêu anh, làm vợ anh một lần trong đời là em mãn nguyện rồi. Em ko hối hận gì hết. Em đẩy anh đi vì em tin đó là điều tốt nhất cho anh. Dù bất cứ điều gì xảy ra, em cũng ko hối hận." Xong rồi mình đi thăng và tự nhủ phải mạnh mẽ lên thì mới mong có ngày về với nhau.

Những ngày sau đó là cuộc thử thách dài nhất trong đời mình khi phải sống cảnh xa chồng, ở nhờ nhà bạn và đi làm thì bị bắt nạt. Mình lao vào công việc để kiếm tiền, để ko nghĩ đến chồng. Mỗi đêm về nói chuyện với anh, hi vọng có, dằn vặt có, thất vọng có.....rồi là tuyệt vọng. Biết thêm nhiều hoàn cảnh lấy chồng UK và phải xa nhau mấy năm trời mình càng tuyệt vọng. Anh ở bên kia cũng ko sung sướng gì. Có những tối mùa đông anh đi lang thang vì bất lực ko biết đến bao giờ đưa đc vợ về. Có lúc mình ngửa mặt lên trời khóc rồi thầm bảo với ông trời: ông có mắt ko hả, t sẽ thi gan với ông, t ko bỏ cuộc đâu. Thế rồi cơ hội hé mở với 2 vợ chồng dù ko dễ dàng gì nhưng dù thế nào, được đoàn tụ là điều hạnh phúc nhất.
    Một cuộc hành trình mới, một đích đến mới đang chờ 2 vợ chồng mình. Sau hôn nhân, cuộc sống chẳng hề yên ả như mình tưởng nhưng mình nghĩ đó lại là cái hay. Những tháng ngày xa nhau đã cho bọn mình hiểu bọn mình yêu nhau đến thế nào. Mình cảm ơn trời đất cho mình gặp được người chồng như anh: ko tài giỏi gì nhưng vì vợ có thể làm được những điều lớn lao.

Câu chuyện của mình là câu chuyện của những kẻ gan lì yêu nhau, ko chịu buông tay dù sóng to thế nào. Chúc các bạn, những kẻ ngu ngốc nhất, dại dột nhất, sẽ luôn kiên trì đến cùng. Đôi khi khó khăn chỉ là thử thách mà số phận đặt ra để xem 2 bạn có thực sự yêu nhau hay ko mà thôi. Đừng bao giờ bỏ cuộc cho đến khi nào bạn còn yêu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanusi Xem bài viết
    Hôm nay tâm trạng bồi hồi vì ngày đi sắp đến gần, mình xin đc chia sẻ một chút câu chuyện của mình. Câu chuyện của vợ chồng mình không phải là gương sáng đáng noi theo, đó chỉ là một câu chuyện để mọi ng` tin rằng những người yêu nhau sẽ tìm được về với nhau dù bằng cách nào đi chăng nữa.

Chồng mình người nước ngoài, quen nhau khi ở Việt Nam. 2 năm yêu nhau mọi chuyện với mình đẹp như mơ. Bọn mình tâm đầu ý hợp mọi chuyện, cuộc sống ko có cản trở gì lớn lao và có lúc mình từng nghĩ chắc rồi mọi chuyện cứ thế mà tiến: mình tốt nghiệp, đi làm và lấy anh. Mỗi chiều sẽ chờ anh về, tối ăn cơm xong cùng nhau xem phim, đi dạo.

Thế rồi chỉ ngay sau khi anh cầu hôn mình, mọi chuyện đổ sụp xuống: anh mâu thuẫn với sếp, xin thôi việc. Luật ở UK thay đổi, mặc dù cưới nhau nhưng anh chưa thể đưa mình về đc mặc dù bọn mình đáp ứng đc mọi yêu cầu của UK ngoại trừ việc: anh chưa có việc làm. Mình lại động viên anh cưới xong anh cứ về, em ở đây chờ. Nói vậy thôi nhưng ngay lúc đó mình cũng việc dù mọi việc diễn ra như dự kiến thì cũng phải xa nhau 1 năm nữa. Mọi ng` xui mình cứ xin đi về cùng để giữ chồng nhưng mình ko muốn tốn kém vì sau đó kiểu gì mình cũng phải quay về VN để làm giấy tờ. Mình chắp nhận ở lại chờ mặc dù mình biết có thể là mãi mãi.......

