TIN TÀI TRỢ.

Yêu người đã có vợ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước đây em và anh ấy yêu nhau, đc tầm mấy tháng thôi, nhưng tình cảm có thể nói là khá sâu đậm ( mặc dù chưa QH ). Thời gian đó vì người yêu cũ của anh ấy muốn quay lại. Cái tôi và lòng tự trọng của em lớn quá nên em và anh ấy chấm dứt. Sau đó, anh ấy kết hôn. Nhưng bây giờ cứ thỉnh thoảng liên lạc với em, và em cũng vẫn không thể từ chối. Thực ra bọn em ở khá xa nhau, nên mới gặp nhau 1 lần sau đám cưới của anh ấy, và chủ yếu liên lạc qua điện thoại thôi. Em rất băn khoăn và áy náy. Với người yêu của em hiện tại, với vợ anh ấy, và với cả 2 nữa. Em biết mối quan hệ này là không đúng cả về tình về lý. Nhửng em không biết nên làm thế nào nữa, vì anh ấy vẫn có 1 sức hút quá lớn với em, có thể nói là 1 đam mê luôn âm ỉ cháy trong lòng. Em nghĩ nếu giữ mối quan hệ có giới hạn và chỉ chia sẻ với nhau về tinh thần thì cũng không ảnh hưởng gì lớn. Không biết em có quá ngây thơ khi suy nghĩ như vậy không nữa vì biết đâu anh ấy muốn đi xa hơn mà chưa có cơ hội thì sao ?
    Mong mọi người tư vấn giúp em với ạ. Em xin cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 266 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missyou_hanoi Xem bài viết
    Trước đây em và anh ấy yêu nhau, đc tầm mấy tháng thôi, nhưng tình cảm có thể nói là khá sâu đậm ( mặc dù chưa QH ). Thời gian đó vì người yêu cũ của anh ấy muốn quay lại. Cái tôi và lòng tự trọng của em lớn quá nên em và anh ấy chấm dứt. Sau đó, anh ấy kết hôn. Nhưng bây giờ cứ thỉnh thoảng liên lạc với em, và em cũng vẫn không thể từ chối. Thực ra bọn em ở khá xa nhau, nên mới gặp nhau 1 lần sau đám cưới của anh ấy, và chủ yếu liên lạc qua điện thoại thôi. Em rất băn khoăn và áy náy. Với người yêu của em hiện tại, với vợ anh ấy, và với cả 2 nữa. Em biết mối quan hệ này là không đúng cả về tình về lý. Nhửng em không biết nên làm thế nào nữa, vì anh ấy vẫn có 1 sức hút quá lớn với em, có thể nói là 1 đam mê luôn âm ỉ cháy trong lòng. Em nghĩ nếu giữ mối quan hệ có giới hạn và chỉ chia sẻ với nhau về tinh thần thì cũng không ảnh hưởng gì lớn. Không biết em có quá ngây thơ khi suy nghĩ như vậy không nữa vì biết đâu anh ấy muốn đi xa hơn mà chưa có cơ hội thì sao ?
    thôi đi bạn ạ , dẹp và cắt ngay đi, dù là trên tinh thần thì anh ấy đã có vợ, và như vậy cũng là ngoại tình

nên cắt và dẹp đi thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,237 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Thử ướm hỏi xem người yêu của bạn có thích vợ anh í ko, ta làm quả đổi chéo cho nhau, thế là yên bề gia thất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 264 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Những gì mình không có hoặc đã đánh mất thường tạo nên "1 đam mê luôn âm ỉ cháy trong lòng".

Mình dự đoán là thể nào rồi chuyện này cũng sẽ tiến xa. Chúc mừng cho vợ anh kia và bạn trai chủ topic.
    • 2,988 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

hic @@ yêu người đã có vợ :Thinking: rồi thì người yêu em,thế chốt lại là yêu ai,hay cái thằng người yêu kia chỉ là để cho có thôi :Thinking:.Lúc còn yêu thì ko đấu tranh đi bây giờ thì tiếc cái quái gì nữa,khó hiểu.
    No sacrifice,no victory
    United we stand,devided we fall
    • 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Có 1 câu là bạn lấy chồng đê...
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 899 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

làm gì cũng nghĩ đến nhan sắc của mình nha bạn, 1 ca axit la tèn ten
    Mình k thích những ng như bạn, nhuững người như bạn làm cho nhuững người làm vợ khổ thôi, mà thói thường, đàn ông, cái gì họ k có được, cứ phải vờn vờn thì họ thích, chứ có được rồi thì đam mê còn bao nhiêu??
    • 6,584 Bài viết

