TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 10) - Ngược nắng, ngược gió để...yêu xa!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 86.2K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Lâu lắm mới vào lại yêu xa, ai cũng gặp chuyện buồn là sao.. Em chúc mọi người sẽ vượt qua những khó khăn này, em biết mọi người đều là những phụ nữ cam đảm, mới dám đón nhận yêu xa, điều mà không phải ai cũng làm được.
    Vậy là kết thúc hơn 2 tuần bên anh, em lại tiếp tục chuỗi ngày lủi thủi 1 mình nơi xứ người. Nhớ lại tuần trước thôi vẫn ôm anh thật chặt, giờ thì luôn tưởng tượng anh đang ở đây.. Hi vọng thời gian trôi đi thật nhanh, để lại được về với gia đình, với anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

@Chị Kuchuoi: Mạnh mẽ lên chị nhé, hãy suy nghĩ kĩ trước khi quyết định lấy chồng chị nhé!
    @Heoquay: bận quá so với quy định thật ấy bạn ah. Nhưng hồi trước, ngày mà tụi mình chưa yêu xa ấy, lúc ý mới yêu thôi, mà zai nhà mình cả tuần chả liên lạc gì vẫn sống khỏe mới sợ chứ, mình thì cứ đứng lên ngồi xuống mà ng ta bận rộn nghĩ rằng ko liên lạc cũng ko sao. Mình phải nói thì zai mới hiểu ra là mình cần liên lạc chứ không phải là bận quá mà k nhắn tin gọi điện hỏi han nhau được vài câu đâu. Có gì bạn cứ gọi điện trao đổi thẳng thắn ( nhưng cũng có trường hợp bận rồi căng thẳng quá cũng ko muốn liên lạc vì sợ bạn lo lắng hay ko muốn bạn thấy tình trạng hiện tại của zai vì "mất phong độ")
    @kunxinhxeo: bên nhà zai lo lắng thì cũng đúng, thực ra nếu xét về kim lâu thì chỉ cần qua đông chí là cưới được thôi (tầm đấy cũng cuối năm rồi), cái vấn đề này cũng không phải là mê tín hay không mê tín, mà ng ta xem để có cảm giác yên tâm khi đẹp tuổi, đẹp ngày thôi. Chứ mà sống với nhau có hạnh phúc hay không là do bản thân mình chứ có phải là do cưới nhau vào ngày xấu, giờ xấu, không hợp tuổi đâu. Nhưng mà cũng khó cãi lời bố mẹ lắm bạn ah. Hai bạn nên xem xét trao đổi thêm với gia đình.
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 223 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Chào các chị em trong nhà Yêu xa! Mình và chồng sắp cưới đã từng yêu xa, yêu nhau biết nhau qua FB nhưng chưa từng gặp nhau, trao đổi tin nhắn với nhau khoảng 1 năm rưỡi, giờ anh ấy về với mình và 20-01 này chúng mình kết hôn. Mình học được rằng chỉ cần sự chân thành cho nhau và niềm tin tuyệt đối bền vững thì tất cả mọi thứ dường như là phù du thì nó sẽ thành sự thật thôi. Chúc các chị em có một tình yêu thật bền vững nhe !
    Chrissy Trangi

t40kJF7t40kp7

PWezoTsPWezp7
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Lâu giờ mới ghé nhà, chào các bạn thành viên mới và cũ nha. Năm mới xin chúc cho mọi người được nhiều sức khỏe, nhiều niềm vui và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống, và nhất là ai ai cũng được sớm đoàn tụ với người yêu nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tarus Xem bài viết
    Có thêm cô nào bỏ nhà này chưa ?
    Anh chừng nao bay qua với nàng vậy

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smile_Nguyen Xem bài viết
    em muon bo lam ma co bo duoc dau
    Chắc cũng nay mai thôi em nhỉ, nói vậy an ủi đi hehe

Trích dẫn Nguyên văn bởi nat_vn Xem bài viết
    Chúc mừng chị nhé

Tết âm này nhà mình có ai có kế hoạch gì chưa ạ ??
    Nghe đến là thấy tủi thân rồi, hic hic...

@susan: chúc mừng bạn đã đậu pv nhé, khi nào bay vậy bạn?

@Kun: ko biết nói gì, chỉ chúc em suy nghĩ thấu đáo và vượt qua được mọi chuyện.