Sau đám cưới, 2 vợ chồng còn đúng 18 ngày. 18 ngày đó mình chẳng có 1 giây tận hưởng cảm giác đc chính thức là vợ chồng mà cả ngày quay cuồng chạy vạy khắp nơi để xin giấy đkkh. 2 ngày trước đám cưới, giấy tờ đkkh vẫn bặt vô âm tín. Mẹ đưa mình đi lễ mà mình chỉ biết dập đầu khóc với Phật hỏi Người sao lại hành hạ mình thế. Điều kì diệu đến đúng vào đêm tân hôn khi mình đang ằm khóc dưng dức vì chú rể vô tình bẻ gãy cái kiềng vàng mà chú dì mình tặng thì tự dưng có 1 người bạn trên WTT nhắn tin hỏi tình hình giấy đkkh rồi nó giới thiệu cho 1 chị khác cũng ở web để giúp đỡ. Từ những ngày sau đó là 1 cuộc đua thực sự với thời gian để có thể tìm ra giấy đkkh của mình và thúc đẩy để kịp có trước khi anh đi. Sáng ngày anh đi, 2 vợ chồng ko ngủ, ôm nhau thoi thóp thở vì ko biết ông trời muốn gì nữa. 10g sáng hôm đó, sau 1 hồi nhờ cạy thì hay tin: người kí giấy đkkh cho mình hôm đó đi công tác không về, mình chân tay rụng rời nhưng ko khóc nữa. Chỉ có 1 tiếng nói vang lên trong đầu mình: "ko bỏ cuộc, rồi sẽ qua". Cuộc chay đua để đc chính thức làm vợ chồng chỉ chấm dứt 2 tiếng trước khi anh ra sân bay. Cầm 2 tờ giấy đkkh vợ chồng chia tay nhau mà ko kịp khóc gì hết, chỉ bảo chồng: "em đã làm hết sức có thể, phần tiếp theo là của anh, nếu ko thể về với nhau thì em chắp nhận coi như đó là số phận. Dù sao được gặp anh, yêu anh, làm vợ anh một lần trong đời là em mãn nguyện rồi. Em ko hối hận gì hết. Em đẩy anh đi vì em tin đó là điều tốt nhất cho anh. Dù bất cứ điều gì xảy ra, em cũng ko hối hận." Xong rồi mình đi thăng và tự nhủ phải mạnh mẽ lên thì mới mong có ngày về với nhau.

Những ngày sau đó là cuộc thử thách dài nhất trong đời mình khi phải sống cảnh xa chồng, ở nhờ nhà bạn và đi làm thì bị bắt nạt. Mình lao vào công việc để kiếm tiền, để ko nghĩ đến chồng. Mỗi đêm về nói chuyện với anh, hi vọng có, dằn vặt có, thất vọng có.....rồi là tuyệt vọng. Biết thêm nhiều hoàn cảnh lấy chồng UK và phải xa nhau mấy năm trời mình càng tuyệt vọng. Anh ở bên kia cũng ko sung sướng gì. Có những tối mùa đông anh đi lang thang vì bất lực ko biết đến bao giờ đưa đc vợ về. Có lúc mình ngửa mặt lên trời khóc rồi thầm bảo với ông trời: ông có mắt ko hả, t sẽ thi gan với ông, t ko bỏ cuộc đâu. Thế rồi cơ hội hé mở với 2 vợ chồng dù ko dễ dàng gì nhưng dù thế nào, được đoàn tụ là điều hạnh phúc nhất.
    Một cuộc hành trình mới, một đích đến mới đang chờ 2 vợ chồng mình. Sau hôn nhân, cuộc sống chẳng hề yên ả như mình tưởng nhưng mình nghĩ đó lại là cái hay. Những tháng ngày xa nhau đã cho bọn mình hiểu bọn mình yêu nhau đến thế nào. Mình cảm ơn trời đất cho mình gặp được người chồng như anh: ko tài giỏi gì nhưng vì vợ có thể làm được những điều lớn lao.

