TIN TÀI TRỢ.

Yêu xa là em cho đi tất cả....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 902 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là 1 cô gái, 23 tuổi. Anh, 26 tuổi
    Mình và anh yêu nhau tính tới hnay đc tròn 1 năm 7 tháng r ạ. Lúc mới yêu về ra mắt bố mẹ anh ấy, bố mẹ anh ấy cũng quý lắm. Mình cũng thấy vui. Thấy may mắn khi đc người nhà a quý và anh yêu thương mình hết mức. Nhưng khi bố mẹ anh biết anh và mình sẽ tiến xa hơn thì đã đi xem bói, và phản đối kịch liệt chỉ vì anh vs mình k hợp tuổi, lấy nhau xung khắc.vvv...(nhà anh hơi mê tín, vì quan to mà) đủ thứ trên đời. Anh và mình thỳ k tin điều ấy vì hợp hay k là do mình. Có chuyện có nhường nhịn nhau hay k? Thông cảm, yêu thương, sẻ chia và trân trọng mới là điều quý giá. Nên vẫn cứ tiếp tục tới bjo. Khoảng 1 năm trc mình và anh đã chia tay 1 lần vì bố mẹ anh ấy đã lấy kinh tế, công việc áp lực cho anh ấy. Rồi đe dọa, anh sợ bố mẹ anh làm tổn thương mình, nên anh chọn cách chia tay. Giải thoát cho cả 2, muốn mình đc hạnh phúc hơn. 6 tháng mình và anh xa nhau. Mình suy sụp hoàn toàn. Mất phương hướng, nhớ anh, thương anh càng nhiều. Vì mình biết anh yêu thương mình còn nhiều hơn mình yêu thương anh. Để đưa ra quyết định ấy anh cũng đau khổ không khém. Thương anh công tác xa nhà. Không bạn bè, không người thân. 6 tháng... không anh mình thật sự buồn, tự nhủ anh sẽ như những mối tính thoáng qua. Xa mặt cách lòng, sẽ quên thôi. Mà càng quên càng nhớ Biểu tượng cảm xúc frown những tháng ngày khó khăn nhất của mình Biểu tượng cảm xúc frown mình nhận ra là mình yêu anh thật nhiều. Nhiều tới mức bóp nghẹt trái tim,k thở nổi.....
    Nhưng vì cái tôi riêng, từ ngày anh nói chia tay. Mình cũng không liên lạc với anh luôn, mình mặc kệ. Vì thực ra là sợ k dám đối diện. K dám vì sợ sự im.lặng nơi anh. Sợ rằng sẽ càng tổn thương. Số đt đã xóa nhưng đôi lần vô thức mình vẫn bấm số định gọi nhưng thôi. Nhớ anh đến quặn lòng Biểu tượng cảm xúc frown
    Nhưng may mắn đã mỉm cười với mình. Sau 6 tháng anh biến mất khỏi cuộc sống của mình. Anh gọi cho mình. Hỏi chuyện linh tinh, những cuộc gọi dày lên. Mình nghĩ anh chỉ hỏi thăm thôi. Mình mà không ổn chắc anh sẽ.cười vào mặt mình mất. Vì ngày xưa mình luôn miệng nói mình dũng cảm lắm, mạnh mẽ lắm Biểu tượng cảm xúc smile
    Rồi anh hỏi mình có người yêu mới chưa. Nói chuyện lại nhiều hơn, nhớ thương dành cho anh lại nhiều hơn. Anh kể anh sống ra sao. Xa nhà buồn như nào, vất vả .....
    Thấy xót xa lắm, nhưng mình vẫn k hỏi han gì. Rồi mình quyết định đặt vé vào chỗ anh công tác, nói rõ những cái mình giữ bấy lâu. Mang cả tình yêu đánh cược ^^
    Mình và anh cách nhau 2h bay thôi. 2h bay nó dài như bất tận. Gặp anh, yêu thương vỡ òa, mình ôm anh và khóc. Khóc nức nở như trẻ con. Anh nói anh nhớ mình, anh nói anh còn yêu minh. Hạnh phúc lắm Biểu tượng cảm xúc smile vì anh muốn tốt cho mình nên anh mới rời xa. Nhưng anh k.thể nào quên mình. Mình thấy hạnh phúc và may mắn lắm.
