TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa (phần 10) - Ngược nắng, ngược gió để...yêu xa!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 86.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Tầng cũ nhà mình https://www.webtretho.com/forum/f187/...i-nho-1225120/ đã cao nên mình xin phép cả nhà để mình xây cái tầng mới nha.

Yêu xa, chẳng ai bảo là dễ dàng và đơn giản cả, nhưng trải qua không ít khó khăn thì nhà cũ nhà mình đã có không ít happy ending - chị Guốc, VLan v.v...Chúc mừng mọi người và cảm ơn mọi người đã tiếp không ít công sức giúp cho nhà yêu xa này. VLan vào up ảnh cưới chào mừng và cho nhà yêu xa thêm nghị lực khí thế nhé.

Cơ duyên đến với nhà yêu xa của mình rất tình cờ. Đã có bao sóng gió ban đầu đi qua với sự giúp sức của cả nhà mà giờ đây mình đã học được rất rất nhiều. Có người cũng ví tình yêu trong không gian xa cách như một cơn gió, nó thổi bùng lên tình yêu mãnh liệt nhưng nó sẽ dập tắt tình yêu yếu ớt. Vậy nên, niềm tin - đó là hành trang nhất thiết bạn phải có bên mình khi yêu xa, mọi lúc mọi nơi.

Tầng 10 rồi, con số tròn chẵn, cũng là một con số đẹp ^^, mong rằng cả nhà sẽ luôn ở bên nhau, chia sẻ giúp đỡ nhau và mong rằng tầng này sẽ có nhiều đôi đi đến happy ending, có Thich_An_Khoai, có Kun, có mình, và có nhiều nhiều người nữa. . Chúc các đôi yêu xa sẽ sớm vượt qua mọi thử thách để chuyển sang yêu gần.

Ko có tình yêu nào ko trải qua thử thách...vậy nên hãy cứ yêu đi và đừng quá nghĩ ngợi

Yêu xa, hãy cho nhau một điểm tựa thật vững, hãy cứ tin rằng sẽ có một phép màu cho tình yêu hai chúng ta.

06a9311cf2117687b51795245a9c12d9

загруженное.jpg395272_157431667709132_1635362189_n.jpgHoa.jpg4.jpg120209104832.jpg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 284 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Hehe, may quá, mình vắng bóng trong nhà yêu xa hơi bị lâu ko ngờ xí đc cái mặt tiền! Tks chị Kuchuoi giúp cả nhà đặt gạch xây nhà mới nhé!

Chúc cho cả nhà Yêu xa sớm đoàn tụ trong niềm vui và hạnh phúc nhé! Yêu cả nhà! :X
    30/1/2012: sent I-129F
    6/2/2012: Re NOA1
    9/8/2012: Re NOA2
    30/8/2012: Re Case #
    17/9/2012: sent P3
    27/12/2012: Interview day! PINK PINK PINK
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

zê, zê. Em cũng xí được mặt tiền. Zê, zê. Chị New Moon mà không nhanh chân thì mặt tiền hết đó nha. Hihi. Hóng vụ ảnh cưới của chị VLan quá à. Em đang phấn đấu 2014 cũng có happy ending đây. Phấn đấu, phấn đấu!
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Diem mat....Chuc ca nha yeu xa du manh me, du niem tin va co 1 tinh yeu vung vang de vuot qua truoc song to gio lon va som co 1 happy ending.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmenhtuonglai Xem bài viết
    zê, zê. Em cũng xí được mặt tiền. Zê, zê. Chị New Moon mà không nhanh chân thì mặt tiền hết đó nha. Hihi. Hóng vụ ảnh cưới của chị VLan quá à. Em đang phấn đấu 2014 cũng có happy ending đây. Phấn đấu, phấn đấu!
    Da diem danh rui nhe nang iu <3. Sap co nguoi theo chong bo nha Yeu Xa day kakaka

Sorry Mod, em ko type dau duoc. Mong Mod thong cam!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smile_Nguyen Xem bài viết
    Da diem danh rui nhe nang iu <3. Sap co nguoi theo chong bo nha Yeu Xa day kakaka

Sorry Mod, em ko type dau duoc. Mong Mod thong cam!
    hihi, điểm danh nhưng vẫn thua em, em vẫn nhanh chân hơn mặc dù chị biết trước em là sẽ có tầng mới. hihi.
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Giữ lại tất cả niềm vui và quên đi mọi ưu phiền của nhà cũ, chúng mình nằm tay nhau xây nhà mới, mong tất cả sớm vượt qua thử thách yêu xa để tiến đến yêu gần.

Trước mắt là sắp tết dương lịch rồi tết âm lịch. Tuần sau mình sang thăm anh yêu 3 ngày. rồi tết dương lịch mình xin nghỉ 1 tuần để sang. Tết âm lịch thì anh về hơn nửa tháng. Lịch gặp nhau của mình là thế. Dạo này bình yên quá đỗi nên cũng tập trung để làm được nhiều việc hơn.
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmenhtuonglai Xem bài viết
    hihi, điểm danh nhưng vẫn thua em, em vẫn nhanh chân hơn mặc dù chị biết trước em là sẽ có tầng mới. hihi.
    Thong cam cho ba gia nay nhe, gia ca roi ko chay nhanh nhu em tre duoc lol. Tang moi nay nha minh se co rat nhieu tin vui lam day ;-)
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuChuoi Xem bài viết
    Giữ lại tất cả niềm vui và quên đi mọi ưu phiền của nhà cũ, chúng mình nằm tay nhau xây nhà mới, mong tất cả sớm vượt qua thử thách yêu xa để tiến đến yêu gần.