Câu chuyện của mình là câu chuyện của những kẻ gan lì yêu nhau, ko chịu buông tay dù sóng to thế nào. Chúc các bạn, những kẻ ngu ngốc nhất, dại dột nhất, sẽ luôn kiên trì đến cùng. Đôi khi khó khăn chỉ là thử thách mà số phận đặt ra để xem 2 bạn có thực sự yêu nhau hay ko mà thôi. Đừng bao giờ bỏ cuộc cho đến khi nào bạn còn yêu.
    Đúng là chỉ sợ lòng người thay đổi, phản bội.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huhehuhehu Xem bài viết
    Hai người dễ thương quá đi thôi à...! Mà yêu người yêu lớn tuổi, nhiều lúc bị lên giọng kẻ cả thế này quá em nhỉ?

Có một tình huống thế này định hỏi ý cả nhà: bình thường mình vẫn quan hệ bạn bè rất tốt, hòa đồng với mọi người, và cuộc sống ở đây. Học kỳ này, tự nhiên lại thân với 1 người bạn cùng phòng nghiên cứu, vì nói chuyện rất hợp tính... Công việc nghiên cứu thì đôi khi giờ giấc khá oái oăm, nhiều khi đến khuya tối mới chạy xong thí nghiệm để về.
    Tối qua về trễ, trời mưa, mình đang chuẩn bị tư thế đội mưa chạy ra parking lot thì bạn ý nhẹ nhàng đến bên với cây dù, rồi đi bộ cùng mình ra đó, vừa đi vừa tíu ta tíu tít vui vẻ... Lúc đến xe, tự nhiên bạn ấy dừng lại, dùng tay lau nhẹ giọt mưa trên má, nhìn trầm ngâm vào mắt mình một hồi rồi mời cuối tuần đi ăn tối...
    Cảm giác đôi mắt ấy xoáy sâu vào mình, dưới chiếc dù, và những giọt mưa lạnh ngoài kia khiến mình gần như nghẹt thở, tim đập liên hồi và cảm giác xốn xang lạ lùng... Cố gượng cười rồi nháy mắt bảo "Let me see", rồi lẻn nhanh vào xe... Đường về cứ miên man, miên man...

