TIN TÀI TRỢ.

Yêu người đáng tuổi bố....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều lúc ngồi một mình suy nghĩ tôi thực sự bế tắc về tình yêu của mình...

Tôi có người yêu, anh hơn tôi 1 tuổi, tình yêu ấy cũng duy trì được 5 năm...mà không, 4 năm thôi, vì có thời gian kéo dài gần 1 năm anh phản bội tôi, đòi chia tay tôi theo người khác. Tôi níu kéo, anh muốn buông, cứ dùng dằng như vậy 1 năm rồi chúng tôi quay lại, nhưng tình cảm của tôi cũng khác đi nhiều. Niềm tin hoàn toàn biến mất, không còn tình yêu, trong tôi chỉ có thứ tình cảm gì đó như 2 người bạn thân - người bạn đã trở thành thói quen tôi không thể vứt bỏ, một người mà ở bên nhau tôi có thể sống thật nhất với con người mình....

Rồi tôi gặp anh ấy - người đàn ông số tuổi gấp 2 tôi, thậm chí còn nhiều hơn bố tôi 1 tuổi. Anh tài giỏi, thành đạt, vui tính và hoàn toàn khác biệt những người đàn ông tôi từng tiếp xúc, có lẽ ở anh có sự pha trộn hài hòa giữa tính cách của người đàn ông Việt Nam và Đức (anh đã sống ở Đức từ những năm đại học cho đến bây giờ). Tôi và anh tình cờ quen nhau rồi yêu nhau từ lần đầu gặp mặt. Tôi gọi anh là người yêu - người mà 1 lần nữa cho tôi những rung động từ rất lâu tôi không cảm nhận được. Nhưng thời gian càng dài tôi càng nhận ra thế giới của anh thật khác tôi. Bạn bè anh là những quan chức cấp cao, những người tài giỏi và thành đạt như anh - khác với tôi...Tham dự những lần gặp mặt đó tôi cảm thấy thực sự lạc lõng, cứ phải gồng mình lên để theo kịp, có lúc chỉ muốn bật khóc...

Tồn tại cùng một lúc 2 người đàn ông như vậy, tôi phải làm sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 753 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Người nào khiến mình thoải mái hơn, chọn người đó
    Đi xa rồi mới biết chữ "nhà" đáng quý biết bao
    • 110 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

1 lần sẽ có lần sau
    pak cứ yêu bố đỡ đau, đỡ sầu
    nhanh chóng có xe, nhà lầu
    còn hơn theo đít con trâu ...lau chùi
    Vạn sự khởi đầu nan-gian nan bắt đầu nản!

• 314 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở bên ai được thấy là chính mình và được tôn trọng, mình cũng tôn trọng ng ta thì chọn bạn ạ.
    dù sao thì tình yêu cũng cần thời gian bồi đắp nên bạn đừng vội vàng quá. cứ để mọi chuyện diễn ra bình thường đi