Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu người đã từng ly hôn

• 2 Lượt chia sẻ
  • 8.02K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đấy gọi là duyên số đấy bạn ạ! Chẳng nói trước được điều gì đâu. Bạn cảm thấy tình yêu của mình đủ lớn thì cứ tiếp tục thôi. Còn nếu không thì nên chấm dứt.
    Hollywood Beauty - Skin care and Beauty Clinic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đàn ông đã từng ly hôn thì sẽ trân trọng ng vợ sau hơn bạn ạ, hihi
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bây giờ chị thế nào r ạ
    • 379 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Quan trọng nhất là phải nắm được nguyên nhân ly hôn. Đây là hạnh phúc cả đời. Em nên gặp người vợ cũ, hỏi thăm hàng xóm cũ nhà 2 vợ chồng v.v... xem. Người đàn ông nào bỏ vợ mà chẳng nói xấu vợ. Tôi chỉ tin người nào không nói xấu vợ cũ vì người đó nghĩ cho đứa con, mới là người đàn ông tốt. Hay ho gì đi rêu rao mẹ của con mình bỏ chồng theo trai. Mà cái chuyện bỏ chồng theo trai hơi điêu, bỏ chồng theo trai mà lại giành quyền nuôi con à? Trai nào mà tốt dữ vậy?

Nếu em đã điều tra và thấy tin tưởng thì nên nói chuyện với bố mẹ đẻ và xin lời khuyên. Bố mẹ mà kiên quyết thì cứ nói bố mẹ cho 2 người một chút thời gian để chứng minh, cho anh kia 1 chút thời gian để thể hiện mình là người đàng hoàng, có khả năng và sẽ hết lòng với con gái ông bà. Mưa dầm thấm lâu, rồi sẽ được toại nguyện. Dù sao thì em cũng đang đi học chưa có thể tính chuyện lâu dài bây giờ phải không? Còn anh kia cũng cần thời gian để có trong tay gì đó mới dám xin cưới em chứ. Tất nhiên em phải xác định rõ, trong thời gian này đừng để chuyện gì đáng tiếc xảy ra như là nhỡ có bầu chẳng hạn. Và tìm hiểu một cách độc lập chứ không phải tìm hiểu kiểu "anh ấy nói là..." đâu nhé.

Chắc em vẫn còn trẻ. Có khi qua 2,3 năm nữa, chính em sẽ lại thấy mình không phù hợp với anh này. Nói chung, hiện giờ, thời gian là người bạn đáng quý nhất của em.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2