TIN TÀI TRỢ.

Yêu trai Nhật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71.4K Lượt đọc
  • 401 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ai-masu-ka Xem bài viết
    K biết bạn caphedang có làm việc nhiều với người Nhật k hay yêu mấy a zai Nhật r mà mình thấy bạn tư vấn k đúng lắm hihi. Mình đã từng học ở Nhật, làm việc vs Nhật, ít nhất có 3 zai Nhật tỏ tình r, và bạn ng Nhật thì mình nhiều.

1. Những zai mà mình quen thì yêu và có cảm tình rất nhanh, đã thích là nhích, thấy mình nc cười đùa vs zai khác thì tỏ thái độ ngay, ghen tuông rất kinh.

2. Người Nhật nói chung ngại giao tiếp, nên khi có người cởi mở, hồ hởi nc cùng thì họ rất coi trọng người đó và mối quan hệ đó. Người VN mình dễ dàng giao du với người lạ, nhưng vì chúng ta có quá nhiều mối qhe xã giao, nên chúng ta thường k hay coi trọng, 1 người mà chỉ vài tháng k nc, liên lạc thì mối qhe đó thường đi vào dĩ vãng. Người Nhật thì khác, họ coi trọng tất cả các mối quan hệ dù là thân thiết hay xã giao, mình có thể lơ tin nhắn của 1 ng mình k thích hay k thân quen lắm, nhưng ng Nhật chắc chắn sẽ trả lời. Mình có quen vài ng Nhật xã giao, chỉ làm cùng nhau trong 1 thời gian ngắn, nhưng những lúc mình đến những tỉnh họ ở để du lịch thì ngta đều dành thời gian dẫn mình đi ăn, đi chơi, có thể cho ở nhờ vài hôm luôn. Nên việc anh zai Nhật này lần nào đến VN cũng gặp top thì k có j là lạ nhé, chưa chắc là ngta có tình cảm trai gái đâu, có thể ngta quý mến bạn thôi. Anh ta tặng quà bạn là để cảm ơn bạn dành thời gian cho ngta, đây là nét văn hóa trong giao tiếp của người Nhật r, bạn tặng lại thì tốt, k tặng lại cũng k vấn đề j.

3. Vấn đề share tiền thì mình nhận thấy zai Nhật vs zai Việt giống nhau, người chi li, người xông xênh xởi lời thôi. Còn ngta thuộc tuýp nào thì chỉ cần đi ăn uống vs nhau tầm 2 lần là biết. Zai Nhật thì k có kiểu ki bo nhưng giả vờ sởi lởi đâu, bạn đề nghị share ngta đồng ý share ok. Còn zai Nhật đã đòi trả r thì đừng đôi co đòi share nhé, nếu bạn thấy k thoải mái thì nói luôn lần này mày trả lần sau tao mời.

4. Có bạn j ở trên nói là ng Nhật k thích người khác tò mò về đời sống cá nhân. Đúng, chả ai thích thế cả. Người VN cũng đâu có thích. Nhưng đôi khi vì ng Nhật kín kẽ quá, k ai dám hỏi ai nên chính bản thân họ cũng nhiều lúc cảm thấy bí bách vì k chia sẻ, tâm sự được vs ai. Hồi mình mới sang Nhật học, vì cậy mình là ng nc ngoài, k cần tuân theo văn hóa của cno, nên cứ hay hỏi vô duyên, mày có người yêu c, mày kết hôn c, xấu như m chắc ế, k biết trong lòng cno có khó chịu k, chứ mình đùa cno cũng toàn đùa theo. Hồi mình làm thêm ở quán ăn, có hôm tự dưng thằng tenchou rủ mình đi uống rượu, mình chả hỏi j nó cũng tâm sự, kể lể tao ly hôn r, từ lúc ly hôn đến h tao chưa gặp 2 đứa con lần nào, h chúng nó học lớp mấy t cũng k nhớ nổi. Sau này mình mới biết ngay cả mấy ông bếp hay đi nhậu vs nó cũng k biết là nó đã từng bỏ vợ, tưởng thằng này vẫn độc thân. Đó, nhiều khi nhu cầu muốn đc chia sẻ của ng Nhật cực kỳ cao, chỉ cần gãi đúng chỗ ngứa thì nó có thể coi bạn là tri kỷ luôn.
    Bạn có kinh nghiệm thì cho m hỏi, nếu tự nhiên có 1 chàng người Nhật vài nt m trước xong nói được mấy câu rồi rũ m đi ăn mà m phớt lờ đi. 2 ngày sau thì hỏi chúng ta có thể đi chơi không? Mà mỗi lần nt chỉ nt được vài tin chào hỏi thôi mà lại sau 2 ngày rũ m đi chơi. Thế nên m không biết có nên đi ko? Vì m ngại văn hoá 2 nước khác nhau nên nếu gặp chắc cũng k dám nói gì đâu.
    Cảm ơn bạn!
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 136 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

K biết bạn caphedang có làm việc nhiều với người Nhật k hay yêu mấy a zai Nhật r mà mình thấy bạn tư vấn k đúng lắm hihi. Mình đã từng học ở Nhật, làm việc vs Nhật, ít nhất có 3 zai Nhật tỏ tình r, và bạn ng Nhật thì mình nhiều.

1. Những zai mà mình quen thì yêu và có cảm tình rất nhanh, đã thích là nhích, thấy mình nc cười đùa vs zai khác thì tỏ thái độ ngay, ghen tuông rất kinh.