Mình say nắng rồi nhỉ?Làm sao đây cả nhà ơi....? Mình biết chắc rằng mình còn yêu anh rất nhiều... Nhưng những cảm giác thế kia với một người khác thì thật sự không hiểu nổi... Yêu nhau gần 3 năm, yêu xa một năm mấy đây mà chưa khi nào có cái cảm giác lạ lùng như bây giờ cả.....
    Khi yêu xa, con người ta thường cảm thấy cô đơn hơn, thiếu sự quan tâm và chăm sóc từ người yêu, nếu có một người khác để ý, quan tâm chăm sóc đến mình thì cảm nắng là một điều dễ hiểu, kể cả là khi yêu gần, say nắng vãn xảy ra với nhiều người và bạn cũng không phải ngoại lệ, nhất là người đáng yêu và xinh xắn thì luôn luôn có người theo đuổi bên cạnh dù đã có người yêu rồi. Mình chỉ chia sẻ với bạn thôi vì không biết khuyên thế nào cả.Mình nghĩ bạn tránh để suy nghĩ đến người ấy nhiều , chỉ là những cảm xúc thoáng qua thôi mà, cũng không tạo cơ hội cho mình gần gũi và trở nên thân thiết hơn với người đó...mình nghĩ nguoi ấy đang thích bạn hoặc yêu bạn rồi nên sẽ tìm cơ hội để được ở bên cạnh bạn. Rồi suy nghĩ đến chàng ở nhà, quan tâm đến chàng hơn, và nghĩ đến những kỉ niệm đẹp mà hai người đã trải qua trong suốt thời gian qua( cái này một người anh lớn tuổi nói với mình khi mình hỏi nếu bị say nắng khi yêu nhau đã lâu thì sẽ phải làm sao) và nhất là đừng để chàng của bạn biết mình đang say nắng...vì nó sẽ hết thôi, tin mình đi, rồi một lúc nào đó bạn sẽ thấy hết say nắng chàng của mình luôn là hoàn hảo hơn cả. Bạn cũng đừng nên lo lắng quá vì mình biết ty của mình vẫn dành cho ai mà phải không.
    Tự nhiên mình lại nghĩ: đàn ông khi yêu xa, họ say nắng,mình biết, họ quay về nhận ra người họ cần là mình, thì có nên tha thứ.
    Còn mình lại chia sẻ chuyện của mình cho cả nhà biét:Sau thời gian nhắn tin xin tha thứ liên tục không được hồi âm từ mình, anh ta chuyển sang gọi điện, gọi mấy chục cuộc, nhắn không biết bao nhiẻu tin nhắn nhưng mình không nghe, cứ như thế mấy ngày liên tíêp, nội dung tin nhắn thì cầu xin mình tha thứ, cầu xin mình đừng im lặng và cho anh ấy một cơ hội duy nhất để lại được yêu mình, nhạn ra minh qtrongj thế nào khi mất mình rồi....nhiều lắm! mình thì dứt khoát không nghe. hôm qua gọi nhièu quá, chả hiểu sao mình nghe máy, nghe để anh ta nói gì, ...qua nói chuyện qua trách móc, đủ cả, mình nói mình cần lời giải thích, mà thật ra mình đã biết rõ....mình biết những hành động ấy là vì thích một em khác, nhưng rồi nhận ra em ấy không hợp hoặc thế nào đo. nên giờ hối hận..đau nhỉ?
    Mình cũng cố tìm cho mình một lý do để tha thứ nhưng ko có....!
    Đáng lẽ ra mình nên chặn số, bởi giờ đây cái quyết tâm trong mình lại bị lung lay, rồi thấy rối bời...! Mọi người đã biết chuyện của mình tù truoc đến giò cho mình một lời khuyên, vì rõ ràng mình đang là nguoi trong cuoc, li tri bi tinh cam lấn át quá!
    Sợ đi lại nhũng vết xe đổ một lần nữa.... từng yêu, từng bị phản bội... tha thứ...phản bội ... rồi kết thúc!
    ....
    .......be happy...
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic , đọc hết các đòng tâm sự nhưng bận rộn quá nên e chưa đánh đc dòng nào .
    @ c hehuhehuhe : e hiểu cảm giác của c , có thể c cũng có cảm tình với ng đó nên nếu đc thì ko nên để cho cả ng ta và bản thân mình có thêm cơ hội c ah . C hạn chế hay tốt nhất ko cần thiết thì cũng đừng đi chơi , nhớ lại những lý do khiến c có gắng cho ty này để gạt khỏi đầu mình cái suy nghĩ đó ,...e ở bên đây cũng có vài a theo đuổi nên có thể hiểu đc cảm giác này của c ...có gì c kể chuyện cho tụi e biết để kịp thời ngăn chặn Thật ra mỗi lần như thế e lại tđ8ạt câu hỏi ngay tại thời điêm chàng của e theo đuổi e , cũng khiến e ngất ngây như thế nhưng cái quan trọng hơn là qua 1 time , mình vẫn còn thấy chàng xứng đáng để yêu ...thì cớ làm sao lại dại dột bắt đầu để cảm xúc rơi vào 1 ng khác , mà chắc gì cái ng đó sẽ đc như ng đàn ông của mình bây giờ , sự thật là tình cảm rồi sẽ ko mặn nồng như ban đầu đc nhưng ít ra vẫn con tin , yêu ng ta như vậy thì là lý do quá tốt để kiên trì tiếp tục với nó