@Dinnguyen: chị có gì vui ko, pm facebook chị cho em với
    QTDpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Chuyện của mình cũng vẫn theo kế hoạch thế. Người đó tốt với mình. Tất cả mọi thứ cứ như kiểu nó phải thế ý. Chẳng đòi hỏi gì. Giờ chán rồi nên mình cũng mặc kệ. Sao cũng được.

Mẹ A tốt lắm, haiz, chẳng biết có phải là may mắn ko nữa nhưng mà thấy cứ nao nao lòng. Ra phường xin cái giấy chứng nhận tình trạng hôn nhân mà chả thấy vui vẻ gì. Cơ mà thôi thấy cũng bình yên đôi chút. Bố mình bảo con phải thấy đó là may mắn. A sẽ mang lại hạnh phúc cho con. Nếu tiếp tục với anh như hiện nay thì cũng vẫn hai đứa hai nơi, mình ko đi, anh ko về, rồi vẫn cứ như vậy thôi, mà mình thì luôn chiều anh chứ anh ít khi chiều mình lắm. Giờ thì khác, A chiều mình hết mực, chỉ là mình chưa thực sự mở nổi tấm lòng để đón nhận một người khác.

Hy vọng đến tết mọi việc sẽ khác. Hy vọng rằng mọi chuyện sẽ tốt. Mình ko còn nhỏ tuổi để còn rông ruổi với những mối quan hệ như thế này nữa. Yêu và đến với anh là vì đã thực sự tin anh vô cùng. Vậy mà giờ đây như thế này, mình chỉ muốn có ngay một bến đỗ với một mái ấm gia đình. A sẽ là người tốt, gia đình A tốt, điều đó làm mình ấm lòng hơn trong những ngày lạnh giá này.

Ở đây có bạn nào ở Paris với Venice không? Cưới xong bọn mình sẽ đi trăng vỡ mật ở đấy, mẹ A muốn hai đứa đến đó trước khi bước vào cuộc sống mới. Ai ở đó thì du hý cùng nhé.
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuChuoi Xem bài viết
    .

Ở đây có bạn nào ở Paris với Venice không? Cưới xong bọn mình sẽ đi trăng vỡ mật ở đấy, mẹ A muốn hai đứa đến đó trước khi bước vào cuộc sống mới. Ai ở đó thì du hý cùng nhé.
    Ai thì cũng có lúc tự quyết định cho hồi kết của mình, mình thấy âu đó cũng là may mắn của bạn. Bạn đừng lo, được người ta yêu thương chiều chuộng, quan tâm lo lắng, thì phụ nữ tụi mình cũng mở rộng lòng mà thôi, Chúc bạn hạnh phúc với sự lựa chọn con đường riêng cho mình, hạnh phúc bạn nhé. Lấy chồng rồi thỉnh thoảng vào đây kể chuyện vui cho cả nhà nghe nhé
    QTDpp7
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

@Kuchuoi: vừa lội ngược dòng đọc hết tâm sự của bạn. Và mình muốn nói với bạn , bạn quyết định như vậy là đúng, quên nhanh cái người đó đi, phủ nhận tất cả, đọc mà thấy ghét, chúc bạn và A luôn hp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,083 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    @Kuchuoi: vừa lội ngược dòng đọc hết tâm sự của bạn. Và mình muốn nói với bạn , bạn quyết định như vậy là đúng, quên nhanh cái người đó đi, phủ nhận tất cả, đọc mà thấy ghét, chúc bạn và A luôn hp.
    Đồng ý với chị Jen :-P
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi lâu lắm e mới thấy chị VLan vào nhà, update chút tin tức cho cả nhà đi chị
    J4Btp7

It may be hard now but things will get better.
    It might be stormy now but it cannot rain forever.
    Rainy days never stay...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,083 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nat_vn Xem bài viết
    ôi lâu lắm e mới thấy chị VLan vào nhà, update chút tin tức cho cả nhà đi chị
    Ngày nào chị cũng đi ra đi vô nhà mình vài bận, cơ mà chỉ đọc tâm sự của mọi người thôi

Chuyện của chị giờ cũng giống như rất nhiều đôi vợ chồng sắp cưới khác, hạnh phúc và... bận bù đầu để chuẩn bị cho tương lai >"<

VLan yêu càng ngày càng gần rồi, chúc cho các mem nhà Yêu Xa mình sớm đầy ắp tiếng cười nhé
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

VLan ra giêng cưới phải k, chắc bận nhiều nhỉ. Chúc mừng VLan lần nữa nhé

Chuyện của Kun đã được giải tỏa rồi mọi người ạh. Chúng mình đã đi xem thầy theo lời bố mẹ anh, và kết quả tốt đẹp. Chúng mình đã định được ngày cưới rùi. Kún vui lắm cả nhà ạh.