2. Người Nhật nói chung ngại giao tiếp, nên khi có người cởi mở, hồ hởi nc cùng thì họ rất coi trọng người đó và mối quan hệ đó. Người VN mình dễ dàng giao du với người lạ, nhưng vì chúng ta có quá nhiều mối qhe xã giao, nên chúng ta thường k hay coi trọng, 1 người mà chỉ vài tháng k nc, liên lạc thì mối qhe đó thường đi vào dĩ vãng. Người Nhật thì khác, họ coi trọng tất cả các mối quan hệ dù là thân thiết hay xã giao, mình có thể lơ tin nhắn của 1 ng mình k thích hay k thân quen lắm, nhưng ng Nhật chắc chắn sẽ trả lời. Mình có quen vài ng Nhật xã giao, chỉ làm cùng nhau trong 1 thời gian ngắn, nhưng những lúc mình đến những tỉnh họ ở để du lịch thì ngta đều dành thời gian dẫn mình đi ăn, đi chơi, có thể cho ở nhờ vài hôm luôn. Nên việc anh zai Nhật này lần nào đến VN cũng gặp top thì k có j là lạ nhé, chưa chắc là ngta có tình cảm trai gái đâu, có thể ngta quý mến bạn thôi. Anh ta tặng quà bạn là để cảm ơn bạn dành thời gian cho ngta, đây là nét văn hóa trong giao tiếp của người Nhật r, bạn tặng lại thì tốt, k tặng lại cũng k vấn đề j.

3. Vấn đề share tiền thì mình nhận thấy zai Nhật vs zai Việt giống nhau, người chi li, người xông xênh xởi lời thôi. Còn ngta thuộc tuýp nào thì chỉ cần đi ăn uống vs nhau tầm 2 lần là biết. Zai Nhật thì k có kiểu ki bo nhưng giả vờ sởi lởi đâu, bạn đề nghị share ngta đồng ý share ok. Còn zai Nhật đã đòi trả r thì đừng đôi co đòi share nhé, nếu bạn thấy k thoải mái thì nói luôn lần này mày trả lần sau tao mời.

4. Có bạn j ở trên nói là ng Nhật k thích người khác tò mò về đời sống cá nhân. Đúng, chả ai thích thế cả. Người VN cũng đâu có thích. Nhưng đôi khi vì ng Nhật kín kẽ quá, k ai dám hỏi ai nên chính bản thân họ cũng nhiều lúc cảm thấy bí bách vì k chia sẻ, tâm sự được vs ai. Hồi mình mới sang Nhật học, vì cậy mình là ng nc ngoài, k cần tuân theo văn hóa của cno, nên cứ hay hỏi vô duyên, mày có người yêu c, mày kết hôn c, xấu như m chắc ế, k biết trong lòng cno có khó chịu k, chứ mình đùa cno cũng toàn đùa theo. Hồi mình làm thêm ở quán ăn, có hôm tự dưng thằng tenchou rủ mình đi uống rượu, mình chả hỏi j nó cũng tâm sự, kể lể tao ly hôn r, từ lúc ly hôn đến h tao chưa gặp 2 đứa con lần nào, h chúng nó học lớp mấy t cũng k nhớ nổi. Sau này mình mới biết ngay cả mấy ông bếp hay đi nhậu vs nó cũng k biết là nó đã từng bỏ vợ, tưởng thằng này vẫn độc thân. Đó, nhiều khi nhu cầu muốn đc chia sẻ của ng Nhật cực kỳ cao, chỉ cần gãi đúng chỗ ngứa thì nó có thể coi bạn là tri kỷ luôn.
    Tôi từng làm việc với người Nhật ở VN bạn à, còn yêu trai Nhật thì chưa, tại tôi ko thuộc giới LGBT

Bạn dùng kinh nghiệm bản thân thì tất nhiên sẽ thấy họ thích là yêu và có cảm tình rất nhanh, có thể bởi bạn quá quyến rũ, xinh đẹp hoặc thông minh sao đó Đây là tôi đang đưa ra lời khuyên làm sao để lấy cảm tình của người ta khi mà họ chưa rõ ràng trong tình cảm, cách của tôi để giúp từ ko thành có, chứ họ đã thích mình rồi thì cần gì phải bày vẽ nhiều nữa

Thế nên việc bạn nói rằng họ lịch sự nên họ tặng quà là đúng, tuy nhiên có tình cảm hay ko bạn dám kết luận là ko có ko? Tôi còn chẳng dám nói như vậy nữa, thế nên mới khuyên chủ top tiếp tục xây dựng tình cảm còn gì, nói như bạn thì ko lẽ bỏ cuộc luôn

Về vấn đề share tiền, tôi nghĩ bạn cần đọc để hiểu rõ tại sao tôi bảo share 50-50, vì cái comment đó trả lời cho bạn Vohamynguyen- người mà đang hỏi về cuộc hẹn đầu tiên với 1 trai Nhật, đã là lần đầu tiên gặp thì tôi nghĩ để cho thoải mái tốt nhất là share ra, chính bạn ấy cũng nhận thấy như thế, chứ còn nếu anh trai kia nằng nặc đòi trả thì chắc chả có cô gái nào lại đi đôi co chuyện đó đâu, có phải ko ạ?

Còn ý cuối cùng của bạn thì giống tôi nên cũng ko có gì bổ sung thêm, nhưng lưu ý rằng tất cả những kinh nghiệm của bạn là sau khi đã quen biết 1 thời gian rồi, đã gặp nhau nhiều lần rồi, chứ còn như trong trường hợp của 2 bạn quen qua mạng bên trên thì tốt nhất là nên làm như tôi đã chỉ bảo, đặc biệt khi họ là trai Nhật sang VN và quen biết 1 cô gái ở VN qua mạng, bạn đã từng ở bên Nhật và hẳn nhiên phải có trình độ tiếng Nhật khá ổn, những ví dụ của bạn ko hề đề cập đến chuyện bạn giao tiếp bằng tiếng gì, mà tôi nghĩ rằng trong trường hợp này thì là tiếng Nhật, trong khi 2 bạn gái bên trên khả năng cao là tiếng Anh, vậy nên như kiểu gãi trúng chỗ ngứa của bạn thì trước tiên phải biết nói chuyện bằng tiếng Nhật đã Ko thì phải quen biết đủ lâu, mà cái này thì chính là điều tôi khuyên còn gì, bạn có đồng ý ko nào?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caphedang89 Xem bài viết
    Có nhiều người sẽ trả tiền nước kể cả đó chỉ là bạn bè thôi bạn à :> Cốc nước hay mấy cái lặt vặt đó có nhiêu mà phải rạch ròi, nếu là tôi thì tôi sẽ trả, ko đáng bao nhiêu cả nên con trai trả tôi nghĩ hoàn toàn hợp lý Tuy nhiên anh Nhật kia rõ ràng rành mạch thế cũng có thể bởi anh ta ko muốn bạn hiểu nhầm dù chỉ là 1 chút xíu thôi

Tôi cũng nói với bạn đó, với 1 mối quan hệ chưa rõ ràng gì hết thì bạn cứ để ngỏ cơ hội cho tất cả những người khác nữa, làm vậy sẽ giúp bạn bớt thời gian suy nghĩ thái quá vào nó, để dành trí lực và thời gian đầu tư vào những hoạt động khác có ích hơn

Ko liên quan lắm, đang nghe bài hát này thấy dễ thương với hợp tâm trạng quá nên share cho các bạn nghe luôn

Thank anh giai bài hát nhé, thì kiểu e toàn nhanh nhảu dại zai trả tiền trc xog r mới lấy phần xiền của anh ý mà anh lại bảo sòng phẳng vì ko muốn hiểu nhầm dù 1 chút làm e đau lòng wa" zai nha e thì ở vn 5 năm r nói chuyện bằng tv nhé , đc cái 2 lần gặp gỡ đều khen xinh mới chả hiền^^ , mà nghe nhời anh 4 hôm r chưa nhắn tin đây lày

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tea11
    • 155 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Tôi từng làm việc với người Nhật ở VN bạn à, còn yêu trai Nhật thì chưa, tại tôi ko thuộc giới LGBT

Bạn dùng kinh nghiệm bản thân thì tất nhiên sẽ thấy họ thích là yêu và có cảm tình rất nhanh, có thể bởi bạn quá quyến rũ, xinh đẹp hoặc thông minh sao đó Đây là tôi đang đưa ra lời khuyên làm sao để lấy cảm tình của người ta khi mà họ chưa rõ ràng trong tình cảm, cách của tôi để giúp từ ko thành có, chứ họ đã thích mình rồi thì cần gì phải bày vẽ nhiều nữa

Thế nên việc bạn nói rằng họ lịch sự nên họ tặng quà là đúng, tuy nhiên có tình cảm hay ko bạn dám kết luận là ko có ko? Tôi còn chẳng dám nói như vậy nữa, thế nên mới khuyên chủ top tiếp tục xây dựng tình cảm còn gì, nói như bạn thì ko lẽ bỏ cuộc luôn

Về vấn đề share tiền, tôi nghĩ bạn cần đọc để hiểu rõ tại sao tôi bảo share 50-50, vì cái comment đó trả lời cho bạn Vohamynguyen- người mà đang hỏi về cuộc hẹn đầu tiên với 1 trai Nhật, đã là lần đầu tiên gặp thì tôi nghĩ để cho thoải mái tốt nhất là share ra, chính bạn ấy cũng nhận thấy như thế, chứ còn nếu anh trai kia nằng nặc đòi trả thì chắc chả có cô gái nào lại đi đôi co chuyện đó đâu, có phải ko ạ?

