Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu nhau 3 năm.Xin mọi người cho em lời khuyên về cuộc tình này !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 918 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và cô ấy yêu nhau được hơn 3 năm rồi.Em là sv năm cuối, cô ấy kém em 2 tuổi. Trong đợt nghỉ hè vừa qua cô ấy về quê nghỉ hè, em ở lại hà nội học. Sau 3 tháng hè thì gần đây cô ấy thay đổi. chúng em bắt đầu cãi nhau được 1 tháng . mới đầu cô ấy nói muốn tạm chia tay 6 tháng. Nhưng em không đồng ý. thế rồi em níu kéo được là 1 tháng gặp nhau 1 lần. Nhưng em yêu cô ấy rất nhiều. mới vài ngày trôi qua mà em không thể chịu nổi. em rất nhớ cô ấy.Thế rồi em quyết tâm đưa đến 1 quyết định là đưa cho cô ấy 2 lựa chọn. 1 là tiếp tục yêu, 2 là chia tay. Cô ấy k chần chừ quyết định chia tay. Em buồn quá không kiềm chế được, lấy lại chiếc nhẫn mà lúc yêu nhau em tặng cô ấy rồi ném đi trước mặt cô ấy. Gần 1 tuần sau đó em k liên lạc gì nữa. Gần đây em bình tĩnh lại và xin lỗi cô ấy. Nhưng cô ấy nói là không thể quay lại được nữa. Em đã gặp trực tiếp cô ấy và nói chuyện nhưng cũng không thay đổi gì. Em biết cô ấy vẫn còn 1 phần nào đó yêu và nghĩ đến em.
    Cho tới hôm nay, bất ngờ em vào được Fb của cô ấy. Thấy cô ấy chat fb với 1 người và xưng hô là vk,ck. Em thực sự bị sốc và không tin nổi vào mắt mình nữa. Em điên cuồng nhắn tin,gọi điện cho cô ấy, nhưng chỉ trong thoáng chốc em bình tĩnh lại. Vài tiếng sau em bình tĩnh và nhắn tin tử tế với cô ấy. Em hỏi vài câu và cô ấy trả lời rằng bắt đầu mối quan hệ với người kia được 1 tuần,từ lúc em vất chiếc nhẫn đó đi. Em biết cô ấy là người không thích bon chen và không phải người như vậy. Em nói rằng anh sẽ bỏ qua tất cả nếu cô ấy quay trở lại,em sẽ quan tâm chăm sóc cô ấy. Cô ấy nói rằng tuy cô ấy và người kia yêu nhau sẽ không bao giờ có tương lai. Và Cô ấy nói không cần 1 người yêu thật lòng.Em hỏi vậy em cần gì ở người đó. Cô ấy nói cần 1 người quan tâm,ít thôi,vừa đủ để không cảm thấy mệt mỏi.Cô ấy nói do kỳ này cô ấy học rất nhiều và cảm thấy rất mệt mỏi.
    Nói về người kia 1 chút. Em mới quan sát qua Fb thì đó là 1 người học cùng khóa với cô ấy,và ở tỉnh khác(em và cô ấy ở cũng khá gần nhà nhau). Tuy nhiên người đó lại đang để trạng thái kết hôn Fb với 1 người khác. Em biết người em yêu sẽ không thể để yên như vậy được. Sở dĩ em có thể bình tĩnh lại được là em thấy cái trạng thái đó và bất ngờ về mật khẩu FB của cô ấy là mật khẩu rất quen thuộc với em nên em mới vào đc Fb của cô ấy. Em có 1 thắc mắc liệu có phải là cô ấy và người kia đang sắp xếp như vậy hay không? Nên em mới nhắn cho cô ấy rằng em tin 1 ngày nào đó cô ấy và em sẽ trở về bên nhau. Cô ấy cũng trả lời rằng có thể nhưng không biết là bao giờ. Em đang rất hi vọng một ngày nào đó em và cô ấy sẽ hạnh phúc bên nhau. Liệu điều đó có xảy ra được không ạ?