    Mình và anh lại quay lại. Yêu thương lại đong đầy. Nhưng k đc bao lâu, bố mẹ anh biết,lại cấm đoán anh.nói là chúng mày không hợp đâu. Mẹ anh gọi cho mình, bảo mình là: làm con gái bác nhé. Bác quý cháu nên bác mới nói ra điều này. Cháu và anh .... k hợp.tuổi, rồi sau này ảnh hưởng con cái, sự nghiệp.... bla bla. Nói đủ thứ để mình nhụt chí. mình có nói. Năm nay cháu mới năm 3. Còn 2 năm cháu mới tốt nghiệp, chuyện đó cháu chưa tính đến. Bác cứ yên tâm. Bọn cháu cũng sẽ suy nghĩ. Sẽ không đi quá giới hạn ^^……… rồi từ ấy k nói gì vs mình luôn. Biểu tượng cảm xúc colonthree
    Mình cũng chả thèm xuống nhà. Ghét r ấy. Biểu tượng cảm xúc tongue
    T.y của mình với anh vẫn tốt đẹp. Mới đây anh chuyển Ngành sang Công aN. Công việc vất vả và nhiều hơn, chỉ tối 2 đứa mới nói chuyện với nhau. Thỉnh thoảng lên cơn mình lại dỗi. ^^
    anh tức lắm nhưng vẫn chịu đựng. Vì xa nhau mà, anh thương mình nhiều nên chả so đo đúng sai với mình. Anh nói anh sẽ cố gắng, cố gắng để có những gì anh muốn, vì gia đình anh đã mất nhiều tiền và công sức cho anh rồi. nên anh càng phải cố gắng để mọi người không thất vọng. Anh phải có sự nghiệp thì mới có tiếng nói trong gia đình, mới giải thích cho bố mẹ anh hiểu anh và mình yêu nhau không liên quan đến hợp hay không hợp. Có điều kiện mới có thể tính đến chuyện khác Nhưng đổi lại mình sẽ phải đợi anh 2-3 năm nữa. Thấy lo lắng lắm Biểu tượng cảm xúc frown xa nhau tận 2h bay lận, muốn lắm những cái ôm mà chẳng thể. Mà sợ sau này bố mẹ anh không đồng ý cho 2 đứa
    Mình không biết phải làm sao Biểu tượng cảm xúc frown
    Mọi người cho mình lời khuyên về chuyện hợp với không hợp lấy nhau có sao không ạ. Có ai lấy nhau rồi không? Cho mình kinh nghiệm để sau này có bằng chứng mà giải thích ạ.
    P/s: mình chỉ chia sẻ câu chuyện của mình thôi. ^^… mọi người đừng gạch đá nhé. Người yêu ở xa lễ tết đã tủi thân lắm r ạ Biểu tượng cảm xúc frown
    Và mình cũng có 1 chút chia sẻ là mọi người ạ. Mỗi người mỗi hoàn cảnh. Mỗi người 1 suy nghĩ. Yêu thôi không phải đã đủ mà còn phải sẻ chia và hiểu. Cũng phải mạnh mẽ và cứng rắng, đừng để tình yêu làm mù quáng. Người thiệt thòi vẫn là con gái. Đừng quá tin vào 1 ai. Yêu phải lí trí. Chúc các bạn luôn may mắn và hạnh phúc. Hãy trân trọng những gì mình đang có.
    Cảm ơn đã đọc những chia sẻ của mình ^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình và chồng mình yêu nhau 6 năm, mẹ m đi coi bói mấy ông thầy bảo là m mà lấy a ý sẽ khổ lắm, đặc biệt đường con cái sẽ hiếm muộn nọ kia. Mình cũng có lần đi cùng 1 chị đi coi ngta cũng nói nthe bảo là phải chạy chữa mới có con đc đủ kiểu. Nhg chúng m vẫn yêu, gắn bó gần 7 năm bền bỉ, mẹ m thực ra vẫn quý a ý chỉ k ưng cái k hợp tuổi thui, lo sau m khổ. Ấy thế mà đầu năm nay m cưới, có e bé liền, bgio đg ở tháng thứ 3, happy chăm lo cho e bé nhỏ xinh trong bụng nè. Bnhiu ng còn nói phục m và chồng m, iu nhau ngân ấy nằm chả bít có làm gì nhau chưa mà cươi cái có liền. Hihi à kể nốt vụ là mẹ m đi coi cỡ 7,8 ông bói, thì 3,4 ông đầu nói k hợp nhg càng các ông về sau lại nói là hợp, lấy đc.
    Vậy nên là bói toán chỉ sách vở thôi, 2 ng sinh đôi còn có 2 số phận khác nhau cơ mà. M k tin vào cái đó đâu. Hihi bạn cứ mạnh mẽ lên nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Baby.pinkhk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cảm ơn nhé, mình cũng đang cố gắng bạn ạ, nhưng gia đình anh ấy phản đối quá, mình sợ thực sự rât sợ ấy
    ai cũng nói mình can đảm khi yêu anh ấy, vừa yêu xa vừa gia đình cấm đoán này nọ, thế mà vẫn yêu được đến giờ. hôm qua thôi mình và anh nc vs nhau, mẹ anh ấy bắt anh ấy phải chọn gia đình và mình. mình thấy tủi thân vô cùng, nói thjat chứ mình cũng đâu thua kém gì, cũng chẳng phải xấu xí nhưng sao cứ bị cái ngăn cách vô hình từ cái chuyện mê tín, mình cũng đi xem, nta bảo mình vs anh cũng k hẳn là khắc. đại loại là khắc thỳ mang tiền thầy cúng cho hợp ấy @@
    mệt mỏi lắm bạn ạ, hiện tại mình đang rất rối k biết lsao nữa