Kun chỉ còn chờ gia đình anh sang nhà gặp bố mẹ Kun để làm lễ dạm ngõ nữa là bố mẹ Kun sẽ tiến hành chuẩn bị mọi thứ. Giờ Kun và anh cũng đang chuẩn bị các thứ cần thiết, vì chúng mình k còn nhiều thời gian để chuẩn bị nữa.

@Chị Kuchuoi: Hi vọng là chị sớm mở lòng để đón chào hạnh phúc mới chị nhé
    Trong tình yêu không có kẻ ăn mày
    Anh không ngửa tay, em không vái lạy
    Anh vô tư như một dòng sông chảy
    Em hồn nhiên làm cây cỏ đôi bờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chia sẽ với chị Kuchuoi, em không hoàn toàn đồng ý quyết định kết hôn nhanh chóng của chị nhưng chia tay người kia thì em đồng ý. Nhớ lại tình yêu chị kể cho tụi em, có quá nhiều hy sinh từ chị trong khi người đó lúc nào cũng trẻ con và cứ đòi chia tay nữa chứ, em cũng chẳng muốn chị gửi gắm cuộc đời chị cho một người thiếu sự trưởng thành và đỉnh đạc đó đâu.

Phần người mới, theo em nghĩ đáng lẽ tâm trạng bây giờ chị đang không được tốt nển có lẽ quyết định lấy chồng e hơi vội vàng. Em nghĩ thay vì nhận lời lấy người ta, sao chi không nhận lời làm người yêu người ta đi đã, thời gian yêu nhau và nhận đc sự quan tâm chăm sóc của anh ấy chị sẽ nguôi ngoai và sẽ chữa lành được vết thuơng lòng của mình, cũng là thời gian cho chị tìm hiểu người này nữa, như vậy sẽ vẹn cả đôi đường hơn. Chị trong lòng chưa có người đó nhưng lại nhận lời làm vợ người đó, đến lúc cưới về làm vợ chị sẽ phải làm tròn trách nhiệm của một người vợ, bên một người mình chưa có tình cảm và cũng chưa kịp quên đi người cũ, liệu chị không thấy có lõi với người chị sắp gọi làm chồng sao? Em nghĩ tại sao lại không cho bản thân mình thêm chút thời gian đã chứ? hichic, em thấy vội vàng quá à!

Dù sao thì chị cũng đã quyết định rồi, em chỉ mong chị luôn được hạnh phúc. Tình yêu dù sao không chỉ có nhận lại mà cũng cần phải cho đi nữa, em mong chị sớm quên người cũ và trái tim sẽ hướng về người hiện tại để cả hai cùng nhau xây dựng một gia đình thật hạnh phúc! Chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với chị nhé!
    30/1/2012: sent I-129F
    6/2/2012: Re NOA1
    9/8/2012: Re NOA2
    30/8/2012: Re Case #
    17/9/2012: sent P3
    27/12/2012: Interview day! PINK PINK PINK
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Kun: chúc mừng em sắp theo chồng về Dinh nhé.
    QTDpp7
    • 212 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

@kuchuoi: chuc mừng với quyết định của chị, đúng là duyên số, chúc chị thật hạnh phúc nhé!