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ c sunggo : e biết đàn ông có say nắng và e ko lý tưởng hoá 1 ng đàn ông sẽ chung thuỷ suốt đời . Quan điểm của e là e sẽ ngăn chặn cơn say nắng đó để bảo vệ ty của e , đồng nghĩa với việc a ta cũng muốn thế và sau đó e hoàn toàn bỏ qua . Có lẽ , e khác 1 số ng ơ quan điểm này . e ko tranh giành nhưng sẽ bảo vệ , nếu cảm thấy ng ta ko muốn làm cùng mình thì sẽ buông . Tuy nhiên , cái kiểu mà bỏ qua tình cảm của e rồi khi ko đc như ý mà quay lại thì cho đi luôn c ah . Rõ ràng ng ta đã xem nhẹ mình ngay thời điểm quyết định , ko nhận ra gia trị cả mình thì cũng sẽ tiếp tục có lần 3, lần 4. Đàn ông đa tình như thế thì cưới về chỉ thêm khổ ...e cũng ko tìm ra 1 lý do cho c tha thứ mặc dù e là tuýp ng sẵn sàng chấp nhận những cơn say nắng của ng y
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Khi yêu xa, con người ta thường cảm thấy cô đơn hơn, thiếu sự quan tâm và chăm sóc từ người yêu, nếu có một người khác để ý, quan tâm chăm sóc đến mình thì cảm nắng là một điều dễ hiểu, kể cả là khi yêu gần, say nắng vãn xảy ra với nhiều người và bạn cũng không phải ngoại lệ, nhất là người đáng yêu và xinh xắn thì luôn luôn có người theo đuổi bên cạnh dù đã có người yêu rồi. Mình chỉ chia sẻ với bạn thôi vì không biết khuyên thế nào cả.Mình nghĩ bạn tránh để suy nghĩ đến người ấy nhiều , chỉ là những cảm xúc thoáng qua thôi mà, cũng không tạo cơ hội cho mình gần gũi và trở nên thân thiết hơn với người đó...mình nghĩ nguoi ấy đang thích bạn hoặc yêu bạn rồi nên sẽ tìm cơ hội để được ở bên cạnh bạn. Rồi suy nghĩ đến chàng ở nhà, quan tâm đến chàng hơn, và nghĩ đến những kỉ niệm đẹp mà hai người đã trải qua trong suốt thời gian qua( cái này một người anh lớn tuổi nói với mình khi mình hỏi nếu bị say nắng khi yêu nhau đã lâu thì sẽ phải làm sao) và nhất là đừng để chàng của bạn biết mình đang say nắng...vì nó sẽ hết thôi, tin mình đi, rồi một lúc nào đó bạn sẽ thấy hết say nắng chàng của mình luôn là hoàn hảo hơn cả. Bạn cũng đừng nên lo lắng quá vì mình biết ty của mình vẫn dành cho ai mà phải không.
    Tự nhiên mình lại nghĩ: đàn ông khi yêu xa, họ say nắng,mình biết, họ quay về nhận ra người họ cần là mình, thì có nên tha thứ.
    Còn mình lại chia sẻ chuyện của mình cho cả nhà biét:Sau thời gian nhắn tin xin tha thứ liên tục không được hồi âm từ mình, anh ta chuyển sang gọi điện, gọi mấy chục cuộc, nhắn không biết bao nhiẻu tin nhắn nhưng mình không nghe, cứ như thế mấy ngày liên tíêp, nội dung tin nhắn thì cầu xin mình tha thứ, cầu xin mình đừng im lặng và cho anh ấy một cơ hội duy nhất để lại được yêu mình, nhạn ra minh qtrongj thế nào khi mất mình rồi....nhiều lắm! mình thì dứt khoát không nghe. hôm qua gọi nhièu quá, chả hiểu sao mình nghe máy, nghe để anh ta nói gì, ...qua nói chuyện qua trách móc, đủ cả, mình nói mình cần lời giải thích, mà thật ra mình đã biết rõ....mình biết những hành động ấy là vì thích một em khác, nhưng rồi nhận ra em ấy không hợp hoặc thế nào đo. nên giờ hối hận..đau nhỉ?
    Mình cũng cố tìm cho mình một lý do để tha thứ nhưng ko có....!
    Đáng lẽ ra mình nên chặn số, bởi giờ đây cái quyết tâm trong mình lại bị lung lay, rồi thấy rối bời...! Mọi người đã biết chuyện của mình tù truoc đến giò cho mình một lời khuyên, vì rõ ràng mình đang là nguoi trong cuoc, li tri bi tinh cam lấn át quá!
    Sợ đi lại nhũng vết xe đổ một lần nữa.... từng yêu, từng bị phản bội... tha thứ...phản bội ... rồi kết thúc!
    ....
    Tốt nhất giờ có thể quên được thì quên đi, để càng lâu càng đau thôi. Dứt khoát vào bạn à, có những con người nó sống gọi thành bản chất rồi, lúc cô đơn đau khổ nó nói bạn ngọt ngào dễ nghe lắm, yêu bạn thề thốt hứa hẹn, được niềm tin rồi nó bỏ rơi phản bội khi sung sướng no đủ.
    Yêu nhau giận nhau chửi nhau cũng được, không hiểu rồi cũng hiểu cũng tha thứ làm lành nhưng cái trò phản bội lừa dối nhau thì không bao giờ đáng để được tha thứ , cho nó next luôn đi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 431 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huhehuhehu Xem bài viết