Trước mắt là sắp tết dương lịch rồi tết âm lịch. Tuần sau mình sang thăm anh yêu 3 ngày. rồi tết dương lịch mình xin nghỉ 1 tuần để sang. Tết âm lịch thì anh về hơn nửa tháng. Lịch gặp nhau của mình là thế. Dạo này bình yên quá đỗi nên cũng tập trung để làm được nhiều việc hơn.
    nhà chị được gặp nhau nhiều thích ghê; tụi em cả năm rưỡi mới gặp nhau được có 1 lần, lần trước được 1 tháng, lần này may ra được 2 tuần. hic hic.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smile_Nguyen Xem bài viết
    Thong cam cho ba gia nay nhe, gia ca roi ko chay nhanh nhu em tre duoc lol. Tang moi nay nha minh se co rat nhieu tin vui lam day ;-)
    già thì phải làm mình trẻ ra để tăng tốc cho nhanh chứ. hiiiiiiiiiiii
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

ui,ui.. Kun cũng xí được mặt tiền nùi. Hihi. chúc mừng nhà mới! Chúc nhà iu xa lúc nào cũng iu như chưa từng được iu nhé. hihi
    Trong tình yêu không có kẻ ăn mày
    Anh không ngửa tay, em không vái lạy
    Anh vô tư như một dòng sông chảy
    Em hồn nhiên làm cây cỏ đôi bờ
    • 78 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mừng nhà mới thui. Hihi. Chúc tất cả chị em vượt qua sóng gió để tình iu đến đc bến bờ hạnh phúc nhé.
    • 60 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

các mẹ ơi,cho em tham gia vào hội này với...em cũng yêu xa,cũng 2 đầu nỗi nhớ,cũng ngược nắng ngược gió mà yêu nhau...Chẳng xa nhau lắm các mẹ ạ,nhưng công việc cứ cuốn đi,muốn gặp nhau cũng khó,cộng thêm lại bị gđ nhà em ngăn cấm dữ dội...buồn và yêu da diết...em vẫn thươfng ngồi vài tiếng ô tô về gặp ng yêu vài tiếng đồng hồ (anh ấy đi làm nhà nc nên thời gian gò bó lắm ạ,còn em là sinh viên)...em chẳng mong gì hơn ngoài một kết thúc hạnh phúc,cho thỏa những ngày tháng mong nhớ này,cho thỏa bao khát khao bỏng cháy...đôi khi,bản thân em phải nghị lực gấp 2 những người bình thừong khác,để vượt qua đc bao sóng gió cuộc đời này...mong làm bạn với các mẹ ,và mong đc cùng các mẹ chia sẻ thật nhiều điều...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,083 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, rình suốt cả tối qua mà thế nào lại mất mất cái mặt tiền rồi
    VLan update ảnh cưới mừng tầng mới đây, mong tầng này nhà mình có thêm nhiều cái happy ending nữa nhé ^ ^

01

05

14
    • 758 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e cũng sắp thế nên đặt gạch nhà mình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 330 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Ảnh cưới của chị VLan đẹp quá, nhìn mà thèm mặc váy cưới ghê
    Em cũng muốn có happy ending như mọi người quá, không biết cả 2 có cố gắng được không, đọc mấy bài bị phản bội mà tự nhiên chột dạ
    • 78 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Sắp xa chàng nữa rùi, hic, cần phải trân trọng từng giờ phút này và chuẩn bị sẵn 1 đống chuyện để làm để khỏi nhớ người ta. Hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 289 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Ảnh của VLan đẹp thế

@TAK: thế là sắp xa chàng rồi, mùa đông rồi lại nghiền phim nghiền truyện vào giờ rảnh rỗi thôi.

Nghĩ đến chặng đường yêu xa dài dài, lắm khi cũng nản lắm, nhưng rồi dần dần cũng quen với cuộc sống yêu xa, cũng thấy có gì đó để hướng tới. Anh nhà mình sau thời gian bảo ko về VN thì sau đợt về vừa rồi, lại nói "thôi để anh về". Thấy cũng vui nữa. Chỉ tội mùa đông rồi, mỗi khi đi đâu trời lành lạnh lại chỉ ước gì anh ở nhà .
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

@ các mem mới: các bạn sắp yêu xa nên tranh thủ thời gian còn lại để thắt chặt tình cảm, để khi xa rồi tình cảm ko mờ nhạt.
    @ VLan: ảnh cưới đẹp quá à, tung thêm mấy cái nữa cho bà con thèm với.
    DpOop8O2EEp8ujpap9
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Hinh cuoi dep qua, ca nha cung nhau co gang de co happy ending nhu chi Vlan nhe! Sorry mod em ko type dau duoc, xin dung xoa bai cua em!
    • 319 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Chuc ca nha cuoi tuan that am ap!