Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu người đã có con riêng với bạn gái cũ....Có khó khăn gì ko???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 2.88K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đây là lần đầu tiên em gửi bài tâm sự trên web vì em thật sự cần thêm những ý kiến của các anh chị và những người đã trải qua tình cảnh giống em bây
    giờ để em biết cách va xử lý.

Em năm nay 21t đang yêu và quen với một người 31t. Anh là bạn của anh trai em nên thường hay lui tới nhà em. Lúc đầu thì em chỉ xem anh là 1 người anh trai vì lúc đó em cũng đang có bạn trai. Nhưng rồi giữa em và bạn trai xảy ra nhiều mâu thuẫn và chia tay. Lúc đó em rất buồn và đau khổ vì em đặt hết niềm tin và hy vọng vào tình cảm đó. Anh là người lúc nào cũng bên cạnh động viên, an ũi, chỉ cho em biết đâu là đúng đâu là sai va giúp em thoát ra được những bế tắt trong lòng em. Gia đình và anh trai em ai cũng ũng hộ em đến với anh vì mọi người biết anh có tình cảm với em va anh là một người sống có tinh cảm, chín
    chắn trong lời nói và hành động. Quan trọng hơn hết gia đình em yêu quý anh vì nhân cách và cách sống của anh, anh lại rất yêu và hiểu em.
    Em và anh quen nhau đến bây giờ chỉ được 2 tháng thôi. Anh và gia đình của anh thành thật nói với em và gia đình em về quá khứ của anh và chuyện anh đã
    có 1 đứa con với người cũ và chuyện đó đã xảy ra 4nam về trước. Anh nói rằng người đó lớn hơn anh 1 vài tuổi và khi đến với anh người đó đã li dị chồng và có con. Vì tình thương ban đầu mà anh đến với người đó nhưng vì cách sống ko hợp và suy nghĩ bất đồng nên 2 người chia tay. Người đó muốn níu kéo nhưng anh ko chấp nhận, và 1 tháng sau thì người đó dọn vô ở với bạn anh va sống như vợ chồng với bạn anh.
    Một năm sau thì người đó ẵm con lại nha anh và nói rằng đứa bé là con anh nhưng lúc đó anh đi làm ăn xa nên người đó chỉ gặp gia đình anh. Anh nói rằng khi
    biết sự việc như vậy thì anh có nói với người đó nếu con anh thi anh sẽ lo lắng cho đứa nhỏ nhưng ko thể quay lại với người đó. Và rồi từ từ người đó ko
    kiếm anh nữa và cũng tránh gặp mặt anh. Một thời gian dài anh ko gặp và cũng ko biết được tin tức của người đó nữa, và anh cũng cho vào quên lãng.
    Nhưng bây giờ anh đến với em, anh biết gia đình em yêu quý anh và gia đình anh rất yeu quý em và coi em như người một nhà. Anh và gia đình anh muốn nói cho em biết trước nếu như em chấp nhận anh thì anh sẽ yên tâm và đến với em. Anh nói anh ko thấy thoải mái khi giấu giếm quá khứ của anh và anh sợ
    sau này khi em biết sự thật thi em va gia đình em sẽ hận anh. Ba me em khi biết chuyện thi thất vọng nhưng vẫn yêu quý anh vì anh đã thành thật ngay từ đầu. Mẹ em thì noi voi em nếu em tha thứ va chấp nhận được thì mẹ em sẽ ủng hộ em vì mẹ biết được anh là người tốt và có thể yêu thương, lo lắng cho
    em thật lòng. Còn ba em thì muốn bạn trai của em phải kiếm lại người đó và đi xét nghiệm máu cho chắc chắn đứa bé có phải con của anh ko, vì sau khi chia tay anh 1 tháng thì người đó dã chung sống với 1 người đàn ông khác. Nhưng ba nói với em là đặt trường hợp đứa con là của anh thi em có chấp nhận được ko, ba nói ba ko trách anh ba ko cấm cãm em vì chuyện anh có con. Nhưng ba lo là lo em có chấp nhận được con anh ko, ba noi bây giờ người con gái kia
    ko xuất hiện, đứa bé chưa tồn tại trong cuộc sống của em, em còn quá nhỏ và đang ăn học. Ba ko muốn em vì nóng vội rồi sau này hối hận. Ba nói cho em
    suy nghĩ thật kĩ nếu nhứ đứa bé là con của anh thật sự thì em có chấp nhận nổi ko, em quyết định như thế nào thì ba sẽ tôn trọng vì đó la quyết định cho
    tương lai của em. Ba chỉ tiếc vì anh là một người tốt, mọi chuyện sẽ rất tốt đẹp nếu như anh ko có quá khứ như vậy.

