Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 10) - Ngược nắng, ngược gió để...yêu xa!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 86.7K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,390 Bài viết

• 4,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại một ngày nữa đến rồi đi.....
    Quả thực yêu xa là phép thử kinh khủng nhất cho tình yêu. Vợ chồng mình 2 năm yêu nhau ko cãi nhau thế mà giờ thì như cơm bữa. Nhưng cũng chỉ chưa đầy 1 ngày là 1 trong 2 ng` lại viết thư làm lành, xin lỗi nhau. Lắm lúc mình nghĩ ngay cả khi số phận có muốn chia cắt 2 đứa thì mình cũng sẽ thi gan đến cùng, không bỏ cuộc đâu.

Chúc mọi ng`, đường dài mấy rồi cũng đến đích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em thật sự quá ngưỡng mộ chị Lời nào chị nói em cũng ghi nhớ và suy nghĩ như "chân lý sống" vậy..hihi. Thời gian này mà chị không nói chuyện với em không biết em sẽ bế tắc như thế nào.

Chị lúc trước là người như thế nào? Đã thất bại nhiều lần chưa để có được "nội công thâm hậu" như bây giờ?
    Em ước gì một ngày nào đó em có thể hiểu và nắm bắt những vấn đề về tình yêu giống như chị, có thể ngẩng cao đầu, sáng suốt và lý trí hơn. Em 23 tuổi mà cái suy nghĩ của em...

Em đọc nhiều sách, yêu bản thân, xem phim cũng nhiều, là kiểu phụ nữ hiện đại, tư tưởng thoáng, hiểu biết nhiều lĩnh vực, ăn mặc dịu dàng quyến rũ, đảm đang, học giỏi...Từ lúc đọc topic em bắt đầu hoàn thiện mình hơn. Nhưng thì ra lại lòi ra một cái vấn đề vô cùng to lớn mà em không biết cách nào khắc phục T.T

Em chỉ toàn gặp trai xấu, lừa gạt em là thế nào
    • 31 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hellu cả nhà! Cho e đc đăng kí 1 góc trong nhà mình nhé! E vs ny được chia cách bởi biển nên giữa 2 đứa không phải sóng, chẳng phải gió ... thì lại là bão ( @.@ )Mong vào đây được chứng kiến "happy ending" của các chị, e sẽ có thêm động lực Chúc cả nhà may mắn và hạnh phúc nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

mỏi mệt quá! dường như ngay lúc này chỉ muốn dừng lại! thất vọng và đau lòng, cố gắng rất nhiều để nhận lại được gì," em muốn làm gì thì làm, nếu nản rồi thì đi yêu người khác đi" vâng câu nói ấy được nói ra bởi một người đàn ông trưởng thành và chín chắn như anh?
    em mệt rồi! và chẳng có chút sức lực nào nữa!
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,390 Bài viết