Chúc cả nhà năm mới có nhiều niềm vui nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny*nguyen Xem bài viết
    Ai thì cũng có lúc tự quyết định cho hồi kết của mình, mình thấy âu đó cũng là may mắn của bạn. Bạn đừng lo, được người ta yêu thương chiều chuộng, quan tâm lo lắng, thì phụ nữ tụi mình cũng mở rộng lòng mà thôi, Chúc bạn hạnh phúc với sự lựa chọn con đường riêng cho mình, hạnh phúc bạn nhé. Lấy chồng rồi thỉnh thoảng vào đây kể chuyện vui cho cả nhà nghe nhé
    Dù trong lòng đã dứt khoát với anh nhưng ko hiểu sao mỗi lần nghĩ vẫn làm mình nhói đau. Mình đã kể cho A nghe về quãng thời gian đau lòng vừa qua, để A tự quyết định. Hôm nay A nói với mình rất nhiều, A nhắc lại rất nhiều lời A đã hứa, A nói với mình nhẹ nhàng rằng A ko muốn mình buồn, A yêu mình và A muốn đem lại cho mình hạnh phúc, A muốn ở bên cạnh mình và A muốn làm rất nhiều điều cho mình, những điều mà khi ở một mình A ko làm được, A muốn mình cho A thêm sức mạnh để A có thể làm được tất cả những việc đó....Trong mọi kế hoạch tương lai, A đều hướng tới mình. Vậy là nước mắt mình đã rơi, vì mình cảm thấy mọi nỗi đau như xoa dịu, cảm thấy được che chở, cảm thấy ấm lòng hơn sau mọi giông bão vừa đi qua. Mình chưa hoàn toàn quên được anh và những gì đã qua, nhưng mình tự hứa phải vứt bỏ hết ra khỏi tâm trí để sống cuộc sống mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

You are in my september - Igor Krutoi

You were in my september, You were always on my mind, You were my everything, You were my whole world...
    • 79 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

yêu xa khổ thật đấy..nhưng tình yêu thì khoảng cách địa lý cũng k vấn đề,,,,vấn đề là gia đình ngăn cản lấy ck, lấy vk xa
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuChuoi Xem bài viết
    Dù trong lòng đã dứt khoát với anh nhưng ko hiểu sao mỗi lần nghĩ vẫn làm mình nhói đau. Mình đã kể cho A nghe về quãng thời gian đau lòng vừa qua, để A tự quyết định. Hôm nay A nói với mình rất nhiều, A nhắc lại rất nhiều lời A đã hứa, A nói với mình nhẹ nhàng rằng A ko muốn mình buồn, A yêu mình và A muốn đem lại cho mình hạnh phúc, A muốn ở bên cạnh mình và A muốn làm rất nhiều điều cho mình, những điều mà khi ở một mình A ko làm được, A muốn mình cho A thêm sức mạnh để A có thể làm được tất cả những việc đó....Trong mọi kế hoạch tương lai, A đều hướng tới mình. Vậy là nước mắt mình đã rơi, vì mình cảm thấy mọi nỗi đau như xoa dịu, cảm thấy được che chở, cảm thấy ấm lòng hơn sau mọi giông bão vừa đi qua. Mình chưa hoàn toàn quên được anh và những gì đã qua, nhưng mình tự hứa phải vứt bỏ hết ra khỏi tâm trí để sống cuộc sống mới.
    Nghe chị kể mà Kun thấy cảm động. Nếu chị đã kể A nghe mọi chuyện mà A vẫn chấp nhận c, vẫn yêu thương chị và muốn bù đắp cho c thì chứng tỏ A yêu c thật lòng, rất bao dung. Vậy nên c hãy cố quên mọi chuyện buồn, mở rộng lòng đón chào hạnh phúc chị nhé
    Chúc chị sớm bình yên
    Trong tình yêu không có kẻ ăn mày
    Anh không ngửa tay, em không vái lạy
    Anh vô tư như một dòng sông chảy
    Em hồn nhiên làm cây cỏ đôi bờ
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

@Kuchuoi: thì tất nhiên rồi, con người mà, yêu nhiều, đâu phải nói quên là quên đâu, phải có đau khổ, thời gian sẻ xóa nhòa đi tất cả, bây giờ ở bên cạnh A nhiều vào, thì bạn sẻ sớm bình thường lại thôi. Chúc hp nhé
    QTDpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng yêu xa.sau 4 năm, tuần sau anh minh sẽ gặp anh.lần đầu tiên nhưng ko phải về thăm mình mà chỉ là đi du lịch tiện đường ghé thôi,nghe buồn cả nhà nhỉ. anh đi dc 1 tuần ,hứa sẽ nhắn tin cho mình,mình đã đợi 1 tuần trôi qua,mình ko nhận dc tin tức gì, đôi khi nghĩ yêu như mình thấy khổ.