Về bản thân em thì em biết em là một người rất có lòng vị tha và có thể bao dung tất cả, nếu như có một ngày em và anh phải có trách nhiệm với đứa trẻ
    thì em cũng sẽ đồng ý coi nó như con của mình. Em yêu quý anh vì tình cảm chân thành của anh, và vì anh đã vấp ngã rất nhiều trong cuộc sống nên anh
    rất chín chắn và anh rất yêu quý em vì em ko dày vò va đay nghiến khi biết anh có con. (như người bạn gái cũ của anh) Và điều quan trọng là em và anh có cùng cách sống, quan điểm, suy nghĩ và mục đích sống rất giống nhau. Em ko muốn vì quá khứ mà đánh mất đi một người tốt như anh.
    Anh nói với em rằng nếu như đó là con anh thì anh sẽ có trách nhiệm nhưng anh sẽ ko đế cho em phải bận tâm và lo nghĩ, anh sẽ có cách riêng của anh đế giải quyết vấn đề, còn đối với người cũ thì anh ko còn tình cảm nữa. Anh sẽ chu cấp cho đứa bé và nếu người cũ ko muốn nuôi con thì chị của anh sẽ
    nuôi đứa bé (chị anh ko có con được). Anh cho em thời gian nếu em chấp nhận, hiểu, thông cảm và đừng vì quá khứ của anh ma dằn vặt anh là anh đã hạnh phúc lắm rồi vì anh muốn tiến tới và muốn cưới em làm vợ. Còn em ko chấp nhận thì anh sẽ tôn trọng và ko trách em.