Còn ý cuối cùng của bạn thì giống tôi nên cũng ko có gì bổ sung thêm, nhưng lưu ý rằng tất cả những kinh nghiệm của bạn là sau khi đã quen biết 1 thời gian rồi, đã gặp nhau nhiều lần rồi, chứ còn như trong trường hợp của 2 bạn quen qua mạng bên trên thì tốt nhất là nên làm như tôi đã chỉ bảo, đặc biệt khi họ là trai Nhật sang VN và quen biết 1 cô gái ở VN qua mạng, bạn đã từng ở bên Nhật và hẳn nhiên phải có trình độ tiếng Nhật khá ổn, những ví dụ của bạn ko hề đề cập đến chuyện bạn giao tiếp bằng tiếng gì, mà tôi nghĩ rằng trong trường hợp này thì là tiếng Nhật, trong khi 2 bạn gái bên trên khả năng cao là tiếng Anh, vậy nên như kiểu gãi trúng chỗ ngứa của bạn thì trước tiên phải biết nói chuyện bằng tiếng Nhật đã Ko thì phải quen biết đủ lâu, mà cái này thì chính là điều tôi khuyên còn gì, bạn có đồng ý ko nào?
    Oh sr nhé, tại tui nghĩ bạn là gái để avar ny Thực ra thì tôi cũng khá đồng ý vs ý kiến của bạn, tôi chỉ có quan điểm khác về zai Nhật trên phương diện yêu đương thôi. Nếu đánh giá tính cách người Nhật dựa trên khía cạnh văn hóa, giao tiếp,... thì sẽ dễ suy ra zai Nhật thích yêu đương kiểu mưa dầm thấm lâu, thật ra tôi cũng từng nghĩ như thế. Nhưng sau khi tiếp xúc vs 1 số đối tượng già trẻ có, trí thức có lao động chân tay có, thì tôi thấy suy nghĩ đó k đúng lắm. À và nói thêm là tôi tự thấy mình chả xinh đẹp, thông minh j cho cam đâu, tôi nghĩ đa phần những thằng thích tôi là vì tôi dễ nói chuyện, tôi bộc lộ cảm xúc thật, nên khi ở cạnh tôi cno thấy thoải mái, k phải suy đoán quá nhiều về đối phương. Bạn làm vc vs người Nhật thì cũng biết r đấy, nói j làm j cũng thận trọng dè dặt quá, k thích gì đó thì cũng phải rào trước đón sau cẩn thận mới dám nói. Nên chính bọn trẻ Nhật bây giờ nó cũng cảm thấy chán ghét tính cách này của ng Nhật và muốn phá vỡ nó. Nhưng h bảo cho tôi yêu zai Nhật tôi chịu đó, vì có thể khẳng định ít nhất là 80% zai Nhật coi chuyện ngoại tình là hoàn toàn bt, và bạn nói đúng ng Nhật có thể đề nghị bạn tình 1 đêm vs 1 thái độ rất lịch sự, hoặc giả tán tỉnh mời đi ăn đi chơi chỉ vì muốn lên giường, mà gái lên giường xong vẫn k biết mình bị lừa, vẫn tưởng nó yêu thật lòng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vohamynguyen Xem bài viết
    Bạn có kinh nghiệm thì cho m hỏi, nếu tự nhiên có 1 chàng người Nhật vài nt m trước xong nói được mấy câu rồi rũ m đi ăn mà m phớt lờ đi. 2 ngày sau thì hỏi chúng ta có thể đi chơi không? Mà mỗi lần nt chỉ nt được vài tin chào hỏi thôi mà lại sau 2 ngày rũ m đi chơi. Thế nên m không biết có nên đi ko? Vì m ngại văn hoá 2 nước khác nhau nên nếu gặp chắc cũng k dám nói gì đâu.
    Cảm ơn bạn!
    Bạn có thể nói 2 ng giao tiếp bằng tiếng gì đc k. Vì có thể 2 ng nc bằng tiếng Anh, trong khi người Nhật thường k giỏi t.anh cho lắm, bạn thì lại k biết tiếng Nhật chẳng hạn, nên muốn nói nhiều cũng hơi khó. Còn nếu ngôn ngữ k phải vấn đề thì bạn k phải lo lắng về văn hóa 2 nước nhé. Đôi khi nhược điểm là rào cản văn hóa nhưng nó cũng chính là ưu điểm đó. Con người thường bị thu hút bởi những thứ mới lạ mà, văn hóa khác nhau khiến những điều bình thường cũng trở nên cuốn hút, đặc biệt.

Bạn có nên đi hay k thì như mình nói đó, nếu ngôn ngữ là rào cản thì khó xác định là ngta thích bạn thật hay giả lắm. Ví dụ như mình giao tiếp bằng tiếng Nhật, mà có 1 zai vào chào buổi sáng rồi rủ tối đi chơi thì chắc chắn mình k đi r. Vì nếu thích hay có cảm tình vs mình thì ngta phải hỏi han, nc nhiều làm mình thấy có hứng thú, muốn quan tâm lại, sau đó thì mới rủ đi chơi đc chứ, phải k nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ồ, chúng mình ko nói gì nhiều và dạo này ko nt nữa, chắc cũng chỉ ở mức bạn bè và chắc mình cổ hủ quá nên ko muốn đi, vì mình sợ....Mà những lúc nt bạn ấy kiểu trẻ con lắm hay gửi icon này nọ làm m cũng thấy vui chứ ko phải chỉ nt suông suông.
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có thể nói 2 ng giao tiếp bằng tiếng gì đc k. Vì có thể 2 ng nc bằng tiếng Anh, trong khi người Nhật thường k giỏi t.anh cho lắm, bạn thì lại k biết tiếng Nhật chẳng hạn, nên muốn nói nhiều cũng hơi khó. Còn nếu ngôn ngữ k phải vấn đề thì bạn k phải lo lắng về văn hóa 2 nước nhé. Đôi khi nhược điểm là rào cản văn hóa nhưng nó cũng chính là ưu điểm đó. Con người thường bị thu hút bởi những thứ mới lạ mà, văn hóa khác nhau khiến những điều bình thường cũng trở nên cuốn hút, đặc biệt.

Bạn có nên đi hay k thì như mình nói đó, nếu ngôn ngữ là rào cản thì khó xác định là ngta thích bạn thật hay giả lắm. Ví dụ như mình giao tiếp bằng tiếng Nhật, mà có 1 zai vào chào buổi sáng rồi rủ tối đi chơi thì chắc chắn mình k đi r. Vì nếu thích hay có cảm tình vs mình thì ngta phải hỏi han, nc nhiều làm mình thấy có hứng thú, muốn quan tâm lại, sau đó thì mới rủ đi chơi đc chứ, phải k nhỉ.
    Ồ, chúng mình ko nói gì nhiều, có khi bạn ấy chủ động nt hỏi han có khi m nt hỏi han thì bạn ấy cũng hỏi lại m và dạo này ko nt nữa chắc do bận, chắc cũng chỉ ở mức bạn bè và chắc mình cổ hủ quá nên ko muốn đi, vì mình sợ lừa....Mà những lúc nt bạn ấy kiểu trẻ con lắm hay gửi icon này nọ làm m cũng thấy vui chứ ko phải chỉ nt suông suông. Mà nhiêu đó chắc cũng ko nói lên đc điều gì, à bạn ấy nói tiếng anh cũng khá và m cũng khá nên cũng hiểu hiểu.
    • 136 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tea11 Xem bài viết
    Thank anh giai bài hát nhé, thì kiểu e toàn nhanh nhảu dại zai trả tiền trc xog r mới lấy phần xiền của anh ý mà anh lại bảo sòng phẳng vì ko muốn hiểu nhầm dù 1 chút làm e đau lòng wa" zai nha e thì ở vn 5 năm r nói chuyện bằng tv nhé , đc cái 2 lần gặp gỡ đều khen xinh mới chả hiền^^ , mà nghe nhời anh 4 hôm r chưa nhắn tin đây lày

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tea11
    Thế đâu có gọi là dại trai đâu, tôi thấy vậy khá dễ thương đó chứ, bạn gái tôi lúc mới quen cũng toàn đòi share Sau này thì đỡ rồi Hôm nay đã là ngày thứ 5 rồi, bạn ko nhắn tin trước có sợ người ta quên mất ko? Hix, lỡ như làm theo lời khuyên của tôi mà khiến cho mối quan hệ của 2 bạn trở nên nguội lạnh đi thì sao mà chịu trách nhiệm được đây

Trên này chắc cũng nhiều mẹ từng quen trai Nhật mà sao chỉ thấy mỗi bạn ai-masu-ka vào cho cái feedback, hi vọng sắp tới sẽ có nhiều nhân tố tham gia hơn, để tất cả có thêm cái nhìn đa chiều về 1 vấn đề hết sức cấp thiết trong thời kỳ hội nhập Việt-Nhật mạnh mẽ như hiện nay

Đọc topic này tôi cũng nhận ra bản thân mình phải biết cách nói chuyện ngọt ngào hơn, chứ nhiều khi cứ khô như ngói có khi bạn gái mau chán Các bạn có câu chuyện nào hay cứ share để tôi học hỏi thêm kinh nghiệm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em định tặng anh ấy cây viết. Tầm 500k hoặc hơn xíu thôi. Vì mấy cây đắt quá em không mua nổi. Vậy có được gọi là tinh tế và đơn giản không ạ. Thật sự lúc chưa biết ảnh. Em ngại vụ tuổi tác lắm. Nhưng khi gặp ảnh. Em không nghĩ đến luôn ạ. Em chỉ sợ gia đình em thôi. Nhưng em cũng thấy xa vời quá. Vs lại ảnh đi đi về về Nhật và Việt Nam. Còn sau này em không biết. À. Sinh nhật anh ấy em nên tặng gì ạ? 2 gộp 2 món quà thành 1 luôn? Anh ấy chỉ thích sửa xe và độ xe thôi. Em chỉ biết có nhiêu đó hà, huhu, nên em mới mạo mụ lên đây xin ý kiến mn đó ạ. Anh là con trai có lẽ anh rành hơn em.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hihi. Dạ. Em rất vui khi được biết chị ạ. Em cũng nghĩ vậy. Giờ em chỉ mong được làm bạn thân 1 chút vs ảnh thôi. Chuyện yêu e, chưa dám nghĩ tới chị à. vì ng như ảnh. Cũng không ít người theo đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cũng không tò mò lắm anh hay có ý gì vs em không. Vì em cảm thấy không tự tin lắm so vs những người ảnh đã gặp. thật em buồn lm. Nhưng dù sao trên danh nghĩa bạn bè vs ảnh. Em cũng vui rồi. Chỉ là em đang đau đầu tìm mua quà cảm ơn và quà sinh nhật cho ảnh... không biết em nên mua gì ạ? Em cũng nghĩ như Anhcaphedang. Đơn giản và tinh tế. Nhưng em chắc ảnh không thích mấy kiểu như gốm. Sứ. Tranh đâu ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không sao đâu ạ. Dù chỉ là bạn bè vs ảnh em cũng vui rồi. Chỉ cần có thể giữ liên lạc và đuợc gặp ảnh. Em đã mãn nguyện rồi. Anh ơi. Cho em hỏi thêm xíu nha.
    Today I had overtime. Almost Japanese work so hard.....And become rich,hehehe. I can get additional income and can get One piece figure for you, hihihi.
    Bê nguyên tin nhắn của ảnh zô luôn đó anh. Anh hiểu nghĩa chính xác của câu này là gì không ạ? Em không biết ntn nữa. Em sợ em bị hoang tuởng về ý của câu này. Nên anh có thể dịch dùm em chính xác đc không ạ? One Piece là tên Anime em thích.
    Vs lại Em dò ảnh rồi. Tặng tranh . Gốm . Sứ... theo em tìm hiểu có vẻ ảnh không thích. Hic hic. Em không biết mua quà cảm ơn và quà sinh nhật cho ảnh là gì nữa.. huhu
    em đang lên kế hoạch cho lần gặp mặt sắp tới của tụi em.. nhưng quà thì vẫn là thứ em đau đầu nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng đang lo lắng về việc " qua đường " mà anh chị đang nói lắm ạ em chưa nếm mùi đời. Nên em càng lo lắng hơn rất nhiều người. Nhưng em vẫn hy vọng em không phải là mục tiêu tình 1 đêm của ảnh. Nếu không mọi thứ em dành cho ảnh sẽ tan vỡ hết. Huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tụi gặp nhau. Không chia 50/50 như anh nói gì có bị xem là mất lịch sự không ạ? Toàn ảnh giành trả thôi. Em chỉ trả có 1 lần duy nhất thôi. Bây giờ nghĩ lại thấy ngại quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

anh Nhật này của em tự thông báo lịch trình của ảnh cho em luôn. Kể cho em nghe tháng nào tháng nào đi VN. Khi nào về lại Nhật kể tới cuối năm luôn. Em nghe em bị rối luôn., Vì phần ảnh nói nhanh quá em nghe theo không kịp. Phần nhiều nữa ạ
    và kiêm giờ giấc làm việc nữa. Mặc dù em không hỏi.
    Ví dụ ảnh nói tháng 4 ảnh sẽ đi Đài Loan nhưng chỉ 4 ngày thôi, bạn có muốn xem cảnh ở Đài loan không? Tôi sẽ chụp hình gửi em xem. Hoặc là tuần này tôi rất bận. Tôi có làm thêm giờ. .
    Rồi mỗi lần bay là nhắn tin cho em hay lúc chuẩn bị bay và lúc xuống sân bay nữa ạ. Hầu như lần nào cũng vậy. Rồi kể em nghe ngủ đuợc 16 tiếng....bla bla..... em trích từ mấy đoạn tin nhắn anh gửi em.
    Còn hẹn đi chơi trong ngày đó thì vòng vo tam quốc thấy sợ luôn ạ. Lúc nào em cũng bị thế đuờng cùng hết.
    Nếu hẹn truớc thì Mấy tuần hoặc tháng là ảnh nói thẳng vs em luôn. Vào tháng này... tôi sẽ đến Việt Nam tôi rất mong có thể được gặp bạn........ . tôi hy vọng có thể được đi ăn tối cùng bạn... nchung toàn lời hoa mỹ ạ..dù biết là xạo nhưng em vui lắm..
    nhưng vậy ảnh xem em là bạn. Hay là hướng dẫn viên cho ảnh ạ?
    Em thấy tụi em ít nhắn tin vs nhau quá. Ai ngờ lên đây. Thấy 2 chị này nhắn tin còn ít hơn. Em thấy cũng đỡ tủi phần nào.
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gakari Xem bài viết
    anh Nhật này của em tự thông báo lịch trình của ảnh cho em luôn. Kể cho em nghe tháng nào tháng nào đi VN. Khi nào về lại Nhật kể tới cuối năm luôn. Em nghe em bị rối luôn., Vì phần ảnh nói nhanh quá em nghe theo không kịp. Phần nhiều nữa ạ
    và kiêm giờ giấc làm việc nữa. Mặc dù em không hỏi.
    Ví dụ ảnh nói tháng 4 ảnh sẽ đi Đài Loan nhưng chỉ 4 ngày thôi, bạn có muốn xem cảnh ở Đài loan không? Tôi sẽ chụp hình gửi em xem. Hoặc là tuần này tôi rất bận. Tôi có làm thêm giờ. .
    Rồi mỗi lần bay là nhắn tin cho em hay lúc chuẩn bị bay và lúc xuống sân bay nữa ạ. Hầu như lần nào cũng vậy. Rồi kể em nghe ngủ đuợc 16 tiếng....bla bla..... em trích từ mấy đoạn tin nhắn anh gửi em.
    Còn hẹn đi chơi trong ngày đó thì vòng vo tam quốc thấy sợ luôn ạ. Lúc nào em cũng bị thế đuờng cùng hết.
    Nếu hẹn truớc thì Mấy tuần hoặc tháng là ảnh nói thẳng vs em luôn. Vào tháng này... tôi sẽ đến Việt Nam tôi rất mong có thể được gặp bạn........ . tôi hy vọng có thể được đi ăn tối cùng bạn... nchung toàn lời hoa mỹ ạ..dù biết là xạo nhưng em vui lắm..
    nhưng vậy ảnh xem em là bạn. Hay là hướng dẫn viên cho ảnh ạ?
    Em thấy tụi em ít nhắn tin vs nhau quá. Ai ngờ lên đây. Thấy 2 chị này nhắn tin còn ít hơn. Em thấy cũng đỡ tủi phần nào.
    Em ơi, thế là rõ người ta có cảm tình với e rồi, chứ chẳng ai mà xem 1 người con gái là bạn thân hay thậm chí là quý mà làm bất cứ cái gì cũng thông báo cho e. Nếu là bạn thân chắc ko ai rãnh vậy đâu😜😜, người ta xem em là cái gì trong tim người ta thì người ta mới làm như vậy. Mà theo chị nghĩ tình cảm của em và bạn em quá tốt rồi mà, hãy giữ và phát triển nó 1 cách nhẹ nhàng đừng vồ vập quá vì chị có xem các box khác họ không thích vồ vập đâu mình mà vồ quá là họ sẽ im và ko bao giờ nt cho mình nữa đâu. Em cứ phát triển từ từ nè. Con trai Nhật họ chắc thích cái gì nhẹ nhàng, dịu dàng đến từ tấm lòng thì mới lâu được. Nên những điều chị nói trên là do chị nghĩ và quan sát thôi. Chúc e có 1 tình yêu đẹp❤️❤️. Còn chị chỉ mới bắt đầu ko biết có được như em không nhỉ??? Hay chỉ là bạn bè....!?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