• 11,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình kết chữ ký bạn hikari_umemura này quá đi mất, trả lời cũng tuyệt.
    Mình nghĩ : anh ý có gia đình rồi, bạn cũng đã yêu người khác, tình cảm thì khó nói nhưng hãy để nó yên đi, và cũng nên xem xét xem có yêu anh người yêu mới ko, ko thì tha luôn cho anh ý nữa, chứ yêu một người lại tưởng tượng 1 người thì cuối cùng 3-4 người khổ
    • 104 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cái tôi và lòng tự trọng của em lớn quá nên em và anh ấy chấm dứt
    Thế bây giờ cái lòng tự trọng của bạn đâu rồi? yêu người đã có vợ = có lòng tự trọng?
    • 320 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Long tự trong bị chó tha đi mất rùi...còn lai là.... thôi tha cho anh có vợ rồi và tha nốt cho anh chưa vợ đi ban ạ. bna chang xung voi ai ca.
    • 51 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hikari_umemura Xem bài viết
    hic @@ yêu người đã có vợ :Thinking: rồi thì người yêu em,thế chốt lại là yêu ai,hay cái thằng người yêu kia chỉ là để cho có thôi :Thinking:.Lúc còn yêu thì ko đấu tranh đi bây giờ thì tiếc cái quái gì nữa,khó hiểu.
    yêu chữ ký này quá bạn ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 411 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

con cá mất thường là con cá to, đừng mơ mộng hão huyền, nhìn vào thực tế đi bạn, bạnd dc gì từ mối quan hệ này?
    Đừng hứa khi đang vui...
    Đừng trả lời khi đang buồn...
    Và đừng quyết định khi đang giận!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 355 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Chủ top thế nào cũng bị ném đá thôi
    • 1,385 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

thật sự là bạn đang đi sai đường ! không nên và không nên bao giờ để tình cảm của thời xưa cũ ấy làm ảnh hưởng tới 1 gia đình dù là với bất cứ lý do gì,hoàn cảnh nào !
    hãy mạnh mẽ lên và tự tin là còn có những người đàn ông khác đang chờ đợi bạn ! Cứ bơ đi những cảm xúc bâng khuâng,chống chếnh hay đam mê gì đó ! tìm kiếm 1 mối quan hệ khác và tập cho mình cảm giác vững chãi để người ấy không thể bám vào bạn.
    Bạn biết dù là cuộc hôn nhân của anh ấy không hợp thế nào,đang trục trặc ra sao thì sự chông chênh của họ cũng đủ để kéo bạn xuống bùn nếu bạn cứ xen vào (bị mang tiếng cướp chồng nếu họ nhỡ chia tay chẳng hạn)
    hãy tạm cắt đứt liên lạc với anh ta 1 thời gian,sau này mà chuyện giữa họ có bị tan rã thì khi anh ấy tìm đến,bạn vẫn có thể đường hoàng quay lại.
    Vài lời chân thành mong bạn sớm có cách giải quyết đúng đắn nhé !
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhé Những gì mọi người nói em đều đã nghĩ đến rồi nhưng chưa thể thực hiện được. Trước đây em cũng nghĩ mình sẽ không bao giờ xen vào gia đình ai hết và nhất là không bao giờ phá vỡ hạnh phúc của bất kỳ ai. Vì mình cũng là phụ nữ mà, mình cũng sẽ rất đau khổ nếu có 1 người thứ 3 trong tình yêu.
    Nhưng cuộc sống bắt mình phải đối diện với những chuyện mình không bao giờ đoán trước được...

Dù sao cũng cám ơn lời góp ý của mọi người
    Chúc mọi người luôn vui
    • 1,385 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhé Những gì mọi người nói em đều đã nghĩ đến rồi nhưng chưa thể thực hiện được. Trước đây em cũng nghĩ mình sẽ không bao giờ xen vào gia đình ai hết và nhất là không bao giờ phá vỡ hạnh phúc của bất kỳ ai. Vì mình cũng là phụ nữ mà, mình cũng sẽ rất đau khổ nếu có 1 người thứ 3 trong tình yêu.
    Nhưng cuộc sống bắt mình phải đối diện với những chuyện mình không bao giờ đoán trước được...

Dù sao cũng cám ơn lời góp ý của mọi người
    Chúc mọi người luôn vui
    thông cảm cho bạn và cầu chúc mọi sức mạnh có thể đến và bảo vệ bạn khỏi những rủi ro,sai phạm !
    Dù gì thì cứ phải tích cực và tin rằng mình là người tốt,sẽ không bao giờ mình chia rẽ gd ai cả bạn nhé ! cố gắng lên nào ! mình tin bạn làm được mà !
    • 95 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

tôi ghét bạn rồi đấy. Mình thì rất ghét kiểu ăn rồi, nhả ra lại thấy tiếc lại cho vào mồm ăn lại. Chả biết bạn thấy thế nào. Nhưng tôi thấy vô cùng vô cùng bẩn với cái hành vi ấy. Ăn thấy ngon rồi thì nuốt luôn, sao phải nhả ra làm gì. Mà đã nhả ra lại còn tiếc như thế thì nhả ra làm gì. Bạn có biết tại sao người ta hay nói " ngu như bò " không? Tại vì bò là loài động vật NHAI LẠI
    • 95 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn nên tránh xa mối quan hệ phức tạp ấy ra. Tổn thương lớn nhất là bạn thôi chứ chả phải ai. Đàn ông họ tham lắm, vừa muốn có vợ, vừa muốn có bồ. Nhưng chẳng bao giờ bỏ vợ theo bồ đâu trừ ra thằng đàn ông ấy quá ngu. Chúc bạn sáng suốt lựa chọn con đường đi đúng đắn cho mình, để không phải bị thiên hạ người ta chỉ vào mặt cho nói là kẻ đi phá gia đình người khác. Good luck !
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thể là bạn yêu anh ta. Nhưng bạn có biết rằng người anh ta yêu nhất là ai không? Câu trả lời là anh ta chỉ yêu chính bản thân anh ta mà thôi. Bạn nên suy nghĩ kĩ và từ bỏ đi để sớm có hạnh phúc