• 4,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Tặng mọi ng` bài hát này. Nó nói lên hết tâm sự và tiếp thêm nặng lưoowngj cho chặng đường dài mà chúng mình đang đi. Minh tin rằng điều tốt đẹp đang chờ đợi ở phía cuối con đường cho ai dám đi đến cùng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 148 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ngược đường ngược nắng, ngược gió để yêu nhau, người bỏ cuộc không phải là mình cảm giác thật sự , thực sự buồn, thực sự đau lòng, hụt hẫng... những cảm xúc sao khó nói nên lời
    • 761 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E đang tận hưởng những ngày cuối cùng quá hạnh phúc đây ạh !
    A vẫn chưa biết rõ ngày đi - vì xin học bổng nên phải chơ ng ta báo mà tháng đó e lại có 1 kỳ thi quan trọng nên có thể trùng ngày a đi ...chắc ôm gối khóc ngất mât...2 năm rồi , nếu cho e chọn lại e vẫn yêu a , ông già ạh !
    • 761 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    mỏi mệt quá! dường như ngay lúc này chỉ muốn dừng lại! thất vọng và đau lòng, cố gắng rất nhiều để nhận lại được gì," em muốn làm gì thì làm, nếu nản rồi thì đi yêu người khác đi" vâng câu nói ấy được nói ra bởi một người đàn ông trưởng thành và chín chắn như anh?
    em mệt rồi! và chẳng có chút sức lực nào nữa!
    Đừng bỏ cuộc c ơi ! Chứng tỏ a ấy cũng đang rất mệt mỏi đó , hãy cố gắng mạnh mẽ hơn a ấy trong lần này . Bảo vệ tình yêu của 2 ng , nói rằng e sẽ không mệt mỏi nếu a thật sự còn cần e . Ng đàn ông chính chắn cỡ nào cũng co lúc thấy mệt mỏi , ng ta thường chọn cách nói như vậy ...đừng để ý lời nói , lắng nghe con tim c nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Đừng bỏ cuộc c ơi ! Chứng tỏ a ấy cũng đang rất mệt mỏi đó , hãy cố gắng mạnh mẽ hơn a ấy trong lần này . Bảo vệ tình yêu của 2 ng , nói rằng e sẽ không mệt mỏi nếu a thật sự còn cần e . Ng đàn ông chính chắn cỡ nào cũng co lúc thấy mệt mỏi , ng ta thường chọn cách nói như vậy ...đừng để ý lời nói , lắng nghe con tim c nhé !
    Cám ơn em nhiều, mỗi lần thấy nản chí và được nghe những lời động viên này của em thì lại vững vàng và tiếp tục vượt qua! Đúng là yêu xa phải cố gắng gấp trăm lần, tình yêu phải lớn lắm thì mới vượt qua được. Chị vẫn đang đợi chờ đến ngày hai đứa bên nhau và có một happy ending!
    Cả nhà yêu xa hãy cố gắng lên nhé! Sóng gió sẽ qua và hạnh phúc đang đợi ở cuối con đường!
    .......be happy...
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi nhà iu xa . đã có 1 tg e vô cùng gắng bó zới ngôi nha iu xa này . xong e và bạn trai ctay đc nữa năm . thấy hok thể thiếu nhau đc nên lại típ tục iu xa . Mà chiện ty của tụi e nhìu sóng gió wa . e pải wa mĩ định cư . a ở vn chờ e zề . e đi đc 2 năm mấy e quay về vn thăm a . zừa zề mĩ mấy tháng giờ a đã đi nhật du học oy . e bít tụi e sẽ gặp nhìu sóng gió nữa nhưng e hok thể dừng lại dc . hixhix . e nhớ a wa . a mới bây wa nhật ngày hnay thui . chắc cũng tới nơi oy . Mấy chị ơi , có thể giúp dùm e đc hok ? Chị nào có bạn trai ở nhật mà là du học sinh đó có cách nào giúp e ll wa nhat dễ hơn hok ? e mún gọi cho a wa . mà hok bít cước phí làm sao . giờ a mới wa chưa có ll zới e nữa ? a ở ktx ở nhật . có bất cứ kinh nghiệm j mấy chi chỉ dùm e nha . e cám ơn mấy chi nhìu lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 371 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