À còn 1 điều chị bồ sung nữa là, chị nghĩ ko riêng gì trai Nhật đâu mà tất cả trai trên thế giới họ đều dễ có cảm tình với 1 người con gái hay quan tâm, hỏi han mình, dần dần sẽ thấm thôi. Nếu là em mà nói chung là con gái chúng mình đc phái khác hay hỏi han, quan tâm, chia sẽ nhiệt tình thì có phải dễ xiu lòng không? À mà nhớ là khi hỏi thăm 1 ai đó ví dụ như: Anh có khoẻ ko? Rồi lại lâu hỏi: Anh nhớ giữ sức khoẻ để bệnh thì ko thể làm việc đâu. Rồi lại lâu lâu 1 câu khác:?Anh nhớ ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi đừng vì công việc quá....bla bla... Đấy ý chị là vẫn hỏi về sức khoẻ mà đừn hỏi đi hỏi lại 1 câu mình mà lỡ thích người ta thì phải nhẹ nhàng con gái nhất có thể và làm cho họ cảm nhận đc.
    Mà đặc biệt con trai Nhật em biết rồi đâu dễ bày tỏ tâm trạng nỗi lòng đâu, rất khó mà biết lòng họ đang nghĩ gì nên mình càng thật tâm với họ họ sẽ mở lòng ra có thể tâm sự, nói chuyện với mình nhiều hơn. Dần dà sẽ nảy sinh 1 tình yêu, vì người Nhật làm việc suốt ko có thời gian tâm sự, nói chuyện nhiều nên thành ra có nhiều chuyện dấu trong lòng rồi thành thói quen đến bây giờ và họ dễ bị stress nữa. Mình cứ làm sao khi họ ở bên mình cảm thấy vui vẻ, có thể tâm sự được, cảm thấy an tâm nữa,...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em ơi, thế là rõ người ta có cảm tình với e rồi, chứ chẳng ai mà xem 1 người con gái là bạn thân hay thậm chí là quý mà làm bất cứ cái gì cũng thông báo cho e. Nếu là bạn thân chắc ko ai rãnh vậy đâu������������, người ta xem em là cái gì trong tim người ta thì người ta mới làm như vậy. Mà theo chị nghĩ tình cảm của em và bạn em quá tốt rồi mà, hãy giữ và phát triển nó 1 cách nhẹ nhàng đừng vồ vập quá vì chị có xem các box khác họ không thích vồ vập đâu mình mà vồ quá là họ sẽ im và ko bao giờ nt cho mình nữa đâu. Em cứ phát triển từ từ nè. Con trai Nhật họ chắc thích cái gì nhẹ nhàng, dịu dàng đến từ tấm lòng thì mới lâu được. Nên những điều chị nói trên là do chị nghĩ và quan sát thôi. Chúc e có 1 tình yêu đẹp❤️❤️. Còn chị chỉ mới bắt đầu ko biết có được như em không nhỉ??? Hay chỉ là bạn bè....!?
    Thật ạ chị? Chị đừng làm em mừng hụt tội nghiệp em... nhưng nghe chị ns em em vui quá trời. Hihi
    Em không biết nữa chị ơi. Em thấy mơ hồ lắm chị ạ. Lúc thì ảnh chủ động nt vs em nhiều lắm...
    lâu em chào ảnh buổi sáng thì nt nói em chúc tôi buổi sáng vui vẻ. Chắc chắn hôm nay sẽ là 1 ngày tuyệt vời.....bla bla.
    làm em bị hoang tưởng ảnh đang thích em.
    Lúc thì ảnh lạnh như băng luôn. Nt đọc rồi cũng không thèm tl . Rồi có lần còn ns thẳng vs em là nếu bạn làm vậy mỗi ngày tôi sẽ mệt...
    Nên em không biết ảnh nghĩ gì nữa ạ. Vs lại em sợ ảnh xem em là xem ôm miễn phí ở Việt Nam quá chị ạ. Huhu.
    em lại càng sợ ảnh chỉ muốn em là tình 1 đêm của ảnh thôi.... em không biết có đang Yêu nguời không nữa chị.
    Em ít hỏi thăm ảnh lắm có sao không chị? Huhu. Em ngu quá. Tối ngày nt xàm xàm ba láp vs ảnh mà quên không hỏi thăm ảnh gì hết.
    Giờ chị ns em ms nhớ.
    sinh nhật ảnh qua rồi. Em giả bộ không biết và không chúc mừng ảnh
    em đợi ảnh qua Việt Nam! Gặp em. Em sẽ đặt 1 cái bánh kem dễ thương và 1 quán cafe lãng mạn hoặc 1 nhà hàng nào đó yên tĩnh.. Rồi tặng quà cho ảnh. Mừng sinh nhật muộn vs ảnh.. Cho sự bất ngờ
    Làm bạn bè mà làm vậy có kì quá không chị? Có bị xem là vuợt giớ hạn không chị?
    Huhu. Quà cáp em cũng chưa nghĩ ra nên mua gì luôn
    nhưng mà chị cũng đừng buồn quá nha. Biết đâu ảnh cũng thích chị nhưng không bày tỏ ra thì sao ạ? Chị em mình cùng theo chiến thuật mưa dầm thấm lâu. Biết đâu sẽ đc kết quả mỹ mãn thì sao ạ. Chị vs em cùng cố gắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

