Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu và tin tưởng người yêu liệu có phải là sai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em và anh yêu nhau thật sự là điều em chưa bao giờ nghĩ đến
    Anh hơn em 1 tuổi năm lớp 12 thì chuyển về học cùng lớp em. Em cô bé làm bí thư suốt ngày chạy lon ton hết phòng này đến phòng kia. Dần ròi cũng nói chuyện với nhau rồi thành bạn thân của nhau từ bao giờ ( Nhóm 3 đứa thân em anh và 1 bạn gái nữa) Rồi khi tốt ngiệp đi học mỗi đứa mỗi nơi bọn em vẫn cố gắng mỗi khi về quê là tụ tập đi chơi cùng nhau, chuyện gì cũng kể nhau nghe. Khi đó anh cũng yêu 1 cô gái và em cũng yêu 1 chàng trai khác. Rồi anh chia tay ny cũ với lý do không hợp nhau vì ngày đó em và đứa bạn gái chơi thân rất hay bất đồng quan điểm với ny của anh. Còn em sau hơn nữa năm cũng chia tay anh ny vì anh ko còn quan tâm em nhiều như xưa.
    Rồi em quay lại cuộc sống độc thân cũng là lúc em ra trường rồi tự đi xin viêc, anh vẫn học hơn 1 năm nữa mới ra trường. Là bạn thân nhưng em lại chưa qua trường thăm anh lần nào và anh cũng thế không phải là không muốn mà vì anh học an ninh nên thời gian cho người thân gặp rất khó khăn ) Rồi năn nỉ mãi em cũng qua thăm anh quả thực thủ tục vào được học viện biên phòng khiến em phát cáu, mặt cau có nhìn anh .
    Nói là chơi nhưng không được ra ngoài loay quanh trong trường rồi chiều em về. Khi nghỉ tết anh có ghé qua chỗ em rồi chúng em đi chơi cùng bạn bè anh. ăn uống hát hò em bảo em phải về thì mội người giữ rồi rũ đi bar nói ra em ghét bar nhưng phần vì nghĩ khổ thân thằng bạn mình qua thăm mà mình lại ném nó thế này thì không được rồi cũng nhắm mắt mà vào. Quả thực vào trong em choáng váng vì nhạc đèn mùi thuốc lá các kiểu đầu cứ quay quay rồi khi ấy có mấy đứa thanh niên cứ gần em trêu ghẹo rồi nc làm quen xin số. Khi ấy anh lại gần em kéo sát em lại vòng tay ôm eo em tỏ vẻ ny của tao. em cũng kệ vì nghĩ bạn giả vờ vì bình thương bọn em vẫn trêu nhau như thế.
    Khi về thì anh tỏ tình em mặt em đột biến hỏi ngây thơi muốn ăn dép nghìn lỗ à :v anh nhăn nhó bảo mọi khi tự nhận mình là đã xinh lại còn thông minh sao hôm nay ngơ ngơ vậy. Ngu do luyện tập hay do di truyền. Khi ấy em chỉ muốn đá văng thằng bạn ra khỏi xe thôi
    Thế mà giờ chúng em đã yêu nhau anh bận học nhưng cuối tuần rãnh thì em qua trường thăm anh. Anh mà xin giấy nghỉ được thì qua thăm em Nếu cả 2 không gặp nhau được thì anh gọi điện cho em cả ngày chủ nhật. Yêu thương cứ thế lớn dần vì xa nhau ít gặp. Ngoài lúc anh học ra thì khi nào cũng nhắn tin goi điện cho em cả ngày ( dùng vietnamobile mà)
    Là bạn thân nên chúng em khá hiểu nhau, tôn trong nhau. Cùng quan điểm khi yêu là " 1 là tất cả 2 không là gì cả " nên chúng em rất xem trọng mối quan hệ này
    Anh có lần nói với em là ny cũ gọi cho anh bảo qua chỗ anh chơi nhưng anh từ chối bảo anh bận không có thời gian hay đại khái gì đó. Nói thật nói không ghen không phải nhưng em chỉ nói em không muốn trong mắt người khác anh à người cạn tình cạn nghĩa. Nên em không sao mỗi lần thế chúng em vẫn đi chơi chụp hình đăng face rất nhiều chắc ny cũ của anh cũng thấy. Anh bảo đăng thế này cho mọi người biết đối với người khác anh hôm nào cũng bận. Còn vợ của anh thì ngày chủ nhật nào anh cũng phải rành cho vợ, Nói thế thôi chứ 8h mới được đi 5h phải có mặt điểm danh rồi mà 2 đứa cách nhau 30km gặp được nhau có 1 chút à . Vậy mà vẫn có hôm đang nói chuyện đt với em ny cũ gọi anh bảo em là ny cũ gọi rồi nghe máy em nghe hết cuộc nc ấy. Vẫn là hỏi thăm rồi có rãnh ko cô ấy qua thăm anh Anh cũng từ chối bảo anh bận ko có tgian.
    Em nén lòng vì nghĩ anh cũng chẳng dấu mình gì trước kia em không biết ny cũ gọi thì anh vẫn nói cho em là cô ấy gọi. Anh bảo anh không muốn dấu em điều gì muốn cái gì cũng rõ ràng hiểu rồi mới thông cảm cho nhau được. Em đơn giản cũng chỉ tin anh thôi vì quen nhau 6 năm trời cũng hiểu anh 1 phần.
    Anh yêu em cũng công khai đi đâu cũng bảo mọi người đây là vợ của tao Cũng gọi điện thoại cho bố mẹ em suốt em cũng hay gọi cho mẹ anh. Anh cũng bảo bố mẹ anh là anh yêu em nhưng chỉ mẹ anh biết mặt em thôi còn bố chưa biết. Anh bảo trước giờ anh chưa đưa bạn gái nào về nhà đưa về chắc chắn cưới. Cũng chưa bao giờ nói với bố mẹ anh yêu ai hay cho bạn gái sdt mẹ để gọi nc . Cái này thì em biết rõ vì trước kia khi anh yêu ny cũ bố mẹ ở nhà cứ mai mối cho anh cô gần nhà suốt ngày gọi điện kêu than nên em biết rõ
    Em biết là anh yêu em bao bọc em rất nhiều. Bố anh là người khó tính làm trong môi trường quân đội nên cái gì nói ai cũng nghe. Nghiêm khắc, cổ hủ ... Anh cũng thừa nhận là anh cổ hủ nữa ý ạ Từ khi yêu anh đã thay đổi khá nhiều hôm nào cũng chụp 4 hay 5 ảnh gửi em trong khi đó trước kia cả năm anh chụp ảnh đếm trên đầu ngón tay Anh bảo khi yêu em anh điệu hơn rồi
    Rồi hôm qua con bạn thân của em ( 3 đứa chơi chung ý ạ) gọi điện nói chuyện em cũng kể chuyện nó bảo em. Sao mày lại thế lỡ may" Tình cũ không rũ cũng tới thì sao" em nghe xong thì thấy chột dạ không biết em làm thế là đúng hay là sai nữa. Có mẹ nào trong hoàn cảnh của em không chỉ cách giúp em đi. Nếu không chia tay không những em mất đi tình yêu mà còn mất đi 1 người bạn thân nữa
    Em đang không biết nên làm gì cho hợp tình hợp lý nữa vì em trước giờ quan niệm cái gì đến sẽ đến nên giờ em mới nghĩ suy thế này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT