TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa - nên tiếp tục hay chấm dứt ??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị trên diễn đàn WTT !
    Em thường xuyên đọc các tâm sự trên diễn đàn nhưng hôm nay mới dám mở topic, mong nhận được sự tư vấn của các anh chị

Em năm nay 25 tuổi, đang sống và làm việc ở tp Ninh Bình, công việc hiện tại có thể nói là rất ổn định, thu nhập khá, rất gần nhà. Vì em là con một nên sau này lấy chồng bố mẹ cũng cho đất coi như của hồi môn. Ở nhà hiện tại rất thuận lợi, gần bố mẹ, họ hàng, bạn bè, các mối quan hệ cũng đã có sẵn

Nhưng không ai biết trước được thế nào, hồi học đại học em lại quen và yêu một bạn cùng tuổi ở Vũng Tàu, hiện tại bạn ý đang làm việc cho công ty của nhà, gia đình rất khá giả. Sau khi ra trường em về NB còn bạn ý về VT, 2 đứa vẫn tiếp tục yêu nhau, 1 năm gặp nhau 3- 4 lần Em đã về nhà bạn ấy chơi vài lần và được ba mẹ bạn quý mến. Bản thân bạn ấy là người hiền lành, biết chăm sóc cho em, biết trên biết dưới, tương lai em nghĩ sẽ là một người chồng tốt. Hai đứa yêu nhau cũng đã lâu, nhà anh ấy thì đã đồng ý, vấn đề còn lại là ở em và gia đình em

Bố mẹ em thương con gái lấy chồng xa, lúc ốm đau sinh đẻ không có mẹ ở bên thì khổ, vào đó thì em phải bỏ công việc nhà nước vào làm kinh doanh (nhà bạn ấy đang xây trường mầm non tư thục, tương lai 2 đứa sẽ về quản lý ở đó). Nhà bạn ấy rất rộng nên còn phải làm dâu nữa (chắc sau vài năm thì mới được ra riêng), nhà bạn ấy lại theo đạo nữa hix

Em chỉ ngại xa bố xa mẹ, vào đó một thân một mình, vui vẻ thì không sao, có chuyện gì thì không biết kêu ai. Bố mẹ ốm đau cũng khó chăm sóc được, rồi một năm chỉ được gặp bố mẹ vài lần, lễ tết chỉ 2 ông bà thui thủi một mình, nghĩ tới là chảy nước mắt rồi 
    Bây giờ 2 đứa yêu nhau cũng được 4 năm rồi, gia đình bạn ấy cũng giục cưới để ổn định cuộc sống. Em thì phân vân quá, mong được các anh chị tư vấn giúp em
    Em cảm ơn nhiều lắm ah !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo mình thì nên chấm dứt. điều mà bạn đang băn khoăn là gì? sợ một năm gặp bố mẹ vài lần, và không thể chăm sóc bố mẹ đúng ko. Điều đó chắc chắn sẽ xảy ra nếu bạn cưới anh ấy. giờ bạn hãy trả lời câu hỏi này: bạn yêu ba mẹ bạn? hay bạn yêu người ấy hơn? ai trong hai người đó đau khổ sẽ khiến bạn buồn? khi ba mẹ về già ai chăm họ?????
    Bạn nên chọn ở lại với ba mẹ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong trường hợp này. gia đình mình cũng ko mún mình lấy chồng xa.mình không biết phải làm sao nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn cảm thấy có thể cùng anh ấy chịu khổ cực, khó khăn, có thể vì tình yêu mà chuyện gì cũng sẵn sàng trả giá không?

Nếu câu trả lời là có thì đừng nghĩ gì nữa, cứ đi theo tiếng gọi con tim.
    Nếu câu trả lời là không thì dừng lại ở đây. Bạn muốn ăn sung mặc sướng, được bố mẹ chăm lo, giữ nguyên công việc yên ấm và những mối quan hệ còn mở rộng nữa, thì anh ấy có đáng gì để đánh đổi mà tương lai ai biết may rủi thế nào?

Nói chung, bạn đã đưa ra được lý do để băn khoăn thì bạn đã có câu trả lời rồi đấy.
    Khi yêu đừng bao giờ quay đầu lại.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ khi bạn tâm sự thế này bạn cũng đã có hướng là chọn bố mẹ rồi. Nếu bạn là một người không muốn mạo hiểm bạn nên chấm dứt chuyện tình này
    Chúc bạn hạnh phúc nhé
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 676 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Sao e không nghĩ đến việc sau này đưa bố mẹ vào VT sống luôn. Khí hậu trong này rất phù hợp cho người lớn tuổi mà. Tìm được 1 người thích hợp để làm chồng không phải là chuyện dễ, nên đừng để vuột mất e ah. E hãy nói với người yêu e về vấn đề này để hai người cùng giải quyết. Có thể trước mắt e sẽ phải xa bố mẹ, nhưng vài năm nữa thôi, khi cs hai vợ chồng đã ổn định rồi thì hãy đón bố mẹ vào trong này luôn cho gần.
    • 138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ở Ninh Bình nè
    theo mình "quan điểm cá nhân mình nhé " mình sẽ không lấy vợ xa vì lấy vk ở xa ngoài chi phí mỗi lần về thăm nhà ngoại, còn công việc này nọ nữa đi lại bất tiện lắm. chưa kể lúc bố mẹ ốm đau, này nọ thì khổ muôn phần .
    thứ hai là cách sống và phong tục bạn nhé yêu nhau xa như thế và gặp ít vậy liệu bạn đã biết hết cách sosongs rõ ràng về con người gia đình nhà ck chưa ..... hên thì hợp tính nhau còn xui thì bạn không thể bỏ về dc đâu.
    ba là bố mẹ mình hai cụ chắc chắn sẽ không chấp nhận vào đó sống đâu, vì ngoài này còn anh em họ hàng vs hai cụ sống ở đây cũng hết nửa đời người rồi vào đó các mối quan hệ sẽ ntn lại bắt đầu lại từ đầu. .....
    Nói chung với câu hỏi của bạn theo mình là con trai mình nghiêng về hướng không lập gia đình mà hai quê xa nhau quá càng gần càng tốt bạn ah.
    Hạnh Phúc Nơi Đâu Mãi Kiếm Tìm ...................Đơn Giản Chỉ Là Sống Vì Nhau