À còn 1 điều chị bồ sung nữa là, chị nghĩ ko riêng gì trai Nhật đâu mà tất cả trai trên thế giới họ đều dễ có cảm tình với 1 người con gái hay quan tâm, hỏi han mình, dần dần sẽ thấm thôi. Nếu là em mà nói chung là con gái chúng mình đc phái khác hay hỏi han, quan tâm, chia sẽ nhiệt tình thì có phải dễ xiu lòng không? À mà nhớ là khi hỏi thăm 1 ai đó ví dụ như: Anh có khoẻ ko? Rồi lại lâu hỏi: Anh nhớ giữ sức khoẻ để bệnh thì ko thể làm việc đâu. Rồi lại lâu lâu 1 câu khác:?Anh nhớ ăn uống đầy đủ và nghỉ ngơi đừng vì công việc quá....bla bla... Đấy ý chị là vẫn hỏi về sức khoẻ mà đừn hỏi đi hỏi lại 1 câu mình mà lỡ thích người ta thì phải nhẹ nhàng con gái nhất có thể và làm cho họ cảm nhận đc.
    Mà đặc biệt con trai Nhật em biết rồi đâu dễ bày tỏ tâm trạng nỗi lòng đâu, rất khó mà biết lòng họ đang nghĩ gì nên mình càng thật tâm với họ họ sẽ mở lòng ra có thể tâm sự, nói chuyện với mình nhiều hơn. Dần dà sẽ nảy sinh 1 tình yêu, vì người Nhật làm việc suốt ko có thời gian tâm sự, nói chuyện nhiều nên thành ra có nhiều chuyện dấu trong lòng rồi thành thói quen đến bây giờ và họ dễ bị stress nữa. Mình cứ làm sao khi họ ở bên mình cảm thấy vui vẻ, có thể tâm sự được, cảm thấy an tâm nữa,...
    hihi. Em cảm ơn chị đã chỉ em nha. Chị không nói em cũng không nghĩ đến luôn. Chị dễ thương vậy. Chắc từ từ anh Nhật kia cũng xiu lòng chị thôi. chị vs em cùng cố gắng chinh phục ng mình yêu nhé. Nhưng em cũng sợ mấy tình địch của em quá chị ơi. Em sợ không bằng ngta. Nguời thì kinh nghiệm đầy mình. Biết sửa soạn. Cao ráo. Dáng đẹp trắng. Còn em thì Ngực nhỏ. Lại lùn nữa. Huhu
    Nên nhiều lúc em suy nghĩ bị tiêu cực luôn chị. Nhưng chị dễ thương ntn chắc không lo mấy vụ đó rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em ơi, thế là rõ người ta có cảm tình với e rồi, chứ chẳng ai mà xem 1 người con gái là bạn thân hay thậm chí là quý mà làm bất cứ cái gì cũng thông báo cho e. Nếu là bạn thân chắc ko ai rãnh vậy đâu������������, người ta xem em là cái gì trong tim người ta thì người ta mới làm như vậy. Mà theo chị nghĩ tình cảm của em và bạn em quá tốt rồi mà, hãy giữ và phát triển nó 1 cách nhẹ nhàng đừng vồ vập quá vì chị có xem các box khác họ không thích vồ vập đâu mình mà vồ quá là họ sẽ im và ko bao giờ nt cho mình nữa đâu. Em cứ phát triển từ từ nè. Con trai Nhật họ chắc thích cái gì nhẹ nhàng, dịu dàng đến từ tấm lòng thì mới lâu được. Nên những điều chị nói trên là do chị nghĩ và quan sát thôi. Chúc e có 1 tình yêu đẹp❤️❤️. Còn chị chỉ mới bắt đầu ko biết có được như em không nhỉ??? Hay chỉ là bạn bè....!?
    Chị ơi. Theo em nghĩ nên đi chơi mới có thể xích gần nhau được chứ chị. Tiếp xúc vs nhau qua tin nhắn. Chưa đủ để ảnh nghĩ về chị đâu. Biết đâu khi đi chơi vs nhau. Theo chị ns á. Quan tâm ảnh. Hoặc nhẹ nhàng dịu dàng vs ảnh
    Ảnh sẽ cảm nhận tình cảm của chị và sẽ thích lại chị thì sao ạ? Hihi. Đừng nản nha
    cơ hội gặp mặt nhau nhiều thì cơ hội chinh phục sẽ tăng
    Theo nghĩ là vậy. Nếu không hẹn nhau được thì chị sử dụng cách này xem sao Ví dụ chị biết ảnh làm việc ở đâu. Hc ở đâu. Canh ngay lúc ảnh đi đến chỗ đó. Giả vờ tình cờ gặp ảnh ..... biết đâu đc mọi chuyện sẽ tốt hơn thì sao chị.
    nhưng em không đc dịu dàng. Cũng không chu đáo tỉ mỉ như chị. Nên em phải cố gắng thêm rất nhiều