Hai người xa nhau lâu quá nên mất cảm giác thôi chị ạ. Nên mình dễ rung động với 1 người khác vì mình bị thiếu thốn tình cảm mà. Theo em thì cứ để kệ đi. Có 1 lần, hồi anh còn ở VN em còn ngoại tình trong mơ cơ đại loại là hôm ấy ngủ mơ thấy 1 thằng mới quen (trong mơ chứ ngoài đời em chả mới quen ai cả) xong r rung rinh rồi say nắng nó, mà cảm giác thật vô cùng, trong khi ny mình thì có cảm giác hờ hững sao sao ấy, cảm thấy người ta nhạt và không thú vị chứ =)) tỉnh dậy cảm giác bồi hồi ấy vẫn còn, xen thêm 1 tí tội lỗi. Xong tầm 30p sau anh qua chơi, nhìn thấy anh lại òa lên. Chẳng còn nhớ tới cái thằng khỉ gió trong mơ nữa =)) Xong thút thít kể với anh anh chỉ cười. Em nghĩ cảm giác của chị cũng giống cảm giác của em hôm ấy. Chuyện cũng lâu rồi mà em không nghĩ tới nó nhiều nên cách diễn tả của em không tốt lắm. Nhưng chị suy nghĩ xem. Sau hôm mơ mộng kia thì em quyết định là phải chờ anh về. Sau khi anh về nếu không còn tình cảm thì hãy tính tới chuyện đường ai nấy đi. Lúc xa nhau thế này, mình dễ ngộ nhận lắm. Lại không thể gặp nhau để xác định được tình cảm thật.
    Welcome back
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thấy buồn, thấy nhớ, thỉnh thoảng lại nhói lên hận ... mình có làm gì sai không nhỉ ?
    Quyết tâm , đã khóa fb đã tắt điện thoại 3 ngày liên tiếp kể từ khi nói chia tay ... thỉnh thoảng vẫn muốn vào fb bạn xem ng ta đang ntn, thỉnh thoảng cũng muốn mở đt xem có cuộc gọi nhỡ , tn nào ko ...nhưng không và cũng sợ sẽ chẳng có gì đau gấp ngàn lần con người đổi thay ...