Em biết em muốn gì và em biết em đủ lòng vị tha và bao dung để chấp nhận anh và con anh. Nhưng sao em thấy thương ba em quá, ba ko ngăn cấm nhưng em biết ba sẽ buồn vì lo sau này em khỗ, và tương lai ko biết sẽ ra sao. Em chấp nhận nhưng cũng bối rối lắm, em chua bao giờ nghĩ em sẽ yêu và lấy một
    người đã có con riêng, em cũng ko biết tại sao bây giờ em lại có thể bình thản và chấp nhận như vậy, em càng vì chuyện này mà thương anh nhiều hơn nữa.
    Các anh chị có ai giống hoàn cảnh của em ko, và các anh chị đã có cách giải quyết như thế nào, em ko sợ bản thân em chịu ko nổi, em ko sợ dư luận, và quan trọng là gia đình em cũng tôn trong quyết định của em. Nhưng em thật sự lo sợ tương lai ko biết sẽ ra sao, bây giờ thì mọi chuỹen tốt đẹp, rồi sau này khi con anh lớn, rồi ko biết sẽ có những mâu thuần và rồi em có chịu nổi hay ko. Em vừa thương, vừa bao dung nhưng lại vừa sợ. Em sợ vì nếu em khỗ thì ba
    mẹ em còn khổ hơn gấp trăm ngàn lần vì ba mẹ rất yêu thương em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ở bên Mục Gia đình có Top "Ai là tập 2 của chồng thì vào đây với tớ" đó, em vào đó đọc để hiểu thêm hoàn cảnh tương tự nhé.. chúc em mọi điều tốt đẹp..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Thích là nhích. Come on!
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bum.dauyeu Xem bài viết
    ở bên Mục Gia đình có Top "Ai là tập 2 của chồng thì vào đây với tớ" đó, em vào đó đọc để hiểu thêm hoàn cảnh tương tự nhé.. chúc em mọi điều tốt đẹp..
    Cám ơn dauyeu rất nhiều..!
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Việc quyết định chấp nhận tiêp tục hay k là do em, chị chỉ mún nói thế này, khi có con với nhau thì mối quan hệ rất lằng nhằng em ạ dù anh kia nói k còn tình cảm hay k quay lại với chị kia thì đứa con vẫn là sợi dây liên kết k thể phủ nhận giữa họ. Ng đàn ông ng ta có thể bỏ vợ chứ k bỏ con đâu.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em rất hiểu điều đó nhưng theo em biết thì anh và người đó đã 3 năm nay ko liên lạc và ko gặp nhau. Khi anh nhắc đến người đó thì chỉ có hận mà thôi, nhưng em ko hỏi và em cũng ko muốn biết lí do tại sao. Anh chỉ nói con thì anh sẽ có trách nhiệm. Còn người kia thì ko còn gì nữa. Và bây giờ cũng chưa xác định đứa bé là con của ai vì sau khi chia tay 1thang thì người kia quen và có ăn ở với 1 người khác nữa. Bây giờ chờ anh kiếm được người đó và xác định sự thật. Nhưng em thì đặt trường hợp đó là con anh ấy và học
    cách chấp nhận.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn phải tự hỏi bản thân mình cần gì và có thể chấp nhận được điều đó ko? nếu như bạn bỏ qua được tất cả thì bạn không nên từ bỏ hạnh phúc của mình
    • 3,373 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Dũng cảm lên em. Chị hi vọng kết quả ADN sẽ cho biết người yêu em không phải cha đứa trẻ. Còn không, hãy rộng lòng yêu thương và bao dung để trở thành một người mẹ cho con của người mà em yêu nhé!
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các chị đã chia sẽ với em...Em sẽ học cách chấp nhận vì em biết anh là người mà em cần. Thật sự em ko muốn vì quá khứ mà đánh mất anh. Ít ra em cảm thấy được an ủi vì anh và gia đình anh ko giấu giếm và lừa dối em.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hãy đợi thêm 1 tgian nữa vì bạn và anh ấy mới chỉ yêu nhau có 2 tháng, khi yêu 1 thời gian sẽ có rất nhiều vấn đề phát sinh chưa nói đến hôn nhân với quá khứ của anh ấy sẽ có thêm nhiều rắc rối nữa. Thời gian này bạn hãy bình tâm suy nghĩ thật kỹ xem liệu mình có chấp nhận được không và cũng để a ấy thời gian xác định chính xác có phải là cha của đứa bé không? Chúc bạn luôn hạnh phúc nhé
    • 2,485 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Người lớn ko cần quan tâm, đủ tuổi nghĩ rồi..th_120
    Nhưng đứa con thì cần cân nhắc..con riêng, con chung, rất là phức tạp đấy...21t thì chưa đủ tuổi mà phi vào đâu..th_15
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Chuyện lấy người đã có một đời chồng, vợ cũng rất là bình thường !!
    Quan trọng là em phải hiểu thật rõ chuyện gì khiến họ li hôn. Những chuyện gì đã xảy ra giữa họ tới mức họ phải li hôn ?? Cái này rất là quan trọng !! Mình thấy cô một trường hợp tương tự như bạn nhưng mà kết quả rất buồn do anh ta là người thích động tay chân nên họ li dị. Cô tới sau không tìm hiểu + hiểu rõ => khi lấy nhau rồi ngày ăn đòn nhiều hơn ăn cơm !! Hay có những câu chuyện anh ta l8ang nhăng gái gú lây bệnh cho vợ v.v... Nói chung vấn đề em phải tìm hiểu thật kỹ về anh ta, vợ anh ta và chuyện gì khiến họ li hôn !! Nó rất quan trọng vì sai một lần khổ cả đời em ơi !!
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THANHTHUY_2910 Xem bài viết
    Bạn hãy đợi thêm 1 tgian nữa vì bạn và anh ấy mới chỉ yêu nhau có 2 tháng, khi yêu 1 thời gian sẽ có rất nhiều vấn đề phát sinh chưa nói đến hôn nhân với quá khứ của anh ấy sẽ có thêm nhiều rắc rối nữa. Thời gian này bạn hãy bình tâm suy nghĩ thật kỹ xem liệu mình có chấp nhận được không và cũng để a ấy thời gian xác định chính xác có phải là cha của đứa bé không? Chúc bạn luôn hạnh phúc nhé
    Chị thấy ý kién của bạn này đúng đấy em. Cứ yêu để cho mình thời gian suy nghĩ và tìm hiểu thêm về con ng anh ta xem có xứng đáng để mình hy sinh như thế k. Nếu đáng thì hãy cưới. Cứ yêu nhưng khoan hãy cưới nhé. Nhanh 1 bước, chậm cả cuộc đời đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Hic mình tưởng bạn đang kể câu chuyện của chính mình...
    Quá nh khó khăn, đừng lôi lí thuyết có ty là vươt qua tất cả...
    Dù gì mong bạn cố gắng để đến 1 lúc nào đó ko còn thấy hối hận khi bất cứ điều gì xảy ra
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • 785 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng chủ top! Chủ top là người trong cuộc nhưng cũng đã có độ chín so với các bạn cùng lứa tuổi. Chủ top cũng may mắn có lời khuyên hữu ích từ bố mẹ của chủ top rồi.