lâu lắm mới trở lại với diễn đàn, hehe, cho em xin 1 suất thành viên hội "yêu xa" với cả nhà ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Hà nội ngày oi bức và nóng nực!Khi tất cả đã chìm vào đêm tối,em lại loay hoay với nỗi nhớ anh, nhớ nhiều lắm anh biết không? ở bên kia giờ này anh đang bận rộn lắm.... em ước thời gian trôi nhanh và nhanh hơn nữa để chúng mình có thể bên nhau mãi mãi! em vẫn tin có một phép màu cho riêng em và anh!
    Yêu anh nhiều lắm....!
    Dù xa tận chân trời....nhưng em vẫn đợi! đợi anh về như lời em đã hứa!
    .......be happy...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 761 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunngo Xem bài viết
    Cám ơn em nhiều, mỗi lần thấy nản chí và được nghe những lời động viên này của em thì lại vững vàng và tiếp tục vượt qua! Đúng là yêu xa phải cố gắng gấp trăm lần, tình yêu phải lớn lắm thì mới vượt qua được. Chị vẫn đang đợi chờ đến ngày hai đứa bên nhau và có một happy ending!
    Cả nhà yêu xa hãy cố gắng lên nhé! Sóng gió sẽ qua và hạnh phúc đang đợi ở cuối con đường!
    Hôm nay thì tốt rồi chứ c ?
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dixu_tungga Xem bài viết
    Hi nhà iu xa . đã có 1 tg e vô cùng gắng bó zới ngôi nha iu xa này . xong e và bạn trai ctay đc nữa năm . thấy hok thể thiếu nhau đc nên lại típ tục iu xa . Mà chiện ty của tụi e nhìu sóng gió wa . e pải wa mĩ định cư . a ở vn chờ e zề . e đi đc 2 năm mấy e quay về vn thăm a . zừa zề mĩ mấy tháng giờ a đã đi nhật du học oy . e bít tụi e sẽ gặp nhìu sóng gió nữa nhưng e hok thể dừng lại dc . hixhix . e nhớ a wa . a mới bây wa nhật ngày hnay thui . chắc cũng tới nơi oy . Mấy chị ơi , có thể giúp dùm e đc hok ? Chị nào có bạn trai ở nhật mà là du học sinh đó có cách nào giúp e ll wa nhat dễ hơn hok ? e mún gọi cho a wa . mà hok bít cước phí làm sao . giờ a mới wa chưa có ll zới e nữa ? a ở ktx ở nhật . có bất cứ kinh nghiệm j mấy chi chỉ dùm e nha . e cám ơn mấy chi nhìu lắm.
    cước phí gọi sang Nhật và từ bên đó gọi về cũng mắc lắm á. Mình thì không chơi được trò điện thoại, mà bf của mình cũng không có nhiều thời gian, không gian (vì ở chung nên nói chuyện cũng không tiện) để gọi điện nữa nên toàn chat chit tranh thủ với nhau thôi à. Ở Nhật chênh mình 2 tiếng nên 2 đứa mình toàn chat lúc 10h (12h) đêm thui ý. Thế bf của bạn ở đâu của Nhật thế? Bf nhà mình ở Nagoya đấy.
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Báo cáo với nhà mình là mọi việc đã xong xuôi. Cưới xin cũng mệt và vất vả nhưng thật sự rất hạnh phúc. Càng ngày càng thấy yêu chồng và thuơng chồng hơn. Trải qua rất nhiều nước mắt như thế thì hạnh phúc hiện tại mình rất nâng niu và gìn giữ. Cảm ơn cả nhà đã giúp mình đi qua những ngày đau buồn lúc trước.

Các bạn yêu xa cố lên nhé. Rồi một ngày vui sẽ đến, chắc chắn sẽ đến
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuChuoi Xem bài viết
    Báo cáo với nhà mình là mọi việc đã xong xuôi. Cưới xin cũng mệt và vất vả nhưng thật sự rất hạnh phúc. Càng ngày càng thấy yêu chồng và thuơng chồng hơn. Trải qua rất nhiều nước mắt như thế thì hạnh phúc hiện tại mình rất nâng niu và gìn giữ. Cảm ơn cả nhà đã giúp mình đi qua những ngày đau buồn lúc trước.

Chúc mừng hạnh phúc anh chị, làm cho bọn em có thêm động lực để đi tiếp
    .......be happy...
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuChuoi Xem bài viết

Chị KuChuoi hạnh phúc nhé!
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainandtears Xem bài viết
    Hôm nay thì tốt rồi chứ c ?
    Mọi thứ ổn rồi em à! cũng tủi thân vì anh không có thời gian dành cho mình,nhưng cũng chỉ vì sự nghiệp và tương lai cho gia đình sau này nên thế! thôi cố gắng đến ngày được đoàn tụ vậy!
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmenhtuonglai Xem bài viết
    cước phí gọi sang Nhật và từ bên đó gọi về cũng mắc lắm á. Mình thì không chơi được trò điện thoại, mà bf của mình cũng không có nhiều thời gian, không gian (vì ở chung nên nói chuyện cũng không tiện) để gọi điện nữa nên toàn chat chit tranh thủ với nhau thôi à. Ở Nhật chênh mình 2 tiếng nên 2 đứa mình toàn chat lúc 10h (12h) đêm thui ý. Thế bf của bạn ở đâu của Nhật thế? Bf nhà mình ở Nagoya đấy.
    BF của em cũng ở Nagoya đấy ạ , nhưng tình cảm đang căng thẳng rồi
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aishi Xem bài viết
    BF của em cũng ở Nagoya đấy ạ , nhưng tình cảm đang căng thẳng rồi
    ơ ơ sao đấy sao đấy, sao mà nhà nàng căng thẳng thế??? bf nhà bạn sang Nagoya bao lâu rồi? Sang học tập hay làm việc đấy?
    DpOop8O2EEp8ujpap9