Ngày ng ta còn ở nhà đi học, mình bị ốm nhẹ cũng suốt ngày nt bắt uống thuốc, bắt ăn ... thế giờ thì sao ? Mới lên tp 15 ngày, mình sốt 39,5 độ. Gọi không bắt máy, nt ko trả lời, đêm về nt lại cũng k thèm hỏi han, mình vào fb mới biết lúc mình gọi, nt đang bận đi chơi với mấy thằng học đại học mới quen, up cả hình lên fb đi ăn, xem phim , vào club ... nghĩ mà hận nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanchuot Xem bài viết
    Thấy buồn, thấy nhớ, thỉnh thoảng lại nhói lên hận ... mình có làm gì sai không nhỉ ?
    Quyết tâm , đã khóa fb đã tắt điện thoại 3 ngày liên tiếp kể từ khi nói chia tay ... thỉnh thoảng vẫn muốn vào fb bạn xem ng ta đang ntn, thỉnh thoảng cũng muốn mở đt xem có cuộc gọi nhỡ , tn nào ko ...nhưng không và cũng sợ sẽ chẳng có gì đau gấp ngàn lần con người đổi thay ...

Ngày ng ta còn ở nhà đi học, mình bị ốm nhẹ cũng suốt ngày nt bắt uống thuốc, bắt ăn ... thế giờ thì sao ? Mới lên tp 15 ngày, mình sốt 39,5 độ. Gọi không bắt máy, nt ko trả lời, đêm về nt lại cũng k thèm hỏi han, mình vào fb mới biết lúc mình gọi, nt đang bận đi chơi với mấy thằng học đại học mới quen, up cả hình lên fb đi ăn, xem phim , vào club ... nghĩ mà hận nhỉ ?
    chia sẻ với bạn, biết là đau thật đấy nhưng cố lên mà quên đi bạn, cuộc sống chẳng có ai yêu mãi một người khi người ấy làm mình đau như vậy! thời gian sẽ giúp bạn thôi!
    .......be happy...
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chia sẻ với bạn, biết là đau thật đấy nhưng cố lên mà quên đi bạn, cuộc sống chẳng có ai yêu mãi một người khi người ấy làm mình đau như vậy! thời gian sẽ giúp bạn thôi!
    C nghĩ đc như vậy thì e mừng rồi , có lẽ khi có 1 lý do đẻ kết thúc ...ng ta sẽ dễ dàng quên đi c nhỉ ? chúc c mau tìm đc một nửa thật sự của mình nhé
    v7Unm7
    YQP4m7
    • 760 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn 3 ngày nữa , e sẽ rời đi nơi chúng ta có rất nhiều kỷ niệm ..e thật sự ko dám tin một điều kỳ diệu trong tương lai nhưng quanh e vẫn có rất nhiều điều kỳ diệu ...
    Chiều nay qua nhà an buổi tiệc chia tay , thằng e ( mà thật ra là lớn hơn cả e đó ) thì chịu khó chở e đi sửa máy ( do hôm qua a muốn e vậy mà ) ...sửa xong máy về nhà thấy mẹ nấu xong hết trơn mà còn có mấy dì và các a nữa ...sau đó a có gọi về , mấy a họ của a còn chọc :" Này , thấy dưới mền sao nhô nhô lên , giấu e nào dưới đó ah ?"
    Lúc về , cứ cầm tay mãi ko muốn xa , mẹ cũng nói để mẹ ra sân bay tiễn ...biết ra sao ngày sau a nhỉ ? hi chúng ta đã co với nhau quá nhiều và hơn 1 ty ?
    v7Unm7
    YQP4m7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Còn 3 ngày nữa , e sẽ rời đi nơi chúng ta có rất nhiều kỷ niệm ..e thật sự ko dám tin một điều kỳ diệu trong tương lai nhưng quanh e vẫn có rất nhiều điều kỳ diệu ...
    Chiều nay qua nhà an buổi tiệc chia tay , thằng e ( mà thật ra là lớn hơn cả e đó ) thì chịu khó chở e đi sửa máy ( do hôm qua a muốn e vậy mà ) ...sửa xong máy về nhà thấy mẹ nấu xong hết trơn mà còn có mấy dì và các a nữa ...sau đó a có gọi về , mấy a họ của a còn chọc :" Này , thấy dưới mền sao nhô nhô lên , giấu e nào dưới đó ah ?"
    Lúc về , cứ cầm tay mãi ko muốn xa , mẹ cũng nói để mẹ ra sân bay tiễn ...biết ra sao ngày sau a nhỉ ? hi chúng ta đã co với nhau quá nhiều và hơn 1 ty ?
    3 ngày nữa Rain đi rồi, sẽ có nhiều điều mới lạ chờ đón em ở phía trước, sợ mấy hôm tới rain bận không đọc được, chị chúc Rain bay thượng lộ bình an, sang đó gặp thật nhiều niềm vui, may mắn nữa, nhớ giữ liên lạc với cả nhà em nhé!Ôm em một cái để chào tạm biệt em nào!
    .......be happy...
    • 190 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cảm ơn ấy đã chia sẻ, mình cũng đang cố gắng, có lẽ em ấy quá trẻ để hiểu, sinh năm 94 mà, chỉ thấy buồn đau vì những gì đã trải qua gần 5 năm rồi chứ có ít đâu, cũng là mối tình đầu với bao hy vọng và niềm tin. Cái gì mình cũng có thể chấp nhận được, nhưng tuần vừa rồi cái cách mà ng ta đối xử với mình như vậy mình không thể chấp nhận được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Còn 15 ngày nữa là em về mà cứ thế này thì khổ thật :-s . Anh có thể làm tất cả trừ 2 việc em ah, quá khứ là thứ ko thể thay đổi đc, chỉ có hiện tại và tính từ 1 năm rưỡi qua, anh chưa bao giờ làm sai 1 điều gì đối với em cả. Còn tương lai thì anh ko thể "làm trước" đc, thế thốt cách mấy em cũng đâu có tin. Đối với em thì mọi thứ đều là 50/50. Uh, thì cho là vậy đi, nhưng 1 thứ mà em ko biết được, anh cũng ko biết đc. Chỉ có Chúa mới biết được thì bận tâm làm gì hả em. Sống hết cho hiện tại vậy. Đừng vì những gì "trong tương lai" mà càng nói càng làm đau lòng nhau chứ.