Hơn nữa anh trai của chủ top lại chơi với anh chàng có con riêng này nên ắt hẳn tuy mới chỉ chính thức yêu 2 tháng thì hai người cũng đã từng biết và hiểu nhau rồi. Mình cũng tin rằng anh người yêu của chủ top là người tốt Bởi bố mẹ chủ top là những người lớn tuổi từng trải,có nhiều kinh nghiệm nhìn đời, nhìn người cũng kđ anh người yêu của chủ top là tốt. Và anh ấy biết nghĩ thiệt hơn cho chủ top khi tiến tới với anh ấy.

Anh nói với em rằng nếu như đó là con anh thì anh sẽ có trách nhiệm nhưng anh sẽ ko đế cho em phải bận tâm và lo nghĩ, anh sẽ có cách riêng của anh đế giải quyết vấn đề, còn đối với người cũ thì anh ko còn tình cảm nữa. Anh sẽ chu cấp cho đứa bé và nếu người cũ ko muốn nuôi con thì chị của anh sẽ
    nuôi đứa bé (chị anh ko có con được). Anh cho em thời gian nếu em chấp nhận, hiểu, thông cảm và đừng vì quá khứ của anh ma dằn vặt anh là anh đã hạnh phúc lắm rồi vì anh muốn tiến tới và muốn cưới em làm vợ. Còn em ko chấp nhận thì anh sẽ tôn trọng và ko trách em.
    Những người nằm trong trường hợp của anh này họ đã bị tổn thương rất nhiều và lòng tự trọng của họ là rất lớn. Chủ top hãy suy nghĩ đừng làm tổn thương tới anh ấy. Những người như anh ấy không mấy khi gặp được đâu. Và cũng vì hoàn cảnh của anh ấy như thế thì anh ấy mới phải tự hạ thấp tiêu chuẩn của mình xuống so với những người đàn ông chưa từng lập gia đình bạn ạ.

Anh ấy cũng đã nghĩ và thương cho bạn phải chịu thiệt thòi khi bạn tiến xa hơn với anh ấy đấy. Nhiều thằng đàn ông trong xã hội này đâu bằng 1 phần như anh người yêu của chủ top. Nhiều thằng nó có vợ con mà vẫn đi lừa gạt các cô gái trẻ người non dạ. Mình là Single mom. Mình cũng đã gặp rất nhiều bạn gái trẻ bằng tuổi chủ top bị những thằng đàn ông có vợ con, có địa vị xã hội lừa gạt, quất ngựa truy phong xong rồi bỏ mặc các bạn ấy phải sống trong đau thương tương lai mù mịt. Khi tán gái có thằng nào dám kể xấu về mình đâu, dám thừa nhận mình đã có con đâu. Anh người yêu của chủ top thật dũng cảm

Bố chủ top là đàn ông cũng khẳng định anh ấy là người tốt rồi đấy và tôn trọng ý kiến của chủ top. Mẹ chủ top cũng thế. Vậy tại sao bạn lại nghĩ là bố mẹ bạn sẽ buồn khi cả bố và mẹ bạn đều nói với bạn là anh ấy là người tốt. Sinh con ra ai cũng muốn con mình được gả vào chỗ tốt đó là lẽ thường tình của những người làm cha , làm mẹ bạn ạ.