    Em có nên tiếp tục níu kéo hay đành lòng buông tay?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

híc, k ai trả lời giúp em ạ! Em đang rất bối rối và tuyệt vọng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có vẻ nóng tính quá. Cái gì cũng phải từ từ. Bạn nóng tính quá làm hỏng hết chuyện. Đôi khi bạn liên lạc quá nhiều cũng làm người ta chán và cảm thấy bị làm phiền. Tất cả là do bạn gây ra thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 173 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Ném chiếc nhẫn cũng là giọt nước tràn ly thôi, em gái kia rõ rang đã say anh kia rồi, em còn mong đợi gì nữa. Con gái như thế thì chắc chắn sẽ còn có những lần say khác, không phải 1 lần là hối hận, lần sau ko thế đâu. Nó là rơi vào máu và tính rồi. Giờ tùy vào tính kiên định của em thôi, đau 1 lần rồi thôi, còn trẻ lo gì không tìm được tri kỷ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn. Mình cũng suy nghĩ kỹ càng rồi. Mình sẽ buông tay. Nếu là của nhau thì sẽ gặp lại. Còn nếu không thì níu kéo cũng vô ích
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng,cảm ơn anh/chị đã cho em lời khuyên. Em biết tính cô ấy không phải là người lăng nhăng. Em nghĩ là do em đã làm giọt nước tràn ly vì cô ấy và người thứ 3 tuy là học cùng nhau nhưng cũng mới quen nhau thôi. Anh chàng kia là một người may mắn, đến đúng lúc,đúng thời điêm. Em vẫn nghĩ là cô ấy vẫn yêu em. Nhưng em vẫn quyết định rời xa cô ấy để cả 2 được giải thoát.Vui vẻ với cuộc sống này.
    • 32 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Lúc ném chiếc nhẫn là bạn đã chấp nhận vứt bỏ rồi. Với lại xét cho cùng mới bắt đầu 1 tuần mà đã chồng chồng vợ vợ rồi thì cô này nói xạo đó. Ko đáng tin đâu. Neus đã vứt bỏ rồi thì nên suy nghĩ kĩ lại, tự cho mình time để quên dần đi chứ chắc ty của 2 người dã đến lúc tàn rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthaohdnt Xem bài viết
    Lúc ném chiếc nhẫn là bạn đã chấp nhận vứt bỏ rồi. Với lại xét cho cùng mới bắt đầu 1 tuần mà đã chồng chồng vợ vợ rồi thì cô này nói xạo đó. Ko đáng tin đâu. Neus đã vứt bỏ rồi thì nên suy nghĩ kĩ lại, tự cho mình time để quên dần đi chứ chắc ty của 2 người dã đến lúc tàn rồi đấy.
    Thật ra sau khi ném chiếc nhẫn đi em thấy hối hận lắm. Nhưng không biết phải làm gì,1 hành động dại dột.Có lúc em đã nghĩ là đi tìm lại chiếc nhẫn đó,nhưng em lại nghĩ rằng cô ấy đã có người mới,đã có người quan tâm tới cô ấy.Em thấy cô ấy rất hạnh phúc và vui vẻ khi nói chuyện với người đó. Mặc dù em còn rất yêu cô ấy nhưng thời gian này em biết cô ấy chịu rất nhiều áp lực từ học hành,từ em. Nếu còn cố níu kéo cô ấy, em nghĩ cô ấy càng gét em nhiều hơn.Nên em quyết định buông tay.
    Em để thời gian khó khăn này qua đi, quyết tâm sống tốt với bản thân hơn. Một thời gian nữa khi cô ấy vui trở lại em sẽ tìm một cơ hội để trở về với cô ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ayoi Xem bài viết
    Ném chiếc nhẫn cũng là giọt nước tràn ly thôi, em gái kia rõ rang đã say anh kia rồi, em còn mong đợi gì nữa. Con gái như thế thì chắc chắn sẽ còn có những lần say khác, không phải 1 lần là hối hận, lần sau ko thế đâu. Nó là rơi vào máu và tính rồi. Giờ tùy vào tính kiên định của em thôi, đau 1 lần rồi thôi, còn trẻ lo gì không tìm được tri kỷ
    cảm ơn bạn. Mình cũng suy nghĩ kỹ càng rồi. Mình sẽ buông tay. Nếu là của nhau thì sẽ gặp lại. Còn nếu không thì níu kéo cũng vô ích