Anh chưa bao giờ nói chia tay, ngay cả khi em muốn vậy, ngay cả khi em nói những lời khiến người khác quặn cả tim. Anh chỉ chấp nhận số phận khi anh cố gắng hết sức rồi mà em vẫn "có hành động" chia tay, ngay cả khi em nói anh vẫn ko chấp nhận đâu. Hành động thế nào thì đối với em rất dễ, ngay cả em cũng từng nói mà

Hai đứa mình như 2 cục nam châm vậy, chỉ có khác là em luôn muốn đảo chiều để rời nhau, để rồi anh toàn phải "xoay" theo em.

Em luôn nói là em thích sự im lặng, bởi vì lởi nói "còn hơn cả nắm đấm" . Uh, nhưng có lẽ em đã quá quen với những câu nói làm anh đau lòng đến mức em quên mất điều đó. Vì nhiều khi chỉ cần 1 câu nói "Xin lỗi" là anh cười xuề xòa, nhiều khi ngay cả chính anh cũng phải xem như ko nghe ko biết. Có lẽ vì vậy mà mỗi lúc mức độ càng cao hơn ah em.

Em có thể nói quá khứ của anh, em không quên được, dù anh làm gì, dù anh cố gắng cách mấy thì em vẫn ko quên được. Uh, thì anh chấp nhận chuyện đó, anh sẽ ko làm để thay quá khứ, anh làm cái tốt nhất vì anh yêu em, chỉ thế thôi. Tất cả do em phán xét và quyết định. Dù cho em có quyết định thế nào, anh cũng sẽ không bao giờ hận em.