Bố mẹ bạn khuyên bạn nên suy nghĩ kỹ vì sợ bạn tuổi còn trẻ sau này chưa có nhiều kinh nghiệm sống, kinh nghiệm ứng xử trong gia đình lại làm tổn thương một người tốt như anh ấy. Mình nghĩ vậy đấy. Thế nên bố mẹ sẽ buồn rằng: Con gái mình lại làm tổn thương một người tốt. lần 2.

Ba me em khi biết chuyện thi thất vọng nhưng vẫn yêu quý anh vì anh đã thành thật ngay từ đầu. Mẹ em thì noi voi em nếu em tha thứ va chấp nhận được thì mẹ em sẽ ủng hộ em vì mẹ biết được anh là người tốt và có thể yêu thương, lo lắng cho
    em thật lòng.
    Ba chỉ tiếc vì anh là một người tốt, mọi chuyện sẽ rất tốt đẹp nếu như anh ko có quá khứ như vậy.
    Người thân của bạn và cả anh người yêu cũng đã đều tôn trọng quyết định của bạn rồi. Mọi chuyện giờ là ở bạn thôi. đến được với nhau hay không là do bạn tất cả> Nhưng dù trong hoàn cảnh nào cũng chỉ xin bạn một điều đừng bao giờ làm tổn thương anh ấy bạn nhé. anh ấy cũng như mình. Buồn nhiều hơn vui, tự ti mặc cảm với bản thân và rất sợ lại bị đau thêm một lần nữa bạn ạ.

Bạn hãy suy nghĩ kỹ. Nuế hiểu và thông cảm và thực sự yêu thương con của anh ấy có khi là còn hơn chính con đẻ của bạn thì hãy tiến xa hơn. Còn không thì hãy dừng lại càng sớm, càng tốt bạn nhé. Để anh ấy có 1 cơ hội khác.

Xã hội bây giờ phát triển rồi cái tâm lý dì ghẻ con chồng cũng không còn nữa. Chỉ sợ tình yêu của bạn không đủ lớn cho bạn, cho anh ấy và cho con anh ấy thôi.
    Yêu con..luôn bên con...Mong con khôn lớn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã cho mình những lời khuyên rất hữu ích....Chúc bạn luôn vui vẻ
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã tìm hiểu kĩ 2 người đó chia tay vì quá khứ của người con gái ấy phức tạp và cuộc sống ko hợp nhau. Người ấy lớn hơn bạn trai của em nên suy nghĩ và cách sống khác nhau quá nhiều và những người bạn xung quanh mình điều nói người con gái ấy sống rất buông thã và thoáng.

Đứa con bây giờ thì còn chờ xét nghiệm mới biết con ai, nhưng bạn trai em nói nếu là con của anh thì anh sẽ có trách nhiệm chu cấp và lo lắng. Nếu người đó ko muốn nuôi con thì chị va anh rể của anh sẽ nhận bé làm con nuôi (vì chị anh ko có con được) và em cũng sẽ chấp nhận và yêu thương bé.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,294 Được cảm ơn

em nên đợi thêm vài năm nữa em à. mọi thứ còn quá sớm để kết luận về 1 con người, để quyết định chấp nhận hay ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Chưa đọc bài nhưng luôn đặt ra câu hỏi, tại sao thấy như vậy mà phái nữ luôn đặt mình và toàn đưa mình vào tình trạng khổ sở thế không biết....

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • 3,373 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    Chưa đọc bài nhưng luôn đặt ra câu hỏi, tại sao thấy như vậy mà phái nữ luôn đặt mình và toàn đưa mình vào tình trạng khổ sở thế không biết....
    Đơn giản vì: Men get and forget while women give and forgive.

@ Chủ top: Em nhìn gia đình ca sĩ Mỹ Linh xem, hồi Mỹ Linh lấy Anh Quân cũng tầm tuổi em thôi. Cô ấy làm tròn nghĩa vụ người vợ trong gia đình, không phân biệt con riêng của chồng. Sao mình không làm được như thế nhỉ?
    Don't make me sad, don't make me cry...